DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm đi Hạ Long - Tuần Châu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 590 Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm gì về Tuần Châu thì san cho em một ít với.....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 khu nghỉ dưỡng tuyệt vời ở Mũi Né không nên bỏ qua

Mũi Né được mệnh danh là "thủ đô resort" với nhiều khu nghỉ dưỡng cao cấp mang tầm vóc quốc tế...

• Lạc vào "phố ô bay" rực rỡ ở Bồ Đào Nha

Nhìn con đường đẹp quá, lại mát nữa, một ý tưởng tuyệt vời @};-. Những chiếc “ô bay” tồn tại...

• Xin chào chương trình- chào Bác sĩ!

bé Bo nhà tôi hiện tai 10 tháng - 9kg. tôi cho cháu ăn dặm từ lúc 5 tháng, lúc đầu ăn bột ngọt 2...

• Kinh nghiệm đi du lịch Quảng châu-Thâm quyến

Tớ sắp đi 1 tour Quảng châu- Thâm quyến mà thấy băn khoăn quá vì thấy bảo tour guide toàn dẫn đến những chỗ đắt đỏ thôi. Tiếng Trung thì một chữ bẻ đôi ko biết, lại nghe đồn dân TQ ko thèm nói Tiếng Anh :-( Các mẹ có kinh nghiệm shopping Quảng châu, Thâm quyến rồi vào chia sẻ với tớ nhé. À, các mẹ...

• Cho em hỏi kinh nghiệm đi Hạ Long - Cát Bà

Xin chào cả nhà. Tháng 7 này, vợ chồng em định đi du lịch Hạ Long - Cát Bà khoảng 3 ngày 2 đêm. Bọn em định đi tàu thăm vịnh Hạ Long rồi vào Cát Bà luôn. Em chưa biết phải đi như thế nào nên mong các bố các mẹ đã từng đi chỉ bảo em với. Em xin cảm ơn

• 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

hi hi tớ vừa đi về đây nhưng chẳng có kinh nghiệm gì cả vì mấy ngày ở đó con ốm chẳng xem hay nhìn ngó được gì cả??!!!!
    Halongbiennho ơi!!! giúp đỡ cho mẹ Gấu một vài kinh nghiệm này!!!! (mẹ gấu à! HLBN là thổ dân ở đó đấy!!!)
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 863 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bây giờ thì chị chỉ nhớ ra mỗi kinh nghiệm này thôi: đi chơi, xem các show ở Tuần Châu rồi về Hạ Long ăn ngủ cho rẻ nhé! Lần trước nhà chị ăn ở Tuần Châu, vườn ẩm thực ấy, món nào cũng có thêm chữ "tiến vua" => eo ôi cổ hãy còn sẹo
    • 578 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trananhminh133
    Bây giờ thì chị chỉ nhớ ra mỗi kinh nghiệm này thôi: đi chơi, xem các show ở Tuần Châu rồi về Hạ Long ăn ngủ cho rẻ nhé! Lần trước nhà chị ăn ở Tuần Châu, vườn ẩm thực ấy, món nào cũng có thêm chữ "tiến vua" => eo ôi cổ hãy còn sẹo
    Nhân tiện cho em hỏi luôn vì cuối tuần này em cũng cho Cốm đi Tuần Châu. Có nhiều chỗ chơi cho thể loại 8 tháng này không hả các mẹ? Lần trước sao con mẹ thinhtp lại bị ốm thế? Có chỗ nấu bột cho con hay là minh nên đông đá mang đi nhỉ? 8 tháng xuống biển được chưa các mẹ? Hình như A X nhà em cũng đặt ks ở Hạ Long thì phải, Vườn Đào hay cái gì đấy em chẳng nhớ. Có địa điểm nào ăn ngon mẹ Hạ Long giới thiệu với. Thankssssssssss.
    • 413 Bài viết

• 884 Được cảm ơn

Nói như mẹ TAM đúng đấy, nên ăn nghỉ ở Bãi cháy rồi buổi tối đi xe của Tuần Châu 5k/1người (tớ không biết bấy giờ có lên giá không?) có nhiều điểm đón tại Bãi cháy hoặc đi taxi nếu túi rủng rẻng hơn. Từ Bãi cháy ra Tuần Châu chỉ có 11 km thôi. Ban ngày ở Tuần Châu rất nắng và nóng vì không có nhiều cây cối... Túm lại bạn nên đi vào buổi tối cho mát mẻ.

Đi Hạ long chủ yếu là tắm biển nên tớ không biết "thể loại 8 tháng" có ké cửa được không? Ngắm cảnh hoặc chơi trò chơi chắc cũng không thể rồi bạn nhỉ? Con tớ lớn rồi nên tớ không có kinh nghiệm đi chơi khi có trẻ nhỏ. À, hay là đến nhà tớ nấu bột nhỉ? hà hà....

Nếu mẹ nào đi HL thì nhắn tin cho tớ, tớ cho số điện thoại để nếu các bạn cần đến tớ sẵn sàng là hướng dẫn du lịch nhé! dù hướng dẫn này dở lắm, Thinhtp xuống 3 ngày còn không thèm mướn đấy (mở ngoặc: tôi không có ý đá bà đâu nhé! hì hì... đóng ngoặc)
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng rồi, nhà tớ vừa đi nghỉ ở Hạ Long về đây. Mẹ của gấu nên nghỉ ở Bãi Cháy rồi đi taxi ra Tuần Châu (khoảng 70k) chơi ở đó cả ngày cũng được rồi tối thì về Bãi Cháy nghỉ ngơi. Tắm biển ở Tuần Châu thì OK đối với trẻ nhỏ vì không có sóng, nước cũng rất sạch chứ không bẩn như ở Bãi Cháy tắm xong ngứa hết cả người không dám lội xuống lần 2. Ở Tuần Châu cũng có một chú voi với vài chú khỉ nhưng hôi khủng khiếp (tốt nhất đừng đến xem), một ngày có 3 suất xem biểu diễn cá heo và sư tử biển, xem biểu diễn cá sấu miễn phí nữa đấy nhưng Bin nhà mình thì chưa có hứng thú lắm với mấy thể loại xiếc này. Nói chung là các mẹ định đi Tuần Châu thì nên sang đầy vào ban ngày, vừa tắm biển được và vừa xem cả xiếc nữa (cái này thì mình thích hơn là con ).
    Me cu Bin
    • 863 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cốm
    Nhân tiện cho em hỏi luôn vì cuối tuần này em cũng cho Cốm đi Tuần Châu. Có nhiều chỗ chơi cho thể loại 8 tháng này không hả các mẹ? Lần trước sao con mẹ thinhtp lại bị ốm thế? Có chỗ nấu bột cho con hay là minh nên đông đá mang đi nhỉ? 8 tháng xuống biển được chưa các mẹ? Hình như A X nhà em cũng đặt ks ở Hạ Long thì phải, Vườn Đào hay cái gì đấy em chẳng nhớ. Có địa điểm nào ăn ngon mẹ Hạ Long giới thiệu với. Thankssssssssss.
    Lần đầu Cuccu đi Tuần Châu là khoảng 13-14 tháng. Trên xe thì ngủ tít, xuống xe thì thích lắm, ào luôn xuống nước. Mình thấy cho đi lúc bé nhàn hơn lúc lớn ấy, bây giờ trông nó tắm mệt lắm. Tính mình cũng không cầu kỳ ăn uống lắm, mang ít bột ăn liền, sữa, hoa quả đi. Đạm thì quá dơn giản, mẹ ăn gì con ăn đấy, cua, cá, ghẹ đều xé nhỏ dễ dàng. Nếu cẩn thận thì mang hand-blender đi. Đi chơi mà, về ăn bù. Tắm biển thì 8 tháng được quá rồi, nhiều bé còn tắm sớm hơn ấy.
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng là nếu đi Tuần Châu thì không nên ăn ở vườn Ẩm thực, vừa chán lại vừa đắt. Chỗ ngồi lại có muối nửa vì xung quanh đó hay có nhiều cây và hồ nước nhân tạo.
    Nếu bạn ở mấy khách sạn chỗ Vườn Đào thì ra ngay mấy quán ăn ở đầu phố ý, đối diện với Bưu điện. Ăn ở đó ngon, tươi, giá chấp nhận được, mỗi tội đợi hơi lâu một tý vì mấy quán đấy hay đông khách.
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha long bien nho
    ...... Thinhtp xuống 3 ngày còn không thèm mướn
    đấy (mở ngoặc: tôi không có ý đá bà đâu nhé! hì hì... đóng ngoặc)
    Hu hu bà kia, thế mà bà bảo ko "chán" tôi nữa chứ??!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cốm
    .....Có địa điểm nào ăn ngon mẹ Hạ Long giới thiệu với. Thankssssssssss.
    ăn quán ngon thì ra Thuỳ Anh -nằm ở đoạn đường mới nhìn ra biển - chỗ vườn điện ảnh đang xây dựng thì phải ??!!!- nấu ăn khá ngon, sạch sẽ. Nếu bé ăn được cháo có thể đặt ở đấy được.
    Hôm đấy mình nghỉ ở Hạ long 1 - KS ở trên sườn đồi nhìn ra vĩnh, cảnh quan khá đẹp và yên tĩnh. Nó nằm ngay cạnh KS vườn đào.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 863 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Suýt quên, đi Hạ Long đừng có bỏ qua siêu thị ốc đấy mẹ Gấu nhé! Chẹp chẹp, thèm ốc Hương, ốc đá quá HLBN ơi :4:
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Chị gái em làm trong khách sạn Vườn Đào mà. Nhưng em muốn ở một nơi thôi cho yên ổn. Cả ngày lang thang ở dưới Tuần Châu không có chỗ ăn nghỉ thì làm sao được với con Gấu.Lần trước thấy nhà Kem mút và Cá còi đi có vẻ ổn lắm mừ. Nghe các bác tả em choáng quá, kiểu này đã xấu gái mà cổ lại có sẹo thì chồng chê mất thôi.
    • 413 Bài viết

• 884 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trananhminh133
    Suýt quên, đi Hạ Long đừng có bỏ qua siêu thị ốc đấy mẹ Gấu nhé! Chẹp chẹp, thèm ốc Hương, ốc đá quá HLBN ơi :4:
    Hà hà....... HP cũng là dân biển mà lại thèm ốc à? Tớ không hứa trước nhưng nếu thứ 7 này tớ đi HP tớ mang ốc cho bạn nhé! Ốc hương ruột bé tý , ốc đá thì đắng , túm lại niềm say mê của chị em phụ nữ cũng không đủ để tớ... chẹp chẹp
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Thu Hue
    Đúng rồi, nhà tớ vừa đi nghỉ ở Hạ Long về đây. Mẹ của gấu nên nghỉ ở Bãi Cháy rồi đi taxi ra Tuần Châu (khoảng 70k) chơi ở đó cả ngày cũng được rồi tối thì về Bãi Cháy nghỉ ngơi. Tắm biển ở Tuần Châu thì OK đối với trẻ nhỏ vì không có sóng, nước cũng rất sạch chứ không bẩn như ở Bãi Cháy tắm xong ngứa hết cả người không dám lội xuống lần 2. Ở Tuần Châu cũng có một chú voi với vài chú khỉ nhưng hôi khủng khiếp (tốt nhất đừng đến xem), một ngày có 3 suất xem biểu diễn cá heo và sư tử biển, xem biểu diễn cá sấu miễn phí nữa đấy nhưng Bin nhà mình thì chưa có hứng thú lắm với mấy thể loại xiếc này. Nói chung là các mẹ định đi Tuần Châu thì nên sang đầy vào ban ngày, vừa tắm biển được và vừa xem cả xiếc nữa (cái này thì mình thích hơn là con ).
    Mà bác cho em hỏi là chơi ở Tuần Châu cả ngày thì buooir trưa chui vào đâu tránh nắng?
    • 367 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cua gau
    Chị gái em làm trong khách sạn Vườn Đào mà. Nhưng em muốn ở một nơi thôi cho yên ổn. Cả ngày lang thang ở dưới Tuần Châu không có chỗ ăn nghỉ thì làm sao được với con Gấu.Lần trước thấy nhà Kem mút và Cá còi đi có vẻ ổn lắm mừ. Nghe các bác tả em choáng quá, kiểu này đã xấu gái mà cổ lại có sẹo thì chồng chê mất thôi.
    Thảo ơi, chị mới cho Bi đi Tuần Châu về đây. Thì em cứ cho Gấu ở KS Vườn Đào "cho yên ổn đi", còn Tuần Châu thì đi vào buổi chiều tối ấy, khoảng 3 or 4PM đi xe khách or taxi từ Bãi Cháy sang Tuần Châu, cho Gấu đi bơi thoả thích (nhớ mang theo đồ ăn phụ cho Gấu: Sữa tươi, bánh trái gì đó... vì bọn nhóc xuống nước một lúc là đói đấy). Rồi cả nhà ăn tối ở đó (Hôm trước bọn chị đi theo tour, đặt ăn ở Tuần Châu có 60K/người, được lắm!) Nếu muốn có thể đặt cháo trước cho Gấu ở nhà hàng nào định ăn ấy. Rồi cho Gấu đi dạo vòng vòng, đi xem Bảo tàng cổ vật, đến 8h tối thì cho Gấu đi xem biểu diễn cá heo 50K/người (cái này chắc Gấu mê tít?!), xem biểu diễn nhạc nước... Xem xong khoảng 9 or 10 h gì đó thì rồng rắn nhau về Bãi Cháy...
    Theo chị thì chỉ nên ở đó từng ấy thời gian thì hợp lý....
    Những thời gian khác thì cho Gấu tắm ở Bãi Cháy, đi chơi ở Công viên Hoàng Gia, chợ đêm (đồ lưu niệm ở đó bán đắt lắm đấy).....
    Còn ở Bãi Cháy thì em có thể mua cháo cho Gấu ở chỗ mấy siêu thị ốc ấy, chị HLBN có chỉ cho chị Siêu thị ốc Kim Quy có cháo cá ngon lắm đấy....
    Chúc cả nhà Gấu đi chơi vui vẻ, không bị cháy nắng & nhớ chụp nhiều ảnh!
    • 863 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha long bien nho
    Hà hà....... HP cũng là dân biển mà lại thèm ốc à? Tớ không hứa trước nhưng nếu thứ 7 này tớ đi HP tớ mang ốc cho bạn nhé! Ốc hương ruột bé tý , ốc đá thì đắng , túm lại niềm say mê của chị em phụ nữ cũng không đủ để tớ... chẹp chẹp
    Đa tạ đa tạ bác! Để dành đó đi bác ơi, em ra Hạ Long ăn cho đã rồi kêu bác ra "tính tiền" :4: chứ bác cứ đi người không cho nhẹ thôi, mang sang em không biết chế biến nó phí :3:

Ôc hương ở Hải phòng ít lắm, ốc đá chỉ có ở Hạ Long thôi chị ơi!
    • 436 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Ôi trời! thèm quá cơ! Các mẹ nên dành thời gian đến đó nhé, nghe là siêu thị ốc thì có vẻ là to lắm nhưng đến nơi nó là một cửa hàng nho nhỏ, nằm trên một con phố to to với nhiều loại ốc nhỏ nhỏ, to to :4: :4: :4: :4:
    • 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

mẹ nào đi HL có điều kiện nên ra Vân đồn thích lắm đấy. Hôm đó mình ko đi được nhưng mọi người đi về kể khá nhiều đồ ăn ở đó. Như sán sùng tươi (cái này chỉ ở đây mới có thì phải), cá giò, cá song bắt ngay dưới lồng, còn mực Vân đồn thì ngon nổi tiếng đấy. Nó cách HL khoảng 50km đường bộ (đi bằng ô tô). Nghe kể mà thèm quá đi thôi!!!!! Tiếc thật đấy!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Báo cáo báo cáo, sau khi hỏi han kinh nghiệm và đặt phòng xong xuôi , nhà Gấu giờ này vẫn toạ tại gia vì đêm qua Gấu sốt
    • Mẹ Chã
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me cua gau
    Báo cáo báo cáo, sau khi hỏi han kinh nghiệm và đặt phòng xong xuôi , nhà Gấu giờ này vẫn toạ tại gia vì đêm qua Gấu sốt
    Ôi trời ơi khổ thân nhà Gấu chưa kìa, Gấu lại sốt à! Thương quá!

Lần sau cứ lẳng lặng du kích mà đi thôi nhá, đừng loa loa lên kẻo "nói tr'c bước ko qua". :3: