DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Giúp em với : đi Cù Lao Chàm ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.6K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sóc bông Xem bài viết
    Mình đồng ý với giadinhbena. Mình chia sẻ kinh nghiệm nha. Mình là người Saigon lần đầu tiên ra Đà Nẵng- Hội An. Mình nghe đồng nghiệp nói Cù Lao Chàm đẹp lắm nên ngày đầu tiên xuống sân bay Đà Nẵng là ra thẳng Hội An, nghe các mẹ trên diễn đàn truyền kinh nghiệm nên kêu xe anh Hùng, giá rất mềm chỉ 220K từ sân bay về Hội An, ngày hôm sau mua tour Sông Hội đi Cù Lao Chàm, nhìn chung Công ty SH có bến tàu riêng, có HDV, có nước uống và ghế ngồi chờ cano, có cho đi lặn biển ngắm san hô, thăm chùa Hải Tạng, ăn trưa ở Bãi Làng, và 1gio 30 thì quay về Hội An , tất cả sẽ tốt đẹp nếu đến phút chót, khoảng 10 phút sau khi khởi hành về lại đất liền không có sự cố tàu bị hư máy và lênh đênh ngoài biển mà hướng dẫn viên thì trẻ nên không có lời nào trấn an du khách hay giải thích gì cả. Mình rất thông cảm cho cậu ấy nhưng mình muốn comment để công ty rút kinh nghiệm và nên có kế hoạch duy tu, bảo dưỡng ghe tàu của mình vì sinh mạng của du khách là quan trọng. Đối với những người sống ở biển thì những chuyện tàu hư, có thể bình thường, nhưng với những người sống ở thành phố, hoặc không biết bơi lại đi cùng trẻ nhỏ thì ấn tượng rất khó quên. Sóng ở Cù Lao Chàm rất mạnh vào buổi chiều đấy các bạn ạ. Nếu có con nhỏ thì nên mang theo áo phao cho trẻ, vì trên tàu toàn là phao cho người lớn. Mình là dân văn phòng ở Saigon, chẳng là đại lý du lịch nào cả, chỉ chia sẻ chút kinh nghiệm mình trải qua. Cảm ơn các bạn.
    Cám ơn bạn đã đồng tình với mình, một số người tham gia diễn đàn này với lợi ích quảng bá cho các công ty, nhưng họ không hiểu công ty đó cung cấp dịch vụ như thế nào cho khách hàng? nếu có vấn đề gì đáng tiếc xảy ra thì người chịu thiệt thòi nhiều nhất chính là chúng ta. Hôm đó tôi và cả gia đình phải cầu trời khẩn phật cho tai qua nạn khỏi đó. Đã vậy họ còn cư xử với khách theo lối " đem con bỏ chợ" nữa chứ.
    • 121 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cam thanh Xem bài viết
    Bạn đặt vé tại khách sạn tất nhiên là đắt rồi. vì nhân viên khách sạn cứ nói giá cao để hưởng chênh lệch. các bạn nên đặt trực tiếp các công ty tổ chứ c tour giá hợp lý và có thể giảm tùy theo số lượng khách.
    CẢM ƠN BẠN,THẬT RA M KO CÓ KINH NGHIỆM VÌ ĐI LẦN ĐẦU,NHƯNG CÓ DIP NHẤT ĐỊNH M SẼ QUAY LẠI HỘI AN,ĐẾN CỬA ĐẠI VÀ ĐĂC BIỆT SẼ ĐI CÙ LAO CHÀM .M THẤY THẬT THÚ VỊ VÀ SUNG SƯỚNG VỚI CẢM GIÁC NGỒI CA NÔ CAO TỐC PHÓNG NHƯ BAY TRÊN BIỂN.CẢM GIÁC ĐÓ THEO M ĐI SUỐT CẢ HÀNH TRÌNH TỪ CLC RA ĐÀ NẴNG VỀ hà nội rồi vẫn phê? m vote cho CLC .GIỜ M ĐANG NGỒI NHÂM NHI HƯƠNG VỊ CỦA CLC = CHÉ NƯỚC TRÀ DR CHÀM(EM DR THANH) THEO LỜI GIỚI THIỆU CỦA BẠN HDV Ở CHÙA HẢI TƯỢNG-M MUA TRÀ Ở ĐÓ.HẸN GẶP LẠI BẠN Ở MÙA DLICHJ SAU.M CÓ Ý ĐỊNH ĐI THĂNG RA CỬA ĐẠI VÀ SẼ Ở CLC 2 NGÀY LUÔN ĐÓ.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy cuối cùng cho em hỏi em nên mua tour của cty nao bây giờ ạ? Xin cho em 1 ý kiến để vc em đi đến nơi về đến chốn ạ
    • 387 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.kuken Xem bài viết
    Vậy cuối cùng cho em hỏi em nên mua tour của cty nao bây giờ ạ? Xin cho em 1 ý kiến để vc em đi đến nơi về đến chốn ạ
    nên chọn cty biển ngọc bạn nhé,quan tâm thì pm mình.
    • 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongpham86mientrung Xem bài viết
    1 là e thuê nguyên tàu cano, còn mua nguyên vé thì thấp nhất 100k/1 chặng vì tàu tổ chức tour dư ghế ngồi thì mình mới mua vé được. còn tàu chợ thì sáng xuất phát 7h30-8h sáng, nó có thể ghé lại Cửa Đại lúc 8h30-9h( lúc ghé lúc k) và khởi hành về trở lại Hội An lúc 11h30-12h. đi cano cũng nên đi sớm vì đi tầm thời gian của bạn mất hết ngày rồi và nắng nóng nữa.
    Em thấy bảo ở Hội An cũng có tàu chợ đi Cù lao Chàm bố mẹ nào biết lịch trình của tàu đi từ Hội An không ạ?
    • 387 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NKchit Xem bài viết
    Em thấy bảo ở Hội An cũng có tàu chợ đi Cù lao Chàm bố mẹ nào biết lịch trình của tàu đi từ Hội An không ạ?
    tàu chợ xuất phát từ bến nằm bên AN HỘI, 7h30 -8h là khởi hành, ghé ngang qua cảng Cửa Đại tầm 8h30-9h nhưng đôi lúc lại chạy lun,đến CLC lúc 10h-10h30 và vào lại đất liền 11h30-12h.1 ngày có 1 chuyến ra và 1 chuyến vô bạn nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mọi người,
    cho mình hỏi 1 chút về đi cù lao chàm,
    tháng 9 này đi CLC có đc ko nhỉ, thời tiết có tốt ko,
    nếu đi chiều đi sáng hôm sau về thì có thể đi = phương tiện j là thuận lợi nhất,
    tại CLC thì nên đi những đâu và ngủ ở đâu được?
    rất mong mọi ng cho lời khuyên.
    cảm ơn nhiều
    • 1,391 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIT0803 Xem bài viết
    chào mọi người,
    cho mình hỏi 1 chút về đi cù lao chàm,
    tháng 9 này đi CLC có đc ko nhỉ, thời tiết có tốt ko,
    nếu đi chiều đi sáng hôm sau về thì có thể đi = phương tiện j là thuận lợi nhất,
    tại CLC thì nên đi những đâu và ngủ ở đâu được?
    rất mong mọi ng cho lời khuyên.
    cảm ơn nhiều
    Thông thường mùa du lịch CLC từ tháng 4 tới tháng 9, nhưng cũng tùy từng hôm thời tiết hoặc biển động.
    Nếu ở lại 1 đêm bạn có thể tham qua khu du lịch Bãi Đá Chồng, làng cá Bãi Hương, chùa Ngọc Hương, phòng thông tin, khu bảo tồn biển, khu dân cư Bãi Làng, Âu Thuyền, Giếng Cổ Champa, chùa Hải Tạng, chợ Tân Hiệp và mua sắm đồ hải sản. Ngoài ra, bạn cũng có thể tham gia lặn biển ngắm san hô... Nếu đi theo tour đông người thì đơn vị tổ chức thường có các trò chơi bãi biển và đốt lửa trại vào ban đêm.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titocoizin Xem bài viết
    Thông thường mùa du lịch CLC từ tháng 4 tới tháng 9, nhưng cũng tùy từng hôm thời tiết hoặc biển động.
    Nếu ở lại 1 đêm bạn có thể tham qua khu du lịch Bãi Đá Chồng, làng cá Bãi Hương, chùa Ngọc Hương, phòng thông tin, khu bảo tồn biển, khu dân cư Bãi Làng, Âu Thuyền, Giếng Cổ Champa, chùa Hải Tạng, chợ Tân Hiệp và mua sắm đồ hải sản. Ngoài ra, bạn cũng có thể tham gia lặn biển ngắm san hô... Nếu đi theo tour đông người thì đơn vị tổ chức thường có các trò chơi bãi biển và đốt lửa trại vào ban đêm.
    cảm ơn bạn,
    mình đang định đi tầm 20-21 này, nhưng ko biết có nên ở lại qua 1 đêm trên đảo ko, vì nghe nói thời tiết ko đc tốt lắm.
    ko bít có gia đinh nào đi cùng dịp này đc ko vì có vẻ ít ng đi tầm này
    2 nữa là có cano cao tốc đi từ trưa(đầu giờ chiều 20) sau đó sáng 21 quay lại cửa đại ko bạn nhỉ
    ngoài ra nếu ngủ 1 đêm ở CLC thì các bạn có gợi ý là nên ngủ ở đâu giúp mình luôn với nhé.
    cảm ơn các bạn nhìu
    • 60 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nếu các bạn là thanh niên thì rất lên đi CLC - đi cano trên biển như kiểu đua xe trên xa lộ vậy ,tắm biển và ngắm san hô cũng rất thú. Còn nhà ai có người lớn tuổi và các bé thì không nhất thiết phải đi CLC - ngoài đảo trời rất nắng ( rất mệt cho người sức khoẻ ít ), hành trình đi canô ra đảo cũng nhiều khi cảm giác không an toàn ( ý mình nói là dân thành phố quang năm toàn đi trên bộ ). Đúng là áo phao trên cano, tàu đi CLC toàn áo cho người lớn các bé không mặc vừa ( mặc như không mặc) . Hôm mình đi có mấy bé cứ chui vào thì áo nó tự tụt ra ,bố mẹ nào cũng ôm con khư khư +mặt căng thẳng cả quãng đường đi +về ( vì cano phóng rất nhanh, rất sóc -nói hơi ngoa một chút thì như bay trên mặt nước .Người ngồi trên cano cứ nhảy lên chồm chồm ) thanh niên thì rất khoái nhưng người già và trẻ nhỏ thì mặt xanh mét ( đoàn mình đi cano chỉ chở tối đa 12 người).
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các bác ở Quảng Nam cho em hỏi, đợt này động đất nhiều thì Cù Lao CHàm có chấn động gì ko ah?

Người dân sống ở CLC có cảm nhận được động đất giống như ở QN ko?

Tks&Brgds!
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho em hỏi em tính đi du lịch bụi CLC vào mùng 5 tết Âm lịch, 2 ngày 1 đêm. các chị có ai từng đi thời gian này cho em ý kiến nhé
    1. không biết tết thì bến tàu chợ có hoạt động không và dịch vụ trên đảo, homestay này kia có phục vụ không nhỉ và giá cả liệu có đắt quá không, em chỉ sợ đến tết bị chém
    2. Với cả thời tiết thời gian này có phù hợp để đi không? em lo biển động rồi ra đến đảo mà không được thưởng thức hải sản thì....Têt mà, sợ thời gian này chả còn gì để thưởng thức...
    3. Em mượn được xe máy đi từ ĐN, liệu có mang xe máy ra ngoài đảo luôn được ko nhỉ. Hay phải tìm chỗ gởi xe qua đêm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Gia đình mình định đi Cù Lao Chàm vào đầu tháng 5, khoảng 8 người. Bạn nào có giá tốt thì pm cho mình nhé. Thanks...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi starlight Xem bài viết
    Gia đình mình định đi Cù Lao Chàm vào đầu tháng 5, khoảng 8 người. Bạn nào có giá tốt thì pm cho mình nhé. Thanks...
    Hi bạn, nếu gia đình bạn mà đi Cù Lao Chàm vào đầu tháng 5 thì thời tiết quá đẹp rồi bạn ak, nhưng lưu ý khi đi cù lao chamfnhows mang theo mũ nón nhé, ui ui nắng nắng gió gió mát ơi là mát, nhớ mang dép kẹp ha để di chuyển lên xuống cano cho ó tiện, giá cũng dao đọng tầm 450 thui bạn ak. Nếu cần thông tin j bạn cứ vui lòng gửi tin nhắn nhé, minhf sẽ tư vấn xã láng cho bạn khi ạn có dịp ghé thăm du lịch miền trung bạn ha ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 64 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Lôi topic này lên nhờ các mẹ tư vấn công ty du lịch nào có chất lượng ổn cho tour cù lao chàm 1 ngày đi từ đà nẵng ạ. à nhà mình có 2 bé ạ, thanks các mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7