• 6 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình vừa thấy ảnh nhà Kibo ở Tản đà Resort, có vẻ cũng hay. Đọc bài quảng cáo thì thấy rất gần (cách HN có 60 km) nên thấy mê lắm vì cả mình và Piu đều say xe mà. Nhân tiện cho mình hỏi:
    1. Giá cả ở đó ntn?
    2. Chất lượng có "đẹp" như trong ảnh không?
    Nghe chữ Resort lại nghĩ giá tính bằng "đô" thì thấy hơi chững lại
    NQM (HN)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Tức quá, post một bài dài mà mất tiêu rồi

Túm lại là thế này...

1. Giá cả: không đắt không rẻ
    - Ở: có 3 loại 300K, 700K, 1000K cho 2 người, 3 người, đại gia đình. Nhà mình ở loại 700K (2 giường đơn + 1 giường đôi). Nội thất đầy đủ, decor theo kiểu ngày xưa. (Họ book cho gia đình mình phòng trong dãy Nhà địa chủ, khi đi nhận phòng, AX nhà mình cứ khăng khăng bảo " Cho anh một cái nhà bần nông đi :4: ")
    - Ăn: không đắt lắm nhưng không ngon vì các món ăn không được nóng sốt. Chú ý đừng bao giờ gọi món gà, chẳng ăn được mà đắt lè lưỡi.

2. Chất lượng:
    - Cảnh đẹp, phục vụ nice. Có thể đặt thêm mỗi bữa 1 bát cháo cho em bé (hihi... đỡ phải mang các thứ từ nhà)
    - Thích nhất: tắm
    + Bể bơi ngoài trời free: 1 bể to to cho người lớn, 3 bể con con cho trẻ em, mát mẻ, dễ chịu. Nước rất ấm và trông cứ như là nước vòi hoặc suối ý, không xanh xanh như ở các bể bơi.
    + Bể bơi trong nhà 50K/người, trẻ em <2 tuổi free: là bể nước khoáng, có sauna. Gồm 1 bể to để bơi + 2 bể sục nhỏ. Vé bơi dùng được cả ngày, bơi bao nhiêu lần cũng được, bao lâu cũng được.
    + Tắm bùn: 90K/lần - ngoài trời.

Nói chung là acceptable thôi chứ chưa pro lắm.
    À, buổi tối ở đó rất buồn. Nếu đi đại gia đình thì có thể đánh bài hoặc đàn hát gì đó thì mới vui được.
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me KIBO
    Tức quá, post một bài dài mà mất tiêu rồi

Túm lại là thế này...

1. Giá cả: không đắt không rẻ
    - Ở: có 3 loại 300K, 700K, 1000K cho 2 người, 3 người, đại gia đình. Nhà mình ở loại 700K (2 giường đơn + 1 giường đôi). Nội thất đầy đủ, decor theo kiểu ngày xưa. (Họ book cho gia đình mình phòng trong dãy Nhà địa chủ, khi đi nhận phòng, AX nhà mình cứ khăng khăng bảo " Cho anh một cái nhà bần nông đi :4: ")
    - Ăn: không đắt lắm nhưng không ngon vì các món ăn không được nóng sốt. Chú ý đừng bao giờ gọi món gà, chẳng ăn được mà đắt lè lưỡi.

2. Chất lượng:
    - Cảnh đẹp, phục vụ nice. Có thể đặt thêm mỗi bữa 1 bát cháo cho em bé (hihi... đỡ phải mang các thứ từ nhà)
    - Thích nhất: tắm
    + Bể bơi ngoài trời free: 1 bể to to cho người lớn, 3 bể con con cho trẻ em, mát mẻ, dễ chịu. Nước rất ấm và trông cứ như là nước vòi hoặc suối ý, không xanh xanh như ở các bể bơi.
    + Bể bơi trong nhà 50K/người, trẻ em <2 tuổi free: là bể nước khoáng, có sauna. Gồm 1 bể to để bơi + 2 bể sục nhỏ. Vé bơi dùng được cả ngày, bơi bao nhiêu lần cũng được, bao lâu cũng được.
    + Tắm bùn: 90K/lần - ngoài trời.

Nói chung là acceptable thôi chứ chưa pro lắm.
    À, buổi tối ở đó rất buồn. Nếu đi đại gia đình thì có thể đánh bài hoặc đàn hát gì đó thì mới vui được.
    Bà Kibo ơi, thế đi đến đấy mình thuê ô tô đi, đi taxi hay resort đó phục vụ phương tiện vận chuyển hả bà. Bà có điện thoại để book phòng không?
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Nhà tôi thì đi ô tô, mình phải tự lo việc đi lại thôi. Gần thế đi taxi chắc được nhưng không biết chiều về thì gọi nó có lên cho không.. hehe.

ĐT book phòng hả 034 880 195 / 881 047
    Họ có văn phòng đại diện ở đường Trần Duy Hưng đó nhưng tôi quên mất số ĐT rồi. Bà cứ gọi theo 2 số trên, họ sẽ nói cho bà số ĐT của văn phòng Hà Nội để bà book. Nếu đi đông người thì họ sẽ yêu cầu bà lên chỗ Trần Duy Hưng đó để đặt xiền, nếu ít người thì khỏi cần.

Mà bà định đi nghỉ thật à?
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

VPDD ở đường TDH thì quá ngon rồi, cơ quan mình ngay trên đường đó :1:
    Cảm ơn mẹ KIBO nhé !
    NQM (HN)
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Các mẹ biết tuốt ơi ời . Mình nghe nói có Tản Đà Resort đẹp lắm hay lắm . Chả biết có đúng ko ? Các mẹ biết tuốt nói cho mình biết thông tin về khu này với ? Giá cả , dịch vụ và có OK không ???
    Cảm ơn trứoc nhé !
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác ơi bác quan liêu quá, KIBO có thông tin về Tản Đà nè bác

http://www.webtretho.com/forum/showt...ht=T%E1%BA%A3n

Hình như ở phần chữ ký của Kibo có đường link ảnh gd KIBO chụp ở Tản Đà (mách lẻo tí Kibo nhé). iem cũng đi rồi nhưng e đang bận wa, chiều muộn e bổ sung thông tin hầu bác nhé, hihi.
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Ôi trời quan liêu thật đấy ... ai mà biết tận trong KNH ...
    Cảm ơn abc123 nhé nhé . Lại làm rộn mod rồi ...
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ấy, thế mà mình vừa có một cô bạn đi về than trời lên là khu tắm bùn, hồ bơi bẩn, mất vệ sinh, và mọi thứ treo đầu dê lắm, chẳng hiểu thế nào. Cty mình cũng đang tìm chỗ đi 1 ngày đây, kiểu này có lẽ phải chuyển qua Thác Đa mất.

Mẹ nào đi rồi làm ơn confirm dùm cái nhỉ???
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Tạp chí Tư vấn và tiêu dùng số mới ra dành riêng để nói về biển VN & các kiểu resort, có 1 bài về Tản Đà đấy, mời các bác đọc
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phiền mẹ Tumeo scan cái bài đó cho mọi người đọc tí, háo hức quá
    • 2,819 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo
    Tạp chí Tư vấn và tiêu dùng số mới ra dành riêng để nói về biển VN & các kiểu resort, có 1 bài về Tản Đà đấy, mời các bác đọc
    Bác cho em mượn tờ báo với???
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là mọi thứ đắt đỏ thật, vì thuê nhà ở qua đêm đắt, ăn uống có vẻ cũng đắt. E đi cùng cơ quan hơn hai chục người, nên chẳng biết cụ thể. Hôm e đi là thứ bảy, hồ bơi cũng sạch mà, bọn trẻ con thích lắm. Khu nghỉ mới xây và quy hoạch trông khá đẹp mắt, để nghỉ ngơi 1 ngày thì khá là OK, vì riêng bơi, rồi xông hơi, cũng đủ hết thời gian rồi. Còn nghỉ qua đêm, thì chắc là buồn vì chẳng có gì giải trí.
    À, các bác đi vói cơ quan đông thuê cái nhà sàn thì nhằm ngày mát trời hẵng đi nhé, ko thì buổi trưa ăn cơm xong leo lên đấy thành nghỉ nóng đấy ạ.
    Còn cái vụ tắm bùn khoáng, đúng là treo đầu dê thật. Mấy cô bạn ở cơ quan, hý hửng tưởng là tắm bùn kiểu Nha Trang, tức là cho bùn ngâm thoải mái, hoá ra, mua cái vé (e chả nhớ chính xác là 90 K hay 150K), được phát cho mỗi người 1 cái ca bùn, bảo đấy là bùn khoáng, trát lên người hết cái ca đấy chả được 1 lớp mỏng, rồi ngồi ra giữa trời nắng phơi, phơi khô thì bóc ra leo vào tắm thế là hết 150K. Ăn thì món gì cũng ít, cơ quan e, gọi sét menu cho đủ suất, cuối cùng phải gọi thêm đến 5 món nữa thế mà vẫn phải về ăn thêm bánh mỳ đấy ạ.
    Nói chung là đắt, nhưng mà được cái gần HN.
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình đang định sắp tới sẽ cho Tin tồ đi chơi một chuyến, nghe nói ở Ba Vì mới khai trương 1 khu du lịch sinh thái là Tản Đà resort có vẻ được lắm. Vậy có ai đã từng đi thì chia sẻ kinh nghiệm với mẹ Tin tồ nhé.
    Cảm ơn nhiều nhiều.........
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tinto
    Mình đang định sắp tới sẽ cho Tin tồ đi chơi một chuyến, nghe nói ở Ba Vì mới khai trương 1 khu du lịch sinh thái là Tản Đà resort có vẻ được lắm. Vậy có ai đã từng đi thì chia sẻ kinh nghiệm với mẹ Tin tồ nhé.
    Cảm ơn nhiều nhiều.........
    Tản đà Resort: Khu nhà nghỉ được xây theo kiểu làng quê Việt nam xưa với nhà một tầng mái ngói. Có các loại nhà như Địa chủ, Phú ông, Thầy đồ.... Nhà Địa chủ to nhất vì sau nhà còn có các nhà ngang . Thường thì một nhà có một phòng to ở giữa và hai phòng hai bên trái. Các phòng đều có tiện nghi khép kín. Bàn ghế cũng được sắp đặt theo kiểu nửa khách sạn , nửa ngày xưa. Khuôn viên được sắp xếp theo kiểu làng quê VN cũ, đường lát gạch đó, luống rau, vườn hoa. Khá thanìh bình. , nhà hàng ăn là một nhà sàn gỗ, sạch và thoáng. Bùn của Tản Đà Spa được chuyển về từ Khách Hoà
    Mức ăn từ 70.000 - 80.000 - 100.000 đ các dịch vụ bao gồm:

STT Dịch vụ Đơn giá Số lượng Thành tiền Ghi chú
    1 Ngâm khoáng bùn trong bồn gỗ sồi với hương liệu hoặc thảo dược: Bồn đơn: 150.000đ/ 01 người/ lượt.
    Bồn đôi: 250.000đ/ 02 người/ lượt.
    2 Bôi bùn kết hợp với ngâm khoáng nóng: 90.000đ/ 01 người/ lượt.
    3 Bể bơi khoáng nóng (Trong nhà và ngoài trời) Người lớn: 60.000đ/ lượt.
    4 Xông hơi (Khô và ướt ):
    Sử dụng bể sủi sục (Jacuzi) 50.000đ/ 01 người/ lượt.
    5 Ngâm khoáng nóng cá nhân: 20.000đ/ 01 người/ lượt
    Lưu ý: Trẻ em dưới 1m30 giá dịch vụ bằng 50% mức giá trên.
    6 Câu cá (cho thuê cần, cung cấp mồi) 10.000đ/ lượt
    7 Đồ uống giá theo đồ uống của quày bar.
    8 Sân Tennis: Giờ ko đèn: 50.000đ/h
    Nhặt bóng: 10.000đ/h 2 H
    2 H 100.000 Đ
    20.000 Đ
    9 Cầu lông: 30.000đ/h
    10 Chơi bi-a, bi da: 30.000đ/h
    11 Thuê chõng, võng 10.000đ/chiếc
    12 Thuê lều câu ven hồ (suối) 30.000đ/4h
    13 Thuê bè: 50.000đ/h
    14 Karaoke: Phòng nhỏ (dưới 15 người): 50.000đ/h
    Phòng lớn (hát chọn bài): 5.000đ/bàn,
    Phòng thì có phòng địa chủ, phú ông, trung nông; giá rẻ nhất là 300.000 đ/tối, đắt nhất là 1,4 tr/tối

.
    • 464 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cho đi được đấy cậu ạ, thằng Kiến nhà mình hồi đuợc 7 tháng cũng cho đi, nhưng nên mang theo xe tập đi cho cu cậu lang thang sẽ tốt hơn.
    À, về phòng ở nên thuê phòng Ông Đồ, 1 gian, 2 chái, vì giường ở đó hơi bị nhỏ, nếu 2 mẹ con nằm 1 giưưòng sẽ thoải mái hơn.
    Have a nice trip
    • 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Dạ có nhà haneko vừa đi Tản Đà về hôm thứ bảy vừa rồi đây. Nói chung là tạm chấp nhận được thôi ( lý do chủ yếu là gần Hà nội). Hôm đó nhà em đi cùng cơ quan, đoàn khoảng 20 người vừa trẻ em, vừa người lớn. Theo nhận xét cá nhân em thấy: khu Tản Đà này khuôn viên nhỏ quá, đầu tư còn ít, mấy cái bể bơi cũng nhỏ xíu, dịch vụ đắt mà không chuyên nghiệp lắm. Các gia đình chỉ nên đi trong ngày thôi, như cơ quan em đi chương trình như sau:
    07h xuất phát từ HN
    9h đến nơi: đi xe đạp, bơi, tắm khoáng+ bùn, xông hơi
    11h30: chén bữa trưa
    01h: nghỉ ngơi 01h
    02h: đi hát karaoke, đánh bi a
    03h30: rời Tản Đà về Hà nội
    05h: về đến HN rồi

Vì khuôn viên nhỏ nên đạp xe đạp trong đó rất chán, chỉ thích hợp với các em nhỏ thôi
    Bể bơi trong nhà thực ra không phải là nước khoáng đâu, chỉ có nước lạnh thôi, chỉ có xông hơi xong tắm bùn, ngâm khoáng thì là khoáng nóng thật thôi.
    Giá dịch vụ tương đối là "kiểu du lịch sinh thái - sinh ra để cho người ta thái ý mà "
    Các bạn nếu đi theo đoàn thì nên đặt tiền thuê xe đạp cho cả đoàn (500K), sau đó lấy xe đạp tình nhân & xe trẻ em mà đi rồi trừ dần tiền vào. Nếu không cứ một cái xe trẻ con cũng phải đặt cọc 200K đấy (lúc đầu con bé cho thuê xe còn bảo đúng ra phải đặt cọc 500K để thuê cái xe 03 bánh cho trẻ con đấy ạ--- tệ quá chị trong đoàn em bảo 500K về HN chị ấy mua cho 03 cái khỏi phải thuê ).
    Giá dịch vụ như sau
    +Thuê xe đạp: xe người lớn 30K/ 01h; xe trẻ em : 10K/01h ( nhưng thực ra đạp 20 phút là chán phèo rồi ạ, vì khuôn viên nhỏ quá mà, cứ đi loanh quanh như là bị nhốt ý )
    + Bể tắm trong nhà: người lớn 60K/01 người, trẻ em dưới 02tuổi FREE, trẻ con lớn hơn thì 50% giá người lớn
    + Bể ngoài trời thì FREE ( trời đất em thấy nó nhỏ xíu như cái vũng ý chẳng có cảm tình gì cả các bác ạ)
    + Xông hơi + tắm bùn + ngâm khoáng+ tắm suối ngàn kim : 90K/ 01pax
    + Bi a: 30K/ 01h
    + Karaoke: 50K/01h ==> chấp nhận được nhưng mà đồ uống thì hơi đắt: 30K/ 01cốc nước cam bé tí ti, phòng điều hoà nóng lắm, chẳng mát tẹo nào cả
    + Ăn uống: đĩa nào đĩa đấy bé tý tẹo teo, mà đồ ăn chẳng ngon gì cả. híc híc
    Nói chung là không ấn tượng chút nào hết
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Em giới thiệu các chị một khu du lịch sinh thái mới nhé:

Suối nước nóng Kênh Gà: Suối nước nóng thuộc thôn Kênh Gà, xã Gia Thịnh, huyện Gia Viễn. Thuyền sẽ đưa du khách len lỏi giữa không gian lồng lộng gió núi, ngọt ngào hương lúa đồng chiêm để đến với suối nước nóng Kênh Gà. Dòng suối này đã có từ rất lâu nhưng mãi đến năm 1940 mới được người Pháp nghiên cứu và biết đến. Đây là loại nước khoáng tốt chứa nhiều muối natriclorua, kaliclorua, canxi, magieclorua và muối bicaclonat. Nước không có màu, trong, nhiệt độ ổn định là 53° C. Mỗi giờ nguồn nước chảy ra khoảng 5.000 m3. Viện Vệ sinh dịch tễ học đã thăm dò nhiều suối nước nóng về tính chất hóa lý, đặc điểm địa dư để quy hoạch khai thác nước khoáng phục vụ sức khỏe. Nước suối Kênh Gà nóng 53 độ C có clorua natri, canxi, magiê, có tác dụng kích thích tiêu hóa, lợi mật, lợi tiểu.

Thiên nhiên đã ban tặng cho Ninh Bình non nước hữu tình lại còn có suối nước nóng để tắm nghĩ dưỡng và chữa bệnh thì quả là tuyệt diệu. Nước khoáng Kênh Gà hiện nay còn được xử lý, đóng chai để cung cấp thêm nguồn nước khoáng cho du khách.

Non nước Vân Long là khu bảo tồn thiên nhiên ngập nước lớn nhất đồng bằng Bắc Bộ, đồng thời là một vùng du lịch sinh thái tuyệt đẹp riêng của tỉnh Ninh Bình. Nằm trên địa phận 7 xã thuộc huyện Gia Viễn ở phía Ðông Bắc tỉnh Ninh Bình, cách thị xã Ninh Bình khoảng 17 km về phía Bắc, với diện tích trên 3.000 ha, đến với Vân Long du khách không chỉ cảm nhận được cảnh quan hùng vĩ tuyệt đẹp của một vùng đất huyền thoại, mà còn có cơ hội chiêm ngưỡng những quần thể sinh thái động, thực vật còn mang tính hoang sơ.
    Về thực vật, khu Vân Long có 457 loài thực vật bậc cao có mạch thuộc 327 chi, 127 họ, đặc biệt có 8 loài được ghi vào sách đỏ Việt Nam là: kiêng, lát hoa, tuế lá rộng, cốt toái bổi, sắng, bách bộ, mã tiền hoa tán..
    Về động vật, Vân Long có 39 loài, đặc biệt có 12 loài động vật quý hiếm mà trong đó điển hình nhất là quần thể Voọc đùi trắng lớn nhất ở Việt Nam với số lượng khoảng 50 con - là loài vật có nguy cơ tuyệt chủng trên phạm vi toàn cầu, 62 loài chim, 26 loài bò sát, 6 loài ếch nhái, 44 loài cá, 39 loài thủy sinh vật (rong, rêu).
    Không chỉ như vậy, Non nước Vân Long còn có những cảnh quan tuyệt đẹp, cảnh núi ẩn mây trời, mây che ấp núi, non và nước hoà quyện với nhau tạo nên một cảnh quan hùng vĩ đồng thời mang phong cảnh của một vùng quê hiền hoà yên ả, hương đồng gió nội làm cho Vân Long giống như một “Vịnh Hạ Long không sóng”.
    Có thể nói, Vân Long được tạo hoá trao tặng những cái đẹp bất tử cùng với một hệ sinh thái động, thực vật phong phú làm mê say cuốn hút lòng người và khi đến với nơi đây mỗi du khách chắc chắn sẽ ấn tượng với non nước Vân Long!

Chương trình: sáng 7 gời khởi hành đi Ninh bình: 830 đến suối nước khoáng Kênh Gà, Tắm khoáng, đi thuyền.....
    Trưa quay về khu du lịch sinh thía Vân Long ăn trưa tại nhà hàng Thảo Sơn ( kiến trúc kiếu cung đình Huế, thưởng thức bữa cơm cung đình), nghỉ ngơi, chiều tham quan khu du lịch Vân Long bằng thuyền Điều bất ngờ nữa là khoảng 5h chiều cò về bay trẵng xoá cả cánh đồng....Chieeuf muộn về Hà Nội ( hoặc nghỉ đêm tại khách sạn Thảo Sơn)
    Có cơ quan hoặc gia đình mẹ nào muốn đi thì gọi cho em nhé: Huệ - 6645489 -0904142637
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã đi du lịch ở Tản Đà resort cho mẹ cháu xin cái địa chỉ cụ thể và điện thoại liên lạc với. Tiện thể các mẹ cho xin chút cảm nhận về khu du lịch này nhé.

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm.
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6