DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Hỏi kinh nghiệm đi Eureka Linh Trường Resort - biển Hải Tiến

Đến trả lời mới nhất
  • 47 Lượt chia sẻ
  • 179K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hihih, mình mới mua 1 voucher trên hotdeal, và đi cùng gf vào cuối tuần này ). Không biết chất lượng dịch vụ có đúng như quảng cáo không? nếu dở gf giận mình chit, gf của mình kỹ tính lắm
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình ngóng tin từ bạn đó, đi về kể cho mọi người đấy nhé, xấu thì bảo là xấu để mình còn bit mà tránh xa
    • 2,265 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi endlesslove87 Xem bài viết
    hihih, mình mới mua 1 voucher trên hotdeal, và đi cùng gf vào cuối tuần này ). Không biết chất lượng dịch vụ có đúng như quảng cáo không? nếu dở gf giận mình chit, gf của mình kỹ tính lắm
    Mình hóng topic này, bạn đi về nhớ vào đây update tình hình chuyến đi nhé !
    • 505 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi endlesslove87 Xem bài viết
    Mình cũng là 1 khách tìm hiểu qua mạng rồi đến với Linh Trường như bạn nè, mình đi cùng bf.... Lúc trước khi đến mình cũng lo sẽ ko được như ý, và mình còn đi vào đúng mấy hôm trời mưa bão nữa cơ. Nhưng mình đã ko thất vọng, bởi mình muốn tìm đến một nơi bình yên vắng vẻ. Đi mùa này thì ko nên hi vọng biển sẽ trong xanh như mùa hè, và cũng ko nên so sánh với biển ở miền Trung làm j`. Thực ra thì cũng tùy cảm nhận của mỗi người thôi, nhưng cá nhân mình thì rất hài lòng.... Chúc bạn và gf có một chuyến đi vui vẻ & hạnh phúc!

Tặng bạn mấy cái ảnh mình vừa chụp ở Linh Trường hồi đầu tháng 10. ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lyloro; 25/10/2011 vào lúc 05:29 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thấy bạn thích biển nên mình định up lên mấy cái hình mình chụp biển ở đây cho bạn xem, mà thấy máy cứ báo vượt quá dung lượng cho phép. Nếu bạn thích thì cho mình email mình gửi qua cho nhé. Chúc một ngày làm việc tốt.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hue-capetown Xem bài viết
    Mình thì từ trước đến h đều thích biển mặc dù ko bit bơi nên cứ nghe nơi nào có bãi biển đẹp, mới là thích đi lắm...hóng ở đây để có gì còn mua deal bên hotdeal đi biển mùa đông chơi...
    • 78 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cũng thấy anh nhà rủ đi cái này vì nó không đắt và cũng có vẻ mới thì thanh bình. Vẫn ngóng chờ xem thế nào.
    • 2,265 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi untilyou0701 Xem bài viết
    Thấy bạn thích biển nên mình định up lên mấy cái hình mình chụp biển ở đây cho bạn xem, mà thấy máy cứ báo vượt quá dung lượng cho phép. Nếu bạn thích thì cho mình email mình gửi qua cho nhé. Chúc một ngày làm việc tốt.
    email của tớ dưới chữ ký đó bạn, gửi cho tớ tham khảo nhé, thanks.
    • 673 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình cũng chụp một vài ảnh về khu này, mình có gửi qua email cho bạn hue-capetown tham khảo. Nếu bạn muốn biết thêm gì thì cứ hỏi nhé.
    • 2,265 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me KIBO Xem bài viết
    Mình cũng chụp một vài ảnh về khu này, mình có gửi qua email cho bạn hue-capetown tham khảo. Nếu bạn muốn biết thêm gì thì cứ hỏi nhé.
    Cám ơn bạn tớ check mail luôn đây, tớ cũng đang thích cái deal của khu này trên hotdeal...
    • 2,265 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi untilyou0701 Xem bài viết
    Tớ check mail và đã nhận được hình bạn gửi rùi, cám ơn bạn nhiều ! Xem hình của bạn và Me KIBO gửi tớ thấy biển này giống biển Trà Cổ thế, nhất là các con thuyền ...
    • 60 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Oài, sao không úp lên luôn cho tiện hả bạn. Hôm trước cũng thấy cái này hay hay mà chưa biết có đi được không. Cuối năm mất rồi.
    • 61 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình là trong đoàn khách đầu tiên của hotdeal đến Eureka Linh Trường Resort, vừa mới về xong, đoàn có khoảng hơn 30 người. Cảm nhận đầu tiên là người dẫn chương trình của Eureka LT rất tốt, niềm nở, thân thiện, hỏi thăm khách rất chu đáo, xe đi cũng rất thoải mái. Biển Hải Tiến đẹp, mỗi tội là mình thấy nước biển ở đây đục, không tắm được, thấy mọi người bảo do mấy hôm nay trời mưa và thời tiết thay đổi nên mới vậy. Không khí ở đây rất trong lành và hoang sơ, rất hợp cho ai muốn đến để nghỉ dưỡng. Ngày đầu tiên ở đây thì trời khá là mát mẻ, đến hôm sau trời se lạnh nhưng đây lần đầu mình đi biển trong thời tiết như này thì đây là một trải nghiệm rất là thú vị. Tất cả nhân viên tại Eureka Linh Trường Resort rất lễ phép, thân thiện với khách, phục vụ rất tốt. Tổ chức chương trình gần như là hoàn hảo. Đồ ăn ở đây cũng rất ngon, buổi tối có bữa ăn BBQ cũng khá thú vị. Resort vẫn đang xây dựng nên cơ sở vật chất chưa được hoàn thiện nhưng phòng mình ở có đầy đủ tiện nghi, phòng cũng tương đối đẹp và thoáng, có dịch vụ My TV rất hay. Mỗi villa đều có wifi riêng nên rất tiện khi sử dụng, có cả phòng bếp và phòng khách tuy nhiên mình không có nhu cầu vì đã ăn suất ăn theo chương trình rất đầy đủ và no rồi. Nói chung là mình rất muốn quay lại Eureka Linh Trường Resort, và dự định sẽ quay lại trong năm sau và ở dài hơn . Cảm ơn Eureka Linh Trường Resort!
    Lát nữa mình sẽ up vài cái ảnh cho mọi người xem nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chia sẻ với mọi người ảnh nhé:

Nhân tiện ai có nhu cầu làm lịch 2012, lịch tết, lịch cho bé thì ủng hộ mình với nhé. Trang web của mình: http://vncalendar.com. Thanks!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haidoan90; 31/10/2011 vào lúc 09:27 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,265 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Bạn này đi đúng dịp Lễ Haloween nên có cái đèn bí ngô hay thế, mà tiệc BBQ có cả bia ken cơ à, sang thế !
    • 61 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Không phải đâu bạn ơi, đồ uống là mình tự order đấy
    • 2,265 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haidoan90 Xem bài viết
    Không phải đâu bạn ơi, đồ uống là mình tự order đấy
    Tớ đùa vậy thui chứ đi tour mà có đồ uống sang thế thì giá sẽ ko như hotdeal roài, mình thấy rất yên tâm về CM của bạn, có lẽ đi cho biết biển Hải Tiến vậy !
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tuần trước mình vừa đi Hotdeal về, mệt phờ người nhưng mà cũng vui.

Đường đi vào đấy xóc kinh khủng, lại bé nữa, đi vào đường dân sinh, nhưng nghe mấy bạn HDV bảo đấy là đường tạm, năm sau sẽ có đường to, rộng hơn 2m, tha hồ mà đi , không biết có đúng hem???.

Trời nắng nhẹ, nước biển hơi lạnh một tý, nhưng mà thanh niên trai tráng vẫn tắm được hết , lâu lắm rồi mới có cảm hứng tắm biển )

Hôm đấy đi bị tắc ở Cầu Tào gần 1 h đồng hồ, tận 1h trưa mới đến nơi, nên thức ăn hơi nguội một tý, ăn cũng tạm được. Tuy nhiên, bữa tối thì hoành tráng và quậy tưng bừng. Thức ăn ngon, nóng hổi, mình không ngờ lại có 1 bữa tiệc lung linh dưới ánh nên như vậy ngoài bãi biển. Ăn xong, mọi người còn tha hồ lên hát karaoke, nhảy tưng bừng quanh đống lửa, mình cũng uống tý rượu vào, nên nhảy ác chiến lắm

Hôm sau dậy sớm, lâu lắm rồi mới thấy khoan khoái đên thế, kkhí biển thật là thích, thuê được cái xe đạp, đèo ng iu vẹo cả người , toát hết cả mồ hồi, nhưng vẫn phải nhăn răng mà cười ). Bãi biển thoai thoải, cát mịn đi thích lắm, ra chỗ làng chài, xem họ bắt được con Nhạch, nghe nói đặc sản ở đây, ăn vào thì khỏi chê.
    Đi chán, về nghỉ ngơi, ngâm mình trong bồn, tranh thủ làm massae chân, thế mới là nghỉ dưỡng chứ.

11h30 trả phòng, lên đường về thủ đô yêu dấu. Nhất định năm sau, khu này có bể bơi nước nóng, hoàn thiện, mình sẽ rủ cả cơ quan đi quậy tưng bừng ở đây mới được.

Đi 2 ngày 1 đêm hơi mệt, nếu có tour 3 ngày 2 đêm, nghỉ ngơi nhiều hơn và có cơ hội đi thăm thú xung quanh.

Mình up vài ảnh vui vui của mình

hix, mình up mãi mà ko được
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy ở đây phục vụ nhà hàng còn chậm lắm. Mình gọi mãi một món mà phải chờ hơn nửa tiếng đồng hồ. Đói mốc meo . Mình thì cũng nóng tính, bực mình nhưng khổ nỗi nhân viên lại ngoan và nhiệt tình nên mình cũng chẳng nỡ mắng, haizzz.

Xe đạp có vài ba cái, mình mà không nhanh chân nhanh tay book trước thì chắc chờ đến mùa quýt mới có xe ;(. Lang thang ngoài bãi biển buổi sáng, cũng mua được cân tôm tươi, nhảy tanh tách ).

Nói chung, khu này phải hoàn thiện hơn nữa, dịch vụ còn sơ sài quá, vào nghỉ ngơi 1 ngày, trốn công việc thì cũng tạm ổn
    • 62 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Khu reort này đang xây dựng chưa hoàn thiện nên cơ sở hạ tầng, dịch vụ chưa được OK. Nhưng đẹp, hoang sơ, không khí tốt thích hợp cho những bạn muốn nghỉ dưỡng, và những bạn thích trải nghiệm mới. Cá nhân mình thích nhất mỗi sáng sớm đi dọc bờ biển ngắm biển, thuyền đánh cá, xem ngư dân kéo cá cảm giác thật hứng khởi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 208 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kehuydiet87 Xem bài viết
    Tuần trước mình vừa đi Hotdeal về, mệt phờ người nhưng mà cũng vui.

Đường đi vào đấy xóc kinh khủng, lại bé nữa, đi vào đường dân sinh, nhưng nghe mấy bạn HDV bảo đấy là đường tạm, năm sau sẽ có đường to, rộng hơn 2m, tha hồ mà đi , không biết có đúng hem???.
    Trời nắng nhẹ, nước biển hơi lạnh một tý, nhưng mà thanh niên trai tráng vẫn tắm được hết , lâu lắm rồi mới có cảm hứng tắm biển )

Hôm đấy đi bị tắc ở Cầu Tào gần 1 h đồng hồ, tận 1h trưa mới đến nơi, nên thức ăn hơi nguội một tý, ăn cũng tạm được. Tuy nhiên, bữa tối thì hoành tráng và quậy tưng bừng. Thức ăn ngon, nóng hổi, mình không ngờ lại có 1 bữa tiệc lung linh dưới ánh nên như vậy ngoài bãi biển. Ăn xong, mọi người còn tha hồ lên hát karaoke, nhảy tưng bừng quanh đống lửa, mình cũng uống tý rượu vào, nên nhảy ác chiến lắm

Hôm sau dậy sớm, lâu lắm rồi mới thấy khoan khoái đên thế, kkhí biển thật là thích, thuê được cái xe đạp, đèo ng iu vẹo cả người , toát hết cả mồ hồi, nhưng vẫn phải nhăn răng mà cười ). Bãi biển thoai thoải, cát mịn đi thích lắm, ra chỗ làng chài, xem họ bắt được con Nhạch, nghe nói đặc sản ở đây, ăn vào thì khỏi chê.
    Đi chán, về nghỉ ngơi, ngâm mình trong bồn, tranh thủ làm massae chân, thế mới là nghỉ dưỡng chứ.

11h30 trả phòng, lên đường về thủ đô yêu dấu. Nhất định năm sau, khu này có bể bơi nước nóng, hoàn thiện, mình sẽ rủ cả cơ quan đi quậy tưng bừng ở đây mới được.

Đi 2 ngày 1 đêm hơi mệt, nếu có tour 3 ngày 2 đêm, nghỉ ngơi nhiều hơn và có cơ hội đi thăm thú xung quanh.

Mình up vài ảnh vui vui của mình

hix, mình up mãi mà ko được
    Duy- Công ty 126 cho mình hỏi: chương trình hotdeal là chương trình tour tập thể. Mình đã từng đi Linh Trường rồi nên mình muốn biết: nếu đi theo chương trình gia đình, tự đi thì 126 liệu có chương trình ưu đãi nào không? Mùa thấp điểm rồi, nên để mọi người biết nhiều hơn. Muốn các dịch vụ hoàn thiện hơn nữa ở Linh Trường, mình dự cũng không nhanh hơn 03 năm nữa. Mình thấy gần Eureka Linh Trường Resort cũng có mấy Resort đang hoàn thiện, không hiểu chất lượng như thế nào, nhưng mình thầy khung cảnh cũng khá ổn.