DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm đi Hạ Long - Tuần Châu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 597 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 161 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình đang định tổ chức cho công ty đi nghỉ ở Hạ Long từ ngày 13-15/6, cần khoảng 15 phòng, bạn nào có giá khách sạn tốt, phòng ốc sạch sẽ, đi bộ ra biển được (ở đường phía sau cũng được) giá tầm từ 500-700k thì PM cho mình nhé. Mình cảm ơn trước.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gia đình bác nào đi nghỉ Bãi Cháy thì ủng hộ nhà cháu nhé
    Nhà mới tinh, vừa lắp đặt nội thất.
    Inbox với em: greenbaybaichay@gmail.com
    https://www.facebook.com/greenbaybaichay

Căn hộ nghỉ dưỡng tại bãi biển BÃI CHÁY-HẠ LONG
    90m2, 2 phòng ngủ, 1 phòng đọc sách, 1 phòng khách, 1 phòng ăn. Ban công hướng biển vô cùng thơ mộng.

Đầy đủ tiện nghi, có sẵn xoong nồi bát đĩa để gia đình có thể mua đồ về nhà nhậu tẹt ga, ko sợ chặt chém. Gần chợ hải sản.

3 phút lái xe ra bãi tắm, 5 phút lái xe ra Tuần Châu. Đối diện Trung tâm thương mại Marine Plaza (Trung tâm mua sắm, Nhà hàng hải sản, Lotteria, Rạp chiếu phim, Khu vui chơi trẻ em hiện đại...)

Tầng 2 của tòa nhà có bể bơi, phòng tập GYM thiết bị mới, hiện đại. Có tầng hầm để xe và bảo vệ 24/24

Giá hữu nghị: Áp dụng từ nay đến hết tháng 6-2014.
    Thứ 7 và Chủ nhật: chỉ 1.5tr
    Thứ 2 đến thứ 5: 450k/ngày.
    • 215 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Chuông Xem bài viết
    Mình đang định tổ chức cho công ty đi nghỉ ở Hạ Long từ ngày 13-15/6, cần khoảng 15 phòng, bạn nào có giá khách sạn tốt, phòng ốc sạch sẽ, đi bộ ra biển được (ở đường phía sau cũng được) giá tầm từ 500-700k thì PM cho mình nhé. Mình cảm ơn trước.
    Cố thêm ty nữa ở ks Công đoàn, ks bưu điện thì thích rồi. Nhưng chắc giờ bạn đặt được phòng rồi. Nice holiday!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhân tháng 6 các cháu nghỉ hè, mình fix giá cho các cháu nhé ^_^
    3 ngày nghỉ cuối tuần, giá chỉ có 1.5tr

Giá hữu nghị: Áp dụng từ nay đến hết tháng 6-2014.
    Thứ 6, 7 và Chủ nhật: chỉ 1.5tr
    Thứ 2 đến thứ 5: 350k/ngày.
    • 77 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi về vụ mua vé vào Tuần Châu ạ. Có phải đoàn trên 20 người giá vé được giảm 10% không ạ? Em cám ơn!
    • 535 Bài viết

• 1,660 Được cảm ơn

Mình định đi Hạ Long từ 24/6 đến 28/6, muốn ở KS kiểu như Novotel, Royal Long v.v. Bạn nào biết có thể cho tớ xin review và giúp đăt phòng được không?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Du lich Tuần Châu thì hơi buồn mà đắt
    1, Nếu ngủ thỉ ngủ tại Bãi cháy TP Halong Ks rẻ mà ăn cũng rẻ
    2, Đi taxi vào đó xem Show cá heoôr Ka ra ok
    3, Tắm biển sạch sẽ
    Còn mình thì mới đi du lịch trên vịnh cảm thất rất tuyệt ai cẫn biết thêm thì inbox minh nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi ng cho e hỏi ở bãi cháy thì ăn ở nhà hàng nào ngon rẻ e đi có 2 ng thôi định đặt ks công đoàn có đc k mn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai biết ks nào 5-700 chỉ cho e vs ạ ở khu vực bãi cháy p 2 ng
    • 343 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Mình kế hoạch đi Hạ Long - Tuần Châu 3 ngày 2 đêm từ 3/9-15/9. Bạn nào có deal trong thời gian đó khách sạn, tour thuyền 3-4* dành cho 2 người lớn, 1 trẻ con (4 tuổi - giường riêng) thì inbox báo giá cho mình nhé!
    Thanks
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heartcandy0105; 27/06/2014 vào lúc 06:31 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đi xuống Tuần Châu nếu có xe riêng thì tự đi, nếu không thi có thể lên phố cổ mua tour hoặc mua vé xe bus 2 chiều đi chung cùng đoàn khách, Họ bán xe 2 chiềù, đi từ Hà Nội lúc khoảng 8h, về từ Hạ long lưc 12h30 hoặc 16h30.
    • 101 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bạn nào đã ở paradise suites hotel ở Tuần Châu thì cho mình xin comment nhé, thank nhiều
    • 209 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babiba Xem bài viết
    bạn nào đã ở paradise suites hotel ở Tuần Châu thì cho mình xin comment nhé, thank nhiều
    Nhà mình vừa ở đó vào tháng 5, cuối tuần này lại đi tiếp, vẫn ở đấy tiếp. Mình đặt tour của du thuyền paradise và 1 đêm KS Paradise Suite.
    Nói chung là ổn bạn ạ. Dịch vụ tốt, trang thiết bị mới, sạch sẽ hiện đại. Dùng Smart TV và cả cáp. Ở đây hôm mình đi phần nhiều là Tây. Người Việt ko có mấy. Đi bộ vài bước là vào khu vui chơi Tuàn Châu, nhà mình có trẻ con nó khoái chơi ở đấy nên đặt luôn KS này cho gần. Về ăn uống thì ngon và giá cả chấp nhận đươc.
    Điểm trừ là thứ nhất mình thấy buổi tối ở đó nếu ai ko thích vào khu vui chơi thì sẽ hơi buồn vì xung quanh chả có gì. Muốn đông đúc nhộn nhịp thì phải đi taxi vào Bãi Cháy. Và thứ hai là khách sạn này ko có bể bơi (lúc đầu mình tưởng có bể bơi, về sau thấy ko có thì thất vọng lắm). Ngoài ra tất cả đều tuyệt vời bạn ạ.
    • 101 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeu6310 Xem bài viết
    Nhà mình vừa ở đó vào tháng 5, cuối tuần này lại đi tiếp, vẫn ở đấy tiếp. Mình đặt tour của du thuyền paradise và 1 đêm KS Paradise Suite.
    Nói chung là ổn bạn ạ. Dịch vụ tốt, trang thiết bị mới, sạch sẽ hiện đại. Dùng Smart TV và cả cáp. Ở đây hôm mình đi phần nhiều là Tây. Người Việt ko có mấy. Đi bộ vài bước là vào khu vui chơi Tuàn Châu, nhà mình có trẻ con nó khoái chơi ở đấy nên đặt luôn KS này cho gần. Về ăn uống thì ngon và giá cả chấp nhận đươc.
    Điểm trừ là thứ nhất mình thấy buổi tối ở đó nếu ai ko thích vào khu vui chơi thì sẽ hơi buồn vì xung quanh chả có gì. Muốn đông đúc nhộn nhịp thì phải đi taxi vào Bãi Cháy. Và thứ hai là khách sạn này ko có bể bơi (lúc đầu mình tưởng có bể bơi, về sau thấy ko có thì thất vọng lắm). Ngoài ra tất cả đều tuyệt vời bạn ạ.
    thank bạn nhé.
    ăn uống thì ăn luôn trong khách sạn nhỉ chứ xung quanh đó trên đảo thì chắc không có hàng quán gì.
    bạn có địa chỉ ăn uống nào hợp lý bên Bãi cháy hoặc Hòn Gai không thì cho mình xin nhé. Mọi người bảo ăn ở Bè gì đó có đc không nhỉ?
    • 209 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Ở Bãi Cháy có nhà hàng Toản Hường được bạn ạ. Mình cũng ăn ở đấy rồi, được cái biết chế biến, giá rổ cũng đc. Còn ở Bè gì gì thì mình chưa thử.
    • 2,552 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babiba Xem bài viết
    thank bạn nhé.
    ăn uống thì ăn luôn trong khách sạn nhỉ chứ xung quanh đó trên đảo thì chắc không có hàng quán gì.
    bạn có địa chỉ ăn uống nào hợp lý bên Bãi cháy hoặc Hòn Gai không thì cho mình xin nhé. Mọi người bảo ăn ở Bè gì đó có đc không nhỉ?
    Theo mình biết thì khu vực Bãi Cháy ko có bè để ăn uống trên đó. Còn bên Hòn Gai thì có nhưng di chuyển hơi xa. Nếu bạn ở bên Bãi Cháy thì đi taxi (tùy thuộc vào vị trí bạn ở) đến nhà hàng Thiên Anh khu vực Cái Dăm. Nhà hàng này trông rất lịch sự nhưng giá cả khá hợp lý.
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    http://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 2,552 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanvu1610 Xem bài viết
    Mọi ng cho e hỏi ở bãi cháy thì ăn ở nhà hàng nào ngon rẻ e đi có 2 ng thôi định đặt ks công đoàn có đc k mn
    Khách sạn công đoàn là khách sạn của nhà nước, nằm trên 1 đồi thấp, có ưu điểm là bất kể phòng nào của tầng nào cũng sea view được, bãi để xe rộng rãi. Mình đưa mấy cụ đi chơi năm 2012, giá phòng hồi ấy tầm 600k gồm có buffet buổi sáng. Buổi tối đối diện bên kia đường có quán cafe Nam Phong khá lịch sự.

Mỗi tội khách sạn này ko có bể bơi, điều hòa trong phòng đời quá sâu nên ban đầu cũng khó điều khiển. Cứ vừa giơ điều khiển hướng về mắt thần trên cục lạnh vừa lấy tay gạt các nút trên điều khiển. Bồn rửa mặt trong WC ko phải dạng gật gù mà bên nóng & bên lạnh là 2 núm tròn xoay nên căn nước nóng/lạnh ko tiện.

Giờ là 2014 ko biết khách sạn này đã nâng cấp sửa chữa gì chưa, nhưng mình thấy các khách sạn thuộc nhà nước quản lý được cái vị trí đẹp nhưng nội thất kém, chẳng được đầu tư nhiều.
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    http://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• xin kinh nghiệm đi Hạ Long bay

hi mọi người giúp e vụ này với , cuối tháng này e có nhóm bạn trong SG ra HN chơi, mấy đứa đang định đi Hạ long chơi 1 ngày , mà e thì chưa đi HL bao giờ nên k biết lịch trình đi thế nào mọi người có kinh nghiệm j share cho e với. Cụ thể là có thể đi về trong ngày được không, đi oto khách đến tp HL...

• Cao bồi nhảy ngựa – Xem ai là Cao bồi thứ thiệt nào!

Hình ảnh những chàng cao bồi cưỡi ngựa bắn súng trong phim, truyện… có lẽ rất oách trong mắt các...

• Cho em hỏi kinh nghiệm đi Hạ Long - Cát Bà

Xin chào cả nhà. Tháng 7 này, vợ chồng em định đi du lịch Hạ Long - Cát Bà khoảng 3 ngày 2 đêm. Bọn em định đi tàu thăm vịnh Hạ Long rồi vào Cát Bà luôn. Em chưa biết phải đi như thế nào nên mong các bố các mẹ đã từng đi chỉ bảo em với. Em xin cảm ơn

• Thị trấn mỗi nhà có một chiếc máy bay

Sự sung túc của người dân thị trấn Spruce Creek (Mỹ) thể hiện qua việc họ sử dụng máy bay là...

• 7 nguyên tắc khi đi du lịch một mình

Du lịch một mình giúp bạn được thỏa mãn bản thân đủ hơn, không bị ảnh hưởng bởi sở thích của bạn...

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là em đang có 2 Voucher 1 đêm nghỉ dưỡng tại khách sạn Paradise Suites Hotel Halong dành cho 2 người phòng Duluxe. Giá phòng 3 ngày 2 đêm (2 voucher) là 9 triệu, mà em không thích đi Hạ Long lắm nên muốn để lại giá 5 triệu. Thời hạn dùng là hạn dùng đến 31/12/2014. Có thể dùng 2 voucher cùng lúc, đặt 2 phòng luôn cũng được. Mẹ nào quan tâm thì ủng hộ em với.