DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Hỏi về địa điểm đi du lịch gần Hà Nội, từ 1-2 ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người ơi, sắp tới em và người yêu muốn đi du lịch ở địa điểm gần Hà Nội, trong 1-2 ngày cuối tuần. Bọn em đều là sinh viên nên muốn đi nơi nào đẹp mà kinh tế một tẹo. Phương tiện đi lại thì xe máy hay xe khách đều ok, mọi người tư vấn giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 92 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Chị bỏ phiếu cho Tam Đảo năm nào v.c chị cũng đôi ba lần đi... Đi bằng xe máy,chị k nhớ là cung đường nào ( dùng bản đồ trên đt) nhưng đường làng thích lắm,đi vào mùa lúa chín thích nữa ... Lên ăn gà nướng,rau xu xu xào,đêm se se lạnh,vắng vẻ...
    .........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể tới Khu nghỉ dưỡng Văn Minh- yên bình mà các món ăn lại ngon và giá cả hợp lý nữa....
    Cách HN chỉ khoảng 20km, đường đi thuận tiện, là điểm cuối cùng của bến xe bus 37 ( Giáp bát- Chúc Sơn) nên có thể đi = nhiều loại phương tiện đều thuận tiện bạn ah!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

2 ngày 1 đêm quá lý tưởng để đi Thung Nhai Mộc Châu đi bạn, tham quan Vịnh Hạ Long trên cạn ở Hòa Bình cũng đẹp mà.)
    • 295 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Đi Khoang xanh tắm bùn hihi. thích nhất mà giá cả cũng ko quá mắc mà
    Ngày mai,em là cô dâu mới
    Ngày mai,em mặc chiếc áo dài theo chồng
    Ngày mai,em cười thật hạnh phúc
    Ngày mai,em được ở bên người mà em yêu
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy bạn nên đi ĐỒng Mô, có khu Sơn tinh camp ấy. Chỗ đấy khí hậu mát mẻ, có nhiều các hoạt động vui chơi như chèo thuyền, đu dây, cắm trại, đi rừng... vé có 30K à. Mình có đi mấy lần thấy cũng ok phết. Bạn vào tham khảo xem !
    • 280 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Không biết quanh Hà Nội có khu nào rộng rãi thoải mái cho các hoạt động tập thể không nhỉ? Ba Vì với mấy khu trên Sơn Tây nhóm bạn của mình đi hết rồi. Tháng 8 này bọn mình cũng chuẩn bị đi nhưng chưa có địa điểm
    • 247 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namwhore Xem bài viết
    Không biết quanh Hà Nội có khu nào rộng rãi thoải mái cho các hoạt động tập thể không nhỉ? Ba Vì với mấy khu trên Sơn Tây nhóm bạn của mình đi hết rồi. Tháng 8 này bọn mình cũng chuẩn bị đi nhưng chưa có địa điểm
    Có thêm "Ba Vì Sunny Garden".
    Thu Nhàn
    • 285 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namwhore Xem bài viết
    Bọn mình vừa tổ chức họp lớp ở khu du lịch Đảo Ngọc Xanh xong, nói chung ở đấy họ mới khai trương tháng 6/2013 nên cơ sở vật chất còn mới. Nhưng nhiều chỗ chưa được hoàn thiện xong nên trông có vẻ hơi buồn tẻ. Nhưng mình thích nhất ở đấy không thu tiền vé vào cửa, vào đến nơi sử dụng dịch vụ nào thì trả tiền dịch vụ đó. Mình thấy như thế phù hợp cho việc tổ chức họp lớp, họp nhóm có nhu cầu đi chơi xa. Ở đó có 2 bể tắm khoáng nóng và lạnh rất sạch sẽ và tiện nghi. Bọn mình vào tắm khoáng xong ra nhà hàng Dũng Râu ở thị trấn Thanh Thuỷ ăn. Quán này có mấy cái nhà sàn rộng, mà nấu ăn cũng ngon. Bọn mình đi hôm CN tuần vừa rồi quán ăn đông quá, lại ra ăn muộn nên không còn rau, ăn gần xong thì mới có mấy đĩa bắp cải luộc. Tóm lại ăn được nhưng giá cả cũng không phải là rẻ.
    • 48 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mùa này nóng nực mình nghĩ lên hồ Núi Cốc trên Thái Nguyên hoặc Tam Đảo là tuyệt vời nhất vừa gần ko khí lại mát.Hai địa điểm này thực ra cũng ko có nhiều cái vui chơi giải trí nhưng được cái ko khí mát mẻ gần thiên nhiên đi dạo mát ngắm cảnh.Đi 2 ngày 1 đêm là đẹp
    • 110 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Check cái Sontinh Camp cũng ổn đấy em. Không thì ngó cái Thung Nai (Hòa Bình) kết hợp với vào xem cái bảo tàng Mường (trên đường đi) cũng ổn. Ngủ bản ngủ biếc cũng vui đáo để.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các trường và các công ty hay đi lên khu Đồng Mô để training, để họp lớp, để tổ chức hội trại, teambuilding. Rộng thoải mái cho vài nghìn người cũng được, cảnh đẹp. Bạn vào tham khảo khu Sơn Tinh Camp xem.
    Chúc cả nhà vui !_!