• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 193 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

2 lần trước mình đi thì hầm Hải Vân chưa thông nên đều đi máy bay đến Huế rồi đi ô tô vào tiếp (đi ô tô mất gần 1h đồng hồ; khoảng 50km thì phải). Đường 1 đi rất tốt. Nhưng bây giờ thì chắc chắn là đi máy bay đến Đà Nẵng rồi qua hầm thì đến nhanh hơn rồi. Mình chưa đi tầu đi Lăng Cô bao giờ nên không biết thế nào. Thật ra mình sợ tầu hỏa VNam lắm vì năm 2000 đi Cửa Lò thấy tàu kêu ầm ầm, đau hết cả đầu. Giá cả ăn uống của Lăng Cô đúng là không làm cho bọn mình phải căng thẳng như ở FURAMA (thế mình mới bảo là mình thích hơn so với FURAMA mà.). Hồi đi lần đầu (khi con gái 2 tuổi) mình cũng cẩn thận mang theo cháo ăn liền, ruốc, ngô bao tử tươi và một cái ca điện (loại rẻ tiền của Trung Quốc thôi), nước mắm để nếu cần thì nấu cháo cho bạn ấy. Cũng có nấu 1, 2 bữa gì đó, còn thì đặt nhà bếp nấu thôi. À mà bạn đặt phòng chưa? Phòng nhìn ra biển đắt hơn phòng ở trong vườn 50K gì đó thôi nhưng nhà mình lại thích phòng trong vườn hơn, vì nếu bạn đòi họ cho bạn phòng trong vườn nhưng là dãy phòng nhìn ra bể bơi thì buổi tối còn sáng sủa vui tươi hơn nhìn ra biển (biển thì đêm tối om mà), trẻ con có thể chạy ra chạy vào chơi.
    Thế nhé, vài thông tin thêm cho bạn!
    • 565 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích Lăng Cô Beach Resort mặc dù chỉ mới đi một lần vào tháng 2 vừa rồi. Ko phải mùa du lịch nên hôm mình đi còn mưa và lạnh nữa cơ, chẳng tắm biển được gì cả Tuy nhiên vẫn rất thích, khu Resort còn mang nhiều nét tự nhiên, bãi biển đẹp, núi non hùng vĩ, khung cảnh trong resort cũng đẹp, nhẹ nhàng, hồ bơi đẹp... Phòng ốc cũng đẹp và còn khá mới, tiện nghi...(Mình ở phòng Ocean View). Nhân viên phục vụ thì rất dễ thương, nhiệt tình. Lần vừa rồi mình đi có em bé mà quậy lắm nên chẳng ngồi ăn uống tử tế ở nhà hàng được thế là nhân viên cứ nói về trước rồi sẽ mang đến tận phòng, rồi lại đến dọn mà thái độ rất vui vẻ cũng chẳng thấy tính thêm tiền. Ăn uống cũng ngon nữa, mình cứ nhớ bữa sáng thì có trong giá phòng, hôm đó trời lạnh nên mình đặt ăn cháo hào. Ôi, một tô cháo rất ngon, nhiều hào và to nữa đến nỗi mình vốn cũng ko phải ăn ít gì mà ăn xong cũng no lặc lè ấy.. Giá cả ăn uống ko đắt, và cũng có nhiều loại soup em bé ăn được.
    Mình đi từ Đà Nẵng ra Lăng Cô nên rất gần, hình như có nhiều xe du lịch để đi từ DN ra Lăng Cô và từ Huế ra Lăng Cô nữa. Mình có hỏi thuê xe của Resort thì thấy giá đắt quá nên cứ đi của SInh Cafe, xe bus to lắm, mỗi người cũng chỉ mất 50,000 VND để đi từ Lăng Cô vào Huế thôi. Mình nghĩ vẫn nên ở qua đêm ở Lăng Cô cho dù giá phòng có hơi mắc thật nhưng như thế được relax thoải mái, sáng dậy sớm ra ngắm được mặt trời mọc trên biển thì chắc thích thích lắm..
    Mình vẫn mong sẽ được quay lại đó vài lần nữa, được thì sẽ một lần chỉ đi với chồng thôi, chắc tha hồ mà "hâm nóng tinh yêu" :3:
    Japan
    • 1,163 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

[QUOTE=ngananh]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meNganHa
    Rất cám ơn thông tin của mẹ NganHa. Năm nay mẹ cháu đi cũng gần giống tình trạng như mẹ NganHa kể vì em bé nhà mình mới 2,5 tuổi, mà mình cũng đang có bầu tháng thứ 5 rồi. Mình đã book phòng từ 31/5-3/6. Em bé nhà mình bị say oto, hiện tại bọn mình định đi tàu về máy bay, thuê xe 24 chỗ của Resort ra đón. Lúc vào chắc xuống ga Huế, còn lúc về đi SB Đà Nẵng. Mẹ NganHa có ý tưởng gì về vụ đi lại này không vậy.
    Bọn mình đi có tất cả 14 người lớn và 9TE. Vụ ăn uống cho bọn trẻ thì không cần mang cháo ăn liền đi đâu nhỉ. Mà ăn trong Resort mà có 60K thì rẻ quá đấy chứ. Nghe bạn nói mình muốn đi ngay quá.
    Mẹ Ngânnh ơi, sao mẹ nó có bầu tháng thứ 5 mà liều thế. Tớ đọc cũng ở phần du lịch cua WTT nghe thấy có mẹ nào đó kể là biết có trường hợp 1 bà bầu đi tầu bị lắc kinh quá đứt dây rốn, và em bé bị chết luôn đấy, (ko nhớ rõ là chết cả mẹ nữa hay ko) nhưng chác chắn là em bé thì ko giữ được.
    Tớ tìm hiểu vụ đi du lích khi mang bầu này vì chính tớ cũng đang có bầu và cũng đi Lang Co vào dịp 1.6 này và ở lại Da nang dến 5.6 mới bay về HN. Nhà tớ đã mua vé máy bay rồi và có chỗ ở Lang Co Beach Resort rồi. Nhưng tớ mách bạn là bạn mua vé máy bay trước ít nhất 14 ngày và mua ngay sau khi đặt tối đa 3 tiếng thì được giá rẻ vô cùng. VD như nhà tớ thì chỉ mất 1.310.000/người cho cả đi lẫn về trong khi nếu mua bình thường thì phải mất tận 1.660.000/ người cơ. thứ 2 nữa là bạn nên bay vào DN hơn là Huế vì từ DN ra LAng Co Beach Resort chỉ độ 37-40km còn từ Huế đi vào mất hơn 70km trong khi giá máy bay HAN-Hue và HAN-DAN lai bang nhau. Bà bầu như chúng mình ko nên mạo hiểm quá bạn ạ. Mình cũng là 1 fan cua Lang Co Beach Resort đây, năm ngoái vừa ở đấy, năm nay lại kéo cả chồng và em bé nhà mình theo nữa ( em bé của mình cũng 2 tuổi rưỡi, nếu nhà bạn cũng vào thì giao lưu nhé)
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aroma
    Mẹ Ngânnh ơi, sao mẹ nó có bầu tháng thứ 5 mà liều thế. Tớ đọc cũng ở phần du lịch cua WTT nghe thấy có mẹ nào đó kể là biết có trường hợp 1 bà bầu đi tầu bị lắc kinh quá đứt dây rốn, và em bé bị chết luôn đấy, (ko nhớ rõ là chết cả mẹ nữa hay ko) nhưng chác chắn là em bé thì ko giữ được.
    Tớ tìm hiểu vụ đi du lích khi mang bầu này vì chính tớ cũng đang có bầu và cũng đi Lang Co vào dịp 1.6 này và ở lại Da nang dến 5.6 mới bay về HN. Nhà tớ đã mua vé máy bay rồi và có chỗ ở Lang Co Beach Resort rồi. Nhưng tớ mách bạn là bạn mua vé máy bay trước ít nhất 14 ngày và mua ngay sau khi đặt tối đa 3 tiếng thì được giá rẻ vô cùng. VD như nhà tớ thì chỉ mất 1.310.000/người cho cả đi lẫn về trong khi nếu mua bình thường thì phải mất tận 1.660.000/ người cơ. thứ 2 nữa là bạn nên bay vào DN hơn là Huế vì từ DN ra LAng Co Beach Resort chỉ độ 37-40km còn từ Huế đi vào mất hơn 70km trong khi giá máy bay HAN-Hue và HAN-DAN lai bang nhau. Bà bầu như chúng mình ko nên mạo hiểm quá bạn ạ. Mình cũng là 1 fan cua Lang Co Beach Resort đây, năm ngoái vừa ở đấy, năm nay lại kéo cả chồng và em bé nhà mình theo nữa ( em bé của mình cũng 2 tuổi rưỡi, nếu nhà bạn cũng vào thì giao lưu nhé)
    Hay quá nhỉ chắc sẽ được gặp mẹ aroma ở trong đó.
    Thú thật lần chửa trước trộm vía mẹ cháu cũng 5,5 tháng mà đi Nha Trang, máy bay,tàu bò, bơi lội vô tư nhưng lần trước lại không đi tàu hoả. Aroma nói làm mẹ cháu hơi camerun đấy. nhưng vì đi những 6 gia đình cơ nên chắc vẫn quyết định đi tàu lúc vào. Tuần trước khi đi chắc mẹ cháu sẽ đi khám và xin ý kiến BS. Đoàn mình đang định xuống ga Huế rồi đi oto vào. Nhà aroma đặt phòng ở Lang Co bao nhiêu tiền thế. Nhà mình đặt 400k cho phòng Garden view. Nếu rẻ hơn thì nhớ thông báo để mẹ cháu còn kiến nghị.
    • 611 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ làm mình cứ nhấp nhổm mãi. Mình có kế hoạch đi Lăng cô năm ngoái nhưng rồi có bầu Chíp nên chưa đi được. Các mẹ tư vấn giúp nếu Chíp nhà mình được khoảng 6-7 tháng thì có đi máy bay vào đấy được ko nhỉ? Nếu được thì nhất định mình sẽ đi vào hè này!
    • 1,163 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh
    Thú thật lần chửa trước trộm vía mẹ cháu cũng 5,5 tháng mà đi Nha Trang, máy bay,tàu bò, bơi lội vô tư nhưng lần trước lại không đi tàu hoả. Aroma nói làm mẹ cháu hơi camerun đấy. nhưng vì đi những 6 gia đình cơ nên chắc vẫn quyết định đi tàu lúc vào. Tuần trước khi đi chắc mẹ cháu sẽ đi khám và xin ý kiến BS. Đoàn mình đang định xuống ga Huế rồi đi oto vào. Nhà aroma đặt phòng ở Lang Co bao nhiêu tiền thế. Nhà mình đặt 400k cho phòng Garden view. Nếu rẻ hơn thì nhớ thông báo để mẹ cháu còn kiến nghị.
    Bạn ơi, phòng Ocean view 495K. Nhưng nhà này đang tính phải trả lại vé máy bay đây, vì ông nội đem hôm thứ 6 vừa rồi bị tai biến mạch máu não, chắc là ko có phép màu nào làm ông khỏi bệnh trước 1.6 nên ko còn tâm trí đâu mà đi chơi. Bố nó hứa khi nào chuyện này qua đi thì mới đi được. thôi hẹn nhà ngananh dịp khác vậy. Nhà này là fan cua lang Co Beach resort nen chắc năm nào cũng sẽ đi thôi, trừ năm nay hu hu.. thay vì đi chơi thì phải trực trong BV cơ!!!
    • 239 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Các bác oi, nhà em vừa đi Lăng Cô hôm 30/4 và 1/05 vừa rồi đấy, phỉa nói là rất thích, biển đẹp tuyệt sạch vô cùng, sóng thì nhè nhẹ, nước trong vắt nhìn thấy cả đáy, trời oi thích lắm, nếu đã đi rồi thì lại muốn đi nữa...
    Các chị đến đó nên vào các khu Resort nghỉ ngoi, vợ chồng em thuê một Villa giá có 380ngan/ ngày thôi, bao gồm cả ăn sáng, giá này là đắt nhất rồi đấy, còn một loại là 300 ngàn thôi. Phòng trải dài trên bãi biển, chỉ cần đi qua mấy bậc thang là ra đến bãi biển rồi, còn về đồ ăn thì chị nên đi ra các nhà hàng ấy, đồ ăn khá ngon và cũng không đắt, vợ chồng em an ở nhà hàng Thanh Nga hay là gì Nga ấy, nói chung nhà đẹp và giá cả phải chăng lắm, an cũng ngon nữa, hai vợ chông ăn Tôm nướng to hơn cổ tay nhé, rồi mực, cá, ngao bày la liệt đầy bàn hò nhau ăn gần chết thế mà lúc thanh toán có 169.000 thôi, nói chung là thích lắm.
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[/QUOTE]
    Bạn ơi, mình cũng có ý định đi LC đây. Mình đang thắc mắc tại sao phòng của bạn rẻ thế. Bạn cho mình xin SDT cua KS đó đi. Hay bạn cho mình xin số của bạn để tiện liên lạc nhé. Tx
    Boc la be yeu la tat ca cua bo me

Web của con do mẹ tự làm: http://www.bocyeu.blogspot.com/
    Bố mẹ yêu con.
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOÀNG MAMA
    Các bác oi, nhà em vừa đi Lăng Cô hôm 30/4 và 1/05 vừa rồi đấy, phỉa nói là rất thích, biển đẹp tuyệt sạch vô cùng, sóng thì nhè nhẹ, nước trong vắt nhìn thấy cả đáy, trời oi thích lắm, nếu đã đi rồi thì lại muốn đi nữa...
    Các chị đến đó nên vào các khu Resort nghỉ ngoi, vợ chồng em thuê một Villa giá có 380ngan/ ngày thôi, bao gồm cả ăn sáng, giá này là đắt nhất rồi đấy, còn một loại là 300 ngàn thôi. Phòng trải dài trên bãi biển, chỉ cần đi qua mấy bậc thang là ra đến bãi biển rồi, còn về đồ ăn thì chị nên đi ra các nhà hàng ấy, đồ ăn khá ngon và cũng không đắt, vợ chồng em an ở nhà hàng Thanh Nga hay là gì Nga ấy, nói chung nhà đẹp và giá cả phải chăng lắm, an cũng ngon nữa, hai vợ chông ăn Tôm nướng to hơn cổ tay nhé, rồi mực, cá, ngao bày la liệt đầy bàn hò nhau ăn gần chết thế mà lúc thanh toán có 169.000 thôi, nói chung là thích lắm.
    trời sao rẻ vậy! có phải Lang Co Beach Resort k bạn oiiiiiiiiiiiiiiiiii
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hồ Tràm Beach Resort <-- có mẹ nào biết không ah?

Tuần tới, cả nhả mình 3 thế hệ dự định làm một chuyến đi nghỉ 2 ngày 1 đêm ở nơi này. Mình nghe nói chỗ này hơi cách biệt, và cũng không rành lắm, vì lâu lâu mới được đi cả nhà như thế này một lần, nên rất ít kinh nghiệm. Có mẹ nào đã từng đi và biết về chỗ này không ah? Xin vài lời chỉ giáo về...

• Ăn bột hay ăn cháo/ăn cơm

Thưa bác sĩ, em biết là ăn bột nhiều vi chất dinh dưỡng, còn nấu cháo thì cũng bị mất chất dinh...

• Resort Lăng cô beach, tư vấn giúp mình với

Cả nhà ai đã ở Lăng cô beach RS tư vấn giúp mình với, mấy gia đình nhóm bạn mình đang đặt vé đi Hội An và lăng cô 5 ngày 4 đêm, cho mình xin thông tin phòng, giá ở Agribank resort Hội An, Hội an beach RS và Lăngc ô beach RS với? Thanks cả nhà...............

• Khám phá vẻ đẹp thơ mộng của Tràng An (Ninh Bình)

Tràng An vốn được gọi là thành Nam của kinh đô Hoa Lư xưa, nay là cố đô Hoa Lư. Với những dãy núi...

• Lạc vào "phố ô bay" rực rỡ ở Bồ Đào Nha

Nhìn con đường đẹp quá, lại mát nữa, một ý tưởng tuyệt vời @};-. Những chiếc “ô bay” tồn tại...

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh

=============

Me Ngananh oi, cho minh hoi ban dat phong nhu the nao, co so dien thoai hay nguoi lien lac khong? minh di di ca nha 2 vo chong va dua con nho gan 2 tuoi vao cuoi thang7. Minh cung mang bau luc do la hon 6 thang. Nghe moi nguoi noi ve LangCo ma khong the cam long duoc. Phai di thoi, lay energy de con vuot can!