DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Khu sinh thái Đầm Long- Hà Tây, có bác nào đã đi

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 466 Trả lời

• 195 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em nghe nói có khu du lịch sinh thái ở Hà Tây cách HN khoảng 20 km tên là Đầm Long, có khu vui chơi cho bé, khung cảnh thoải mải , đẹp. Có bác nào đi rồi cho em xin tí kinh nghiệm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beech
    Em nghe nói có khu du lịch sinh thái ở Hà Tây cách HN khoảng 20 km tên là Đầm Long, có khu vui chơi cho bé, khung cảnh thoải mải , đẹp. Có bác nào đi rồi cho em xin tí kinh nghiệm.
    Bạn vào đây xem nhé.

http://www.damlong.net.tf
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Có nhà tớ đi rồi! Lúc nhà mình đi thì vẫn đang xây dựng hoàn thiện, bây giờ không biết đã xong hết chưa.

Ở đấy rất yên bình, có 1 khu "rừng" (phải cho ngoặc kép vì nó hơi nhỏ), họ thả tự do khỉ, hươu v..v chúng chạy loăng quăng - trông rất vui mắt, trẻ con thích mê. Nhìn ra xa là 1 đầm mênh mông nước - sen - cò trắng;
    Có xe đưa đi vòng quanh rừng; có xe đạp nước (như xe đạp hình con vịt ở Hồ Tây - Thủ Lệ); có bể bơi, ống trượt nước; Ngoài vườn có xích đu, có thể ngồi vắt vẻo câu cá

Có 2 nhà ăn, nấu ăn cũng tạm được, giá cả không đến nối "chém cổ"; phòng ngủ nghỉ sạch sẽ (khi nhà mình đi thì chỉ có duy nhất bọn mình ngủ lại qua đêm

Nhưng không phải cách HN 20km đâu, xa hơn thế nhiều chứ; đi qua cả suối Hai mà, có 1 đoạn đường rất xấu - bụi đất đỏ mù mịt - đi ô-tô thì OK, đi xe máy thì bẩn kinh khủng.

Nhìn chung là được; đi thay đổi không khí 1 tẹo; trẻ con nó cũng thích vì các con vật thả tự do; có thể cho khỉ / hươu ăn được; chụp ảnh với gà gô - ngỗng v,v; khi mình đi hoa sen, hoa súng nở đầy đầm (bây giờ chả biết đã nở chưa???). Dạo quanh rừng, về đi xe đạp nước, ăn thịt gà đồi, chiều ra tắm ở bể bơi, trượt nước... đi dạo lang thang qua rừng xem khỉ nhảy nhót.

Mua 1 cái vé vào cổng là bao trọn gói c. trình vui chơi bên trong rồi - không phải mua vé lẻ nữa. Nếu có trẻ con bé thì nên gọi điện trước book 1 cái phòng mà cho bọn nó nghỉ - ngủ trưa - có cho phép gọi đồ ăn mang lên phòng - ngồi điều hoà măm măm - không phải chen chúc ở nhà ăn đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

thế bạn có địa chỉ và số đt ko , cho mình với , minh cũng muốn cho bọn trẻ con đi chơi vào dịp nghỉ lễ sắp tới này.
    • 933 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

hnm than men,
    MInh thay cho nay cung khoai nhi.Ma các mẹ cũng nhiều địa cỉ vui chơi nhỉ.Than phục các mẹ thật đấy.Mình từ ngày tham gia diễn đàn thấy thông minh ra nhiều biết thêm nhiều điều ghê.
    Mẹ nó đii về thấy ổn hả.Mình sẽ đi luôn vào tuần sau đấy không đợi đến 30.4 chắc đông lắm.
    • 1,212 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Các bác đi chơi về rồi update lại tình hình xem bây giờ nó phát triển đến đâu rồi nhé, xem có còn hấp dẫn nữa không :4:
    Mẹ nó ơi, con Bông nhà tớ mới 2t thôi, cho đi theo có tiện không?
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông
    Mẹ nó ơi, con Bông nhà tớ mới 2t thôi, cho đi theo có tiện không?

Cậu ơi, cho đi vô tư, nó ngồi ô-tô suốt dọc đường vẫn sạch sẽ mà; đến nơi bọn bé bé đấy thích cho hươu với khỉ ăn lắm - chạy loăng quăng ở đường ven rừng. Huệ Anh nhà tớ đi năm ngoái cũng mới 3 tuổi mà.
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

nghe thèm quá, có điều không biết có sợ dịch cúm gà không nhỉ (vì có nhiều thú vật mà)
    • 269 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Khu này có vẻ hợp với nhu cầu của nhà mình, tuy nhiên nó cách HN 75KM cơ. Vì nhà mình chưa có xe oto nên nếu đi thì riêng tiền xe chắc cũng hết 700-800 nghìn rồi. Mình vừa gọi cho VP đại diện nhưng họ chỉ nhận khách đi theo đoàn. Bây giờ có gia đình nào chung chí hướng cùng share tiền xe thì tốt nhỉ?
    Yoga vì sức khoẻ và hạnh phúc!­
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

mình cũng muốn đi đây, chúng mình cùng rủ nhau chung tiền xe đi các mẹ, nhà mình có khả năng đi từ 6 - 10 người
    • 269 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình nhất trí, gia đình mình có 2 người lớn, 2 trẻ con. Theo mình, nếu tụ tập được đông thì đặt tour của Khu du lịch luôn, họ sẽ lo cho mình từ A đến Z, các gia đình chỉ việc nộp tiền.
    Các bác nào cùng tư tưởng lớn thì gọi điện cho mình theo số 9436971 hoặc 0915216866.
    Mai Linh
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thế tóm lại là nhà Hổ mẹ (Hay mẹ Hổ???) định đi bao giờ thế? Mình vừa mới đi, nhưng cũng muốn đi lại nữa. Mình cập nhật thông tin mình vừa mới đi tuần trước nhé:
    - Khu Đầm long rất đẹp, rộng và thoáng mát, việc xây dựng đã hoàn thiện hết nên rất sạch sẽ
    - Nhân viên nhiệt tình, chu đáo
    - Khỉ và hươu rất nhiều, đợt mình đi đang vắng nên thú vị lắm, vì bọn khỉ nó thấy ít người nên không trốn, cứ đi lại nghênh ngang đầy đường/cây, trông rất ngộ
    - Bể bơi và đạp vịt chưa hoạt động vì trời vẫn đang lạnh. Chắc 30/4 thì phải có rồi
    - Ăn uống giá cả OK, thịt thú rừng nhiều và nấu được. Tuy nhiên phải nhớ dặn là để đồ ăn nóng. Ở đấy bị cái tội nếu đoàn đông một tí là đồ ăn bày sẵn trước. Mất công chọn thịt rừng ăn cho hoành tráng mà lại bị nguội leo, mất cả ngon
    - Đầm rộng nhưng chưa thấy bạt ngàn sen súng đâu, chỉ có lác đác vài bông súng thôi, chắc vào hè thì sẽ nhiều lên
    - Chợ quê rất ngộ, mấy bà bán hàng vui tính lắm. Hôm đó VC mình được một phen cười ê răng vì các chị đấy cũng biết tếu biết đùa lắm.
    - Xe đạp xe bò đi quanh rừng thì không có nữa đâu
    Gì nữa không nhỉ? Thôi nếu nhớ gì thêm thì đăng tiếp. À quên một điều quan trọng: Nếu đi nhóm ít thì gọi thẳng lên đó đặt, nếu nhóm đông thì gọi VP HN đặt, giá phòng là 150K/đêm phòng khép kín. Nếu đông nữa (CQ...) thì có thể nhở bọn nó làm vụ đốt lửa trại, ca nhạc ngoài trời, hay ra phết). Nhìn chung chắc chắn các bé con là thích lắm!
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 243 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bác đã đi rồi cho em hỏi tí: Ở đó có bể bơi không và có sạch sẽ không để em còn chuẩn bị đồ bơi cho bọn nhỏ. Cám ơn bác nhiều.
    • 1,565 Bài viết

• 2,222 Được cảm ơn

Lần trước anh giai nhà này đi đến ĐL cùng cơ quan cũng khen lắm. Mà giá phòng như vậy là ok nhỉ nếu so với mấy quả rì zots quanh Hoà Bình, Hà Tây máy chém cắt cổ.
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo sua
    Bác đã đi rồi cho em hỏi tí: Ở đó có bể bơi không và có sạch sẽ không để em còn chuẩn bị đồ bơi cho bọn nhỏ. Cám ơn bác nhiều.
    @ Heo sua quay: Có một bể bơi bé bé, có cầu trượt như ở CV Hồ Tây, chỉ vài làn thôi, hôm trước nhà tớ ở đấy thì chưa hoạt động, chắc 30/4 thì có đấy, OX tớ báo khỉ nhiều thế này có khi tối hôm nào trời nóng mà không có người là bọn nó vào đấy bơi đấy
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 269 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình đang chờ bên VP đại diện của khu du lịch gửi báo giá và chương trình tour, khi nào có mình sẽ post lên để các mẹ tham khảo. Mình định đi dịp 30/4, một ngày hoặc 2 ngày (vụ này có thể biểu quyết nếu đông người tham gia). Các mẹ nào có nhu cầu đi cùng thì đăng ký nhé.
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigermum
    Mình đang chờ bên VP đại diện của khu du lịch gửi báo giá và chương trình tour, khi nào có mình sẽ post lên để các mẹ tham khảo. Mình định đi dịp 30/4, một ngày hoặc 2 ngày (vụ này có thể biểu quyết nếu đông người tham gia). Các mẹ nào có nhu cầu đi cùng thì đăng ký nhé.
    Thấy các mẹ bàn nhau nhà cháu thích lắm rồi. Nhà cháu vốn ít đi chơi, nếu có các mẹ đi cùng làm động cơ thì hy vọng sẽ thành hiện thực. Nhưng cũng sợ đi 30/4 đông quá. Hay các mẹ tuỳ tình hình, nếu không quá tải thì mình đi dịp đó cũng được, vì được nghỉ dài, đi về nếu mệt có thể nghỉ tiếp. Còn nếu quá tải thì đi 22-23/04 được không? Mẹ tigermum và các mẹ cho ý kiến nhé. Nhanh nhanh còn lên kế hoạch nhé.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nào xem có những mẹ nào đang muốn đi, thích đi, thèm đi và định đi nào:

1. Beech (mẹ ý mở đề tài hỏi xong rồi mất tích, chưa sủi tăm)
    2. mẹ Bống Xinh
    3. Menhimdanhda
    4. Bi & Bong (cho con đi để giao lưu và tạo cơ hội tiếp xúc nhé :3: )
    5. Me Chíp (không sợ H5N1 đâu, đi đi mẹ)
    6. Tigermum (hiện đang quyền trưởng ban tổ chức )
    7. Me Chíp (rất đông)
    8. Yenhoangle (đi nữa cho vui mẹ ạ)
    9. Heo sua
    10. Me Cuncon (3 người)

Mình nghĩ đã mất công đi thì đi 2 ngày đi, 1 ngày chả chơi được mấy, đi đường hết thời gian rồi. Bọn mình mà off được chuyến này thì vui phải biết đây.

Các mẹ xem đi ngày nào 22-23/04 hay 29-30/04 nhé.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 269 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đây là báo giá của bên Du lịch:
    -Vé vào cổng (bao gồm tham quan, vào CV nước, đi xe điện đụng, xe điện quanh rừng, du thuền, tham gia các trò chơi dân gian): 20.000/người
    - ăn: xuất 15, 20, 30 nghìn/người
    - Phòng nghỉ loại I (1 giường đơn + 1 giường đôi): 120.000/ngày, 150.000/ngày đêm
    - Phòng nghỉ loại 2 (nhà sàn, 1 giường đôi): 50.000/ngày, 80.000/ngày đêm
    - Phí tổ chức, HDV: 10.000/người
    - Xe ôtô: 16 chỗ: 1 ngày 900.000, 2 ngày 1.300.000
    28 chỗ: 1 ngày 1.500.000, 2 ngày 1.300.000

Mình tạm tính: nếu đi 1 ngày: 170.000/người (chưa tính trẻ con)
    nếu đi 2 ngày: 220.000/người
    Trên đây chỉ là tạm tính, giá cụ thể sẽ tuỳ theo nhu cầu thực tế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo mình thì nên đi 30/4 -1/5, sau đó còn có thời gian về nhà nghỉ ngơi hồi phục sức khoẻ (sau 2 ngày phục vụ bố con nhà nó).
    Nếu cả nhà nhất trí thì mỗi người giúp một chân một tay nhé (2 chân 2 tay càng tốt)