DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Kinh nghiệm đi Asean Resort ở Hà Tây???

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 79.3K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cuối tuần này hội tớ qđịnh đi Asean Resort ở Hà Tây. Nghe nói cũng giống như khu V-Resort ở Hòa Bình, nhưng ở đây vừa gần (35km từ Hà Nội) mà lại còn có thêm sân trượt cỏ nữa.
    Giá phòng đôi khách sạn rẻ hơn (có 280K/double), nhưng sử dụng dịch vụ lại tính phí: bơi, xông hơi,...tớ nghĩ tổng chi phí cũng thế cả
    Bạn nào đến khu này rồi thì ghi vài câu cảm nghĩ cho tớ tham khảo nhé.
    Ba là cây nến vàng+Mẹ là cây nến xanh+Con là cây nến hồng...thắp sáng 1 gia đình
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mọi người chạy đâu mất rùi...
    Ba là cây nến vàng+Mẹ là cây nến xanh+Con là cây nến hồng...thắp sáng 1 gia đình
    • 2,557 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

3 ngọn nến ơi,
    Có phải e chạy vào blog thập cẩm của chị hỏi ko nhỉ :Thinking:
    Vậy chị trả lời lun ở đây nhé!
    Chị đi rồi đợt trước khi họ khai trương khu nghỉ này.
    ưu điểm: gần HN, mới, bãi cỏ đẹp, ăn uống giá cả hợp lý
    Nhược điểm: chả có gì chơi ngoài trượt cỏ, tennis, bơi
    Nói chung là phù hợp với thanh niên.
    Nếu sang khu trượt cỏ e sẽ phải mất phí 45k/người.
    Chị chỉ đi trong ngày rồi về vì e rằng tối ở đó chả có gì chơi buồn lắm.
    E cần thông tin chi tiết thì a lô 034-7712905 nhé!
    Tuần sau nữa nhà chị lại đi đấy - 1 ngày thôi.
    Chúc vui :LoveStruc:
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 912 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom Xem bài viết
    3 ngọn nến ơi,
    Đường đi thế nào hả bác ơi.

• 2,557 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuTra Xem bài viết
    Đường đi thế nào hả bác ơi.
    Đi thẳng Láng Hòa Lạc đến ngã tư Xuân Mai - Sơn Tây thì rẽ theo hướng đi Sơn Tây.
    Đi 1 đoạn qua mấy chỗ toàn biển QC Sữa tươi và thịt thú rừng to đùng đoàng thì sẽ thấy cổng khu resort nằm ngay bên cạnh đường phía tay trái.
    À quên khi về nhớ mua sữa về nhé! :Rose:
    • 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom Xem bài viết
    3 ngọn nến ơi,
    Thank iu chi gái nhé. Ngay mai hội em lên đường..toàn thanh niên U79 chị a. Như chị nói thì chắc hội này phải kiếm bộ bài và bàn cá ngựa để tiêu thời gian.hehe..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tụi em về rồi đây.
    Nói chung là rất vui vì nhóm này toàn người ưa nhộn nhịp cả. Còn cảm nghĩ về khu Resort thế này nhé:
    - Lợi thế nhất là gần trung tâm, bọn em đi bằng taxi 7 chỗ cả đi lẫn về tính ra mất có 600K.khoảng 40km từ trung tâm Hà nội.
    - Khung cảnh: Ktruc khá đẹp từ khu nhà đón tiếp, khu quầy Bar uống nc ngoài trời, vườn 12 con giáp, khu biệt thự villa...nói chung là bắt mắt.
    - KHu vui chơi có bể bơi rộng và sạch sẽ, sân tennis, xe đạp đôi, và đặc biệtlà có sân rượt cỏ, rất đẹp. Tuy nhiên nếu thuê xe đạp đôi ở Tản đà hay V-Resort tính 30p một thì ở đây bắt tính 1h một.Mà thực tế đi chưa đầy 10p đã hết chỗ để lượn, nếu đi vào ngày đông khách thì mất nhiều lắm 20p vì còn phải luồn lách.Nên lúc trả xe mà sót cả ruột.50K đi.ve`ooooooooo
    Giá dịch vụ:
    Bơi: người lớn 30K, trẻ em 25K.
    Trượt cỏ ván trượt: 10K/1 lần
    Xe đạp đôi: 50K/1h
    Đặc biệt là tiền phòng không bao gồm bất kỳ dịch vụ nào cả.
    - Phòng ở: Xin các bác khi nào có xiền thì mới nên ở lại 2 ngày, ở khu villa trông có vẻ standard cao(55$/đêm)). Chứ bọn em ở phòng khách sạn có 280K/đêm nói là 2* nhưng ko biết cách tính * của họ thế nào.Nhà nào có trẻ em thì nên mang theo áo lạnh và quần dài vì điều hòa ở đây ko điều chỉnh đc.hic.
    - Ăn uống: Bọn e ăn đc 1 bữa, còn lại bắt taxi ra khu Láng hòa lạc ăn gà ri vừa ngon-bổ-rẻ.hàng gà Thành Luân, đc 1 anh giới thiệu là ngon nhất ở đấy.Ở Nhà nghỉ 170K/con, ở đây có 100K/con. Tụi em 6 đứa ăn bét nhè 3 con.Mọi ng nhớ ăn thêm cả cơm nếp nương nữa nhé.Thơm và dẻo..thèm quá...
    Nếu đi chơi vào ngày hè oi nóng như tụi em thì nhớ mang theo bộ bài để giết thời gian trong lúc ngoài trời quá nắng không thể ra ngoài đc.Từ 10h sáng đến 3-4g chiều.Nắng lắm lắm, ngoài sân chơi hầu như rất ít bóng mát.Túm lại nên đi vào trời thu hoặc đông.
    Nếu có quay lại em chỉ đi chơi trong ngày là hợp lý nhất. Có thời gian em đi V-resort thích hơn nhiều.
    Lại nói về phục vụ, các em ở đây đa phần ngoan hiền, tuy có khoản hóa đơn đỏ thì cứng nhắc quá.Đòi đóng 10%VAT trong khi bọn em giải thích mãi là ghi cho bọn em tổng cộng đấy là bao gồm 10% rồi.Nói mãi anh KToan vấn không hiểu (hoặc cố tình ko hiểu),cuối cùng ko cần lấy nữa thế là anh ý cười toe toét..chắc sướng quá.
    Dù sao đi cuối cùng thì yếu tố con người qddinh 2/3 sự vui vẻ của chuyến đi.Nhóm này đi đến đâu là náo nhiệt đến đấy, về đến nhà thấy ko hối tiếc gì cả.he.he.
    Có ai hỏi thêm kinh nghiệm gì thì cứ pm cho em nhé.
    Em có thể tư vấn xem chọn trc phòng nào vì giá thì đều bằng nhau cả thôi mà.
    • 2,557 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Hì hì nhà chị đi vào tiết xuân tháng 3 nên dễ chịu hơn nhiều.
    Túm lại là hợp với thanh niên e nhỉ? Chị tiên lượng là tối buồn lắm mà.
    Nếu muốn kinh tế thì nên vào đó chơi và ra ngoài ăn là đúng đấy!
    Tuần sau lại đi nhưng mà nắng thì lại muốn đổi địa điểm e gái ạ. :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi nhờ với, nếu đi một ngày thì có phải mua vé vào cửa hay thế nào không? cụ thể vào đó mình phải làm thủ tục gì hay cứ thế mua vé bơi/chơi/... thôi
    Đa tạ các bác ạ
    • 355 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Có bác nào mới đi chỗ này về không, update cho mọi người với.....
    • 2,551 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Em thấy Asean xấu mù và mà cũng đắt, chơi gì cũng charge tiền bét nhè thì thôi. Ăn uống thì tệ mà đắt, ra ngoài có mấy quán gà ri ăn còn ngon hơn trong resort, mùa này lạnh nên ko bơi được, thuê xe đạp đi vòng vòng cũng tính 50k/tiếng, trượt cỏ cũng tính tiền...
    Nên đi sáng đi chiều về luôn thôi ạ, mà cũng chả có gì cả, chỉ có các ông lên đó đánh tennis là vui thôi ạ
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ihihi, bạn chibiu sa thân mến, trượt có cũng tính tiền là đúng rồi, phải trả công thuê người kéo xe lên cho bạn khi ban trượt xuông chứ
    Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ- Vô duyên đối diện bất tương phùng
    • 355 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Em vẫn noted Asean Resort để thỉnh thoảng làm chuyến đi chơi xa trong ngày.
    • 417 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Ở ngoài Bắc khác trong Nam là có 4 mùa nên đầu tư khu vui chơi nhất là liên quan đến nước là dễ bị lỗ... Với cự ly gần và có chỗ chơi bơi cho bon trẻ cùng các bà vợ còn anh em đàn đùm tenis hay đánh bạc thì Asean Resort vẫn là lý tưởng.
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3candles Xem bài viết
    Tụi em về rồi đây.
    Nói chung là rất vui vì nhóm này toàn người ưa nhộn nhịp cả. Còn cảm nghĩ về khu Resort thế này nhé:
    - Lợi thế nhất là gần trung tâm, bọn em đi bằng taxi 7 chỗ cả đi lẫn về tính ra mất có 600K.khoảng 40km từ trung tâm Hà nội.
    - Khung cảnh: Ktruc khá đẹp từ khu nhà đón tiếp, khu quầy Bar uống nc ngoài trời, vườn 12 con giáp, khu biệt thự villa...nói chung là bắt mắt.
    - KHu vui chơi có bể bơi rộng và sạch sẽ, sân tennis, xe đạp đôi, và đặc biệtlà có sân rượt cỏ, rất đẹp. Tuy nhiên nếu thuê xe đạp đôi ở Tản đà hay V-Resort tính 30p một thì ở đây bắt tính 1h một.Mà thực tế đi chưa đầy 10p đã hết chỗ để lượn, nếu đi vào ngày đông khách thì mất nhiều lắm 20p vì còn phải luồn lách.Nên lúc trả xe mà sót cả ruột.50K đi.ve`ooooooooo
    Giá dịch vụ:
    Bơi: người lớn 30K, trẻ em 25K.
    Trượt cỏ ván trượt: 10K/1 lần
    Xe đạp đôi: 50K/1h
    Đặc biệt là tiền phòng không bao gồm bất kỳ dịch vụ nào cả.
    - Phòng ở: Xin các bác khi nào có xiền thì mới nên ở lại 2 ngày, ở khu villa trông có vẻ standard cao(55$/đêm)). Chứ bọn em ở phòng khách sạn có 280K/đêm nói là 2* nhưng ko biết cách tính * của họ thế nào.Nhà nào có trẻ em thì nên mang theo áo lạnh và quần dài vì điều hòa ở đây ko điều chỉnh đc.hic.
    - Ăn uống: Bọn e ăn đc 1 bữa, còn lại bắt taxi ra khu Láng hòa lạc ăn gà ri vừa ngon-bổ-rẻ.hàng gà Thành Luân, đc 1 anh giới thiệu là ngon nhất ở đấy.Ở Nhà nghỉ 170K/con, ở đây có 100K/con. Tụi em 6 đứa ăn bét nhè 3 con.Mọi ng nhớ ăn thêm cả cơm nếp nương nữa nhé.Thơm và dẻo..thèm quá...
    Nếu đi chơi vào ngày hè oi nóng như tụi em thì nhớ mang theo bộ bài để giết thời gian trong lúc ngoài trời quá nắng không thể ra ngoài đc.Từ 10h sáng đến 3-4g chiều.Nắng lắm lắm, ngoài sân chơi hầu như rất ít bóng mát.Túm lại nên đi vào trời thu hoặc đông.
    Nếu có quay lại em chỉ đi chơi trong ngày là hợp lý nhất. Có thời gian em đi V-resort thích hơn nhiều.
    Lại nói về phục vụ, các em ở đây đa phần ngoan hiền, tuy có khoản hóa đơn đỏ thì cứng nhắc quá.Đòi đóng 10%VAT trong khi bọn em giải thích mãi là ghi cho bọn em tổng cộng đấy là bao gồm 10% rồi.Nói mãi anh KToan vấn không hiểu (hoặc cố tình ko hiểu),cuối cùng ko cần lấy nữa thế là anh ý cười toe toét..chắc sướng quá.
    Dù sao đi cuối cùng thì yếu tố con người qddinh 2/3 sự vui vẻ của chuyến đi.Nhóm này đi đến đâu là náo nhiệt đến đấy, về đến nhà thấy ko hối tiếc gì cả.he.he.
    Có ai hỏi thêm kinh nghiệm gì thì cứ pm cho em nhé.
    Em có thể tư vấn xem chọn trc phòng nào vì giá thì đều bằng nhau cả thôi mà.

Chào bạn !
    Vợ chồng mình định khoảng đầu tháng 4 này đi choi ở đấy, chỉ có hai vợ chồng thôi. Bạn có thể tư vấn cho bọn mình về cách đi lại, thuê phòng, chơi ... được không. Hai vợ chồng mình định đi xe máy, thế có hợp lý không? à, bọn mình ở quận Ba Đình.
    Cảm ơn bạn nhé.
    • 71 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

To Nganchi:
    Bác ko hỏi em nhưng thôi em cứ mạn phép thông tin cho bác nhé
    Đi xe máy cho tiết kiệm bác ạ, vì cũng gần mà. Nếu tính từ khu Trung Hoà Nhân chính thì cũng chỉ mất 1 tiếng để đến đó thôi. Nhà bác ở Ba Đình thì chắc mất khoảng 1.5 tiếng. Thuê phòng thì bác nên gọi điện đặt trước. Có VP đại diện ở HN thì phải nhưng mà em ko có số, bác cứ gọi thẳng xuống resort luôn nha: 034.3688888 / 034.3688688. Hoặc bác book online luôn, họ sẽ gửi cho mình 1 cái email xác nhận, in ra rồi lúc nào đến đưa cho lễ tân cái tờ đấy là ok. Em chưa ở khu khách sạn nên ko biết điều kiện thế nào, nhưng nhìn bên ngoài thì cũng…xấu lắm. Hìhì. Ở khu resort thì khỏi chê rồi vì phòng đẹp lắm. Cách đây khoảng 2 năm em đi thì gía khoảng 55-65$/đêm, không biết bây giờ giá rổ dao động thê nào, nhưng chắc cũng thế thôi ạ.
    Ăn ở resort thì cũng ngon, nhưng mà hơi đắt. Nếu anh bác không ngại đi ra ngoài thì gọi lên lễ tân nói họ mang xuống cho mình cái menu rồi mình gọi về phòng ăn cũng đc. Phí phục vụ là 5%. Nhưng em nghĩ đi ăn ở ngoài thì rẻ hơn nhiều đấy ạ.
    Chơi thì có trò trượt cỏ, patin (trên cỏ), trò lăn bóng (trò này em thấy có bác chơi xong ra nôn oẹ vì chóng mặt quá, hê hê), bể bơi và sân tennis. Nếu bác ở khu resort thì bơi ko mất tiền. Tennis thì em ko biết ạ.
    I'll do my crying in the rain...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn giấc mơ trua rất nhiều.
    Mình đi hai vợ chồng thì nghỉ tại resort hay thuê nhà nghỉ bên ngoài thì rẻ hơn nhỉ. Vợ chồng mình chỉ đi để thay đổi không khí mà, hy vọng là thay đổi không khí thì dễ có em bé hơn.
    Bạn kể cho mình nghe về chuyến đi của bạn đi.
    • 71 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chị ơi ở nhà nghỉ bên ngoài thì chắc chắn là rẻ hơn rồi. Nhưng em nghĩ là điều kiện không được tốt lắm đâu. Giá phòng ở khu resort cũng cao chị nhỉ, đi 2 ngày 1 đêm thì 2 vợ chỗng cũng cỡ khoảng 1,5triệu (cả ăn). Hay chị ở khu khách sạn cũng được, em nghĩ tiêu chuẩn tương đương khoảng 2*.
    Bọn em đi Asean 2 lần, đều ở khu resort cả. Em cũng thấy hơi xót ruột nhưng bù lại phòng ốc đẹp, đằng trước đằng sau đều đẹp, chụp ảnh hoặc nằm trên ghế dài ngắm bầu trời cũng được. Hihi. Bọn em đến tầm trưa, ngủ một giấc rồi dậy đi trượt cỏ. Trò này cũng thích, nhưng trượt khoảng 3,4 lần là chán rồi. Sau đấy thì chơi trượt cỏ bằng patin. Cuối cùng là đi bơi. Bơi xong về ăn tối. Buổi tối thì ra nhà nổi ăn cũng được, vì tối nên không nhìn thấy nước sông đen mà. Hehe. Em thấy ở đấy họ làm đồ ăn ngon phết, mỗi tội chờ lâu. Nên nếu anh chị muốn ko phải chờ thì gọi lên lễ tân bảo họ nói với nhà bếp làm sớm cho mình (có nói số phòng và chọn đồ ăn luôn nha chị), rồi nói khoảng mấy h mình đi ăn. Thế thì ko phải chờ lâu. Em nghĩ buổi tối thì ăn trong resort cũng được, cũng không phải là đắt lắm, mà không phải đi ra ngoài, vì trời tối mà. Buổi tối ở đấy thì chẳng có trò gì đâu. 2 vợ chồng dắt tay nhau đi dạo vài vòng rồi về ngủ thôi.
    Check out 12h, muộn hơn đến khoảng 4h thì phải, thì sẽ charge thêm 30% tiền phòng. Tuy nhiên có thể linh động đến khoảng 1h kém, với điều kiện là chị phải gọi lên lễ tân thông báo trước.
    Em mới nhớ được đến đấy thôi.
    À, nếu ở khu resort thì buổi tối 2 vợ chồng nhớ đóng cửa, ý em là có ra ngoài 1 tí thì cũng phải đóng cửa ngay nếu ko là chuột chui vào đấy ạ. Lần trước em mở cửa ra ngoài nghe điện thoại có một tí mà chuột chui vào phòng sùng sục cả đêm sợ lắm.
    I'll do my crying in the rain...
    • 2,564 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Đây là bảng giá phòng nghỉ cho gia đình mới update ngày hôm nay ạ (mod ơi em đi sưu tầm về chứ ko phải là người của Asean rì sọt đâu ạ)

II/ Bảng giá khu phòng nghỉ Asean Resort.
    Loại phòng
    Giá trong ngày(USD) Giá qua đêm(USD)
    Phòng Double 57 75

Phòng hai giường Twin 70 86

Phòng VIP 86 115

Phòng căn biệt thự Vip 144 184

+ Giờ nhận phòng: 13h - 14h
    + Giờ trả phòng : 11h - 12h
    + Nếu quý khách ở thêm từ 12 giờ đến 17 giờ, Quý khách phải trả 50% tiền phòng
    + Sau 17 giờ : áp dụng 100% tiền phòng qua đêm
    + Nếu quý khách kê thêm giường:
    + 22 USD/ người(qua đêm) Tối đa thêm 01 người
    + 19 USD/ người(trong ng ày) Tối đa thêm 01 người
    + Quý khách dưới 6 tuổi: Miễn phí tiền phòng
    + Quý khách từ 6 – 12 tuổi: Trả 50 % (kê thêm giường)
    + Quý khách từ 13 tuổi trở lên : Tính 100 % (kê thêm giường)
    * Giá phòng qua đêm bao gồm :
    + Ăn sáng : Miễn phí(butfet tự chọn,các món ăn cổ truyền )
    + Trà và cafe trong phòng
    + Bơi, vào khu vui chơi giải trí miễn phí
    Ghi chú: Giá phòng đã bao gồm10%VAT và 5% phí dịch vụ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cute-honey; 01/04/2009 vào lúc 10:26 AM.
    • 1,134 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Đánh dấu vào 1 cái, tuần sau nữa nhà em tính lên đây chơi mà.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6