Du lịch trong nước

Kinh nghiệm đi Hạ Long - Tuần Châu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 686 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các anh chị nếu đi du lịch nên tìm hiểu và đặt trước khách sạn ở Hạ Long trước mấy ngày để có giá phòng rẻ, http://newlifetowerhalong.com/5-diem...tower-ha-long/

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đợt vừa rồi ở quảng ninh mưa nhiều như thế, bây giờ đi tuần châu và bãi cháy giá cả có đắt lên không các bác
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi spiritofecstasy Xem bài viết
    đợt vừa rồi ở quảng ninh mưa nhiều như thế, bây giờ đi tuần châu và bãi cháy giá cả có đắt lên không các bác
    Đang là cuối mùa du lịch biển phía Bắc rồi nên các vùng đều có xu hướng giảm nhiều đó ạ!
    • 102 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Đầu tháng 11 mình ra Hà Nội, dự định đi tour Hạ Long - Cát Bà hoặc Yên Tử - Hạ Long. Không biết thời điểm đó đi Hạ Long có hợp lý không mọi người?
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetcumeo Xem bài viết
    Đầu tháng 11 mình ra Hà Nội, dự định đi tour Hạ Long - Cát Bà hoặc Yên Tử - Hạ Long. Không biết thời điểm đó đi Hạ Long có hợp lý không mọi người?
    Tháng 11 thì bước vào mùa đông miền Bắc rồi. Nếu không ảnh hưởng không khí lạnh hay mưa bão thì vẫn có thể thăm Hạ Long bạn ạ.
    • 102 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuhudi Xem bài viết
    Tháng 11 thì bước vào mùa đông miền Bắc rồi. Nếu không ảnh hưởng không khí lạnh hay mưa bão thì vẫn có thể thăm Hạ Long bạn ạ.
    Bạn tư vấn giúp mình thêm với. Mình đi gia đình gồm 2vc + bé gần 2 tuổi, nếu có mưa bão hoặc không khí lạnh thì mình nên đi tour nào cho hợp lí? Mình có trọn 3 ngày, định đi tour 2 ngày ngoài HN, 1 ngày ở HN.

Cảm ơn bạn.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetcumeo Xem bài viết
    Bạn tư vấn giúp mình thêm với. Mình đi gia đình gồm 2vc + bé gần 2 tuổi, nếu có mưa bão hoặc không khí lạnh thì mình nên đi tour nào cho hợp lí? Mình có trọn 3 ngày, định đi tour 2 ngày ngoài HN, 1 ngày ở HN.

Cảm ơn bạn.
    Bạn có thể tham khảo các tuyến điểm khác mà khả năng thực hiện được cao hơn nếu thới tiết không được thuận lợi lắm: Sa Pa, Mai Châu, Mộc Châu. Hay Ninh Bình.
    Hạ Long có thể không ngủ đêm trên vịnh (vì nếu thời tiết xấu hầu hết các tàu đều không được phép) thay vào đó chỉ thăm 4 - 6 tiếng trong ngày thôi.