DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm du lịch Mũi né-Phan Thiết

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 42.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Có mẹ nào đã có kinh nghiệm đi du lịch ở đây chưa ah, theo mình biết thì có rất nhiều resort? Thiên nhiên ở đây vô cùng quyến rũ, bãi biển tuyệt đẹp, phù hợp cho tuần trăng mật lần 2 đúng ko các mẹ ơi. Đi từ Hà nội bay vào HCM rồi take bus đi đúng ko ah???

Có mẹ nào đi rồi xin thông tin quí giá với ah. Mẹ Ong đảm bảo rất nhiều mẹ muốn hồi xuân thôi!!!
    Me Ong
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 899 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

mẹ ong ơi tìm lại bài viết của các mẹ trong phần mục lục KNH ý, ở đó có nhiều thông tin hữu ích lắm.
    • 444 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Phan Thiết gần Phan Rang đúng không nhờ?!!?
    Bạn có biết tại sao có địa danh Phan Rang không? Vì ở đó Gió như Phang (Phan) và nóng như Rang nhé.... Nói chung là Nắng, Nóng, Gió .... tụi Tây rất thích.....
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chắc topic này các mẹ miền Nam thông thạo hơn.

Nhà mình đi "vỡ mật" ở Phan Thiết đây, đi ôto từ Dalat xuống , còn lúc về đi ôto thẳng về Saigon. Mình rất thích ở Phan Thiết, có nhiều resort (cách đây gần 5 năm rồi, bây giờ chắc còn phong phú hơn), bãi biển và cồn cát đẹp (chụp lên ảnh đẹp lắm), thức ăn ngon, mình nhớ chén rất nhiều hải sản sống, mực một nắng..... Buồn cười nhất là hai vợ chồng được người quen giới thiệu, vào tận lò mua nước mắm mang về, tuy nhiên khi lên máy bay trở lại HN thì bị bắt bỏ lại, cả thùng 6 chai to chứ ít gì, hai vợ chông cứ tiếc mãi và gọi chuyến đi là "tuần trăng nước mắm"
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hồi mình đi thì như thế này: ĐI máy bay vào sài gòn sau đó thuê một xe ô tô riêng( thuê trọn gói- từ khi xuống phan thiết đến khi trở về SÀi gòn) chở mình xuống Phan Thiết, ở đây phong cảnh và các resort đẹp lắm. Các mẹ nên đi
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Biển Phan thiết quả là rất đẹp. Nếu bạn đi từ Hà nội thì nên bay hoặc đi tàu vào Nhatrang sẽ giảm được chi phí vé. Vì bây giớ sân bay Nhatrang đã đóng cửa nên bạn sẽ hạ cánh xuống sân bay Cam Ranh nếu đi đường hàng không (cách thành phố Nhatrang khoảng 40km). Bạn có thể tham khảo hai lịch trình như sau:
    1. Bay Hà nội - Cam Ranh, thuê taxi về thành phố Nhatrang (nếu chưa bao giơ đi NT), khoảng 45', giá 140.000VND/chuyến. Ở lại Nhatrang một hoặc hai đêm. Sau đó nếu có điều kiện thì thuê xe riêng từ Nhatrang đi Phan Thiết, khoảng 1.100.000-1.300.000VND/xe bốn chỗ/một lượt (Nếu chỉ ở một hai đêm thì có thể giữ xe để đi thăm đây đó. Nếu ở lâu thì nên thuê xe khác), thời gian 4-4,5 tiếng. Nếu bạn về lại Hà nội thì đành phải trở lại Cam Ranh để tiết kiệm tiền vé máy bay, nếu bạn không quay lại Hà nội thì có thể đi tiếp Hồ chí minh, Phan thiết-Hồ chí minh thì khoảng cách ngắn hơn một chút, khoảng 3-3,5 tiếng nếu đi xe con. Nếu muốn tiết kiệm tiền xe thì có thể mua vé xe bus của các local travel agent, giá khoảng 80.000VND/ngưởi/lượt (mình không nhớ chính xác nhưng chỉ dưới 100.000VND thôi). Xe 45 chỗ, máy lạnh tốt,khách chủ yếu là Tây balo. Nói chung là chấp nhận được, tuy nhiên thời gian trên đường mất khoảng 5-5,5 tiếng

2. Bay Hà nội-Nhatrang, sau đó đi thẳng Phan Thiết từ sân bay Cam Ranh, sau đó lại trở về như option 1. Hồi mình đi là từ Nha trang nên không biết có xe bus từ sân bay Cam Ranh không. bạn có thể hỏi thăm mấy Sinh cà phê xem họ có tuyến đó không

Hiện giờ một số khách sạn ở đó đang có promotion. Nếu bạn thực sự sẽ đi và muốn có thông tin thì nhắn tin hoặc gửi email cho mình. Mình sẽ forward cho.

Chúc bạn có chuyến hồi xuân vui vẻ và hạnh phúc!
    Mẹ Cún

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Ong
    Các mẹ ơi! Có mẹ nào đã có kinh nghiệm đi du lịch ở đây chưa ah, theo mình biết thì có rất nhiều resort? Thiên nhiên ở đây vô cùng quyến rũ, bãi biển tuyệt đẹp, phù hợp cho tuần trăng mật lần 2 đúng ko các mẹ ơi. Đi từ Hà nội bay vào HCM rồi take bus đi đúng ko ah???

Có mẹ nào đi rồi xin thông tin quí giá với ah. Mẹ Ong đảm bảo rất nhiều mẹ muốn hồi xuân thôi!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Ong Xem bài viết

Vừa rồi đi hai vợ chồng tụi mình ở lại Khách Sạn Nhà Hàng Đại Dương, mình có thể nghĩ ngơi ăn uống tại một chỗ, ở đây cũng rất mát mẻ và có phòng cạnh biển, giá phòng từ 200 - 600 ngàn. Nếu không phải ngày cao điểm thì bạn nên mặc cả giá phòng.
    Video đi trượt cát tại mũi né: http://www.youtube.com/watch?v=mTgmgdSwKJ8
    • 586 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Mod đã làm sẵn http://www.webtretho.com/forum/f207/...g-nuoc-637604/, các bạn tiếp tục trao đổi trong các topic đã có sẵn nhé. Mod khóa topic tại đây.

Thân mến!