DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Hỏi kinh nghiệm khi đi du lịch Đà Nẵng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 74K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Gia đình em chuẩn bị đi nghỉ mát tại Đà Nẵng. Em muốn hỏi mẹ nào ở Đà Nẵng hoặc ai đã đi Đà Nẵng rồi thì chỉ bảo cho chút kinh nghiệm. Dự kiến em ở tại khách sạn ở bờ biển Mỹ Khê.
    Muốn hỏi các bác xem địa chỉ các nơi ăn uống, vui chơi trong thành phố và các điểm lân cận. Mình chỉ đọc trên web nên cũng chưa định hình được.
    Từ biển Mỹ Khê đi Hội An khoảng bao nhiêu cây các mẹ nhỉ? Vào Hội An nên đi đâu, xem gì. Từ Mỹ Khê đi xuống biển Non Nước có xa không? Có thể thuê xe máy đi được không?
    Nhờ các mẹ giúp nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Một số kinh nghiệm khi đi du lịch,

Hè về, sau những tháng ngày làm việc căng thẳng, và muốn trốn cái nóng bức ngột ngạt của phố xá thành thị, lại muốn thưởng cho lũ trẻ một kỳ nghỉ hè bổ ích và lý thú, chúng ta thường nghĩ tới phải đi đâu đó, xả hơi tí, thư giãn tí, chiều chuộng và chăm sóc gia đinh hơn một tí, đi DU LỊCH. Mùa hè...

• kinh nghiệm khi đi nha trang -đà lạt

hôm 1/9 vừa rồi nhà mình đi nha trang chơi mình có 1 số kinh nghiệm muốn chia sẻ ,vì mình đi lần này là lần thứ 3 rồi. 1/khi ra NT nên đi ngày thường tốt nhất là trong khoảng time từ tháng 10->12 NT thường ko bị bão đi vào mùa này giá phòng rẻ đi thoải mài ko lo cháy vé ,cháy phòng, khoảng T10 là...

• 6 khu nghỉ dưỡng tuyệt vời ở Mũi Né không nên bỏ qua

Mũi Né được mệnh danh là "thủ đô resort" với nhiều khu nghỉ dưỡng cao cấp mang tầm vóc quốc tế...

• Khám phá các kỳ quan của Vincom Mega Mall Royal City

Là thành phố của kiến trúc và nghệ thuật, tại Vincom Mega Mall Royal City, bạn sẽ có dịp du lịch...

• Khám phá vẻ đẹp thơ mộng của Tràng An (Ninh Bình)

Tràng An vốn được gọi là thành Nam của kinh đô Hoa Lư xưa, nay là cố đô Hoa Lư. Với những dãy núi...

• 152 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathucuacon Xem bài viết
    Chào cả nhà
    Gia đình em chuẩn bị đi nghỉ mát tại Đà Nẵng. Em muốn hỏi mẹ nào ở Đà Nẵng hoặc ai đã đi Đà Nẵng rồi thì chỉ bảo cho chút kinh nghiệm. Dự kiến em ở tại khách sạn ở bờ biển Mỹ Khê.
    Muốn hỏi các bác xem địa chỉ các nơi ăn uống, vui chơi trong thành phố và các điểm lân cận. Mình chỉ đọc trên web nên cũng chưa định hình được.
    Từ biển Mỹ Khê đi Hội An khoảng bao nhiêu cây các mẹ nhỉ? Vào Hội An nên đi đâu, xem gì. Từ Mỹ Khê đi xuống biển Non Nước có xa không? Có thể thuê xe máy đi được không?
    Nhờ các mẹ giúp nhé.
    Ăn chơi thì ở đâu có du khách thì ở đó ko thiếu gì các dịch vụ kèm theo.Từ Mỹ Khê đi Non nước khoảng 15-20km; đi Hội An khoảng gần 50km. Thăm Hội An là thăm phố cổ Hội An, nếu thích Shopping thì mang nhiều tiền đi sắm quần áo ở đó họ may cũng được. Còn xung quanh đó thì có thể thăm: Ngũ Hành Sơn; thăm thánh địa Mỹ Sơn; thuê thuyền đi thăm mấy làng nghề trên sông Thu Bồn (thuyền trên sông Thu Bồn có mắt các bác ạ rooling: ).
    ĐI lại thuê xe máy đi là "ngon bỏ rẻ nhất".
    Chúc bác đi vui vẻ nhé. Có gì hay thì chia sẻ nha!
    • 211 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Ở KS Mỹ Khê thì còn gì bằng, lúc này ĐN đang mùa hè nên đi biển là thú vị nhất. Sáng sớm mở cửa sổ ra là nhìn thấy biển, buổi tối ra biển ngắm trăng thì kô còn gì bằng, cho nên bạn lựa thời điểm có trăng để đi.:RaisedEye
    Dọc đường biển có rất nhiều nhà hàng hải sản, muốn sang thì vô NH Mỹ hạnh, còn kô thì xuống dưới bãi biển thuê bạt or ghế bố ngồi, món nhậu gì cũng có, mà giá lại bình dân nữa.
    Thêm 1 địa điểm cũng khá thú vị nữa là Bãi Bụt. Từ Mỹ Khê, bạn đi dọc theo đường biển ra hướng núi, đi hết đường bạn sẽ gặp được cảnh tiên, ở đó cũng có nhiều dịch vụ ăn uống, bạn nên thuê 1 chiếc thuyền để được ngắm san hô dưới lòng biển, rooling:
    Ở ĐN kô chỉ có biển, mà còn có sông nữa. Thật là thiếu sót nếu bạn kô đi dạo trên 2 con đường Bạch Đằng dọc theo sông Hàn.
    Bên phía Bạch Đằng Đông bạn hãy kéo ghế ngồi nhâm nhi món cá nướng, ốc hút, đặc trưng của ĐN bảo đảm bạn sẽ kô bao giờ quên.
    Hội an thì cũng gần đó thôi, bạn cứ đi theo đường ven biển khoảng 20' thì bạn sẽ đến biển Cửa Đại, bạn nên đi buổi chiều, tham quan vài ngôi nhà cổ đi loanh quanh cũng hết đường. Nếu đúng dịp rằm, HA sẽ thắp lồng đèn, vài con đường chỉ được phép đi bộ, cũng rất thú vị. Ở HA có đặc sản là món cao lầu rất ngon, bên cạnh đó còn có cơm gà, bánh bao bánh vạt, bánh in đậu xanh, bánh ít lá gai.. bạn hãy nhắm nháp 1 thứ 1 ít nhé.
    Nói chung thì giá cả ăn uống ở ĐN và HA cũng khá "bèo" so với những thành phố du lịch khác, có thời gian thì đi lùng những quán ăn rất rẻ.
    Bạn muốn tìm hiểu thêm điều gì nữa về ĐN ỏ HA, thì cứ hỏi nhé, mình sẵn sàng vì mình cũng muốn giới thiệu về quê hương của mình mà.
    Chúc 1 chyến đi vui vẻ!!!
    Cung cấp Gạo Đặc Sản, mọi người ùng hộ mình nha!!

cung cấp gạo Đặc sản 3 miền, Khu vực HCM

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn Kimphuong và Moon moon nhé. Mình dự định cùng cả nhà đi vào đầu tháng 7 (vì lúc đó mới sắp xếp được thời gian). Mình nghe nói Bà Nà cũng rất hấp dẫn. Mình cũng định đi cả Cù Lao Chàm nữa. Từ biển Mỹ Khê đi Cù Lao Chàm 1 buổi chiều có kịp không các mẹ nhỉ? Mình định thuê taxi đi từ Mỹ Khê ra Hội An vì con nhỏ, sợ đi xa bằng xe máy không ổn. Giá taxi trong đó có mắc lắm không. Mẹ nào biết cho mình thông tin với nhé.
    • 211 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn đi CLC thì ở bến Bạch Đằng- ĐN có tàu cao tốc chạy thẳng ra CLC. đi như vậy tiện hơn ở HA. Bà Nà thì cũng kô có gì vui, được cái kô khí mát mẻ. Bạn nên đi cuối tuần vì ở trên đó cuối tuần người ta hay đốt lửa trại. Nhớ đêm theo áo ấm. Còn thời gian thì bạn chạy thẳng ra Huế luôn, thuê xe đi chỉ mất 1 ngày thôi, đi cho biết.:Angel:
    Cung cấp Gạo Đặc Sản, mọi người ùng hộ mình nha!!

cung cấp gạo Đặc sản 3 miền, Khu vực HCM

• 229 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathucuacon Xem bài viết
    Cảm ơn Kimphuong và Moon moon nhé. Mình dự định cùng cả nhà đi vào đầu tháng 7 (vì lúc đó mới sắp xếp được thời gian). Mình nghe nói Bà Nà cũng rất hấp dẫn. Mình cũng định đi cả Cù Lao Chàm nữa. Từ biển Mỹ Khê đi Cù Lao Chàm 1 buổi chiều có kịp không các mẹ nhỉ? Mình định thuê taxi đi từ Mỹ Khê ra Hội An vì con nhỏ, sợ đi xa bằng xe máy không ổn. Giá taxi trong đó có mắc lắm không. Mẹ nào biết cho mình thông tin với nhé.
    taxi ở ĐN nếu bấm đồng hồ giá khoảng 7000đ/km , còn nếu đi tính tour thì giá từ ĐN - HA khoảng 200 ngàn /1 chiều ,còn nếu 2 chiều tất nhiên rẻ hơn mẹ nó à !
    Chúc bạn đi vui vẻ nhé , đừng quên ghé Bà nà , khí hậu thích lắm đấy !
    • 1,196 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các bác ơi ở ĐN có khách sạn nào vừa phải mà chất lượng okie ko ?Giới thiệu cho em với, vì tháng 7 bọn em cũng định đi Hội An - Đà nẵng 1 tuần.
    Ở Hội An bọn em định ở Hoian beach resort 4 ngày, còn Đà Nẵng 3 ngày thì chưa biết nên ở đâu, đi chơi những gì nữa.
    Thanks các bác nhiều
    • 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em di cong tac Da Nang, o khach san Sai gon tourance o 5 Dong Da, Da nẵng. Cho em hỏi khách sạn đó cách xa sân bay khoảng bao nhiều thế chị?
    • 229 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co4la Xem bài viết
    Em di cong tac Da Nang, o khach san Sai gon tourance o 5 Dong Da, Da nẵng. Cho em hỏi khách sạn đó cách xa sân bay khoảng bao nhiều thế chị?
    chưa đến 5km đâu bạn à , ở ĐN được cái là có ở đâu cũng gần SB cả , vì sân bay và nhà ga nằm ở ngay trung tâm TP
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lioness Xem bài viết
    Các bác ơi ở ĐN có khách sạn nào vừa phải mà chất lượng okie ko ?Giới thiệu cho em với, vì tháng 7 bọn em cũng định đi Hội An - Đà nẵng 1 tuần.
    Ở Hội An bọn em định ở Hoian beach resort 4 ngày, còn Đà Nẵng 3 ngày thì chưa biết nên ở đâu, đi chơi những gì nữa.
    Thanks các bác nhiều
    Theo mình các bạn nên tìm một khách sạn dọc theo bờ sông Hàn vì các lý do:
    1. Không khí mát mẻ do gần bờ sông, rất tuyệt nếu đi dạo vào buổi chiều hoặc tối, cảnh quan đẹp và sạch sẽ.
    2. Gần trung tâm thành phố nên tiện việc mua sắm, ăn uống, dạo phố.
    => nên chọn KS Bạch Đằng (2sao), Bamboo Green (3sao), Sông Hàn, Tourance, Đà Nẵng, SaiGon Tourist, ... đều nằm trên đường Bạch Đằng (khuyến nghị theo thứ tự nhé vì càng về sau thì càng xa khu vực trung tâm và cảnh đẹp).

Ăn uống: ĐN gần biển nên rất phong phú các loại hải sản: tươi sống, ngon, bổ rẻ. Khuyến nghị: tôm, hến, nghêu, sò, mực, cá biển các loại, chế thành các món hấp, nướng, chiên giòn, lẩu hải sản thập cẩm, cháo cá, ... (chảy cả nước bọt vì thèm!). Luôn thỏa thuận giá cả trước khi đặt món ăn để tránh bị tính tiền cao nhé.
    =>Địa chỉ: nhiều vô kể, nhưng có một quán khá ngon và giá cả hợp lý là quán Bà Thôi, đường Lê Đình Dương, hoặc kết hợp đi tắm biển và ăn uống tại các nhà hàng cạnh bờ biển.

Mua sắm: rất nhiều người đi Đn đều thích mua đồ lưu niệm là các đồ vật bằng đá Non nước. Khuyến nghị là không nên mua ở Non Nước (rất đắt, giá có thể lên gấp đôi nếu không biết cách mặc cả) mà về ĐN mua ở phố Nguyễn Chí Thanh. To nhỏ tùy loại từ 20K đến 500K. Không nên mua hàng quá to vì đá rất nặng ->mệt chết khi đi về. Tốt nhất nên đến NCT mua trước, khi đi Non Nước chỉ mua thêm những thứ thật đẹp mà ở NCT không có hoặc một ít để làm kỷ niệm. Các thứ khác có thể mua ở Chợ Hàn, khu vực đường Hùng Vương...

Đi chơi: nếu ở các thành phố khác không có biển thì nên đi tắm biển vào tất cả các buổi chiều (cực kỳ gần và cảm giác trên cả tuyệt vời, đặc biệt là vào mùa hè). Nếu ở các KS nói trên thì nên thuê xe máy đi cho rẻ (rất gần ~ 2 km) để kết hợp ăn uống và dạo chơi. Nếu muốn đi chơi biển cả ngày thì sang các resort dọc theo bờ biển (Bãi Rạng, Bãi Bụt, Bãi xyz,...), sáng đi chiều về, có cả nhà hàng ăn uống và phòng nghỉ, giá cả vừa phải.

Tham quan: Non nước, Thánh địa Mỹ Sơn (đi về trong ngày), Cù Lao Chàm, Bà Nà (nghỉ qua đêm). Lưu ý là đi CLC thì sẽ được ngủ lều bạt ở ngoài trời (không biết bây giờ có KS chưa), còn Bà Nà thì trên núi cao nên có không khí rất mát mẻ, rất lạnh vào ban đêm (nhớ chuẩn bị đồ ấm).

Nếu có điều kiện thì nên kết hợp đi tham quan Huế trong 2 ngày vì rất gần ĐN (110km) và tham quan đường hầm Hải Vân.

Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ!
    Mình thích Trẻ con, thích nhất là khi chúng hỏi: "Bố ơi, bố có phải là bố của con không hả bố?" - Hơ, không biết có phải không nhỉ? :Thinking:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thanks các bác nhiều
    1. Không khí mát mẻ do gần bờ sông, rất tuyệt nếu đi dạo vào buổi chiều hoặc tối, cảnh quan đẹp và sạch sẽ.
    => nên chọn KS Bạch Đằng (2sao), Bamboo Green (3sao), Sông Hàn, Tourance, Đà Nẵng, SaiGon Tourist, ... đều nằm trên đường Bạch Đằng (khuyến nghị theo thứ tự nhé vì càng về sau thì càng xa khu vực trung tâm và cảnh đẹp).

Ăn uống: ĐN gần biển nên rất phong phú các loại hải sản: tươi sống, ngon, bổ rẻ. Khuyến nghị: tôm, hến, nghêu, sò, mực, cá biển các loại, chế thành các món hấp, nướng, chiên giòn, lẩu hải sản thập cẩm, cháo cá, ... (chảy cả nước bọt vì thèm!). Luôn thỏa thuận giá cả trước khi đặt món ăn để tránh bị tính tiền cao nhé.
    =>Địa chỉ: nhiều vô kể, nhưng có một quán khá ngon và giá cả hợp lý là quán Bà Thôi, đường Lê Đình Dương, hoặc kết hợp đi tắm biển và ăn uống tại các nhà hàng cạnh bờ biển.

Mua sắm: rất nhiều người đi Đn đều thích mua đồ lưu niệm là các đồ vật bằng đá Non nước. Khuyến nghị là không nên mua ở Non Nước (rất đắt, giá có thể lên gấp đôi nếu không biết cách mặc cả) mà về ĐN mua ở phố Nguyễn Chí Thanh. To nhỏ tùy loại từ 20K đến 500K. Không nên mua hàng quá to vì đá rất nặng ->mệt chết khi đi về. Tốt nhất nên đến NCT mua trước, khi đi Non Nước chỉ mua thêm những thứ thật đẹp mà ở NCT không có hoặc một ít để làm kỷ niệm. Các thứ khác có thể mua ở Chợ Hàn, khu vực đường Hùng Vương...

Đi chơi: nếu ở các thành phố khác không có biển thì nên đi tắm biển vào tất cả các buổi chiều (cực kỳ gần và cảm giác trên cả tuyệt vời, đặc biệt là vào mùa hè). Nếu ở các KS nói trên thì nên thuê xe máy đi cho rẻ (rất gần ~ 2 km) để kết hợp ăn uống và dạo chơi. Nếu muốn đi chơi biển cả ngày thì sang các resort dọc theo bờ biển (Bãi Rạng, Bãi Bụt, Bãi xyz,...), sáng đi chiều về, có cả nhà hàng ăn uống và phòng nghỉ, giá cả vừa phải.

Tham quan: Non nước, Thánh địa Mỹ Sơn (đi về trong ngày), Cù Lao Chàm, Bà Nà (nghỉ qua đêm). Lưu ý là đi CLC thì sẽ được ngủ lều bạt ở ngoài trời (không biết bây giờ có KS chưa), còn Bà Nà thì trên núi cao nên có không khí rất mát mẻ, rất lạnh vào ban đêm (nhớ chuẩn bị đồ ấm).

Nếu có điều kiện thì nên kết hợp đi tham quan Huế trong 2 ngày vì rất gần ĐN (110km) và tham quan đường hầm Hải Vân.

Mình thích Trẻ con, thích nhất là khi chúng hỏi: "Bố ơi, bố có phải là bố của con không hả bố?" - Hơ, không biết có phải không nhỉ? :Thinking:
    • 926 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MimiChip Xem bài viết

Cảm ơn bạn về những thông tin hết sức có ích như ở trên :Rose:
    Mình muốn hỏi bạn chút: Sắp tới mình cũng có chuyến đi nghỉ HA-DNG. Mình chỉ định ở DNG 1 ngày - đêm thôi, mình đã book (qua điện thoại) phòng ở KS Phuơng Đông (trên Đường Phan Chu Trinh). Mình cũng nghe bạn bè suggest ở KS Bạch Đằng nhưng cty mình đi về kể rằng KS đó rất cũ, nội thất kém... nói chung là ko tiện nghi cho lắm, nên mình định ở KS Phương Đông. Cho mình hỏi:
    1. KS này có ở TT TP ko, đi ra các khu ăn, chơi có gần ko? (Nhờ bạn susggest cho mình các quán ăn quanh khu vực này vì sở thích của gd mình là đồ biển và năm ngoái đã ăn ở Bà Thôi rồi nên năm nay muốn thử quán mới.)
    2. Buổi tối ở đó có thể chơi gì (VD: mình muốn đi nghe nhạc, or cafe gì gì đó,có chỗ nào thú vị ko, suggest cho mình với)
    3. Mình muốn mua đồ hải sản (mực, cá ) mang về Hn thì nên mua ở HA of DNG, bạn có địa chỉ cụ thể ko cho mình với.

Xin cảm ơn rất nhiều :Kiss:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songma7802 Xem bài viết
    Mình chỉ định ở DNG 1 ngày - đêm thôi, mình đã book (qua điện thoại) phòng ở KS Phuơng Đông (trên Đường Phan Chu Trinh). 1. KS này có ở TT TP ko, đi ra các khu ăn, chơi có gần ko? (Nhờ bạn susggest cho mình các quán ăn quanh khu vực này vì sở thích của gd mình là đồ biển và năm ngoái đã ăn ở Bà Thôi rồi nên năm nay muốn thử quán mới.)
    2. Buổi tối ở đó có thể chơi gì (VD: mình muốn đi nghe nhạc, or cafe gì gì đó,có chỗ nào thú vị ko, suggest cho mình với)
    3. Mình muốn mua đồ hải sản (mực, cá ) mang về Hn thì nên mua ở HA of DNG, bạn có địa chỉ cụ thể ko cho mình với.

Khách sạn Phương Đông ở Trung tâm TP, cách sân bay khoảng 3km, nhưng hiện tại KS này đang cải tạo xây sửa lại. KS dannang riverside (3 sao)cũng được lắm, ks mới xây, bên bờ Sông Hàn, gần cầu xoay, gần biển Phạm Văn Đồng, cách Sân bay 7km,giá thấp nhất 220$/p
    - Đi ăn hải sản có thể đến Quán Luyện 1, 2 (đường Trần Cao vân & Hà Huy Tập), Hoa Tư (Huỳnh Thúc Kháng), Quỳnh (Quang Trung), Mỹ Hạnh và rất nhiều quán ngon, phong cảnh đẹp, bên bờ biển Phạm Văn Đồng (nhưng giá hơi cao...tiền nào của ấy mà:Battin ey: )
    - ĐN có rất nhiều quán cafe đẹp. Buổi sáng, đến Đà nẵng phố, hay S-BOX....(đường Nguyễn tất thành) ngồi ngắm biển. Tối, có thể đến Ngọc Anh (Trần Phú), phố cafe ở đường Ba đình, Nguyễn Chí Thanh..Muốn đi nhảy thì có vũ trường Phương Đông, Camel...
    (tất cả đều ở trung tâm Tp )

Từ ngày 15/6- 19/6 : ĐN có chương trình du lịch ĐN Biển Gọi, tổ chức ở tất cả các bãi biển Mỹ Khê, Phạm Văn ĐỒng, Non Nước, .......
    You are welcome to DA Nang:Rose:
    • 926 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyết rơi mùa hè Xem bài viết
    Khách sạn Phương Đông ở Trung tâm TP, cách sân bay khoảng 3km, nhưng hiện tại KS này đang cải tạo xây sửa lại. KS dannang riverside (3 sao)cũng được lắm, ks mới xây, bên bờ Sông Hàn, gần cầu xoay, gần biển Phạm Văn Đồng, cách Sân bay 7km,giá thấp nhất 220$/p
    - Đi ăn hải sản có thể đến Quán Luyện 1, 2 (đường Trần Cao vân & Hà Huy Tập), Hoa Tư (Huỳnh Thúc Kháng), Quỳnh (Quang Trung), Mỹ Hạnh và rất nhiều quán ngon, phong cảnh đẹp, bên bờ biển Phạm Văn Đồng (nhưng giá hơi cao...tiền nào của ấy mà:Battin ey: )
    - ĐN có rất nhiều quán cafe đẹp. Buổi sáng, đến Đà nẵng phố, hay S-BOX....(đường Nguyễn tất thành) ngồi ngắm biển. Tối, có thể đến Ngọc Anh (Trần Phú), phố cafe ở đường Ba đình, Nguyễn Chí Thanh..Muốn đi nhảy thì có vũ trường Phương Đông, Camel...
    (tất cả đều ở trung tâm Tp )

Từ ngày 15/6- 19/6 : ĐN có chương trình du lịch ĐN Biển Gọi, tổ chức ở tất cả các bãi biển Mỹ Khê, Phạm Văn ĐỒng, Non Nước, .......
    You are welcome to DA Nang:Rose:
    Tks bạn nhiều nhé, :LoveStruc:
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songma7802 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn về những thông tin hết sức có ích như ở trên :Rose:
    Mình muốn hỏi bạn chút: Sắp tới mình cũng có chuyến đi nghỉ HA-DNG. Mình chỉ định ở DNG 1 ngày - đêm thôi, mình đã book (qua điện thoại) phòng ở KS Phuơng Đông (trên Đường Phan Chu Trinh). Mình cũng nghe bạn bè suggest ở KS Bạch Đằng nhưng cty mình đi về kể rằng KS đó rất cũ, nội thất kém... nói chung là ko tiện nghi cho lắm, nên mình định ở KS Phương Đông. Cho mình hỏi:
    1. KS này có ở TT TP ko, đi ra các khu ăn, chơi có gần ko? (Nhờ bạn susggest cho mình các quán ăn quanh khu vực này vì sở thích của gd mình là đồ biển và năm ngoái đã ăn ở Bà Thôi rồi nên năm nay muốn thử quán mới.)

Bạn muốn mua hải sản? Chắc ý bạn là đồ khô hả chứ tươi thì làm thế nào mà mang đi!

Mình không biết nhiều địa điểm lắm nhưng nếu muốn mua đồ tốt thì đến chợ Hàn đi, toàn đồ chất lượng, chỉ có giá hơi cao hơn nơi khác chút ít.

Còn chỗ thú vị buổi tối thì còn tùy thuộc vào việc bạn đi với ai chứ!

Cá nhân mình thì không thích ks PD vì khu vực TT thật nhưng không đẹp như mấy cái riverside hotel.
    • 926 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MimiChip Xem bài viết
    Bạn muốn mua hải sản? Chắc ý bạn là đồ khô hả chứ tươi thì làm thế nào mà mang đi!

Mình không biết nhiều địa điểm lắm nhưng nếu muốn mua đồ tốt thì đến chợ Hàn đi, toàn đồ chất lượng, chỉ có giá hơi cao hơn nơi khác chút ít.

Còn chỗ thú vị buổi tối thì còn tùy thuộc vào việc bạn đi với ai chứ!

Cá nhân mình thì không thích ks PD vì khu vực TT thật nhưng không đẹp như mấy cái riverside hotel.
    Tớ muốn mua đồ khô bạn ạ :Smiling: (cá với mực khô ấy mà)

Tớ đi cùng chồng và 1 con gái 5 tuổi

Suggest cho tớ thêm nhé. Tks
    • 1,196 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cám ơn chị mimichip và chị tuyết rơi rất nhiều. Em đã in 2 bài của 2 chị ra để mang đi "áp dụng"
    Cho em hỏi thêm 1 chút ạ, nếu mình đi Bà Nà , Cù lao chàm, và Mỹ Khê, hay Mỹ Sơn (sorry em không giỏi địa lý cho lắm ) thì mình có thể đi trong ngày, thuê xe máy chạy cũng okie, hay phải ngủ lại đó qua đêm ạ?
    Mà nếu mua đá non nước ở phố Nguyễn Chí Thanh, có thể mặc cả không ạ? và nếu có thì giảm khoảng bao nhiêu % so với giá ban đầu? Em sợ kiểu tăng giá gấp 3,4 lần như chợ ngoài HN lắm, hic, chả dám hỏi nữa.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn chị mimichip và chị tuyết rơi rất nhiều. Em đã in 2 bài của 2 chị ra để mang đi "áp dụng"
    Cho em hỏi thêm 1 chút ạ, nếu mình đi Bà Nà , Cù lao chàm, và Mỹ Khê, hay Mỹ Sơn (sorry em không giỏi địa lý cho lắm ) thì mình có thể đi trong ngày, thuê xe máy chạy cũng okie, hay phải ngủ lại đó qua đêm ạ?
    Mà nếu mua đá non nước ở phố Nguyễn Chí Thanh, có thể mặc cả không ạ? và nếu có thì giảm khoảng bao nhiêu % so với giá ban đầu? Em sợ kiểu tăng giá gấp 3,4 lần như chợ ngoài HN lắm, hic, chả dám hỏi nữa.
    Bà Nà thì nên đi qua đêm, đi về trong ngày thì cũng được nhưng không hay lắm, KHÔNG đi xe máy vì đường đèo rất dốc và nguy hiểm, khó đi ngay cả đối với người quen đi đèo (thuộc loại đường xương nhất miền Trung),. Vả lại đường xa mà đi về trong ngày thì rất vất vả. CLC thì phải đi thuyền ra (1-3 h tùy loại tàu), nên chọn loại tàu cao tốc để giảm thời gian di chuyển, bến tàu cao tốc nằm ngay bờ sông Hàn. Noi chung, hai điểm du lịch này nên đi qua đêm.

Mỹ Khê thì rất gần, đi lúc nào cũng được. Mỹ Sơn có thể đi về trong ngày. Nên kết hợp đi Mỹ Sơn và Hội An trong một ngày (vì tiện đường) hoặc từ HA ra ghé MS trước khi đến ĐN. Như vậy hay hơn.

Mua bán thì cứ mặc cả thoải mái. Nói chung không đến mức gấp 3-4 lần nhưng nói thách 50% thì chắc là có (lâu rồi không mua nên không rõ lắm). Riêng ở Non nước, với khách du lịch thì có thể lên đến 300-400%! Wow.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oạch, em vật nài anh Gúc mãi, tự dưng lại thấy cái WTT này đề cập tới (trước giờ cứ nghĩ là ở đây toàn đồ trẻ con, ai ngờ nhiều đồ già thế nhỉ). Cảm ơn các bố/mẹ san sẻ nhé.

Tiện mồm cho em hỏi thêm, hình như 22 đến 25 tháng sáu này là lễ hội Bà Nà ạ? Đi lên đấy thì đến đoạn nào thì được đi cáp treo ạ??? Đi Taxi lên đấy thì mặc cả giá nhiêu 1 chiều là ổn ạ? Mà lên đấy tầm này có dễ thuê phòng không? Hay anh/chị nào có số KS/nhà nghỉ quen thì cho em xin 1 số, em chỉ lo đúng hội thì chả còn phòng nào thì tèo.

Cho em hỏi thêm là trong đó có hỏi được dịch vụ thuê xe tự lái cho khách du lịch không ạ? Nếu được thì họ bắt cọc nhiêu tiền? Ai thạo vụ này thì giúp em với.

Mai em vào rồi, ai có tin thì cho em xin nhé...

Cực lực cảm ơn các bố/mẹ!!!
    • 398 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cuối tháng này mình sẽ tới Lăng Cô, mình nghe nói từ Lăng Cô đi Đà Nẵng chỉ mất vài chục cây số. Các bố các mẹ tư vấn giúp mình xem nếu đi trong ngày mình nên đi đến những điểm nào là tiện nhất (mình rất muốn ngắm cầu quay sông Hàn và thăm phố cổ Hội An). Thanks các bố, các mẹ trước ạ.
    Anh Cún thối, em Thỏ "xinh, yêu, ngoan" là hạnh phúc, là cuộc đời của mẹ!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4