DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm tổ chức ngày 8/3

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Sắp đến mồng 8/3 rồi, mình đang vắt óc nghĩ xem làm sao có được chương trình tổ chức 8/3 hấp dẫn, hữu ích cho cơ quan. 20/10 đã bị nhắc nhở do không tổ chức gì vì không nhớ được mình hân hạnh là chủ tịch hội phụ nữ cơ quan. Nhưng cũng may vân còn kịp mời 1 đ/c đến nói chuyện về nhậ ký Đặng Thùy Trâm va 1 hãng vào tư vấn sắc đẹp.
    Các mẹ thông thái, năng động có gì sáng kiến hay chia sẻ mà đúng hơn là cứu mình với vụ tổ chức kỷ niệm ngày 8/3 cho cơ quan. Mình không có ý định trở thành bà Trương mỹ Hoa đâu nhưng thôi thử đóng vai trò đó xem. Sau đó có gì sẽ thông báo để các mẹ tham khảo.
    Rất mong sớm nhận được sáng kiến hay của các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kinh nghiệm tổ chức đám cưới ở Sài Gòn

Chào cả nhà, Mình cũng chuẩn bị tổ chức đám cưới. Dự định sẽ làm vào ngày 8/3/2008. Mình coi trên diễn đàn toàn thấy các kinh nghiệm tổ chức đám cưới ở Hà Nội thôi, nhưng mình sẽ lấy chồng ở Sài Gòn. Gia đình mình, bạn bè mình đều ở HN hết, mẹ thì đã mất, mình ở trong này với anh trai. Gia...

• Kinh nghiệm tổ chức cưới - ở Sài Gòn

Chào các bố/mẹ, các anh/chị Dòm tới dòm lui ko thấy topic nào về cưới ở Sài Gòn cả. Em thì cuối năm nay trở về VN cưới nên mạo muội hỏi cả nhà một số thông tin. Cả nhà giúp em nhé. E cảm ơn ạ. Đầu tiên là chụp hình cưới, trong studio và ngoại cảnh. Cả nhà ai biết chỗ nào ngon bổ rẻ thì giới...

• Làm việc ở Google còn sướng hơn đi chơi

Google được đánh giá là công ty mơ ước nhất đối với giới chuyên viên công nghệ thông tin toàn cầu....

• 5 trải nghiệm có thể bạn chưa thử khi đến Đà Lạt

Đà Lạt là một địa điểm du lịch quá “quen mặt” ở Việt Nam, tuy nhiên có thể còn nhiều điều thú vị ở...

• Hấp dẫn loạt hoạt động chào hè cùng Vincom

Để khởi động một mùa hè năng động và ý nghĩa, trong suốt tháng 5 và tháng 6, hệ thống Trung tâm...

• 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hu, Hu, các mẹ thông thái đâu hết rồi mà không tư vấn cho em với. Ngày 8/3 ngày càng gần rồi.
    • 297 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em ơi sao không tổ chức hội thi khéo tay cho chị em phụ nữ trổ tài ? Vì dụ như mở đầu nói về ý nghĩa 8/3, sau đó khai mạc hội thi sẽ vui lắm đó
    • 388 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

bạn thử làm theo cách này xem:
    nếu công ty bạn rộng rãi,bạn thử bầy trò Hội chợ .
    Chia công ty làm nhiều nhóm, mỗi nhóm phát cho 1 triệu yêu cầu các anh con trai trong nhóm sẽ làm một gian hàng bán các món ăn (có thể tự làm hoặc đặt ở đâu đó) Ở công ty mình thì mọi người đặt cả gánh bún ốc, mua mâm xôi gà, chè, cháo,... Các anh con trai sẽ bán và các chị cùng với gia đình sẽ tới mua ăn bằng những thẻ do Công ty phát miễn phí. Gian hàng nào nhận được nhiều thẻ nhất (tức la thu hút được nhiều người ăn nhất) sẽ được chấm giải nhất "Đảm đang".
    bên cạnh đó có thi cắm hoa giữa các nhóm (do các anh cắm hoa và hùng biện),
    Các nhóm cũng có thể bầy ra các trò vui chơi có thưởng để kiếm được càng nhiều phiếu càng tốt. (Ở công ty mình thì có gian hàng bầy ra trò ném vòng, quay số trúng thưởng...)
    Bên cạnh đó thuê một cái cân điện tử đến (hình như là 100k) để mọi người ai thích cân đo đong đếm gì bản thân mình thì tự do. Thêm nữa là cho tụi mỹ phẩm nào đó đến ngồi một góc tư vấn, trang điểm và bán hàng.

Chỗ Công ty mình làm trò này cực kỳ thành công và mọi người được nhiều trận cười nghiêng ngả vì trò câu kéo khách của các anh. (Có chị còn bị bế thốc vào bắt ngồi ăn, những gian hàng có món ăn ngon được nhiều người thích thì nâng giá lên cao ngất để kiếm thẻ...."

- Có một trò nữa là thi thời trang tự sáng tác theo một chủ đề nào đó hoặc thi nữ nhân viên thanh lịch, hoặc thi ca hát.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều. Em muốn có một chương trình gì đó khác lạ so với các năm trước. Và cũng muốn rằng các mẹ trao đổi kinh nghiệm để học tập. Mấy năm trước em cũng đã tổ chức thi nấu ăn, hái hoa dân chủ, đi chơi, xem phim, mời nhà thơ, văn nói chuyện, mỹ phẩm tư vấn... rồi nên năm nay cũng muốn làm cái gì đó cho mới mới một chút để tạo sự khác lạ.
    Ý tưởng của mẹ rất hay đấy ạ, em sẽ nghiên cứu nhưng cũng rất muốn nhận được thêm các kinh nghiệm hay nữa của các mẹ.
    • 434 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

chào các mẹ! 8/3 sắp tới rồi ạ! em cũng đang chuẩn bị làm chương trình cho chị em ở cơ quan. em định tổ chức cho 3 gia đình thi kiến thức gia đình như chương trình Ở nhà chủ nhật của VTV ạ. có 3 phần, phần 1 và 2 thi tìm hiẻu kiến thức, phàn 3 là trò chơi vui cho các gia đình. Xin ý kiến các mẹ ạ!
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://www.flamingovietnam.com/show....077001&nid=248

Các chị tham khảo ở đây này
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ta thường xuyên tặng quà cho phụ nữ mà quà tặng thì càng ngày càng đắt.Tôi đề nghị nâng cốc chúc mừng phụ nữ! Xin phụ nữ cứ ngày một quí giá hơn. Vì sớm sủa hay muộn màng thì chúng tôi rồi cũng sẽ trở thành những ông chủ của những kho châu báu!:Laughing:
    • 955 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Sắp đến ngày 8/3 rồi, em hóng xem kinh nghiệm của các chị ạ.
    http://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey: