DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Hỏi kinh nghiệm đi du lịch Quảng Bình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và chồng định đi Quảng Bình chơi mấy ngày nhưng chưa biết chỗ nào ngủ, nghỉ, chơi bời vui vẻ cả (vợ chồng em ham vui lắm và chưa vào Quảng Bình bao giờ). Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em với, em sợ cái cảnh suốt ngày chơi trong resort lắm.:Sick:

Tks các mẹ trước nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 417 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChiVuong Xem bài viết
    Em và chồng định đi Quảng Bình chơi mấy ngày nhưng chưa biết chỗ nào ngủ, nghỉ, chơi bời vui vẻ cả (vợ chồng em ham vui lắm và chưa vào Quảng Bình bao giờ). Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em với, em sợ cái cảnh suốt ngày chơi trong resort lắm.:Sick:

Tks các mẹ trước nhé!
    Ngủ ở resort gần bờ biển là đẹp nhất ở đó rồi, còn rẻ và nhiều quán ăn, đồng thời cũng ngắm ra biển thì ngủ ở khu khách sạn Công Đoàn QUảng Bình nhé bác... Từ đây đi người lại ra HN là một đồi cát bao la tất nhiên không đẹp như Mũi Né

Chỗ đường này nhìn ra sau mấy còn thuyền trên chính là resort Quảng Bình
    TRong thị xã ghé qua nhà thờ Tam tòa, thành ngày xưa cho biết dấu tích lịch sử

Bình mình biển quảng bình
    Đi ngược về Hà nội khoảng 37km (qua đèo Lý Hòa) là một bãi biển đẹp gọi là bãi đá nhảy thì phải, cuối bãi tắm là cái cột đá ảnh ở phía dưới

Tất nhiên nên ghé qua Phong Nha kẻ bàng cho biết, tượng đài Mẹ Suốt cùng ngay trong trung tâm ĐỒng Hới gần chợ

Xin gửi thêm mấy tấm ảnh tôi chụp ở Quảng Bình

Nhà thờ Tam toà những gì còn lại sau chiến tranh

Và khi nói đến cát, không ai là không nhớ đến "chang chang cát trắng Quảng Bình", hình ảnh đã găm sâu vào tiềm thức như một thành ngữ. Đó là dải đất của những trảng cát nhấp nhô như những dãy đồi tít tắp, nối nhau chạy song song ven quốc lộ 1A trải dài từ bắc đến nam của tỉnh có chiều ngang hẹp nhất đất nước.

resort

Quảng bình quê ta ơi

Chỉnh sửa lần cuối bởi lekimaphoto; 25/03/2009 vào lúc 09:03 AM.
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn
    • 3,405 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Nhà ChiVương đi QB vào dịp nào đấy, nhà mình 30/4 này cũng đi QB chơi đấy nhưng mình không book được phòng ở Sun Spa, mà ks Công đòan cũng báo hết phòng rồi mình book mãi mới được phòng ở Nhật Lệ Cosevco ko biết ở chỗ này đi lại có thuận tiện không. Mẹ nào ở ks này rồi cho mình kinh nghiệm với nhé.
    • 417 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuyudc Xem bài viết
    Nhà ChiVương đi QB vào dịp nào đấy, nhà mình 30/4 này cũng đi QB chơi đấy nhưng mình không book được phòng ở Sun Spa, mà ks Công đòan cũng báo hết phòng rồi mình book mãi mới được phòng ở Nhật Lệ Cosevco ko biết ở chỗ này đi lại có thuận tiện không. Mẹ nào ở ks này rồi cho mình kinh nghiệm với nhé.
    Chú khách sạn này tôi không thích lắm, gần ngay nó Khách sạn Sài Gòn Quảng Bình Địa chỉ: 20 Qúach Xuân Kỳ - TP : Đồng Hới hay hơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lekimaphoto; 25/03/2009 vào lúc 06:08 PM.
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn
    • 3,405 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Mình cũng đã book Sài Gòn QB rùi, nhưng nó cũng hết fòng vào dịp đó. Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình những điều không thích lắm của ks này được không. Từ NL Cosevco đi tắm biển có xa ko bạn nhỉ. Giúp mình nhé.
    Cảm ơn các bạn thật nhiều!
    • 417 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuyudc Xem bài viết
    Mình cũng đã book Sài Gòn QB rùi, nhưng nó cũng hết fòng vào dịp đó. Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình những điều không thích lắm của ks này được không. Từ NL Cosevco đi tắm biển có xa ko bạn nhỉ. Giúp mình nhé.
    Cảm ơn các bạn thật nhiều!
    Vì nó là khách sạn xin đầu tiên (được phogn 3 sao gì đó) so với bây giờ không thể so với những thằng mới được, và phục vụ minh cũng không thích cảm giác cứ như nhà nước ngày xưa...

Nó cũng gần cái cầu để đi bộ sang bãi tắm bên Resort Quảng Bình, tất nhiên nếu ở bên thị xã phía bên kia cầu thì như thế là gần rồi. Đấy là so với tầm các khách sạn 3 sao đổ lên thôi, chứ so với các khách sạn khác tôi có ở thì cũng ngon rồi
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn
    • 184 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đau khổ, mình cũng đăng ký ở NL vào ngày 01,2 bởi không book được Sun
    • 3,405 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lekimaphoto Xem bài viết
    Vì nó là khách sạn xin đầu tiên (được phogn 3 sao gì đó) so với bây giờ không thể so với những thằng mới được, và phục vụ minh cũng không thích cảm giác cứ như nhà nước ngày xưa...

Nó cũng gần cái cầu để đi bộ sang bãi tắm bên Resort Quảng Bình, tất nhiên nếu ở bên thị xã phía bên kia cầu thì như thế là gần rồi. Đấy là so với tầm các khách sạn 3 sao đổ lên thôi, chứ so với các khách sạn khác tôi có ở thì cũng ngon rồi
    Cảm ơn bác rất nhiều vì những chia sẻ.
    • 417 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Theo tôi nếu có điều kiện nên đi qua Địa Đạo Vịnh Mốc. Từ quảng Bình đi vào Quảng Trị. Đến Hồ Xá rẽ trái vào Vịnh Mốc đi tiếp 5km nữa là tới bãi tắm yên tĩnh là Cửa Tùng, ở đây cũng có nhiều khách sạn (Khách sạn trug tâm là Ngân hà II ) tổng cộng khoàng hơn 70km.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lekimaphoto; 29/03/2009 vào lúc 10:27 PM.
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn
    • 417 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thêm một số hình ảnh minh họa

Địa đạo Vịnh Mốc nơi đã chào đời 17 đứa trẻ

Bãi biển Cửa Tùng một ngày âm u

Cồn cát QUảng Bình
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn
    • 3,405 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Mình cũng muốn đi đến những nơi bạn giới thiệu nhưng còn con nhỏ, chắc chỉ chơi quanh biển, đi Phong Nha, tới thăm Đá Nhảy rồi về thôi.
    Không thấy các nhà đi QB nhiều vào dịp này nhỉ. Hy vọng nhà mình có những ngày vui tại QB.:Smiling:
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nam ngoai minh cung di QB, minh nghi ơ ks Duluxe, o day nhvien le phep va nhiet tinh lem, neu ban muon di tham quan ho giup ban di tham cac dia danh noi tieng bang o to nhu: tham khu sun spa resort, tham nha me Suot, tham phong nha.....
    • 417 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katykaty711 Xem bài viết
    Nam ngoai minh cung di QB, minh nghi ơ ks Duluxe, o day nhvien le phep va nhiet tinh lem, neu ban muon di tham quan ho giup ban di tham cac dia danh noi tieng bang o to nhu: tham khu sun spa resort, tham nha me Suot, tham phong nha.....
    Khách sạn này mới nhiều tầng, đẹp và cùng gần biển, ăn uống tiện, cách cầu ĐỒng hới khoảng 1km hoặc hơn tý là cùng... tôi không nhớ rõ là tên kia hay là Deluxe hoăc Delux gì đó
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời điểm này mà đi du lich quang binh chắc không hay . Giờ này ở đó đang mùa mưa nên mệt lắm đó. Mình có quen vài nguoi quang binh họ nói thời điểm qua năm mới là đẹp nhất .

Vài ý cùng bạn...
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mùa này đang là mùa mưa tại Quảng Bình nên không tham quan động Phong Nha được nhiều ah. Nhưng ở khu Sunspa lại có khuyến mại giá phòng nên các bác đên nghỉ ở đó cũng khá ok ah.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi đã từng du lịch đồng hới vài lần có chút kinh nghiệm .xin chia sẻ với các o/<ở quảng bình o là cô đấy>? ..ăn nghỉ .khách sạn gần biển ...luxe ..hoa hồng...công đoàn...gần sông nhật lệ ks ....sài gòn quảng bình...coceco nhật lệ...hữu nghị đều nằm trên đường quánh xuân kỳ giá từ 250k...400k...600k...ăn cơm thì ăn nhà hàng gà đồi tôi thấy ở đó ăn ngon .. gia đình tôi ăn mấy món.. gà đồi trong niêu , cá núi kho tộ...mực x ..rau ..canh..cơm ...mấy chai nước suối..6 người ăn hết 500k.an song tôi có sin cái cak địa chỉ 134 phố lý thường kiêt. dt:0935777333 chủ quán người bắc .
    nhà hàng hải sản thì ăn nhà hàng nổi trên sông nhật lệ như...bình yên ..nam thành ..sao biển...sóng thần...sang trọng giá cũng ko đắt....ngủ bình dân mà gần ngay trung tâm thành phố khách sạn lương thực của nhà nước phòng cũng được giá 150k đến 250k gần đó có có quán cơm bếp việt giá 50k 1s là ok rồi..bình dan ngon...
    các món ăn chơi bánh lọc mệ xuân nổi tiếng quảng bình đấy 20k /1s ở hải thành...
    • 96 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ở Quảng Bình có nhiều khách sạn đạt tiêu chuẩn lắm như SunSpa resort, Sài Gòn - Quảng Bình hay những khách sạn bình dân như: Ban Mai, Phú Quý, đường sắt. Ở Quảng Bình mình rất kết món mực 1 nắng, ăn ngon lắm
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Gia đình mình đi Quảng Bình hè năm 2012, có chút kinh nghiệm chia sẻ với các bạn nhé:
    - Nhà mình ở resort Bảo Ninh, rẻ hơn Sun Spa, dịch vụ cũng rất tốt. Quảng Bình mà ở nhà nghỉ, khách sạn cực chán luôn. Gia đình mình cung xvinh dự được ở 1 đêm vì Bảo Ninh hết phòng, chán vô cùng, hôi, bẩn, dịch vụ kém, bãi tắm cũng thua khu Sun spa hay Bảo Ninh xa
    - Ăn thì mình hay ăn ở một số nhà hàng ở Trường Pháp như nhà hàng Minh Hằng 45 Trường Pháp, nếu đi từ Bảo Ninh qua Cầu Nhật Lệ rẽ phải. Có một số món lòng cá rất ngon. Ăn quán nào mà người Đồng hới ăn nhiều thì sẽ ngon, rẻ. Vào nhà hàng sang trọng vừa đắt, vừa chán về chất lượng. Đi từ Bảo ninh đến quán ăn đi về taxi cung mất hơn trăm nghìn nhưng ăn ngon, ăn ở resort không ngon lắm. Taxi QB đắt lắm (Đặc sản đấy)
    - Đi chơi thì nến đến Địa đạo VĨnh mốc: nơi 94 hộ dân, 600 người đã sống và chiến đấu dưới lòng đất dài 2km, 17 cháu đã sinh ra ở đó. Nếu đi thì phải đi sớm mới có hướng dẫn viên. Đi Phong nha kẻ bàng cũng phải đi sớm, tốt nhất đi buổi sáng mới đi hết được. Đi du lịch QB mà chưa đi động Thiên Đường thì coi như chưa đi QB, đẹp và hoành tráng hơn Phong nha kẻ bàng và tất cả cá động khác rất nhiều. Đồng hới còn một động nữa lớn hơn động Thiên Đường nhưng mình chưa đến được, hình như bề rộng của động khoảng 900m. Bãi đá nhảy chưa đi, để lần sau có cái để vào.
    Gia đình mình thuê xe riêng thăm nghĩa trang Trường Sơn và Thành cổ Quảng trị, cửa khẩu LAo Bảo, sáng 9h đi, tối 7h về tới nhà, rất vui. Có nhiều chỗ để đi: miếu 9 cô,suối...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phamthienvan2004; 07/04/2013 vào lúc 09:01 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,072 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình cũng đi QB dịp 30-4. bạn nào có cẩm nang du lịch hoặc biết chỗ ăn, chỗ chơi ở QB thì chỉ giúp mình với. Mình đi cùng 2 em bé 5 tuổi và 2 tuổi thì có đi được động Phong Nha ko
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em định đi QB đợt 30/4 này. nhưng hiện k đặt được ở resort nào hết, đang tính ở ks Ban Mai mà nghe chị nói thế làm em lo quá... hichic. em đi cùng con nhỏ, 2 tuổi thôi... hichic

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthienvan2004 Xem bài viết
    Gia đình mình đi Quảng Bình hè năm 2012, có chút kinh nghiệm chia sẻ với các bạn nhé:
    - Nhà mình ở resort Bảo Ninh, rẻ hơn Sun Spa, dịch vụ cũng rất tốt. Quảng Bình mà ở nhà nghỉ, khách sạn cực chán luôn. Gia đình mình cung xvinh dự được ở 1 đêm vì Bảo Ninh hết phòng, chán vô cùng, hôi, bẩn, dịch vụ kém, bãi tắm cũng thua khu Sun spa hay Bảo Ninh xa
    - Ăn thì mình hay ăn ở một số nhà hàng ở Trường Pháp như nhà hàng Minh Hằng 45 Trường Pháp, nếu đi từ Bảo Ninh qua Cầu Nhật Lệ rẽ phải. Có một số món lòng cá rất ngon. Ăn quán nào mà người Đồng hới ăn nhiều thì sẽ ngon, rẻ. Vào nhà hàng sang trọng vừa đắt, vừa chán về chất lượng. Đi từ Bảo ninh đến quán ăn đi về taxi cung mất hơn trăm nghìn nhưng ăn ngon, ăn ở resort không ngon lắm. Taxi QB đắt lắm (Đặc sản đấy)
    - Đi chơi thì nến đến Địa đạo VĨnh mốc: nơi 94 hộ dân, 600 người đã sống và chiến đấu dưới lòng đất dài 2km, 17 cháu đã sinh ra ở đó. Nếu đi thì phải đi sớm mới có hướng dẫn viên. Đi Phong nha kẻ bàng cũng phải đi sớm, tốt nhất đi buổi sáng mới đi hết được. Đi du lịch QB mà chưa đi động Thiên Đường thì coi như chưa đi QB, đẹp và hoành tráng hơn Phong nha kẻ bàng và tất cả cá động khác rất nhiều. Đồng hới còn một động nữa lớn hơn động Thiên Đường nhưng mình chưa đến được, hình như bề rộng của động khoảng 900m. Bãi đá nhảy chưa đi, để lần sau có cái để vào.
    Gia đình mình thuê xe riêng thăm nghĩa trang Trường Sơn và Thành cổ Quảng trị, cửa khẩu LAo Bảo, sáng 9h đi, tối 7h về tới nhà, rất vui. Có nhiều chỗ để đi: miếu 9 cô,suối...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2