DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Mẹ nào đã đi du lịch miệt vườn Lái Thiêu cho em xin ít kinh nghiệm với ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 6.06K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 253 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

vc em định tháng 8 này đi SG, muốn về miệt vườn Lái Thiêu 1 chuyến. mẹ nào đã đi hoặc là người dân ở đây có thể cho em xin ít kinh nghiệm được ko ạ? ví dụ từ SG đi như thế nào? đi mấy hôm là vừa ạ? giá rổ thế nào ạ? và đặc biệt có được ăn hoa quả thỏa thích ko ạ :cool: ???em là mê nhất món này đấy ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 253 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

ko có mẹ nào giúp em thế này :Crying: :Crying::Crying:
    • 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Lái Thiêu gần SG, sáng đi chiều về, ko cần đi đến mấy ngày đâu em ah. Cách đây 6 năm, chị thuê taxi sáng đi chiều về giá 1tr. Ta xi đỗ ngoài đường cái, mình bắt xe ôm chở vào nhà vườn.
    Nếu em muốn thử thì đi 1 lần cho biết. Chị cũng vì hồi xửa xưa đọc báo Mực Tím, hay nghe nói tới Lái Thiêu, Lái Thiêu nên hí ha hí hửng đi, đến nơi thì quá thất vọng! Chỉ có đường vào mấy nhà vườn là đẹp thôi, lối đi rất nhỏ, cây cối um tùm xanh ngắt 1 màu. Nhà vườn chả có ma dại nào ngoài mình với đứa bạn! Họ kê mấy bộ bàn & ghế bố, võng. Rùi đưa menu cho mình chọn trái cây. Mình chọn xong thì ngồi đợi, họ .....ra chợ mua về bày ra đĩa rùi mang tới cho mình:Silly::Silly::Silly:Giá cũng chát chứ chả rẻ. Ngồi ăn trái cây, tào lao chuyện trò xong đi 1 vòng nhà vườn rùi trở ra, nói taxi chở đi 1 vòng Biên Hòa cho đỡ ngán rùi về lại SG:Straightf:
    Hay em đổi hướng đi Miền tây, rùi thăm quan chợ nổi? Tour của Singcafe ý. Hi vọng nó vẫn còn giữ nét xưa chứ ko như Lái Thiêu:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,042 Bài viết

• 811 Được cảm ơn

hichi thoe em thì cực chán và cực mệt!
    • 5,037 Bài viết

• 3,781 Được cảm ơn

Du lịch Lái Thiêu đã tự họ giết họ từ lâu rồi.

Ngày xưa khi còn ít chỗ đi chơi thì dân SG hay đổ xô về LT những dịp mùa hè, cũng là mùa có nhiều loại trái cây nhất. Lúc đó còn có kiểu bán vé vào vườn trái cây hái ăn thỏa thích, chỉ tính theo đầu người. Dần dần rồi về sau dân Lái Thiêu bắt đầu biết chặt chém, bán vé vào vườn trái cây nhưng khách vào đến nơi thì cây đã bị hái trụi từ lâu, chỉ còn loe ngoe mấy trái non chẳng ăn được. Thức ăn thức uống bán với giá từ cắt đến đứt cổ nên bây giờ có còn ai đi Lái Thiêu du lịch nữa đâu. Chỉ còn hoài niệm mỗi lần đi qua Khu du lịch Cầu Ngang để đến Chùa Bà Bình Dương mà thôi. Mà bây giờ có ghé qua các sạp trái cây ven đường thì giá cả cũng ngang ngửa ở SG, có khi còn đắt hơn nữa vì họ thấy mình là khách từ chỗ khác đến. Chán!

• 253 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

ôi, thế ạ. em ko biết nên cứ hí hửng tưởng thích lắm. từ bé xem bài hát: "chuyện tình mùa chôm chôm" mà chú Đình Văn hát, em cứ nghĩ là được như thế