DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm đi Núi Bà, Châu Đốc, An Giang

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.2K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,378 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Gia đình em đang dự địh đi Núi Bà, châu đốc. Vì bận nên chỉ sắp xếp đi dc 1 ngày, có thể đi từ chiều T7 hoặc sáng sớm CN. Em chưa đi lần nào nên chẳng có chut2 Kn nào. Bác nào có kinh nghiệm share em biết với: thuê xe 7 chỗ khoảng bao nhiêu a? có thể kết hợp đi tham quan thêm vài chỗ nào ko ạ? ( riêng e thì ham hố phải đi 2 ngày ra cả Hà Tiên tắm biển mới hả cơ rooling, 1 vài quán ăn đặc sản của Châu đốc a?
    Em cảm ơn nhiu nhiu :Rose::Rose::Rose::LoveStruc:!

Chúng ta ai cũng phải già. Phải lên nóc tủ ngắm gà khỏa thân!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 219 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Nếu đi Châu Đốc cúng Bà, bạn có thể leo núi Sam, Hoặc đi thêm 1 đoạn khoảng 20km đến núi Cấm, không khí ở đây mát , bạn thuê xe chuyên dụng lên đỉnh núi tham quan đước chùa Phật lớn, chùa Ngọc Linh, và ngắm tượng Phật Di lặc to nhất Nam Bộ, trên đỉnh có thể nhâm nhi bánh xèo (k ngon bằng SG đâu nhé, nhưng rất ngon khi bạn đói)
    Hoạc bạn có thể đi mua sắm tại siêu thị miễn thuế Tịnh Biên hàng hóa rất phong phú và giá phải chăng (từ chùa bà đến đây khoàng 30km)
    Đặc sản có lẩu bò,bò lụi rất ngon theo mình SG k bằng đâu, từ chùa Bà vào khoảng 2km (quán Trường Nhựt, quán Lộc, tư Thiêng .....nhiều quán lắm nhưng mình hay ăn quán này, từ chùa bà vào quán nằm phía bên phải)
    Đặc sản mua về có mắm Thái , mình hay ăn mắm cô Tư Ấu vì thấy hợp khẩu vị và không có nhiều màu mè như các loại mắm khác, nếu muốn mua mắm này thì nên tới nhà chứ đừng mua tại chợ Ch Dốc , ( từ quán bò tới khoảng 800m đến ngã 3 nằm bên trái, tại đ6y bạn có thể mua thêm đường thốt lốt và khô bò
    Nếu bạn ở lại đêm có thể thưởng thức bún cá Châu Dốc tại thị xã châu đốc
    Chúc bạn có chuyến đi thật vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,378 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguatroi Xem bài viết
    Nếu đi Châu Đốc cúng Bà, bạn có thể leo núi Sam, Hoặc đi thêm 1 đoạn khoảng 20km đến núi Cấm, không khí ở đây mát , bạn thuê xe chuyên dụng lên đỉnh núi tham quan đước chùa Phật lớn, chùa Ngọc Linh, và ngắm tượng Phật Di lặc to nhất Nam Bộ, trên đỉnh có thể nhâm nhi bánh xèo (k ngon bằng SG đâu nhé, nhưng rất ngon khi bạn đói)
    Hoạc bạn có thể đi mua sắm tại siêu thị miễn thuế Tịnh Biên hàng hóa rất phong phú và giá phải chăng (từ chùa bà đến đây khoàng 30km)
    Đặc sản có lẩu bò,bò lụi rất ngon theo mình SG k bằng đâu, từ chùa Bà vào khoảng 2km (quán Trường Nhựt, quán Lộc, tư Thiêng .....nhiều quán lắm nhưng mình hay ăn quán này, từ chùa bà vào quán nằm phía bên phải)
    Đặc sản mua về có mắm Thái , mình hay ăn mắm cô Tư Ấu vì thấy hợp khẩu vị và không có nhiều màu mè như các loại mắm khác, nếu muốn mua mắm này thì nên tới nhà chứ đừng mua tại chợ Ch Dốc , ( từ quán bò tới khoảng 800m đến ngã 3 nằm bên trái, tại đ6y bạn có thể mua thêm đường thốt lốt và khô bò
    Nếu bạn ở lại đêm có thể thưởng thức bún cá Châu Dốc tại thị xã châu đốc
    Chúc bạn có chuyến đi thật vui
    Cảm ơn Bác nhiều!!! Chắc chắn là phải ăn Lẩu Bò thử rùi.

Chúng ta ai cũng phải già. Phải lên nóc tủ ngắm gà khỏa thân!!!!!!