DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh Nghiệm Du Lịch Vân Đồn - Quảng Ninh

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 434 Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Gia đình mình muốn đi nghỉ ở Vân đồn. Có ai mới đi về cho mình hỏi thông tin về: khách sạn, tel liên lạc, cơ sở vật chất có phù hợp cho gia đình có con nhỏ ko? Xin cám ơn trước!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,882 Bài viết

• 4,238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me LUULY Xem bài viết
    Gia đình mình muốn đi nghỉ ở Vân đồn. Có ai mới đi về cho mình hỏi thông tin về: khách sạn, tel liên lạc, cơ sở vật chất có phù hợp cho gia đình có con nhỏ ko? Xin cám ơn trước!
    Hị hị, em cũng quan tâm đến chỗ này. Không có bác nào chỉ giáo cho chúng em à?
    • 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

em vừa đi hôm 30/4 ạ, đông dã man, nếu mẹ nó mà đặt đc ở cái bãi gì đông đông có cái rì zọt gì xịn xịn ý thì đi cũng ok, mọi ng nói là ở đấy thích, bãi biển đẹp và blah blah
    vì nhà em đi không đặt trc nên không có chỗ, phải xuống bãi dài
    ối rời ơi, khỏi kể nhá, không bao giờ hẹn ngày gặp lại :Sigh: , bãi biển thì đen xì, bãi cát thì toàn sỏi, nhà nghỉ thì đắt mà chả tiện nghi gì, cụ thể là không có tủ lạnh, có 1 cái nhà hàng (chú ý chỉ 1 cái duy nhất) em phải gửi nhờ sữa chua và váng sữa của con em trong tủ lạnh của cái nhà hàng đấy, cái em phục vụ nhiệt tình bảo chị cứ gửi đây mai lấy blah blah blah hôm sau ng ta lại bảo bị mất roài :Surprise: chán chả buồn chết
    phí cả kỳ nghỉ của con chim hư hư nhà em, bố nó tuần nào cũng hỏi em có xin nghỉ được không để bù cho con vụ khác, bố nó cứ thương con bị bố mẹ đưa xa dã man mà chả được vui chơi tắm biển gì :Sad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me LUULY Xem bài viết
    Bác ơi, bác vào đây nhé, em đã nói mà bác lười tìm quá:
    http://www.atiresorts.com/baitulong/tours.html
    ATI có 2 khu ở Bái Tử Long-Vân Đồn, khu 2 mới xây thêm (khu Bãi Dài) hoang sơ và dịch vụ kém hơn khu 1, buổi đêm nằm còn bị giột trúng giữa giường cơ, hị hị. ATI có đặc trưng là nấu ăn ko ngon, giá rổ cũng ko rẻ lắm, được mỗi cái hướng tới du lịch sinh thái, khác lạ và "Tây" hơn. Hoặc ra Mai Quyền ở cũng được, xác định đi nghỉ dưỡng, lại sinh thái nữa thì ra đây ở đâu cũng ổn, hì hì. Mỗi tội tắm biển ko sướng, toàn hà và đá, em bơi toàn phải đi ...dép, lão anh em làm mất 1 chiếc dép của khu 2 trong dịp hè năm ngoái cả nhà đi nghỉ, hi hi. Nhưng đi như thế thì hơi xa bác ạ, khoảng 250km từ HN đấy.
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hè này vc em định đi du lịch Quan Lạn, em thấy bảo ở đấy đẹp lắm, vẫn còn hoang sơ. Các bác đã bác nào đi rồi cho em hỏi với:
    - Cách đi như thế nào?
    - Giá cả tàu xe và khách sạn ở đó là bn?
    - Mong các bác giúp đỡ em.
    Cảm ơn cả nhà nhiều
    • 1,186 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Bạn vào link này ngồi lọc thông tin nhé, đây là trang thứ 36, bạn xem dần dần ngược về trang 1, hơi lâu, nhưng phải chịu khó thôi. Kinh nghiệm của các bạn đi bụi:

http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/711178/trang-36.ttvn

Ra Quan Lạn thì phải tắm ở đây nhé!

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chui ra từ nách Xem bài viết
    Bạn vào link này ngồi lọc thông tin nhé, đây là trang thứ 36, bạn xem dần dần ngược về trang 1, hơi lâu, nhưng phải chịu khó thôi. Kinh nghiệm của các bạn đi bụi:

http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/711178/trang-36.ttvn

Ra Quan Lạn thì phải tắm ở đây nhé!

Em cảm ơn bác, bãi này nhất định em phải ra rồi, :Laughing:
    • 3,539 Bài viết

• 11,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi treu_grosses_glueck Xem bài viết
    Hè này vc em định đi du lịch Quan Lạn, em thấy bảo ở đấy đẹp lắm, vẫn còn hoang sơ. Các bác đã bác nào đi rồi cho em hỏi với:
    - Cách đi như thế nào?
    - Giá cả tàu xe và khách sạn ở đó là bn?
    - Mong các bác giúp đỡ em.
    Cảm ơn cả nhà nhiều
    Hì, vào đây nhé:
    www.songchauquanlan.com
    Và chữ ký của tớ nữa ý.
    Bonus cái ảnh nì:

• 3,539 Bài viết

• 11,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoitours Xem bài viết
    ...
    Hì, tks bạn đã đưa thông tin lên cho mọi người dễ nhìn. Chính là ở đây:

http://www.songchauquanlan.com/howtogetthere/
    • 546 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bố mẹ nào đi rồi, cho em hỏi chút là có đẹp ko ạ? Có đáng để đi ko ạ....
    • 1,186 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Đáng lẽ cơ quan em đi tuần trước nhưng sợ bão nên hoãn. Cá nhân em qua tìm hiểu các đoàn đi trước, nhất là các nhóm đi bụi, thì thấy Quan Lạn ổn về biển, phong cảnh, hoang sơ, vắng người (thậm chí hai vợ chồng có thể diễn trò xxx mà chả sợ ai nhìn thấy). Còn chủ yếu bị chê là ít dịch vụ, điện cắt ban đêm, nóng. Tuy nhiên, cách khắc phục là đi thuê nhà nghỉ có điều hoà, đóng thêm 20k/tiếng để họ chạy máy nổ suốt đêm. Nhà nghỉ có điều hoà thì đã có nhiều, ở thị trấn thì có Ngân Hà, xin hơn thì có Long Châu Villa (có chứ Châu mà chả biết Châu gì), tiền cũng không đắt hơn là mấy. Còn không, là thanh niên, thì cứ mắc mằn nằm trong nhà tre hoặc lều du lịch ngoài bãi biển. Tuần tới bọn em đi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bố mẹ đi thì được, đưa con theo cùng thì tuyệt đối không vì đi xa, trên đảo không tiện nghi
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 909 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan_134 Xem bài viết
    Bố mẹ nào đi rồi, cho em hỏi chút là có đẹp ko ạ? Có đáng để đi ko ạ....
    Đẹp lắm bạn à, rất đáng đi nhưng nếu có trẻ nhỏ bạn chỉ nên ở bên Vân Đồn thôi, chứ sang Quan Lạn thì vất vả lắm, mà dịch vụ thì kém vô cùng. Chẳng biết bạn hỏi để tự đi hay công ty tổ chức cho nhưng mình cứ post lên 1 ít kinh nghiệm nhé.
    Đi Vân Đồn: Từ Hạ Long ra đó đi đg bộ, đẹp tuyệt vời, không thể tả nổi. Ở Vân Đồn có khu du lịch Bãi Dài sát biển, cách thị trấn 8km, vẫn còn hoang sơ, nói là resort nhưng chỉ đc cái rộng rãi và view đẹp thôi chứ dịch vụ thì như KS 3 sao, 2 cái chất lượng đc mà giá cũng vừa phải là ATI và Mai Quyền, giá năm ngoái là 400k (cả ăn sáng) cho ATI và 350k cho Mai Quyền(tự túc bữa sáng). Bên ATI bãi tắm đẹp hơn, họ có đầu tư đổ cát nên không bị hà và sỏi nhiều như bên MQ, đây là bãi tắm ở trong vịnh nên sóng nhỏ, nước trong xanh. Ở đây tiện đi tắm nhưng đi ăn thì xa, mà trong resort nấu dở lắm, buổi tối thì không có chỗ chơi ngoài mấy phòng Karaoke gọi là có thôi. Nếu ở thị trấn đi tắm lại xa nhưng ra cảng ăn trên bè thì tuyệt vời, đồ ăn tươi, ngon, rẻ. KS, nhà nghỉ lại nhiều tha hồ lựa chọn, giá rẻ 150-200k thôi, buổi tối thị trấn Cái Rồng đông vui lắm. Nếu bạn chỉ đi QUạn Lạn thôi thì cũng nên ghé thị trấn Cái Rồng ăn nhé, sẽ rất tiếc nếu bỏ qua.
    Đi Quan Lạn: Từ Hòn Gai có tàu đi Quan Lạn (mất 3,5h), hoặc đi từ Cảng Cái lân - Vân Đồn (mất 2,5h), thường tàu khởi hành 8-9h sáng. Nếu có trẻ nhỏ thì không nên đi vì đi tàu ra đảo sóng to, dễ say sóng lắm. Còn đi tập thể thanh niên hay đi đôi thì tuyệt vời, riêng tư, lãng mạn, cảnh đẹp như cõi thần tiên chỉ tội dịch vụ kém, phải chuẩn bị kỹ mới đc (trái cây, nc uống, bia rượu, bánh, giấy ăn...). Đảo Quan Lạn có nhiều bãi tắm lắm nhưng chỉ có 2 cái nên đến là Sơn Hào - đẹp, cát mịn trắng tinh, bãi thoải đi mãi không ngập đầu, nước trong xanh, sóng vừa phải(có mấy cái nhà nghỉ như Chui ra từ nach nói ở trên nhưng cái tốt nhất theo mình vẫn là cái KS của Công ty Cát Vân Hải, công ty này có nhà máy khai thác cát làm thủy tinh hay lắm, nên đến xem) và bãi tắm Minh Châu. Bãi tắm Minh Châu thì xa hơn và hoang sơ hơn nhưng rộng và đẹp hơn Sơn Hào (nên tắm ở đây, không nên nghỉ lại nhé), đg xuyên đảo rất ấn tượng. cái ATI bên Vân Đồn còn tạm ổn, chứ bên Quan Lạn thì mọi ng nên tránh xa nhé.
    @Chui ra tu nach: Công ty em đi thì nên ở Cát Vân Hải tiện nghi hơn em à (em cứ hỏi 1080 QN là ra số ĐT). Xin phép chủ topic cho mình spam 1 tý, tiện gặp em ở đây báo với em 1 tin là cuối tuần chị đi công tác SGN, chị có 3 ngày nghỉ nên lúc về sẽ đổi vé ghé Đà Nẵng, KH là sẽ ở Golden sand Hội An, trưa check-in, chiều tắm biển và ăn tối ở Cửa Đại, tối đạp xe đi phố cổ, hôm sau đi Cù Lao Chàm, ngày cuối đi Ngũ Hành Sơn. Em cần thông tin update gì chị sẽ lưu ý cho nhé .
    • 6,814 Bài viết

• 13,723 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aslan Xem bài viết
    Đẹp lắm bạn à, rất đáng đi nhưng nếu có trẻ nhỏ bạn chỉ nên ở bên Vân Đồn thôi,

Đi Vân Đồn: Từ Hạ Long ra đó đi đg bộ, đẹp tuyệt vời, không thể tả nổi. Ở Vân Đồn có khu du lịch Bãi Dài sát biển, cách thị trấn 8km, vẫn còn hoang sơ, nói là resort nhưng chỉ đc cái rộng rãi và view đẹp thôi chứ dịch vụ thì như KS 3 sao.

Bên ATI bãi tắm đẹp hơn, họ có đầu tư đổ cát nên không bị hà và sỏi nhiều như bên MQ, đây là bãi tắm ở trong vịnh nên sóng nhỏ, nước trong xanh. Ở đây tiện đi tắm nhưng đi ăn thì xa, mà trong resort nấu dở lắm, buổi tối thì không có chỗ chơi ngoài mấy phòng Karaoke gọi là có thôi.

.
    Mình vừa đi Bãi dài - vân đồn về. Tóm lại là ATI quảng cáo thì hoành tráng, nhưng k ra sao cả.

Resort bình thường như 2*** thôi, trong phòng không có điện thoại để gọi ra lễ tân. khu vệ sinh thì hay hỏng( không biết các phòng khác thế nào, chứ phòng tập thể mà cty mình thuê í, có 3 cái nhà VS thì phòng mất điện, phòng hỏng vòi, fòng hỏng bồn)

Ban đêm ở Bái tử Long không có gì ăn cả, biển thì không sạch và cũng không xanh, sóng lặng ngắt như tờ

Củ chuối nhất là lễ tân ở đó đôi khi cứng nhắc làm khách cáu điên, giờ ăn sáng theo quy định là 6h30-8h30, ai đến muộn 5 futs cũng không làm, HẾT GIỜ----> ĐẾN GIỜ CHÚNG EM NẤU BỮA TRƯA RỒI CHỊ Ạ :mad: món cũng không có nhiều gì. kHách hàng đc lựa chọn 1 trong 3 món ( bún bò, mì tôm, bánh mì trứng). Muốn uống nước fair mua.

Lại còn thế này nữa:

8h30, 2 đồng chí ở cty tớ xuống ăn sáng, Ăn xong 3 lát bánh mì bé tí tẹo, ông anh chỗ tớ bảo lễ tân muốn mua thêm mì hoặc bún.

- Tụi em không bán anh ạ, hết giờ rồi. Lần sau có gì anh rút kinh nghiệm xuống ăn sớm.
    - KHông có lần 2 nữa đâu mà rút!

Hôm đó chính mình thấy 1 khách hàng đến hỏi bữa trưa tại resort thì đc 1 câu thông báo thẳng tưng: HÔM NAY CHÚNG EM CHỈ PHỤC VỤ ĂN CHO KHÁCH ĐOÀN ( ơ, thế ở nơi hẻo lánh như vậy thì khách lẻ nhịn ăn à? )

Tóm lại, sau khi đi về, 1 bác chỗ tớ fats biểu: Việt Nam mình có nhiều chỗ đẹp, Hạ Long có nhiều nơi đẹp cảnh hay, chả có dại gì mà đi Bái Tử Long lần 2 nữa .

Híc, đây chỉ là thiển í của em thôi ạ. Em không ném đá đâu nha.:Rose:
    • 546 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Đẹp lắm bạn à, rất đáng đi nhưng nếu có trẻ nhỏ bạn chỉ nên ở bên Vân Đồn thôi, chứ sang Quan Lạn thì vất vả lắm, mà dịch vụ thì kém vô cùng. Chẳng biết bạn hỏi để tự đi hay công ty tổ chức cho nhưng mình cứ post lên 1 ít kinh nghiệm nhé.
    Đi Vân Đồn: Từ Hạ Long ra đó đi đg bộ, đẹp tuyệt vời, không thể tả nổi. Ở Vân Đồn có khu du lịch Bãi Dài sát biển, cách thị trấn 8km, vẫn còn hoang sơ, nói là resort nhưng chỉ đc cái rộng rãi và view đẹp thôi chứ dịch vụ thì như KS 3 sao, 2 cái chất lượng đc mà giá cũng vừa phải là ATI và Mai Quyền, giá năm ngoái là 400k (cả ăn sáng) cho ATI và 350k cho Mai Quyền(tự túc bữa sáng). Bên ATI bãi tắm đẹp hơn, họ có đầu tư đổ cát nên không bị hà và sỏi nhiều như bên MQ, đây là bãi tắm ở trong vịnh nên sóng nhỏ, nước trong xanh. Ở đây tiện đi tắm nhưng đi ăn thì xa, mà trong resort nấu dở lắm, buổi tối thì không có chỗ chơi ngoài mấy phòng Karaoke gọi là có thôi. Nếu ở thị trấn đi tắm lại xa nhưng ra cảng ăn trên bè thì tuyệt vời, đồ ăn tươi, ngon, rẻ. KS, nhà nghỉ lại nhiều tha hồ lựa chọn, giá rẻ 150-200k thôi, buổi tối thị trấn Cái Rồng đông vui lắm. Nếu bạn chỉ đi QUạn Lạn thôi thì cũng nên ghé thị trấn Cái Rồng ăn nhé, sẽ rất tiếc nếu bỏ qua.
    Đi Quan Lạn: Từ Hòn Gai có tàu đi Quan Lạn (mất 3,5h), hoặc đi từ Cảng Cái lân - Vân Đồn (mất 2,5h), thường tàu khởi hành 8-9h sáng. Nếu có trẻ nhỏ thì không nên đi vì đi tàu ra đảo sóng to, dễ say sóng lắm. Còn đi tập thể thanh niên hay đi đôi thì tuyệt vời, riêng tư, lãng mạn, cảnh đẹp như cõi thần tiên chỉ tội dịch vụ kém, phải chuẩn bị kỹ mới đc (trái cây, nc uống, bia rượu, bánh, giấy ăn...). Đảo Quan Lạn có nhiều bãi tắm lắm nhưng chỉ có 2 cái nên đến là Sơn Hào - đẹp, cát mịn trắng tinh, bãi thoải đi mãi không ngập đầu, nước trong xanh, sóng vừa phải(có mấy cái nhà nghỉ như Chui ra từ nach nói ở trên nhưng cái tốt nhất theo mình vẫn là cái KS của Công ty Cát Vân Hải, công ty này có nhà máy khai thác cát làm thủy tinh hay lắm, nên đến xem) và bãi tắm Minh Châu. Bãi tắm Minh Châu thì xa hơn và hoang sơ hơn nhưng rộng và đẹp hơn Sơn Hào (nên tắm ở đây, không nên nghỉ lại nhé), đg xuyên đảo rất ấn tượng. cái ATI bên Vân Đồn còn tạm ổn, chứ bên Quan Lạn thì mọi ng nên tránh xa nhé.
    @Chui ra tu nach: Công ty em đi thì nên ở Cát Vân Hải tiện nghi hơn em à (em cứ hỏi 1080 QN là ra số ĐT). Xin phép chủ topic cho mình spam 1 tý, tiện gặp em ở đây báo với em 1 tin là cuối tuần chị đi công tác SGN, chị có 3 ngày nghỉ nên lúc về sẽ đổi vé ghé Đà Nẵng, KH là sẽ ở Golden sand Hội An, trưa check-in, chiều tắm biển và ăn tối ở Cửa Đại, tối đạp xe đi phố cổ, hôm sau đi Cù Lao Chàm, ngày cuối đi Ngũ Hành Sơn. Em cần thông tin update gì chị sẽ lưu ý cho nhé .
    2vc em đi thôi bác ạ, chắc là em vẫn quyết định đi, xem thực hư thế nào...Bác cho em tí kinh nghiệm đi đôi nào...hihi!
    • 909 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan_134 Xem bài viết
    2vc em đi thôi bác ạ, chắc là em vẫn quyết định đi, xem thực hư thế nào...Bác cho em tí kinh nghiệm đi đôi nào...hihi!
    Úi, 2 VC đi thì Quan Lạn là thiên đường đấy,hoang sơ, lãng mạn vô cùng, có thời điểm chỉ mỗi 2 VC mình trên bãi tắm. Nếu bạn có xe thì đi thẳng ra bến tàu Hòn Gai hoặc đi xe khách đến bến xe Bãi cháy, đi taxi đến bến Hòn Gai. Hàng ngày có 2 chuyến tàu từ Hòn Gai đi Quan Lạn, giá vé 30k (giá năm ngoái), đi mất 4h. Bạn nên đi tàu sáng (9h) chứ tàu chiều (1h) sóng to đi dễ say lắm. Sang đến Quan Lạn thì thuê KS ở bãi tắm Sơn Hào. Quanh đảo không có gì nhiều, có cái đền thờ gì đó mình chỉ nghe nói chứ không đến, rừng ở đó cũng đẹp mỗi tội đg đi hẹp (mỗi lần đi mình toàn phải lo vụ ăn uống ngủ nghỉ cho mọi ng, chẳng có time mà thưởng thức nên không khám phá đc gì :Crying: ), bãi tắm Minh Châu đẹp tuyệt vời, cát mịn, thoải, nước cực thích, không trong suốt đc như biển MN nhưng toàn cảnh thì đẹp hơn nhiều, cách Sơn hào có vài km. Dịch vụ ở đó chưa có gì nên bạn đừng thất vọng nhé (nếu DV tốt thì lại như cái Cát Bà bây giờ, lúc nào cũng loạn lên vì đông quá còn gọi gì là hoang sơ nữa), phải chuẩn bị trái cây, đồ uống, gia vị, 1 ít đồ ăn kèm, đồ ăn sẵn...(cứ để AX làm cửu vạn cho tập thể dục ). Chúc VC bạn chuyến đi vui vẻ, về nhớ post bài để mọi ng có thêm KN:Rose: .
    • 546 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Úi, 2 VC đi thì Quan Lạn là thiên đường đấy,hoang sơ, lãng mạn vô cùng, có thời điểm chỉ mỗi 2 VC mình trên bãi tắm. Nếu bạn có xe thì đi thẳng ra bến tàu Hòn Gai hoặc đi xe khách đến bến xe Bãi cháy, đi taxi đến bến Hòn Gai. Hàng ngày có 2 chuyến tàu từ Hòn Gai đi Quan Lạn, giá vé 30k (giá năm ngoái), đi mất 4h. Bạn nên đi tàu sáng (9h) chứ tàu chiều (1h) sóng to đi dễ say lắm. Sang đến Quan Lạn thì thuê KS ở bãi tắm Sơn Hào. Quanh đảo không có gì nhiều, có cái đền thờ gì đó mình chỉ nghe nói chứ không đến, rừng ở đó cũng đẹp mỗi tội đg đi hẹp (mỗi lần đi mình toàn phải lo vụ ăn uống ngủ nghỉ cho mọi ng, chẳng có time mà thưởng thức nên không khám phá đc gì :Crying: ), bãi tắm Minh Châu đẹp tuyệt vời, cát mịn, thoải, nước cực thích, không trong suốt đc như biển MN nhưng toàn cảnh thì đẹp hơn nhiều, cách Sơn hào có vài km. Dịch vụ ở đó chưa có gì nên bạn đừng thất vọng nhé (nếu DV tốt thì lại như cái Cát Bà bây giờ, lúc nào cũng loạn lên vì đông quá còn gọi gì là hoang sơ nữa), phải chuẩn bị trái cây, đồ uống, gia vị, 1 ít đồ ăn kèm, đồ ăn sẵn...(cứ để AX làm cửu vạn cho tập thể dục ). Chúc VC bạn chuyến đi vui vẻ, về nhớ post bài để mọi ng có thêm KN:Rose: .
    Vâng, cám ơn bác. Nhưng vc em ra Vân Đồn trước, sau đó đi Quan Lạn bác ạ. hì, có người quen ở Vân Đồn rủ ra chơi mà.
    • 1,186 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Mới đi hôm qua về. Cơ quan em ai cũng thống nhất là về sẽ giới thiệu cho cơ quan của vợ/chồng đi.

Chẹp, chẹp... tuần sau lại đi vì thấy đẹp quá! Do một chị đến nơi thích quá, rút điện thoại gọi về mách chồng. Cơ quan chồng hội ý trong 5 phút rồi điện ra "Đặt phòng ngay". Chị ấy làm luôn hợp đồng cho cơ quan chồng tuần sau. Em lại tranh thủ ké, hehe.
    • 3,539 Bài viết

• 11,006 Được cảm ơn

Bạn vào đây tham khảo nhé:

http://blog.360.yahoo.com/blog-NgytP...&p=33#comments

Đi Quan Lạn thì thích lắm, mùa này biển lặng nên đi thuyền 3-4 tiếng trong vịnh ko có vấn đề gì đâu. Chỉ có điều phải qua nhiều phương tiện nên nếu có trẻ nhỏ sẽ vất vả và hơi mệt. Đi QL thì có nhiều chỗ để ở, tớ ra ở nhà người quen nên cực ổn, chính là chủ villa Song Châu đấy, có phục vụ cả ăn uống nữa, mỗi tội nhà hơi xa bãi tắm. Những chỗ khác thì tớ ko rõ nhưng mọi người có thể lựa chọn thoải mái vì giờ cũng có nhiều chỗ nghỉ trên đảo. Đồ ăn thức uống thì ngon nhưng hơi đắt vì dân đảo ko làm nghề đánh bắt hải sản, trồng trọt cũng ít, toàn lấy từ Hạ Long ra thôi.
    Buổi tối đảo có điện máy phát từ 18-23h, còn lại các nhà nghỉ sẽ tiếp tục phát điện đêm tuỳ vào số lượng khách. Bãi đẹp nhất ở đảo tớ đc biết là Minh Châu, ra MC xong về Việt Mỹ (ATI) chả muốn xuống nữa. Sơn Hào tớ chưa đi nhưng thấy mọi người bảo là đẹp.
    QL còn khá hoang sơ, cả cuộc sống của người dân ở đây cũng vậy, nên nếu muốn một chỗ nghỉ tiện nghi và nhiều trò tiêu khiển thì chắc sẽ ko thích QL đâu.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loakenthangmuoimot Xem bài viết
    Bạn vào đây tham khảo nhé:

http://blog.360.yahoo.com/blog-NgytP...&p=33#comments

Đi Quan Lạn thì thích lắm, mùa này biển lặng nên đi thuyền 3-4 tiếng trong vịnh ko có vấn đề gì đâu. Chỉ có điều phải qua nhiều phương tiện nên nếu có trẻ nhỏ sẽ vất vả và hơi mệt. Đi QL thì có nhiều chỗ để ở, tớ ra ở nhà người quen nên cực ổn, chính là chủ villa Song Châu đấy, có phục vụ cả ăn uống nữa, mỗi tội nhà hơi xa bãi tắm. Những chỗ khác thì tớ ko rõ nhưng mọi người có thể lựa chọn thoải mái vì giờ cũng có nhiều chỗ nghỉ trên đảo. Đồ ăn thức uống thì ngon nhưng hơi đắt vì dân đảo ko làm nghề đánh bắt hải sản, trồng trọt cũng ít, toàn lấy từ Hạ Long ra thôi.
    Buổi tối đảo có điện máy phát từ 18-23h, còn lại các nhà nghỉ sẽ tiếp tục phát điện đêm tuỳ vào số lượng khách. Bãi đẹp nhất ở đảo tớ đc biết là Minh Châu, ra MC xong về Việt Mỹ (ATI) chả muốn xuống nữa. Sơn Hào tớ chưa đi nhưng thấy mọi người bảo là đẹp.
    QL còn khá hoang sơ, cả cuộc sống của người dân ở đây cũng vậy, nên nếu muốn một chỗ nghỉ tiện nghi và nhiều trò tiêu khiển thì chắc sẽ ko thích QL đâu.
    Mình đã xem ảnh và blog của đồng chí này. Đẹp thật. Để tớ kiếm bạn gái rồi rủ đi cái nhỉ.
    Có ai thick đi bụi - mình lập nhóm đi nhé