DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

khi máy bay có được gửi rượu không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.8K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

chả là mai anh trai và chị dâu em đi Đà Lạt chơi. Có ít rượu san lùng ngon (tầm 10 chai) mang vào cho bạn. Em ko bít là đi máy bay kí gửi hành lí họ có cho mang đi không. có mẹ nào là hàng không hay đã từng đi thì tư vấn em nhé
    Em cảm ơn ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hangchubby Xem bài viết
    chả là mai anh trai và chị dâu em đi Đà Lạt chơi. Có ít rượu san lùng ngon (tầm 10 chai) mang vào cho bạn. Em ko bít là đi máy bay kí gửi hành lí họ có cho mang đi không. có mẹ nào là hàng không hay đã từng đi thì tư vấn em nhé
    Em cảm ơn ạ
    Em là người đi máy bay cũng được coi là nhiều nên có thể tư vấn cho chị như thế này. Về qui định thì tùy từng hãng hàng không cho phép mang theo bao nhiêu lít chất lỏng, ví dụ như của Nga thì em được biết là không quá 3 lít, nhưng thực tế thì mang vô tư, em đi lần nào cũng mang tầm chục lít,hihi. Thế nên chị cứ mang thoải mái thôi, nhưng có một điều bắt buộc là tất cả số rượu đó chị phải để ở hành lý gửi và tuyệt đối không được để ở hành lý xách tay. Nếu mang theo xách tay thì khi đến cửa kiểm tra, an ninh sân bay cũng phát hiện ra và mình phải đành vứt đi thôi.
    ЛЮБОВЬ К РОДИНЕ НАЧИНАЕТСЯ С СЕМЬИ !!
    TÌNH YÊU VỚI TỔ QUỐC BẮT NGUỒN TỪ TÌNH YÊU VỚI GIA ĐÌNH !!:Rose::Rose::Rose:
    Dương Đức Hà - MAI - Matxcơva
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

mang thoải mái bạn à (tổng trọng lượng không quá 20kg cho mỗi người), bạn phải đóng hộp chắc chắn và gửi theo đường hành lý ký gửi, không thể xách tay được vì quy định hàng không về chất lỏng xách tay rất nghiêm ngặt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 28/04/2010 vào lúc 01:46 PM.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

em cũng bít cái khoản nước nôi là ko được mang lên máy bay theo kiểu xách tay nhưng rượu thì đúng là chịu. Hix. Hum nay 2 bác đó đã lên máy bay và vào tới Đà Lạt an toàn kèm số rượu đó ^^

Em cảm ơn mọi n đã trả lời giùm em. Em đi có 2 lần mà toàn đi business nên chẳng có hành lý mấy. hehe
    Sống trên đời phải có một tấm lòng....để gió cuốn đi
    • 126 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hangchubby Xem bài viết
    em cũng bít cái khoản nước nôi là ko được mang lên máy bay theo kiểu xách tay nhưng rượu thì đúng là chịu. Hix. Hum nay 2 bác đó đã lên máy bay và vào tới Đà Lạt an toàn kèm số rượu đó ^^

Em cảm ơn mọi n đã trả lời giùm em. Em đi có 2 lần mà toàn đi business nên chẳng có hành lý mấy. hehe
    Rượu, bia, sữa thì gửi hành lý ký gửi. Vịt Quay xách tay luôn:Laughing: (không cho xách nước chấm)