DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Mua vé ô tô du lịch đi Huế- đà nẵng ở đâu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• NAD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà Yo-Yo muốn hỏi mua vé đi du lịch là vé tàu xe hay là mua tour trọn gói hơn nữa phảibiết xuất phát từ đâu mới có thê tư vấn cụ thể chứ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• NAD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu mà đi ô tô thì có 2 phương án để bạn lựa chọn
    1- Ô tô ghế ngồi bình thường thì mua vé open tour của Sinh Cafe vào đây tham khảo www.sinhcafe.com
    2- Ô tô giường nằm của Hoàng Long bạn call 04-9282828 được hướng dẫn rất cụ thể chi tiết.( nên đi giường nằm nếu có trẻ con)
    Chúc nhà Yo-yo đi chơi vui vẻ.
    • 162 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nhà Tihin vừa đi về hồi tháng tư và chuẩn bị CN này đi tiếp đây này . từ HN vào Huế có 2 hãng xe chính hãng này mà chất lượng Ok nhé -sở dĩ mình nói chính hãng là vì sẽ không bị bán khách nếu mua của Sinh hay mấy vp tour ở phố cổ (dân trông nghề mà): là CAmel và An Phú .ngoài ra còn có Hưng thành nữa nhưng Tihin chưa đi.
    Giá cả thì 90-100K một chiều HN Huế tùy thêo từng hãng .
    mẹ tihin sẽ nói kinh nghiệm nhé :
    Từ HN vào Huế mình đi xe của CAmel (số nhà 22 ngõ 462 Trần Khát chân)tel :quên mất rồi . Tuy nhiên từ ngoài đường thì có thể nhìn thấy cái biển xe CAmel rất to thì vào luôn VP mà mua vé . Xe của CAmel ưu điểm là xe bầu gió nên đi rất êm . trên xe có cả chăn và nước miễn phí .Giá 100K . khời hành từ HN khoảng 7H , nên đến sớm lấy chỗ đầu , đến HUế khoảng 9h sáng hôm sau.
    từ Huế vào Hội An mình cũng đi xe của CAmel (23 Đội CUng ) có 30K thôi . Họ sẽ giới thiệu KS cho mình luôn .
    Từ HA về HN mình đi xe An Phú :120K , điểm dừng chân trên đường rất sang trọng vì họ có nhiều khách Tây hơn .(Hầu hết các tour trên phố cổ đều bán khách cho hãng này ) .An phú có công ty dl lớn ở miền TRung nên từ Huế Hay hội an bạn có thể mua tour lẻ của họ luôn , tổ chức rất chuyên nghiệp , rẻ .(VD như đi city tour ở HUế hay đi mỹ sơn...Ở HÀ nội VP của An phú là 30 Yên Phụ .

Hai hàng này mình đi thấy đều OK cả . chúc nhà Yo Yo chọn được xe như ý

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 364 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

[QUOTE=tihin;997438]nhà Tihin vừa đi về hồi tháng tư và chuẩn bị CN này đi tiếp đây này . từ HN vào Huế có 2 hãng xe chính hãng này mà chất lượng Ok nhé -sở dĩ mình nói chính hãng là vì sẽ không bị bán khách nếu mua của Sinh hay mấy vp tour ở phố cổ (dân trông nghề mà): là CAmel và An Phú .ngoài ra còn có Hưng thành nữa nhưng Tihin chưa đi.
    Giá cả thì 90-100K một chiều HN Huế tùy thêo từng hãng .
    mẹ tihin sẽ nói kinh nghiệm nhé :
    Từ HN vào Huế mình đi xe của CAmel (số nhà 22 ngõ 462 Trần Khát chân)tel :quên mất rồi . Tuy nhiên từ ngoài đường thì có thể nhìn thấy cái biển xe CAmel rất to thì vào luôn VP mà mua vé . Xe của CAmel ưu điểm là xe bầu gió nên đi rất êm . trên xe có cả chăn và nước miễn phí .Giá 100K . khời hành từ HN khoảng 7H , nên đến sớm lấy chỗ đầu , đến HUế khoảng 9h sáng hôm sau.
    từ Huế vào Hội An mình cũng đi xe của CAmel (23 Đội CUng ) có 30K thôi . Họ sẽ giới thiệu KS cho mình luôn .
    Từ HA về HN mình đi xe An Phú :120K , điểm dừng chân trên đường rất sang trọng vì họ có nhiều khách Tây hơn .(Hầu hết các tour trên phố cổ đều bán khách cho hãng này ) .An phú có công ty dl lớn ở miền TRung nên từ Huế Hay hội an bạn có thể mua tour lẻ của họ luôn , tổ chức rất chuyên nghiệp , rẻ .(VD như đi city tour ở HUế hay đi mỹ sơn...Ở HÀ nội VP của An phú là 30 Yên Phụ .

Ngoại trừ xe Hoàng Long chạy thẳng HN - SG thì HN có 4 hãng xe Open bus, chỉ chạy đến Huế rồi chuyển xe khác, 2 cái hãng mà bạn nêu ở đây tớ thấy phục vụ kém nhất, tuy nhiên đây chỉ là cảm nhận của riêng cá nhân tớ thôi. nếu đến Huế tớ thích xe Hưng Thành, xe mới, lái, phụ xe ngoan. bạn thử gọi 6226878.
    • 162 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

đúng là ngược với nhận xét của bố bi còi thì mình lại thấy hai hãng này là ok .tại mình đi còn có trẻ con bé mà họ còn ưu tiên cho ngồi trên , thậm chí phụ xe còn nhường ghế cho mẹ con tớ nằm thoải mái đấy . mình thấy họ rất tận tình đấy chứ . Hơn nữa mình thấy bố bi còi nói sai rồi , An Phú cũng có xe chạy thẳng Sài gòn đấy chứ , các điểm dừng của nó rất đẹp nhé , như là LĂng Cô , Phan Thiết múi né...toàn nơi phong cảnh đẹp , tiện cho dân du lịch xuống đỡ phải di chuyển hay tìm chỗ nghỉ mà .
    Còn Hưng Thành thì mình cũng nghe qua , nói chung chủ yếu là người Việt mình đi , cũng tiện nhưng mình chưa đi thử , tại kết hai hãng xe kia rồi.
    Thực ra đây chỉ là ý kiến để trả lời mẹ Yo Yo thôi , mẹ yo yo có thể tham khảo mà đi cho vừa ý mình mà

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 157 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Công ty Cổ phần ô tô Thừa Thiên- Huế hàng ngày cũng có xe đi Đà Nẵng, nhưng bạn phải xuống bến xe phía Nam (của thành phố Huế- cách thành phố Huế khoảng 1.5km). Giá vé khoảng 27-30k/khách, cứ 15 phút sẽ có một chuyến xe xuất phát tại bến. Mình thấy cũng tiện, mình đã đi rồi, xe không bắt khách dọc đường. Đi từ Huế vào ĐNẵng mất khoảng 2 tiếng thôi.
    Chúc nhà yo-yo đi chơi vui vẻ.
    • 1,512 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

em gioi thiẹu thêm 1 open bus nưa nhé đó là xe của Hà nội toserco, tel: 828 7552 hàng ngày khởi hành tại 8 A trần Nguyên hãn lúc 6 pm, đến Huế lúc 7 am , xe 110K, em thấy cái này rất được. Riêng An Phú em có nhận xét thế này, hôm em đi Phan thiết về Đà lạt có mua oen bus của an phú chạy theo lối tắt từ Mũi né đi dà lạt theo lối mới hành trình khoảng 3 hour thôi, xe rất chán, ko có điều hòa, ghế cứng chứ ko phải ghế mềm, xe như xe chợ. giá vé em mua là 80K. may mà hôm đó đi qua đèo có gió mát chứ ko thì chắc chết mất.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ nên mua vé của AN PHÚ TRAVEL xe Open Bus, văn phòng tại 50 Yên Phụ, Hà Nội,
    Tel: 9262735,9262442
    Xe có văn phòng tại nhiều điểm tham quan như Huế, Hội An, Nha Trang, ...xe chất lượng cao, giá cả hợp lý...là đội xe có kinh nghiệm lâu năm nhất ...

Chúc các mẹ hài lòng với chất lượng phục vụ của AN PHÚ,
    • 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Xác nhận Hưng Thành mới thành lập, đội xe mới, phục vụ tốt (42 - Võ Thị Sáu). Camel xe cũng ổn. Chỉ bực mình khi xếp chỗ. Xe nằm của Camel cũng mới tậu, nhưng chú ý đừng chậm chân mà phải nằm tầng 2 và cuối xe. Lắc và bí . Tớ tý bị bẹp ruột để tranh chỗ vì bán vé không số ghế. Xe 35 Nguyễn Trường Tộ ,xe không mới lắm , phục vụ ổn ( quên tên hãng). Riêng An Phú chẳng dám thử vì người nhà cũng phàn nàn về chất lượng xe . Gia đình tớ chủ yếu đi Hưng Thành ( giá mềm hơn 10 K thì phải), nhỡ nhàng đi Sinh hoặc Camel. Nhưng hãng nào cũng phải đi sớm để lấy chỗ tốt.

Tin_Yêu!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xe Camel bẩn lắm toàn Tây đi hôi. Chạy thì ẩu. Hưng Thành thì xe cũ quá rồi. Đi xe Hoàng Long thấy ổn nhất. Đợt mình đi đặt vé ở phòng vé 72 Chùa Láng - Đống Đa. Mr Nam. 0978.600.558. Wed: http://vexehoanglong.com. Có dịch vụ giao vé tận nhà đó bạn ạ. Thân
    • 2,218 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Mình đã đi Huế bằng xe của Sinh Cà phê, ghế ngồi thôi ko phải giường nằm vì đợt Tết ko có giường nằm... xe chạy an toàn, đến còn sớm hơn cả dự định chắc đi đêm vắng... mình đặt vé trước nên ngồi đầu, có phục vụ khăn và nước uống. Vào Huế mình cũng mua City tour của Sinh Cà phê luôn, cả đoàn mỗi nhà mình và 1 nhà nữa là người Việt còn toàn khách nước ngoài, ăn trưa tự chọn ngon, sạch sẽ thoáng mát.
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái sinhcafe nghe đồn đại là không phải của chính hãng mà là mượn danh. Em còn đi qua một sinhcafe ghi luôn là the real official Sinhcafe nên cũng thấy hơi chuối. Camel có một lần mình đi rồi, chạy cũng bình thường, mình ngồi sau nên không có thấy đường trước mặt nên không thấy nhanh cho lắm.
    • 2,218 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quickfang Xem bài viết
    Cái sinhcafe nghe đồn đại là không phải của chính hãng mà là mượn danh. Em còn đi qua một sinhcafe ghi luôn là the real official Sinhcafe nên cũng thấy hơi chuối. Camel có một lần mình đi rồi, chạy cũng bình thường, mình ngồi sau nên không có thấy đường trước mặt nên không thấy nhanh cho lắm.
    Cái này là chính hãng e này https://www.thesinhtourist.vn/default.aspx
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho em hỏi là đi xe của singcafe từ HN vào Huế xe chạy thế nào ạ ? Dịch vụ có tốt không cơ ?
    Em đem thương nhớ ươm trong gió. Ngàn dặm, anh không lạc lối về.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà sao giá của sinhcafe lại rẻ hơn nhiều thế ạ ?
    • 344 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Sinhcafe bây giờ đã được đổi tên thành Thesinhtourist rồi ah, không còn lấy tên Sinhcafe nữa đâu, thật ra chỉ có ở HN là có nhiều Scf như vậy, chứ từ Huế trở vào thì chỉ có 1 thôi, bây giờ cứ tìm Thesinhtourist là chính hãng đấy các mẹ ah....^_^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đu xe này từ HN vào Huế thời gian gần đây không ạ ? Cho em xin ít comments với .
    • 172 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em thì đã từng đc đi qua của các hãng này,thật ra là may mắn mình đc đi xe nào thôi chứ hãng nào cũng có xe mới xe cũ cả ah, Hưng Thành thì rẻ nhưng chưa bao giờ em thấy ưng ý,Hoàng Long có lần em đi tuốt Nha Trang ko vấn đề đi về cũng chẳng sao nhưng có lần xe hỏng thì cả đêm em được ngủ ngoài quốc lộ vắng hoe ( mà lần đó e đi có 1 mình)-> sợ Hoàng Long luôn,Camel toàn Tây balo đủ các loại mùi mà Tây thì mù mồ hôi nó ngái ngái khó tả nên chung 1 xe mà thèm khí trời hơn bao giờ hết,còn xe gì ở 35 Nguyễn Trường Tộ em nhớ không rõ lắm hình nhứ Treking hay sao,xe mới cả Tây cả ta,đi 1 lần thì oki nhưng ko bik lần sau đi thì thế nào hic... Ah,còn xe của Văn Minh nũa nhưng xe này chạy Vinh không bik chạy vào Huế không, tên kêu sao thì xe như thế,e like Văn Minh hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hencoi; 17/02/2012 vào lúc 08:59 PM.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo mình nghĩ bạn nên mua tour đi cho khỏe, khỏi phải lo ăn uống xe cộ. Đi tour thì họ có công ty đàng hoàng mình cũng yên tâm.Vừa rồi mình có đi du lịch đà nẵng, được người nhà giới thiệu nên mình mua tour của công ty đà nẵng xanh ấy, đi về mình thấy rất hài lòng. chứ mấy chỗ khác thì không biết có đàng hoàng không
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethithuthao Xem bài viết
    theo mình nghĩ bạn nên mua tour đi cho khỏe, khỏi phải lo ăn uống xe cộ. Đi tour thì họ có công ty đàng hoàng mình cũng yên tâm.Vừa rồi mình có đi du lịch đà nẵng, được người nhà giới thiệu nên mình mua tour của công ty đà nẵng xanh ấy, đi về mình thấy rất hài lòng. chứ mấy chỗ khác thì không biết có đàng hoàng không
    Dạ , em đi du lịch nhưng có người quen trong Huế và Đà Nẵng nên chỉ đi xe vào thôi còn những cái khác không lo ạ .
    Không có sis nào đi xe thesinhtourist ( trc kia là sinhcafe) gần gần đây ạ ? Cho em xin comments với .