• 14 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 581 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 174 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FoxFamily Xem bài viết
    Công ty mình dự định làm sinh nhật cho cty tiện thể cho nhân viên đi nghỉ dưỡng luôn thì chỗ này có thích hợp không bạn nhỉ. Cty mình đi khoảng 20-24 người, dự định đi vào sáng 20 đi và chiều 21 về. Vậy bạn viet_au có thể tư vấn cho mình xem nên đặt phòng KS như thế nào cho hợp lý vì cty mình muốn được chơi riêng biệt 1 chút được không ạ .

Bạn có thể mail cho mình : egd.group@gmail.com

Chào bạn FoxFamily,

Vresort có nhiều loại hình lưu trú để công ty bạn lựa chọn (vì ngày 20 - 21.08 là đầu tuần, chứ phải ngày cuối tuần thì cũng khó để chọn lắm):
    + Dạng phòng KS: có Khu Sư Tử với lượng phòng Mountain View và Pool View đủ cho đoàn 20 - 24 khách--> ưu điểm là dạng phòng thống nhất, tập trung cùng một khu, lại gần bể bơi nhất và giá hợp lý gần nhất (sau nhà sàn).
    + Dạng phòng Villa: với số lượng 20 - 24 khách thì không dễ tập trung vào 1 Villa được vì cái Villa nhiều phòng nhất Hoàng Lan cũng chỉ có tới 7 phòng ngủ thôi. Trừ trường hợp bạn chấp nhận cho 3 - 4 khách/ phòng.
    + Dạng nhà sàn: kiểu này thì tập trung tuyệt đối. Song hơi bất tiện nếu có gia đình đi theo.

Bạn muốn tổ chức sinh nhật công ty tại đây có nhiều không gian: trong nhà và ngoài trời kết hợp được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tớ đi đến nơi này rồi, ko biết nói thế nào nhưng cảm nhận ở nơi này bình thường mà giá lại cao
    • 108 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ăn ở trong resort thì nên gọi những món gì Ngon , lạ hơn hà nội hả các mẹ hay nên ăn tối và trưa ở quán nào nhờ các mẹ tư Vấn giùm
    • 1,391 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglienbhxhtx Xem bài viết
    Ăn ở trong resort thì nên gọi những món gì Ngon , lạ hơn hà nội hả các mẹ hay nên ăn tối và trưa ở quán nào nhờ các mẹ tư Vấn giùm
    Các món ăn cũng chẳng có gì đặt biệt. Mục đích lên trên này thư giãn hít thở không khí sau những ngày làm vc mệt mỏi và stress thôi ạ
    • 108 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mọi người có thể cho mình biết vài nhà hàng gần v resort ăn ổn đề buổi tối hoặc buổi trưa mình có thể ăn ở ngoài không chứ chắc ăn ở trong V thì đắt ( mình đi bằng phương tiện riêng nên có thể di chuyển xung quanh khu vực này được )
    • 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mọi người có thể cho mình biết vài nhà hàng gần v resort ăn ổn đề buổi tối hoặc buổi trưa mình có thể ăn ở ngoài không chứ chắc ăn ở trong V thì đắt ( mình đi bằng phương tiện riêng nên có thể di chuyển xung quanh khu vực này được )
    Đối diện cổng V-resort có 1 nhà hàng bình dân thôi, chuyên gà rất ngon bổ rẻ nhé, muốn ăn phải đặt trước nhé.
    • 174 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Món ngon và lạ hơn hẳn Hà Nội thì không có nhưng có một số món sau, em thấy khách khen và thích: cơm lam (có đặc biệt hơn các hàng bán bên ngoài), gà quay mật ong và món bánh chuối vườn tráng miệng khá thú vị. Ngoài ra có món canh lá nồn cũng dân dã mà lạ.
    Khẩu vị mối người có khác nhưng đó là một số món khách bên em đi về khen.
    • 172 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chân Giò Heo Mán Muối Chiên Giòn, canh chua lá nồm, lặc lày luộc chấm muối vừng ăn mát mà lạ, nói chung các món về heo em thấy ăn khá ngon, hoặc nữa có thể ra nhà dân đối diện cổng khách sạn có món gà ngon nhưng mà đặt trước để làm nhé ah !!! Các mẹ ở đó về toàn mua gà, quả lặc lày với lá nồm về nhà nấu canh chua thôi ah
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,792 Bài viết

• 5,876 Được cảm ơn

hừ hừ
    bò lên V resort bằng j bây h nếu ko có xe riêng hả các mẹ??????
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 1,229 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    hừ hừ
    bò lên V resort bằng j bây h nếu ko có xe riêng hả các mẹ??????
    E khóai bo lên Tam Đảo hơn chị à he he
    • 172 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Xe máy nếu không có con nhỏ hoặc chị ra bến xe Yên Nghĩa ở Hà Đông có chuyến đi qua cưả V-resort luôn đấy ah
    • 174 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bìn****sMum Xem bài viết
    Bạn ơi, có phòng cuói tuần này không nhỉ , nhà mình định đi thứ 6, có 6 người lớn 5 trẻ con , báo cho mình giá phòng và giá các dịch vụ với nhé ,
    Ngày 23.08.2012 còn nhiếu phòng khu khách sạn Sư Tử, mẹ nào có nhu cầu thì đặt trước sẽ được giá tốt phòng ổn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi viet-au2012; 14/08/2012 vào lúc 02:28 PM.
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình định đi tháng 9, 2 vợ chồng thôi. Đặt phognf ở đâu thì rẻ nhỉ? Có ai biết mách hộ tớ với. Tớ tránh ngày 2/9 vì sợ đông, dịch vụ kém.
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Vợ chồng tớ đang định tháng 9 lên V-resort. Ko biết ăn ở thế nào nhỉ? Tránh 2/9 vì sợ đông và dịch vụ kém.
    • 172 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ngày thường khách đặt phòng trực tiếp được giảm giá nhé ah !!!
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hencoi Xem bài viết
    Ngày thường khách đặt phòng trực tiếp được giảm giá nhé ah !!!
    Vậy à? Giảm giá được nhiều ko bạn?
    • 174 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrai2009 Xem bài viết
    Vợ chồng tớ đang định tháng 9 lên V-resort. Ko biết ăn ở thế nào nhỉ? Tránh 2/9 vì sợ đông và dịch vụ kém.
    Nếu bạn không đi ngày Lễ 2/9 và tránh các ngày thứ 6 & 7 thì sẽ được áp dụng giá đầu tuần. Các ngày cuối tuần giá cao hơn. Dù ngày thường hay cuối tuần bạn đặt qua công ty DL như bên mình vẫn có giá tốt bạn nhé. Có các dạng phòng KS Sư Tử hoặc các phòng Villa dành cho 02 người từ tiêu chuẩn đến cao cấp. Nghỉ là vậy, ăn uống thì bạn có thể ăn trong khu nghỉ hoặc bên ngoài với hình thức gọi món. Nhà hàng khu nghỉ cũng có nhiều lựa chọn bạn ah. Về phương tiện thì có xe riêng là chủ động nhất, không thì bạn tham khảo cảch đi xe khách từ bến xe Yên Nghĩa - Hà Đông có bạn đã giới thiệu trên này. Còn thích vi vu 2 vợ chồng thì có thể đi xe máy cũng không khó tìm. Mình gửi bạn tham khảo sơ đồ đường đi nhé!
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi viet-au2012; 14/08/2012 vào lúc 04:31 PM.
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

15% nhé anh, anh có thể đặt trực tiếp được mà
    [CENTER]Việc gì đến sẽ đến !!!
    • 174 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình định đi tháng 9, 2 vợ chồng thôi. Đặt phognf ở đâu thì rẻ nhỉ? Có ai biết mách hộ tớ với. Tớ tránh ngày 2/9 vì sợ đông, dịch vụ kém.
    Bạn tránh 2/9 vì sợ đông là đúng. Khu nghỉ này rất đông khách cuối tuần và dịp lễ. Nếu đi ngày thường từ CN - thứ 5 thì giá sẽ tốt hơn và cơ hội lựa chọn phòng cũng phong phú hơn.
    Bạn đặt phòng qua một số công ty DL vẫn có giá tốt hơn bạn đặt trực tiếp đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phòng cho con yêu: Vương quốc của những ước mơ

Công chúa, hoàng tử nhà bạn đã lớn, chúng cần một “vương quốc” riêng để thỏa sức bộc lộ cá tính,...

• Kinh nghiệm đi du lịch Nhật Bản

Cac me oi , Tuan sau minh se cho be nha minh di sang ben Nhat choi khoang 1thang. Be nha minh cung da 23 thang roi nen chac trong be tren may bay cung met lam. Minh muon hoi cac me da co kinh nghiem cho be di may bay, can phai mang theo ben minh nhung gi. Minh cung da nghi den nhung thu can dung...

• Bên trong khách sạn buồng kén giá 6 USD đầu tiên ở Việt Nam

Khách sạn này vừa đẹp, vừa độc, lại vừa rẻ, ở gần khu phố Tây (nhu cầu thuê phòng nghỉ khá nhiều)...

• Kinh nghiệm đi gửi bé

Tớ sắp đi gửi người trông bé. Nhưng tớ muốn tham khảo các mẹ chuyện xử lý với oshin. Oshin nhà tớ mới thuê, sau khi quan sát vào ngày, tớ thấy nếu để bé nhà tớ (16 tháng) ở nhà với oshin thì không tiện, nhỡ có chuyện gì xảy ra thì con be (rất lơ ngơ, có vẻ hiền lành, nhưng không biết việc) thì...

• 6 khu nghỉ dưỡng tuyệt vời ở Mũi Né không nên bỏ qua

Mũi Né được mệnh danh là "thủ đô resort" với nhiều khu nghỉ dưỡng cao cấp mang tầm vóc quốc tế...

• 174 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mùng 2/9 đúng là khu nghỉ Vresort rất đông. Nhưng nhiều gia đình cũng muốn tranh thủ cho các bé đi chơi trước thềm năm học mới nên vẫn có nhiều nhu cầu khu này dịp lễ lắm. Đến giờ cũng chỉ còn lác đác 1 - 2 phòng cho đêm 1/9 và 2/9 thôi.