DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm phỏng vấn visa du lịch Hàn quốc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hai hôm nữa là em sẽ phỏng vấn xin visa du lịch Hàn quốc. Chẳng là em có bạn trai (người Mỹ ) đang làm việc tại Hàn quốc nên em sang đó thăm anh ý. Khi làm thủ tục hồ sơ xin visa thì người ở đại sứ quán nói dạng của em là visa du lịch. Em nghe nói visa du lịch xin rất khó vì em còn trẻ và độc thân nên người ta rất hay nghi là sang đó rồi trốn luôn. Nên có ai đã có kinh nghiệm tự xin visa du lịch kiểu này thì bảo cho em với. Passport của em đã có visa đi Nhật thì có dễ hơn không? Khi phỏng vấn người ta sẽ hỏi những gì ? Làm ơn giúp em với vì em đang thấy rất lo lắng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phỏng vấn Visa Du lịch đi Canada - Help!!!

Tớ apply visa du lịch đi Canada để thăm chồng (Chồng tớ là người Canada, bọn tớ cưới nhau hồi tháng 8/2008, hiện giờ chưa làm bảo lãnh theo diện hôn the) Bên lãnh sự quán họ mới gửi thư yêu cầu phỏng vấn, có bạn nào có kinh nghiệm về việc phỏng vấn này không nhỉ, chia sẻ kinh nghiệm cho tớ với....

• Báo động đỏ mụn mọc vào mùa đông

Một sự thực ít ai biết rằng, mùa đông mới chính là “thiên đường” lý tưởng cho các loại mụn “xâm...

• kinh nghiệm phỏng vấn visa j2

Em muốn nhờ các mẹ chia sẻ cho em vài kinh nghiệm trong khi phỏng vấn visa J2 ah. Người ta thường phỏng vấn mình bàng tiếng Việt ỏ tiếng Anh. Theo các mẹ phỏng vấn bằng tiếng nào sẽ có lợi cho mình hơn ah. Em nói tiếng Anh cũng bập bẹ thôi ah. Tiếp nữa về vấn đề tài chính, em chỉ có thư tài chính...

• Mẹo tiết kiệm tối đa khi du lịch bụi Vũng Tàu

Với hai ngày cuối tuần ở Vũng Tàu, bạn có thể vui chơi thỏa thích, ăn uống no nê mà chi phí thì...

• Bên trong khách sạn buồng kén giá 6 USD đầu tiên ở Việt Nam

Khách sạn này vừa đẹp, vừa độc, lại vừa rẻ, ở gần khu phố Tây (nhu cầu thuê phòng nghỉ khá nhiều)...

• 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Không ai giúp em ah huhu. Kiểu này em phải tự đi tự đúc rút kinh nghiệm vậy
    • 231 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Lý do chính đáng, bạn cứ bình tĩnh mà trả lời!
    • 1,116 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet118 Xem bài viết
    Không ai giúp em ah huhu. Kiểu này em phải tự đi tự đúc rút kinh nghiệm vậy
    chúc bạn thành công, mai mốt về kể nghe hen, vì tớ cũng muốn nghe về vụ visa HQ :Battin ey:
    • 53 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ghét cái thằng người Hàn pv và con bé người Việt Phiên dịch. Điên cả người.
    • 175 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Có visa đi Nhật thì lo gì hả chị vì đi Nhật còn khó hơn đi HQ ấy? trước em cũng bị đi hụt tour HQ vì hết chỗ, nhưng điều kiện để làm visa thì em nghĩ tài chính vẫn là quan trọng (có sổ tiết kiệm min 100tr or càng nhiều càng tốt - thời hạn cover thời gian mình đi sang đó rồi về là ok)
    • 226 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tùy từng trường hợp thôi bạn ạ chỉ khi hồ sơ của bạn có thể có một số khúc mắc hoặc trường hợp nào đó đại sứ quán mới yêu cầu phỏng vấn thôi.Bạn phải chứng minh với sứ quán là bạn chỉ sang nước của họ du lịch và chắc chắn sẽ quay về việt nam là ok. Chúc ban xin được visa sớm.
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn, bạn cứ bình tỉnh tự tin trả lời phỏng vấn. Vì còn trẻ và độc thân nên bạn cần chứng minh tài chính vững mạnh , chứng minh công việc , mối quan hệ ràng buộc tại Việt Nam. Như vậy tỷ lệ đậu visa của bạn sẽ cao hơn.