DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Hỏi xe khách Đà Lạt - TP Hồ Chí Minh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.6K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 650 Bài viết

• 2,422 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với, mình định đi máy bay HN-ĐL sau đó đi ô tô từ Đà lạt vào TP HCM (giường nằm, chuyến ban đêm). Mình đang lăn tăn không biết nên chọn xe của hãng nào, hình như có xe của Phương Trang nhưng mình cũng đọc thấy nhiều người chê xe của hãng này. Các bạn có kinh nghiệm thì chia sẻ với mình nhé (xe của hãng nào, nên đi lúc mấy giờ thì hợp lý). Mình cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị hãy đi thử xe của thành bưởi đi,em đi DL toàn đi xe đó,có rất nhiều chuyến nhưng chị nên đi vào buổi sáng sớm cho khỏe.còn xe của phương trang mặc dù không đẹp nhưng được cái là xe dừng chỗ ăn cơm ngon,
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan72 Xem bài viết
    Cho mình hỏi với, mình định đi máy bay HN-ĐL sau đó đi ô tô từ Đà lạt vào TP HCM (giường nằm, chuyến ban đêm). Mình đang lăn tăn không biết nên chọn xe của hãng nào, hình như có xe của Phương Trang nhưng mình cũng đọc thấy nhiều người chê xe của hãng này. Các bạn có kinh nghiệm thì chia sẻ với mình nhé (xe của hãng nào, nên đi lúc mấy giờ thì hợp lý). Mình cảm ơn nhiều.
    hiện tại thì xe giươngg nằm ở đà lạt chỉ có Thành Bưởi có xe đi DL-SG-DL,còn không đi giường nằm thì bạn nên đi Phương Trang cónhhânn viên phục vụ trên xe luôn,theo mình bạn nên đi tầm 12h-1h sáng,đến SG là 6h-7h sáng là vừa,từ DL-SG là 7 tiếng đồng hồ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,122 Bài viết

• 1,843 Được cảm ơn

Oh, bạn cũng có thể hỏi mua vé của Sinhcafe xem sao? Cũng có văn phòng ở Khách sạn Trung Cang - Bùi thị xuân, Đà lạt. Mình đợt vừa rồi toàn đi xe nhà đấy, xe Phương trang trong đấy cũng mạnh
    • 705 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mấy tháng trước vào ĐL mình cũng về TPHCM bằng xe bus. Hồi đấy tham khảo ý kiến nhiều người, thấy tuyến ĐL-HCM có xe của 2 hãng Phương Trang và Thành Bưởi là tốt nhất, bọn mình chọn đi xe của Thành Bưởi vì hãng này hay làm từ thiện. Mình thấy xe của Thành Bưởi rất ok, tài xế tay lái tốt, lễ tân phụ xe đều nice cả, nói chung là ổn.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm một ngày nữa để yêu thương ...
    • 650 Bài viết

• 2,422 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhiều, cho mình hỏi thêm với: muốn đặt chỗ tốt ở trên xe (ví dụ như nằm tầng dưới, ngồi ghế phía bên trên...) thì thế nào nhỉ? Mà giường nằm của Thanh bưởi so với ghế ngồi thì có thoải mái hơn nhiều không mọi người nhỉ (giá cả mình thấy cũng gần gần tương đương mà)
    • 2,551 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

mình chưa đi giường nằm của thành bưởi bao giờ nhưng đã đi xe ban ngày của cả PT và TB, chỉ là ngồi thôi nhưng mà tớ đi thấy rất hài lòng với cả 2 hãng này. PT thì dừng ở đèo bảo lộc để ăn uống nghỉ ngơi khoảng 30p
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan72 Xem bài viết
    Cảm ơn mọi người nhiều, cho mình hỏi thêm với: muốn đặt chỗ tốt ở trên xe (ví dụ như nằm tầng dưới, ngồi ghế phía bên trên...) thì thế nào nhỉ? Mà giường nằm của Thanh bưởi so với ghế ngồi thì có thoải mái hơn nhiều không mọi người nhỉ (giá cả mình thấy cũng gần gần tương đương mà)
    xe Thành Bưởi chỉ có xe ghế nằm, 1 tầng chứ không phải 2 tầng giống xe giường nằm. Ghế nằm giống như ghế bình thường nhưng to hơn, ngả ra sau sâu hơn. Muốn đặt chỗ tốt chỉ cần điện thoại đặt chỗ sớm và nói yêu cầu của mình la ok.
    Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanmay Xem bài viết
    xe Thành Bưởi chỉ có xe ghế nằm, 1 tầng chứ không phải 2 tầng giống xe giường nằm. Ghế nằm giống như ghế bình thường nhưng to hơn, ngả ra sau sâu hơn. Muốn đặt chỗ tốt chỉ cần điện thoại đặt chỗ sớm và nói yêu cầu của mình la ok.
    Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
    chính xác đó bạn,gọi điện đặt trước thì có chỗ như mình muốn ngay sđtThành Bười Đà Lạt :0633.837838