DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm đi Hạ Long - Tuần Châu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 590 Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Du lich Tuần Châu thì hơi buồn mà đắt
    1, Nếu ngủ thỉ ngủ tại Bãi cháy TP Halong Ks rẻ mà ăn cũng rẻ
    2, Đi taxi vào đó xem Show cá heoôr Ka ra ok
    3, Tắm biển sạch sẽ
    Còn mình thì mới đi du lịch trên vịnh cảm thất rất tuyệt ai cẫn biết thêm thì inbox minh nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi ng cho e hỏi ở bãi cháy thì ăn ở nhà hàng nào ngon rẻ e đi có 2 ng thôi định đặt ks công đoàn có đc k mn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai biết ks nào 5-700 chỉ cho e vs ạ ở khu vực bãi cháy p 2 ng
    • 339 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Mình kế hoạch đi Hạ Long - Tuần Châu 3 ngày 2 đêm từ 3/9-15/9. Bạn nào có deal trong thời gian đó khách sạn, tour thuyền 3-4* dành cho 2 người lớn, 1 trẻ con (4 tuổi - giường riêng) thì inbox báo giá cho mình nhé!
    Thanks
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heartcandy0105; 27/06/2014 vào lúc 06:31 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đi xuống Tuần Châu nếu có xe riêng thì tự đi, nếu không thi có thể lên phố cổ mua tour hoặc mua vé xe bus 2 chiều đi chung cùng đoàn khách, Họ bán xe 2 chiềù, đi từ Hà Nội lúc khoảng 8h, về từ Hạ long lưc 12h30 hoặc 16h30.
    • 100 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bạn nào đã ở paradise suites hotel ở Tuần Châu thì cho mình xin comment nhé, thank nhiều
    • 209 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babiba Xem bài viết
    bạn nào đã ở paradise suites hotel ở Tuần Châu thì cho mình xin comment nhé, thank nhiều
    Nhà mình vừa ở đó vào tháng 5, cuối tuần này lại đi tiếp, vẫn ở đấy tiếp. Mình đặt tour của du thuyền paradise và 1 đêm KS Paradise Suite.
    Nói chung là ổn bạn ạ. Dịch vụ tốt, trang thiết bị mới, sạch sẽ hiện đại. Dùng Smart TV và cả cáp. Ở đây hôm mình đi phần nhiều là Tây. Người Việt ko có mấy. Đi bộ vài bước là vào khu vui chơi Tuàn Châu, nhà mình có trẻ con nó khoái chơi ở đấy nên đặt luôn KS này cho gần. Về ăn uống thì ngon và giá cả chấp nhận đươc.
    Điểm trừ là thứ nhất mình thấy buổi tối ở đó nếu ai ko thích vào khu vui chơi thì sẽ hơi buồn vì xung quanh chả có gì. Muốn đông đúc nhộn nhịp thì phải đi taxi vào Bãi Cháy. Và thứ hai là khách sạn này ko có bể bơi (lúc đầu mình tưởng có bể bơi, về sau thấy ko có thì thất vọng lắm). Ngoài ra tất cả đều tuyệt vời bạn ạ.
    • 100 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeu6310 Xem bài viết
    Nhà mình vừa ở đó vào tháng 5, cuối tuần này lại đi tiếp, vẫn ở đấy tiếp. Mình đặt tour của du thuyền paradise và 1 đêm KS Paradise Suite.
    Nói chung là ổn bạn ạ. Dịch vụ tốt, trang thiết bị mới, sạch sẽ hiện đại. Dùng Smart TV và cả cáp. Ở đây hôm mình đi phần nhiều là Tây. Người Việt ko có mấy. Đi bộ vài bước là vào khu vui chơi Tuàn Châu, nhà mình có trẻ con nó khoái chơi ở đấy nên đặt luôn KS này cho gần. Về ăn uống thì ngon và giá cả chấp nhận đươc.
    Điểm trừ là thứ nhất mình thấy buổi tối ở đó nếu ai ko thích vào khu vui chơi thì sẽ hơi buồn vì xung quanh chả có gì. Muốn đông đúc nhộn nhịp thì phải đi taxi vào Bãi Cháy. Và thứ hai là khách sạn này ko có bể bơi (lúc đầu mình tưởng có bể bơi, về sau thấy ko có thì thất vọng lắm). Ngoài ra tất cả đều tuyệt vời bạn ạ.
    thank bạn nhé.
    ăn uống thì ăn luôn trong khách sạn nhỉ chứ xung quanh đó trên đảo thì chắc không có hàng quán gì.
    bạn có địa chỉ ăn uống nào hợp lý bên Bãi cháy hoặc Hòn Gai không thì cho mình xin nhé. Mọi người bảo ăn ở Bè gì đó có đc không nhỉ?
    • 209 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Ở Bãi Cháy có nhà hàng Toản Hường được bạn ạ. Mình cũng ăn ở đấy rồi, được cái biết chế biến, giá rổ cũng đc. Còn ở Bè gì gì thì mình chưa thử.
    • 2,401 Bài viết

• 2,984 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babiba Xem bài viết
    thank bạn nhé.
    ăn uống thì ăn luôn trong khách sạn nhỉ chứ xung quanh đó trên đảo thì chắc không có hàng quán gì.
    bạn có địa chỉ ăn uống nào hợp lý bên Bãi cháy hoặc Hòn Gai không thì cho mình xin nhé. Mọi người bảo ăn ở Bè gì đó có đc không nhỉ?
    Theo mình biết thì khu vực Bãi Cháy ko có bè để ăn uống trên đó. Còn bên Hòn Gai thì có nhưng di chuyển hơi xa. Nếu bạn ở bên Bãi Cháy thì đi taxi (tùy thuộc vào vị trí bạn ở) đến nhà hàng Thiên Anh khu vực Cái Dăm. Nhà hàng này trông rất lịch sự nhưng giá cả khá hợp lý.
    "Người Việt các anh sẽ muôn đời khổ. Đấy là vì các anh chỉ biết nghĩ đến những cái lợi lộc nhỏ của cá nhân mà không biết nghĩ đến cái lợi lớn của chung”. Rồi viên kỹ sư minh hoạ: “Một cái vít chúng tôi phải mang từ Nhật sang giá 40.000đ mà rơi xuống đất thì công nhân Việt Nam các anh thản nhiên dẫm lên hoặc đá lăn đi mất vì nó không phải của các anh. Nhưng các anh đánh rơi điếu thuốc lá đang hút dở giá 1.000đ thì các anh sẵn sàng nhặt lên và hút tiếp cho dù nó bị bẩn chỉ vì nó là của các anh".
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lạc vào "phố ô bay" rực rỡ ở Bồ Đào Nha

Nhìn con đường đẹp quá, lại mát nữa, một ý tưởng tuyệt vời @};-. Những chiếc “ô bay” tồn tại...

• [Infographic] Mẹo hoàn hảo để xếp hành lí gọn, chuẩn

Xếp hành lí cũng là một nghệ thuật: chúng ta luôn muốn làm thế nào để xếp hành lí được gọn nhẹ...

• xin kinh nghiệm đi Hạ Long bay

hi mọi người giúp e vụ này với , cuối tháng này e có nhóm bạn trong SG ra HN chơi, mấy đứa đang định đi Hạ long chơi 1 ngày , mà e thì chưa đi HL bao giờ nên k biết lịch trình đi thế nào mọi người có kinh nghiệm j share cho e với. Cụ thể là có thể đi về trong ngày được không, đi oto khách đến tp HL...

• xin tư vấn gấp

Con e 5 th mới tập ăn dặm bằng bột ăn liền mỗi lần pha với 60ml nước với bột ngày ăn 2 cữ xin bác...

• Kinh nghiệm đi du lịch Quảng châu-Thâm quyến

Tớ sắp đi 1 tour Quảng châu- Thâm quyến mà thấy băn khoăn quá vì thấy bảo tour guide toàn dẫn đến những chỗ đắt đỏ thôi. Tiếng Trung thì một chữ bẻ đôi ko biết, lại nghe đồn dân TQ ko thèm nói Tiếng Anh :-( Các mẹ có kinh nghiệm shopping Quảng châu, Thâm quyến rồi vào chia sẻ với tớ nhé. À, các mẹ...

• 2,401 Bài viết

• 2,984 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanvu1610 Xem bài viết
    Mọi ng cho e hỏi ở bãi cháy thì ăn ở nhà hàng nào ngon rẻ e đi có 2 ng thôi định đặt ks công đoàn có đc k mn
    Khách sạn công đoàn là khách sạn của nhà nước, nằm trên 1 đồi thấp, có ưu điểm là bất kể phòng nào của tầng nào cũng sea view được, bãi để xe rộng rãi. Mình đưa mấy cụ đi chơi năm 2012, giá phòng hồi ấy tầm 600k gồm có buffet buổi sáng. Buổi tối đối diện bên kia đường có quán cafe Nam Phong khá lịch sự.

Mỗi tội khách sạn này ko có bể bơi, điều hòa trong phòng đời quá sâu nên ban đầu cũng khó điều khiển. Cứ vừa giơ điều khiển hướng về mắt thần trên cục lạnh vừa lấy tay gạt các nút trên điều khiển. Bồn rửa mặt trong WC ko phải dạng gật gù mà bên nóng & bên lạnh là 2 núm tròn xoay nên căn nước nóng/lạnh ko tiện.

Giờ là 2014 ko biết khách sạn này đã nâng cấp sửa chữa gì chưa, nhưng mình thấy các khách sạn thuộc nhà nước quản lý được cái vị trí đẹp nhưng nội thất kém, chẳng được đầu tư nhiều.
    "Người Việt các anh sẽ muôn đời khổ. Đấy là vì các anh chỉ biết nghĩ đến những cái lợi lộc nhỏ của cá nhân mà không biết nghĩ đến cái lợi lớn của chung”. Rồi viên kỹ sư minh hoạ: “Một cái vít chúng tôi phải mang từ Nhật sang giá 40.000đ mà rơi xuống đất thì công nhân Việt Nam các anh thản nhiên dẫm lên hoặc đá lăn đi mất vì nó không phải của các anh. Nhưng các anh đánh rơi điếu thuốc lá đang hút dở giá 1.000đ thì các anh sẵn sàng nhặt lên và hút tiếp cho dù nó bị bẩn chỉ vì nó là của các anh".