• 0 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 223 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ nào dự định đi Thiên đường Bảo Sơn thì e chân thành 1 cầu là ko nên đi ạ!
    các dịch vụ chán lắm ý, híc mà giá vé thì thôi rồi 70K/ người lớn, 50K/ trẻ em.
    Khu biểu diễn cá heo thì nhìn mãi chẳng thấy chú cá nào
    Khu thuỷ cung thì toàn thấy sỏi đá với xi măng.
    dịch vụ chiếu flim 4D thì siêu chán!
    Tóm lại e đi 1 lần và mãi mãi thôi ko dám nghĩ đến chuyện trở lại!
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2cu Xem bài viết
    Cho mình hỏi là đường đến đó còn bụi mù nữa ko???Vì đường đang làm nên hôm trước mình đi thử mà thấy sợ quá.
    Tớ ko đi vào con đướng dẫn vào đây mà hôm qua đi từ Láng qua đây thấy còn bụi mù mịt, oto thì OK,chứ còn đi xe máy về tiền thuốc cho con quá tội bạn ah.:Sad:
    • 215 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khanh Xem bài viết
    Tớ ko đi vào con đướng dẫn vào đây mà hôm qua đi từ Láng qua đây thấy còn bụi mù mịt, oto thì OK,chứ còn đi xe máy về tiền thuốc cho con quá tội bạn ah.:Sad:
    nhà em đang định tổ chức cả gđ đi đây,mà nghe mẹ bảo chán lắm,mẹ bảo thích lắm:Sigh: không bít thế nào???có mẹ nào biết nữa cho em xin ít ý kiến nữa nhá...để còn đi chơi ạ thanks các mẹ:Rose:
    • 3,442 Bài viết

• 22,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Từ Big C vào đến tận cửa bán vé của Thiên Đường Bảo Sơn ~ 10km cơ ạ. Chả hiểu họ tính toán thế nào mà chỉ còn có 3km làm nhà tớ hồi đó hí hửng đi chơi.
    Từ Big C đến đấy chỉ có 4 km thôi, cũng gần lắm. Nói chung đến để cho con có chỗ chạy nhảy thì cũng được, nhưng giá vé quả là đắt so với đầu tư hiện nay. Chắc chủ đầu tư muốn thu hồi vốn sớm :Laughing:.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Tớ có con nhỏ, không biết có nên cho đi vào cn này không? Tớ đang sợ nắng. Khi đi có nên mang theo xe đẩy không nhỉ? Bên cq tớ tổ chức cho đi. Các mẹ đã đi cho tớ lời khuyên thật thật là gấp nhé. Nhất là vụ xe đẩy. Cảm ơn các mẹ nhé.
    • 902 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiểu Tròn Vo Xem bài viết
    Tớ có con nhỏ, không biết có nên cho đi vào cn này không? Tớ đang sợ nắng. Khi đi có nên mang theo xe đẩy không nhỉ? Bên cq tớ tổ chức cho đi. Các mẹ đã đi cho tớ lời khuyên thật thật là gấp nhé. Nhất là vụ xe đẩy. Cảm ơn các mẹ nhé.
    Rất nên mang theo xe nếu chắu còn bé - Và mang đầy đủ các vật dụng cần thiết cho bé nữa .
    Tks
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Scott. Xem bài viết
    Rất nên mang theo xe nếu chắu còn bé - Và mang đầy đủ các vật dụng cần thiết cho bé nữa .
    Tks
    Cảm ơn chị. Em đọc cái reply của chị trễ quá. Nhưng hôm đó em cũng có mang theo xe vì thằng con nhà em hay ngủ trưa. Cuối cùng nó ngủ thì ít mà thằng hàng xóm ngủ thì nhiều :Laughing:
    Cũng như các mẹ đã khen và đã chê, em thấy TDBS cũng tạm được đấy ạ. Tại chưa hoàn thành toàn bộ nên chưa có đầy đủ thứ để xem. Nhưng rộng rãi, bài trí cũng như kiểu Suối tiên nhưng nhỏ hơn và ít hạng mục hơn. Vào đây muốn mát thì phải mất 10 năm nữa, khi cây cối ở đây đã to ra
    Nói chung với tình hình thực tại thì đến đây nên đi bằng ô tô vì rất bụi và đang làm đường. Nên đi những hôm trời mát thì sẽ đúng nghĩa vui chơi hơn, hoặc đi vào những giờ mặt trời còn đang giấu mặt đi. HÔm đó em cũng dạo vào giữa trưa và nhớ lại lời mẹ nào đó bình là như địa ngục. Rút kinh nghiệm nên em chỉ trèo lên cái xe điện, chạy 1 vòng rồi tìm bóng mát nghỉ. Hẹn lần sau đến sẽ chọn giờ lành hơn. Túm lại là em không đi được gì ngoài đoạn cưỡi ngựa xem hoa và lượn lờ mấy dãy làng nghề. Em mua được một cái đàn tơ rưng cho con với giá 40.000. Em hài lòng vì thấy nó rẻ và đến hôm nay chơi vẫn rất tốt.
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romance0053 Xem bài viết
    Các mẹ nào dự định đi Thiên đường Bảo Sơn thì e chân thành 1 cầu là ko nên đi ạ!
    Mẹ nào thấy vé đắt quá thì cứ bế cắp nách con nhé. EM bé nào vẫn còn phải bế thì ko mất tiền :Laughing::Laughing::Laughing:

• 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Từ Big C vào đến tận cửa bán vé của Thiên Đường Bảo Sơn ~ 10km cơ ạ. Chả hiểu họ tính toán thế nào mà chỉ còn có 3km làm nhà tớ hồi đó hí hửng đi chơi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Từ Big C đến đấy chỉ có 4 km thôi, cũng gần lắm. Nói chung đến để cho con có chỗ chạy nhảy thì cũng được, nhưng giá vé quả là đắt so với đầu tư hiện nay. Chắc chủ đầu tư muốn thu hồi vốn sớm :Laughing:.
    Nhà chị đo kiểu gì mà đc có 4km thế? Nhà em hôm đấy đi mải miết mà mãi mới tới nơi đấy. :Sad:

Lúc nhìn cái công tơ mét đc 4.5km rồi mà gọi điện hỏi đg thì bên TĐBS bảo là vẫn chưa tới chỗ rẽ :RaisedEye.

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có anh chị nào đi THiên Đường bảo sơn thì cho e hỏi với. Ở đấy có chỗ nào trưng bày về Hà Nội thời bao cấp k ạ? E đang tìm hiểu về HN thời bao cấp muốn tìm tư liệu ý ạ. Nhưng e thật sự k biết ở Thiên Đường bảo sơn có ko? Nếu có thì e sẽ làm 1 chuyến lên đấy lấy tư liệu ý ạ.

E xin cảm ơn trước ạ
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitepigeon194 Xem bài viết
    có anh chị nào đi THiên Đường bảo sơn thì cho e hỏi với. Ở đấy có chỗ nào trưng bày về Hà Nội thời bao cấp k ạ? E đang tìm hiểu về HN thời bao cấp muốn tìm tư liệu ý ạ. Nhưng e thật sự k biết ở Thiên Đường bảo sơn có ko? Nếu có thì e sẽ làm 1 chuyến lên đấy lấy tư liệu ý ạ.

E xin cảm ơn trước ạ
    Chỉ có 1 khu phố cổ dài khoảng 150m thui à. Ko phải là HN thời bao cấp nhé. Muốn xem HN thời bao cấp có lẽ bạn nên đến Bảo tàng Dân Tộc ở đường Hoàng Quốc Việt, có lẽ vẫn còn khu triển lãm tư liệu thời bao cấp.

• 657 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cái TDBS này sao mà chán, vé đắt quá, hạng mục đếm thì nhiều nhưng cái nào cũng bé tí tẹo và sơ sài. Chỉ có khu làng nghề là nhìn còn được. Phim 4D thì chán khiếp, nhìn cái nhà chiếu phim xin lỗi đầu tiên mình tưởng khu vệ sinh, kính không tốt nên xem đau cả mắt,hôm mình đi trước các cửa soát vé nhân viên xé vé xong vứt toẹt xuống đất trông thật là bừa bãi và bẩn thỉu, sao họ không làm được cái giỏ đựng rác ở đó cơ chứ. Tuy nhiên trẻ con thì được bữa chạy tơi bời nên đứa nào cũng mệt nhưng hả hê, sung sướng.
    • 544 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Em thấy TĐBS cũng được đấy chứ. Hôm 14/2 vừa rồi vợ chồng em cũng vừa đến đó. Em đi từ 3h chiều đến tận 8h tối mới về. Nói chung là hài lòng
    Lối vào ở đó hơi bụi vì ng ta vẫn còn đang xây dựng nhưng bên trong rất trong lành và đẹp.
    Em đi từ chiều nên hầu như đi thăm quan được hết: nào là vườn lan, vườn bướm, mê cung cỏ, múa rối nước, hát chèo ,quan họ, làng nghề truyền thống, phố cổ Hà Nôi(sau 5h là họ đóng cửa thì phải)...
    Buổi tối thì có biểu diễn nhac nước chiếu đèn laze rất hoành tráng. chỗ ngồi thì thoái mái
    Đồ ăn thì giá chấp nhận được chứ ko bị chém.
    Phim 4D cũng hay vì em chưa xem bao giờ
    Túm lại gia đình nào chưa đi thì theo em là nên đi cho biết. cũng ko xa lắm đâu. Mình nên đi tầm chiều chiều đến tối. Vừa ngắm được cảnh ban ngày đến tối có hệ thống đèn chiếu sáng cũng rất đẹp
    • 150 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đi TDBS hôm 14/2, đi lúc 4h nhưng lúc đầu hơi bi nắng một tí. Mình thấy ở đây được đấy chứ, rộng rãi, nhiều chỗ chơi mà khu ăn uống cũng được. Nhà mình đi đến 8h tối về có xem nhạc nước nhưng còn nhiều chỗ chưa đi vì đi có tụi trẻ con thì không thể đi nhanh được. Theo quan điểm của mình thì đây có thể coi là một điểm vui chơi phù hợp, thỉng thoảng đưa các con đến thay đổi không khí, hy vọng khi hoàn thành hết các hạng mục thì sẽ có thể đến chơi cả ngày.
    • 208 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình dự hội nghị ở Thiên đường bảo sơn cách đây một tháng; Hôm ấy mệt nên k đi nhiều nhưng nói chung là mình thấy k có j đặc sắc cả; Mô hình xây dựng tương tự như Suối Tiên nhưng quy mô và mức độ hoành tráng thì thua xa; Vả lại nó đang trong quá trình xây dựng nên chưa hoàn chỉnh. Theo mình thì đợi thêm một thời gian nữa hãy đi cho đỡ tiếc công đi đường xa bụi mù mịt
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trùi ui, ko phải 4km đâu ah. Hôm qua tớ vừa đi qua đấy xong, thấy cái biển 8km lù lù bên đường :cool:

Nhà chị đo kiểu gì mà đc có 4km thế? Nhà em hôm đấy đi mải miết mà mãi mới tới nơi đấy. :Sad:

Lúc nhìn cái công tơ mét đc 4.5km rồi mà gọi điện hỏi đg thì bên TĐBS bảo là vẫn chưa tới chỗ rẽ :RaisedEye.

• 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Xin hỏi mọi người chút: gia đình tớ định đi chơi ở đó cả ngày :Smiling: Thế có phải thuê phòng ko nhỉ? :Thinking: Sao bà chị tớ cứ bảo gọi điện thuê phòng :Thinking:

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romance0053 Xem bài viết
    Mình đồng ý với mẹ này. Ở CQ mình mọi người sau khi đi về đều có chung ý kiến là sẽ không đi lần 2
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, đại gia đình nhà e định đi Thiên đường Bảo Sơn nhưng có vướng mấy nhóc trẻ con. đi cả ngày ở đó mà trưa lang thang cg mệt lắm. có chỗ thuê phòng nghỉ không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Khu vực này còn đang xây dựng ngổn ngang, e rằng là không có đâu mẹ nó ạ!