• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 387 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho em tí kinh nghiệm đi Khoang xanh Suối tiên với các bác ơi. Em sắp tổ chức cho cả phòng đi chơi . Khoang xanh Suối tiên và Thác Đa cái nào hơn các bác ơi...

Giúp em cái:Smiling:
    Hạnh phúc đâu phải mọi thứ đều hoàn hảo...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15,483 Bài viết

• 8,831 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Bon Xem bài viết
    Cho em tí kinh nghiệm đi Khoang xanh Suối tiên với các bác ơi. Em sắp tổ chức cho cả phòng đi chơi . Khoang xanh Suối tiên và Thác Đa cái nào hơn các bác ơi...

Giúp em cái:Smiling:
    Khoang Xanh Suối Tiên thích hợp cho dã ngoại gia đình vì có cả khu vui chơi cho trẻ con rất thoải mái...Gần đó còn có đồi núi cũng thích hợp cho đôi cặp giả vờ lạc lối...:Laughing::Laughing::Laughing:
    Thức ăn ở đó cũng tương đối ngon, nhất là gà rừng :LoveStruc:
    (Tớ đi đến Khoang Xanh năm 2006 nhá)
    • 509 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với, em đi Khoang Xanh lâu quá rồi nên chả biết bây giờ ở đó thế nào. Mẹ nào mới đi mách em với, ở đấy có những dịch vụ vui chơi gì dành cho trẻ em, mà cả cho người lớn nữa thì tốt quá.
    Thanx các mẹ nhiều
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có muốn lên máy "chém" thì đi Thác Đa BUồn thiu :P
    đi tắm bùn ở Khoang Xanh đã hơn nhiều ^^
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vào trang http://khoangxanh.com mà xem
    Nhưng ở đấy ưu điểm là giá cả rẻ + dịch vụ tắm bùn khỏi chê
    nhược điểm là ko có nhà ăn cao cấp nếu các mẹ muốn ăn sang
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

(17/10) Chuẩn bị 20/10, trường cho chị em đi du hí Khoang Xanh. Ừ thì cả năm được 2 ngày để thấy mình là quan trọng, sao lại không đi nhỉ! Những ngày khác không có dịp nữa đâu, phải đi ngay thôi. Thế là nô nức đăng ký, phải thuê hẳn 2 xe 45 chỗ cơ mà.

Xe tôi gồm toàn những người đúng giờ nên đi trước. Đang bon bon trên đường Láng- Hoà Lạc thì bỗng kít...kít...ít...ít... phanh khẩn cấp như bị cướp chặn đường. Mọi người dúi dụi hết vào ghế, may không ai gãy răng.

Nhìn ra sườn xe thì... ôi thôi...

Thấy tôi có cái máy ảnh lủng lẳng trên cổ, đ/c lái xe nhờ "Chụp cho tôi một kiểu!". Chắc muốn để làm bằng chứng.

May thay, không có cãi cọ gì, và chỉ một lúc sau là hai bên giảng hoà, ai đi đường nấy. Thực ra cũng không có gì đáng kể, xước sơn tí xíu, bảo hiểm sẽ trả hết ấy mà, chủ xe chả mất đồng nào đâu mà lo.

Vậy là tiếp tục. Quá may!

Cuối thu rồi nên bà con đã bắt đầu cho vụ đông. Sắp được ăn su hào, bắp cải đúng vụ rồi, không lo thuốc kích thích rau trái mùa nữa. Thích ghê.

Đi ngang qua một ngôi chùa gì đó. Tôi bấm xoạch một cái, chả kịp ngắm nghía gì nên bị dính (người và bò).

Tuy vậy nhưng vừa load lên mạng đã thấy có comment đúng một từ "Nice". Hi hi... khoái chí!

Xe chạy cần mẫn. Mọi người gà gật...

Bỗng dưng hệ thống loa trên xe sột soạt. Ai đó nói bâng quơ "Hát đấy". Và đúng là hát thật. Ca sỹ Mộng Dung cất giọng:

Em vẫn từng đợi anh...
    Ờ, Hoa sữa, Hồng Đăng. Mùa thu, hoa sữa là đúng rồi.
    Như anh từng đợi nó...
    Ơ hơ, không phải Hồng Đăng rồi. Thậm chí ông mà nghe chắc xỉu luôn.
    Như nó từng đợi thằng kia
    Như thằng kia mong con ấy...
    Úi giờ, cười, cười tưởng rách mép. Kêu "Tiếp đi!" nhưng hết vốn rồi. Chế nhạc đâu có đơn giản mà cứ tiếp tiếp mãi được. Thế là đủ. Cũng đến tình tay năm rồi còn gì, hơn hẳn phim Hàn Quốc cùng lắm cũng mới chỉ tay tư.

Chuyển chủ đề, vẫn ca sỹ Mộng Dung:
    Ai đã là đàn bà
    Vẫn thường muốn làm đàn ông
    Nhưng ai đã là đàn ông
    không bao giờ muốn làm đàn bà...
    Lại cười đổ nghiêng đổ ngả. Đúng chủ đề 20/10 đấy, nhưng nhạy cảm quá. Phạm huý! Phạm huý! Tôi có thể "chi viện" tiếp phần sau, nhưng thôi, dẫu không có anh em ở đây thì cũng không nên đề cập tới vấn đề "chính trị giới".

Loa im. Mọi người giục. Kim Quế xông lên nắm chính quyền, chết quên, nắm micro, làm ca sỹ Mộng Quế, hát một lúc liền tù tì mấy bài, nào là "khúc nhạc đêm nay dùng nhịp đệm bằng chày", rồi lại "anh chiến sỹ đi qua khu rừng vắng"... Hát cao vút, hay, nhưng không có cái để cười.

Mọi người gọi "Vân Chi! Vân Chi đâu!". Vâng, thì ca sỹ Mộng Chi đây:

Cháu lên ba, cháu đi mẫu giáo
    Xời! Tưởng gì, bài trẻ con đâu phải đã dễ cười.
    Cô yêu cháu vì có ba đón về
    A ha, có cái gì đó hay ho rồi đây!
    Ba đón về lại về nhà cô giáo
    Chơi nhà cô giáo 3 ngày sau mới về
    Là lá la la, là là lá la la...
    Ối giời ơi! Cười chết mất. "Lại đi! Lại đi!". Uhm, lại để tranh thủ nhẩm chứ gì? Ừ thì lại!

Cả xe hoà theo "Là lá la la, là là lá la la..." rồi thì kha kha kha, hí hí hí, he he he... ầm ĩ.

Không ai còn bài gì nữa nên đành tắt mic. Để rồi mãi lâu sau, lúc sắp đến nơi, thấy rừng núi xanh rì, nàng Quế nhà ta mới nhớ ra, đành ngồi hát một mình:
    En đi lên rừng con voi phải tránh
    Con voi không tránh em dẫm nó què
    Úi giời thua em Quế rồi. Chắc từ nay phải tránh xa.

Khoang Xanh có một "hệ thống thuỷ nông" (có lẽ là "hệ thốgn thuỷ sơn") các thác nước lớn nhỏ đủ kiểu buông từ trên đỉnh núi xuống. Rất nhiều tầng thác...

Tầng thứ nhất

Tầng thứ hai

Đến đây thì có trạm nghỉ chân, gồm nhà sàn hội họp, nhà hàng... hội ẩm thực và sân khấu ngoài trời có một hòn non bộ rất điệu.

Kim Tuyến và ái nữ của đ/c hiệu trưởng.

Mọi người hạ trại luôn ở đây. Rồi thì đã xảy ra sự phân hoá lớn trong nội bộ đoàn: Ai hăng hái leo trèo thì xắn quần leo tiếp lên ngọn thác; ai thích nghỉ ngơi thì cứ việc ngồi đó, khỏi đi đâu cho mệt.

Chỗ này nước đọng thành hồ thơ mộng ra phết. Không thể sánh với Hồ Than Thở nên tạm gọi là Hồ Thở Dài (!!!)

Hồ này tràn nước mênh mang xuống Hồ... Nín Thở. Tầng trên lại có Hồ... Thở Dốc thả nước xuống Hồ Thở Dài.

Các chị em sau một hồi leo trèo thở dốc thì ngồi thở dài và nín thở để chụp ảnh.

Đây là tầng thứ mấy rồi không nhớ nữa. Tôi lồm cồm leo lên đây bằng cả 4 chân, bị đội bạn chộp mấy kiểu mà dù có bị dí dao vào cổ cũng không thể hở cho ai nhìn thấy, để được chụp một kiểu như thế này.

Rồi leo tiếp...

Vừa chụp kiểu này thì thấy dưới chân có một hội đang vầy...

Liền hăm hở trèo xuống. Bị chúng té nước như tưới cây.

May mà đã gửi máy ảnh trên bờ chứ không thì... vứt.

Mình chụp cho chúng thì đẹp thế này...

Đến lượt chúng chụp cho mình thì cứ nhằm lúc sơ hở là chộp. Không rõ đây là động tác kỳ quặc gì!?

Chụp dưới nước chán lại chụp trên bờ...

Thác đổ xuống đầu nên bố cục hỏng, may được cái là người xinh kéo lại (Ôi ôi, xấu hổ quá!)

Vừa định leo tiếp thì thấy một hội phía trên đang hạ sơn.

Hoá ra đã đến giờ hẹn ăn trưa. Đành quay xuống.

Sân nhà hàng có dàn hoa giấy trên cả tuyệt vời nên thi nhau chụp mọi góc, dù trời nóng như rang, cây cối im lìm không hề động cựa vì đang ảnh hưởng của áp thấp ở đâu đó.

Bữa trưa thịnh soạn với các món đặc sản đặc trưng vùng núi, gồm:
    1. Gà đồi, hàng ngày bốn lần sáng trưa chiều tối leo lên đỉnh thác kiếm ăn nên săn chắc như vận động viên leo núi;
    2. Nai nướng, cần đổi tên thành "Lai nuớng" vì chắc nó là con lai... rai, chỉ hợp để lai rai chứ ăn tức thì thì không nổi (cũng dai không kém anh bạn gà đồi);
    Còn có ếch tẩm bột với những gì nữa, quên rồi, vì cũng bình thường, không ấn tượng bằng hai món vừa rồi. Ăn xong có cơm lam, mỗi người hai ống mang về làm quà.
    Công đoàn chuẩn bị cho chị em thì chu đáo, nhưng dịch vụ của nhà hàng thì chưa được... chu đáo.

Ăn xong chị em được phát vé đii tắm bùn. Đúng là "ăn no tắm mát..." chỉ có vế thứ hai bị thiếu. Những người ưa khám phá hí hớn rủ nhau đi tắm. Mấy người kém tắm (có đ/c Chi, hic) ngồi lại, rồi chui vào nhà sàn hội trường... ngủ trộm qua buỏi trưa, đến tận lúc mất điện, nóng như rang mới chịu chui ra.

Tiếc là ban sáng chưa kịp lên đến ngọn nguồn, tôi lại xách máy bò lên lần nữa. Dốc ngược, toàn đá là đá, chỉ sợ máy va vào thì thôi rồi. Tuy không đủ thời gian lên tận đỉnh nhưng chụp thêm được bao nhiêu là ảnh, chỉ đưa 2 kiểu này làm ví dụ thôi.

Tóm lại là như vậy. Muộn quá rồi, mà gõ cậm cạnh 2 ngày nay chưa xong nên đành dừng ở đây thôi.

Cuối cùng, để cho có khí thế, xin giới thiệu mấy cô người mẫu nhà tôi.

Người mẫu mắt lừ.

Người mẫu bốn mắt.

Người mẫu mắt tít.

Ui cha, mệt hơn cả lúc leo núi. Đi ngủ thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,273 Bài viết

• 5,908 Được cảm ơn

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mùng 8/3 này có chị em nào đi Khoang Xanh chơi thì nhớ mà đạt phòng trước, mấy này lễ này đi đâu cũng hết phòng đấy.
    Trời HN lạnh rồi, lên đó tắm nước khoáng nóng ( nhất là đi tắm bùn nóng ) thì tuyệt rooling:
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lên mạng tìm mãi chẳng thấy bạn nào đăng tin về các dịch vụ, chi phí trên đó để cân đối tài chính đi chơi. hehe.Nên hôm nay, sau một cuộc hành trình đi Khoang xanh - Suối tiên về, tôi viết lên để các bạn tham khảo. Chúng tôi đi chơi vào cuối tuần nên đông, lúc đến nơi là 5h chiều, đi thẳng vào khu du lịch hỏi phòng nhưng hết mất phòng rùi, giá vé vào cổng là 70k/người, giá thuê phòng trong khu du lịch ngày thường là 280k/phòng..hix đến chậm chân nên phải lang thang ra ngoài tìm phòng. Đi ngược lại ra ngoài đường lớn (cách khu du lịch khoảng 8km, chỗ cổng vào xã Vân Hoà í) chúng tôi uống nước ở quán ven đường để dò hỏi xem giá thuê phòng thế nào và có nhà nghỉ nào chất lượng.Lúc đầu cô bé bán hàng ở quán bảo giá thuê phòng khoảng 350-400k/phòng làm tôi thấy choáng. Nhưng sau đó có 1 anh chỉ chúng tôi sang nhà nghỉ Đức Thịnh (ngay lối rẽ vào xã Vân Hoà của khu du lịch), giá thuê phòng ở đó có 120k/phòng/đêm, phòng chất lượng mà đầy đủ tiện nghi, sạch sẽ mà nhân viên phục vụ cũng được.vì nhà nghỉ ấy mới xây mà. Các bạn nào mà đi chơi qua đêm ở đó mà ko thuê được phòng ở trong khu đô thị có thể ra ngoài khu đó thuê. Số điện thoại của nhà nghỉ í 043.396.9139. Nhưng các bạn nên trực tiếp vào thuê chứ gọi điện sợ người ra tưởng trêu họ nên ko trả lời hoặc bảo hết phòng đấy (Tớ cũng bị trường hợp í mà). Còn đồ ăn ở đó cũng được, bọn tớ ăn ở nhà hàng Tuấn Xuyên, cách chỗ nhà nghỉ Đức Thịnh khoảng 300m, ở đó có món cháo lươn ngon tuyệt các bạn àh....hi. Tớ chia sẻ kinh nghiệm với các bạn chút. Nói chung tớ thấy lên đó chơi cũng ổn, thích hợp cho đi cả nhóm người đông đông, đặc biệt là các bạn trẻ...Chúc các bạn có kỳ nghỉ vui vẻ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 332 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hairoty Xem bài viết
    Lên mạng tìm mãi chẳng thấy bạn nào đăng tin về các dịch vụ, chi phí trên đó để cân đối tài chính đi chơi. hehe.Nên hôm nay, sau một cuộc hành trình đi Khoang xanh - Suối tiên về, tôi viết lên để các bạn tham khảo. Chúng tôi đi chơi vào cuối tuần nên đông, lúc đến nơi là 5h chiều, đi thẳng vào khu du lịch hỏi phòng nhưng hết mất phòng rùi, giá vé vào cổng là 70k/người, giá thuê phòng trong khu du lịch ngày thường là 280k/phòng..hix đến chậm chân nên phải lang thang ra ngoài tìm phòng. Đi ngược lại ra ngoài đường lớn (cách khu du lịch khoảng 8km, chỗ cổng vào xã Vân Hoà í) chúng tôi uống nước ở quán ven đường để dò hỏi xem giá thuê phòng thế nào và có nhà nghỉ nào chất lượng.Lúc đầu cô bé bán hàng ở quán bảo giá thuê phòng khoảng 350-400k/phòng làm tôi thấy choáng. Nhưng sau đó có 1 anh chỉ chúng tôi sang nhà nghỉ Đức Thịnh (ngay lối rẽ vào xã Vân Hoà của khu du lịch), giá thuê phòng ở đó có 120k/phòng/đêm, phòng chất lượng mà đầy đủ tiện nghi, sạch sẽ mà nhân viên phục vụ cũng được.vì nhà nghỉ ấy mới xây mà. Các bạn nào mà đi chơi qua đêm ở đó mà ko thuê được phòng ở trong khu đô thị có thể ra ngoài khu đó thuê. Số điện thoại của nhà nghỉ í 043.396.9139. Nhưng các bạn nên trực tiếp vào thuê chứ gọi điện sợ người ra tưởng trêu họ nên ko trả lời hoặc bảo hết phòng đấy (Tớ cũng bị trường hợp í mà). Còn đồ ăn ở đó cũng được, bọn tớ ăn ở nhà hàng Tuấn Xuyên, cách chỗ nhà nghỉ Đức Thịnh khoảng 300m, ở đó có món cháo lươn ngon tuyệt các bạn àh....hi. Tớ chia sẻ kinh nghiệm với các bạn chút. Nói chung tớ thấy lên đó chơi cũng ổn, thích hợp cho đi cả nhóm người đông đông, đặc biệt là các bạn trẻ...Chúc các bạn có kỳ nghỉ vui vẻ.
    thế chi phí tắm bùn và ăn uống trong Khoang xanh thế nào ạ?
    • 2,027 Bài viết

• 1,294 Được cảm ơn

Khoản ăn uống thì có thực đơn rõ ràng. Giá cho đồ ăn theo đánh giá của em là không cao.

Vé tắm bùn thì có 2 loại: 1 loại 80k và 1 loại 150k.
    • 265 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solomona Xem bài viết
    thế chi phí tắm bùn và ăn uống trong Khoang xanh thế nào ạ?
    Tớ vừa đi về đây, nhà có trẻ nhỏ + người già nên chỉ đi tắm khoáng nóng + tắm bùn ... trọn gói 150k/người lớn, 60k/trẻ em. Đồ ăn ở đó rẻ thôi nên khỏi lăn tăn nhé. Nhà tớ bồ kết địa điểm này rồi, sẽ quay lại nữa vì chưa đi chơi đc nhiều. À vé vào cửa 70k/người.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mà mình nghĩ sắp đến ngày 2-9 rùi, các bạn mà đi lên vùng Sơn Tây chơi cũng nên chú ý nhà hàng HÒA LẠC VIÊN, để ko phải ấm ức như gđ mình, và cũng nên phản ảnh lại để mọi ng cùng biết, chỉ cần mọi ng cùng đồng lòng thì những nhà hàng làm ăn bậy bạ ntn sẽ ko còn tồn tại nữa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khoang xanh - suối tiên cũng nhiều trò hay lắm
    • 2,027 Bài viết

• 1,294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyen.khampha Xem bài viết
    Khoang xanh - suối tiên cũng nhiều trò hay lắm
    Năm nào em cũng đến vài ba lần, còn làm cả teambuilding với cho các bé thăm trang trại thỏ, dê nữa, hi.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình thì bây giờ lên đi khoang xanh vì ở đó cái gì cũng có rất hợp cho đi du lịch ngắn ngày
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khoang xanh có chỗ nướng thịt cho những ng muốn đi dã ngoại k nhỉ?nhà m định đi nhưng muốn mang thịt lên nướng k biết thế nào?bác nào biết bảo e với
    • 204 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

kéo topic này lên để các mẹ tiếp tục vào chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng để làm gì em biết không???... để gió cuốn đi...
    • 204 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

không có mẹ nào vào chia sẻ gì nhỉ?
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng để làm gì em biết không???... để gió cuốn đi...
    • 58 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cảnh báo mọi người nếu chịu được xông hơi ( tức là phòng ở không có điều hòa) thì hãy đi Khoang Xanh. Đoàn nhà mình 11 phòng, cuối tuần rồi vừa (31/5 và 1/6) bị CÁT CẦU GIAO ĐIỀU HÒA phòng ở, mà không ai giải thích hay xin lỗi đâu nhé ! Báo 3 lần không thấy ai nói gì, đến lúc gần về mới biết là họ cắt hết cầu giao điện điều hòa ở đằng sau phòng ở. Chán kinh vì dịch vụ " củ chuối " !!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2