DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm đi Hạ Long - Tuần Châu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 600 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Lậu vé nha ...
    Nếu chọn Tuần Châu nghỉ dưỡng, cả nhà nên cố thêm tẹo nữa ở Tuần Châu holiday Villa(ở đó rồi thì vào cửa Công Viên thoái mái ko mất phí).
    Nếu không ở bên Bãi Cháy cũng là lựa chọn thú vị đó. Tối vẫn vào Tuần Châu chơi được.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ dã co nhiu lời khuyên.
    Mình muốn đi tuần châu quá nhưng dang vướng cu Nhím đang chuẩn bị vào lớp 1
    chác sang tháng 7 nhà mình sẽ đi. mà tiền thì không nhiu lắm, các mẹ cho mình lời khuyên nên ở khách sạn nào nhé.
    mình cảm ơn nhìu
    :Kiss::Smiling:
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

àh. đã có nhà mẹ nào đi nghỉ ở Viethouse chưa?
    cho em bit giá và dich vụ ở đấy với
    cảm ơn các mẹ nhìu
    • 416 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicbong888 Xem bài viết
    mình xem trên mạng có khu nghỉ Viethouse ở đảo tuần châu, nghe quảng cáo cngx thấy hay hay, có mẹ nào biết về khu này thì cho mình biết với, mình cảm ơn nhiều nhiều.:Angel:
    :Silly:
    Ở Việt House Lodge cũng hay đấy chị ạ, theo phong cách hơi tre nứa tí chị a, phòng thì hơi nhỏ nhưng cũng khá xinh xắn, ấm cúng, có cái gì đó cũng hay ho... hờ hờ ... Đặc biệt KS này có chế độ giá tốt cho người Việt Nam đấy, chỉ tầm vài trăm thoai ạ. Ăn uống ở đây thì cũng bình thường thoai. Nhưng ở trên đảo buồn lắm...
    • 1,638 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Findwhere Xem bài viết
    Tớ ở Atlantic dịp 30/4 vừa rồi nè, giá 1500k bao gồm cả ăn sáng, mà phòng giờ chán lắm, thảm phòng hôi, trần nhà tắm thấy thủng bung bét, ăn sáng thì có mỗi 2 lựa chọn: bún cá kèo phèo với bánh mỳ. Lần sau đến Tuần châu tớ bye khách sạn này luôn.
    À tớ nói nhỏ cái này, hehe: có một lối đi nhỏ ra biển bên tay trái có đường ra khu vui chơi luôn, ko phải đi cổng chính. Nhà tớ k bít leo lên xe đi lòng vòng mãi mới đến dc cổng chính bị mua vé, rôi đến khi xem cá heo xong đi lang thang bên ngoài thấy luôn chỗ bờ biển hôm qua ra bơi, thế là hai mẹ con đi bộ về luôn ks để bố lại phải ra bãi gửi xe lái xe lòng vòng về sau
    Sao Atlantic xuống cấp nhanh thế nhỉ , lại còn quá đắt nữa. Năm trước, dịp Giỗ Tổ, mình thuê hẳn phòng hướng biển mà chỉ có 550K thôi. Với giá 1500K thỉ chơi hẳn Novotel Ha Long 4* luôn ( khoe tí, mình book được Novotel Ha Long đợt crazy sales rồi có $66.42/ superior room bay view include buffet breakfast nhé)
    • 1,359 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi giá ở Tuần châu resort cho 2 người lớn 2 em bé (11 tuổi và 5 tuổi) là bao nhiêu?. Ăn uống trong khu này có đắt lắm không?. có phục vụ ăn trong phòng không? Phòng nghỉ có gần biển hoặc bể bơi không?. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ THuli ơi, ở viethose giá rổ thế nào đấy, có đắt lắm không? nhà mình định đi là hai vo chong + 1 te và ông bà đi nữa, thì hết khoảng bao nhiêu nhỉ. cho mình biết với, để còn chuẩn bị kinh phí cho chuyến đi với. chominhf ít kinh nghiệm nhé. cảm ơn nhùi
    • 519 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chị nào ở Hạ Long cho em hỏi từ cổng Tuần Châu ra chỗ phà Tuần Châu có xa không ạ, em định đi phà sang Cát Bà. Em cảm ơn nhé.
    • 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Phà gần ngay đó thôi chị ạ. Có biển chỉ dẫn bền phà luôn đấy ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình muốn book 1 phòng ở Hạ Long ngày 4-5/7, có bể bơi nhé (vì có em bé), gần bến tàu, mẹ nào có thông tin giá tốt, khuyến mại cho em xin với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hạ Long Bay là ks 3 sao cso bể bơi, gần ngày bến tàu đó anh chị. Giá cho khách Việt khá ok ạ
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nangthu-hanoi nhiệt tình giúp đỡ nhé, có dịp sẽ nhờ bạn tiếp, hihi.
    • 88 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình dự định tổ chức đi Hạ Long- Tuần Châu cho khoảng 12 người, dự định đi ngày 11,12/7, mẹ nào có thông tin KS ở Tuần Châu, giá cả hợp lý cho em xin ít thông tin, cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi, ai đi rồi nhắn dùm vứi:Laughing:
    àh nhà nghỉ ban tài chính TƯ có gần biển ko
    đi khoảng mấy phút thì đến hả các mẹ
    cảm ơn các mẹ nhùi:Smiling:
    • 642 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Các bác ơi, bác nào đi du lịch Hạ Long trên du thuyền Lotus Sail rùi chia sẻ kinh nghiệm với em được không ạ ?
    Trúc xinh trúc mọc đầu đình , em xinh em đứng một mình vẫn xinh:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 253 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Công ty mình đang định tổ chức cho nhân viên đi nghỉ ở Hạ Long 2 ngày 1 đêm. Dự định là sẽ ở ks 1 đêm và thuê tàu trọn gói ra Vịnh chơi hoặc sẽ thuê tàu nghỉ 1 đêm trên tàu nhưng có vẻ cách này thì chi phí cao quá. Số lượng người là khoảng 30 người. Ai có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé. Nếu có báo giá luôn thì càng tốt
    • 88 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smallpotato Xem bài viết
    Chị ơi bên e đang có voucher phòng ở Tuần Châu. Phòng Deluxe nhìn ra biển giá 60$, chắc là còn 1 số loại phòng nữa nhưng đến T2 e mới check được. Chị muốn yêu cầu phòng ở thế nào?
    Mình dự định có thể ở Tuần Châu hoặc Bãi Cháy, nếu bạn có thông tin KS bên Bãi Cháy nữa thì tốt quá, mình định ở KS Công Đoàn hoặc Bưu điện ở Bãi Cháy, KS Hòa Bình ở Tuần Châu, bạn cho mình giá tốt nhé, thanks.
    • 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

Ngày 14/7 -18/7 này gia đình em từ HCM bay ra Hà Nội, họ muốn tham quan các điểm ở Hà Nội, rồi đi Vịnh Hạ Long.

Vậy bố mẹ nào tư vấn cho em với, nên tham quan Hà Nội trước, hay ra Hạ Long rồi vòng về HN rồi vào Sài Gòn luôn.

Vì nếu bay buổi sáng 14/7 ra HN cũng trưa rồi, nghĩ ngơi này nọ thì cũng chiều mất , vậy sáng hôm sau 15/7 đi Hạ Long, rồi ngủ 1 đêm sáng mai 16/7 chơi đến chiều rồi về HN, sáng 17/7 tham quan HN , sáng 18/7 về Sài Gòn. Như thế thì mất đến 5 ngày.( Nếu thời gian đi 3-4 ngày thì phải chia ra làm sao, 6 người lớn và 2 trẻ 4 tuổi và 8 tuổi)

- Hoặc từ SG bay ra HN, có phương tiện gì đến Hạ Long luôn không ạ, chơi ở HL rồi vòng về HN sau đó về SG.Thời gian 3-5 ngày em phải chia thế nào cho hợp lý.

Ra Hạ Long thì ở khách sạn nào? về HN thì ở khách sạn nào, để tiện tham quan thắng cảnh và ăn uống ạ. giá trung bình thôi ạ

* Bố mẹ nào biết xin tư vấn lịch trình cụ thể cho em với, em xin cám ơn ạ :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny*nguyen; 28/06/2010 vào lúc 12:52 AM.
    • 378 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình vừa mới đi TC về đây.Bạn nào ưa nhộn nhịp thì thuê KS ở Hòn Gai rồi đi chơi ở các nơi khác.Giá phòng ở HH thì mềm hơn khu BC,ăn uống cũng thế. Ở HG mình ăn ở bè ( đường đi Hà Tu) 5 người hết có 630k thôi( ăn căng bụng ý nhá)Mà ngon lắm.Kết nhất là em bề bề,tu hài.Ngon ko chịu dc

Bên Tuần Châu thích hợp nghỉ ngơi thư giãn hơn.Muốn đẹp thì ở khu Holiday villa thôi.Nhưng giá thì hơi...:Silly:mình ở phòng nhìn ra bờ biển là 219$ + buffet sáng,còn rẻ nhất là trên đồi 169$.Nó có 3 khu cơ,1 khu nữa thì mình ko nhớ.Nhưng nói chung là thích lắm.Không khí trong lành,cho các em bé đi thì thích lắm.
    Ăn uống thì mình chỉ biết có 2 nhà hàng thôi.Một là Ngọc trai ( giá vừa phải) còn ko thì ăn trong khu villa luôn.Dưng mà cũng đắt,2 VC mìn ăn có ít mà cũng hơn 600k rồi.
    Nói chung đắt nhưng mà rất dc:Battin ey:

Đừng bao giờ hỏi con em mấy kg?:Nottalkin:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny*nguyen Xem bài viết
    Ngày 14/7 -18/7 này gia đình em từ HCM bay ra Hà Nội, họ muốn tham quan các điểm ở Hà Nội, rồi đi Vịnh Hạ Long.

Vậy bố mẹ nào tư vấn cho em với, nên tham quan Hà Nội trước, hay ra Hạ Long rồi vòng về HN rồi vào Sài Gòn luôn.

Vì nếu bay buổi sáng 14/7 ra HN cũng trưa rồi, nghĩ ngơi này nọ thì cũng chiều mất , vậy sáng hôm sau 15/7 đi Hạ Long, rồi ngủ 1 đêm sáng mai 16/7 chơi đến chiều rồi về HN, sáng 17/7 tham quan HN , sáng 18/7 về Sài Gòn. Như thế thì mất đến 5 ngày.( Nếu thời gian đi 3-4 ngày thì phải chia ra làm sao, 6 người lớn và 2 trẻ 4 tuổi và 8 tuổi)

- Hoặc từ SG bay ra HN, có phương tiện gì đến Hạ Long luôn không ạ, chơi ở HL rồi vòng về HN sau đó về SG.Thời gian 3-5 ngày em phải chia thế nào cho hợp lý.

Ra Hạ Long thì ở khách sạn nào? về HN thì ở khách sạn nào, để tiện tham quan thắng cảnh và ăn uống ạ. giá trung bình thôi ạ

* Bố mẹ nào biết xin tư vấn lịch trình cụ thể cho em với, em xin cám ơn ạ :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Thế này nhé
    Mình lên lịch cho bạn nhé
    Ngày 14/7: Từ SG bạn bay chuyến sớm nhất ra HP rồi bắt xe đi HL. Bạn tham gia chương trình tàu Bhaya 2n1đ có khuyến mại một đêm ngủ khách sạn 4* nữa
    Ngày 16/7: bạn check out khách sạn trở ra HN check in khách sạn ăn, ăn tối và dạo chơi thành phố về đêm
    Ngày 17/7 Bạn đi đâu đó 1 ngày như Tam Cốc,....
    Ngày 18/7 Bạn city nửa ngày check out và lên đường ra SB Nội Bài về SG