DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Em cần gấp ạ, taxi nào đi sân bay Nội Bài giá cả hợp lý?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 46.6K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 2,090 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Các bố các mẹ thân mến, chiều nay em bay SG rồi. EM không biết nên đi taxi hãng nào giá hợp lý để ra sân bay NB. Các bố các mẹ biết cho em xin số điện thoại. EM cảm ơn nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,485 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytwelve Xem bài viết
    Các bố các mẹ thân mến, chiều nay em bay SG rồi. EM không biết nên đi taxi hãng nào giá hợp lý để ra sân bay NB. Các bố các mẹ biết cho em xin số điện thoại. EM cảm ơn nhiều nhiều.
    Taxi Nội Bài mẹ nó ạ. Bạn hỏi 1080 để lấy số, nhưng mình có sđt của một tài xế TX Nội bài đây: 0982302336 - Tuất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hoặc số 38865615 / 37666326
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi mình đi NB đi taxi Hùng Vương 62.60.60.60 hết 190K mình nghĩ giá này cũng ổn.
    • 2,727 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Tớ cũng hay đi taxi của hàng không Vietnam Airlines, nó có dòng chữ Taxi Nội Bài trên thân xe Đón tại nhà lượt đi hồi truoc 150k, giờ 180k thì phải. Tớ hay quên giá nhưng đại loại rẻ phết, đúng giờ.
    • 279 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

taxi Noi Bai 04- 38733333
    • 197 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nội Bài 3 886 8888 , giá 180k
    Việt Thanh 3 563 6666 giá 180k
    Airport 3 873 3333, giá 170k
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún ỉn Xem bài viết
    Bọn em hay đi du lịch nên thường xuyên đi taxi Nội Bài lên sân bay. Đợt trước (đợt 30/4 năm 2007) khi đi từ sân bay Nội Bài về HN bọn em lại dùng taxi airport, lần đấy đến là tức mẹ nó ah, vì họ mặc cả trả khách về bao nhiêu địa điểm thì bấy nhiêu tiền, thế mà đến khi thả bạn em ở đường Nguyễn Trãi, lái xe taxi airport (em chả để ý tên và số xe) quẳng bạn em bên đường này (bên tay phải, trong khi nhà nó ở trong ngõ bên trái đường), nó bị quẳng xuống với một đống va ly túi xách lỉnh kỉnh và tự tha lôi sang đường để về nhà (lái xe chả được câu nào cả, cứ thế yêu cầu xuống xe thôi). Đến khi thả em về Tôn Đức Thắng em yêu cầu cho em vào ngõ vì em rất nhiều đồ, lái xe tỏ vẻ khó chịu nhưng cũng cho em vào ngõ. Em bước chân xuống trả tiền và lái xe bỏ đồ xuống cho em, em chưa kịp gọi cửa thì lái xe giật lùi xe chẹt ngay vào thùng hoa quả (hix, toàn măng cụt em mua từ Đà Lạt) và tiến xe đi thẳng. Thế là toi hết cả thùng hoa quả của em, em tức lắm vì mất bao công mới vác được thùng hoa quả yên vị về đến cửa nhà, cuối cùng kết quả là bỏ đi cả thùng hoa quả bẹp dúm. Từ đó bọn em kiên quyết ko dùng hãng taxi airport nữa, chỉ đi taxi Nội Bài thôi. He he..tự dưng nói đến taxi airport nên lại nhớ đến vụ này, lan man Mod lại xoá vì cái tội spam thì chít, hihi
    • 197 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang1912 Xem bài viết
    Bọn em hay đi du lịch nên thường xuyên đi taxi Nội Bài lên sân bay. Đợt trước (đợt 30/4 năm 2007) khi đi từ sân bay Nội Bài về HN bọn em lại dùng taxi airport, lần đấy đến là tức mẹ nó ah, vì họ mặc cả trả khách về bao nhiêu địa điểm thì bấy nhiêu tiền, thế mà đến khi thả bạn em ở đường Nguyễn Trãi, lái xe taxi airport (em chả để ý tên và số xe) quẳng bạn em bên đường này (bên tay phải, trong khi nhà nó ở trong ngõ bên trái đường), nó bị quẳng xuống với một đống va ly túi xách lỉnh kỉnh và tự tha lôi sang đường để về nhà (lái xe chả được câu nào cả, cứ thế yêu cầu xuống xe thôi). Đến khi thả em về Tôn Đức Thắng em yêu cầu cho em vào ngõ vì em rất nhiều đồ, lái xe tỏ vẻ khó chịu nhưng cũng cho em vào ngõ. Em bước chân xuống trả tiền và lái xe bỏ đồ xuống cho em, em chưa kịp gọi cửa thì lái xe giật lùi xe chẹt ngay vào thùng hoa quả (hix, toàn măng cụt em mua từ Đà Lạt) và tiến xe đi thẳng. Thế là toi hết cả thùng hoa quả của em, em tức lắm vì mất bao công mới vác được thùng hoa quả yên vị về đến cửa nhà, cuối cùng kết quả là bỏ đi cả thùng hoa quả bẹp dúm. Từ đó bọn em kiên quyết ko dùng hãng taxi airport nữa, chỉ đi taxi Nội Bài thôi. He he..tự dưng nói đến taxi airport nên lại nhớ đến vụ này, lan man Mod lại xoá vì cái tội spam thì chít, hihi
    Nói chung cả 3 hãng đều như nhau thôi, chẳng tránh đc đâu. Tuỳ theo tài xế, mình gặp may thì gặp tài xế dễ chịu k thì xui thì gặp phải tài xế như trg` hợp của bạn.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trời ui, lần trước em gọi taxi Sao Hà nội ra sân bay nội bài, hết 360K, đến nơi anh tài xế lại còn đòi thêm 2 lượt vé qua cầu nữa chứ, mất toi 380K. từ lần sau cạnh đến già mấy ông sao HN.
    • 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng thấy Taxi Nội Bài giá cả hợp lý nhất.
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đây cùng là vấn đề em quan tâm vì hôm tới em về VN hạ cánh cũng đêm rồi,em ko muốn người nhà đi lạnh,em thuê taxi cho tiện,nhưng giá bao nhiêu nghìn/km hả các mẹ,còn tùy thuộc độ dài quảng đường chứ nói giá ko thì sao mà biết đc...Hic.Như mẹ Cún ỉn thì em biết tính thế nào?Ko lẽ 170,180k/km?
    Có khi nào trên đường đời tấp nập
    Ta vô tình vấp phải xấp...đô la
    Y!M : metieulong

• 1,576 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Long Xem bài viết
    Đây cùng là vấn đề em quan tâm vì hôm tới em về VN hạ cánh cũng đêm rồi,em ko muốn người nhà đi lạnh,em thuê taxi cho tiện,nhưng giá bao nhiêu nghìn/km hả các mẹ,còn tùy thuộc độ dài quảng đường chứ nói giá ko thì sao mà biết đc...Hic.Như mẹ Cún ỉn thì em biết tính thế nào?Ko lẽ 170,180k/km?
    Taxi Nội Bài: xe 4 chỗ
    - Từ sân bay về HN: 200K
    - Hn đi sân bay: 180K

Tel đây: 043.886.8888 - 043.886.5615
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebau Xem bài viết
    Taxi Nội Bài: xe 4 chỗ
    - Từ sân bay về HN: 200K
    - Hn đi sân bay: 180K

Tel đây: 043.886.8888 - 043.886.5615
    Nhưng mẹ ơi,về đến chỗ nào HN mới là vấn đề.Chứ nó thả ngay đầu HN thì em chết ah .Mẹ tư vấn cụ thể hơn đi.
    Có khi nào trên đường đời tấp nập
    Ta vô tình vấp phải xấp...đô la
    Y!M : metieulong

• 930 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

em chỉ biết taxi đi từ HN ra sân bay thôi: 04.39272013
    • 1,576 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Nhưng mẹ ơi,về đến chỗ nào HN mới là vấn đề.Chứ nó thả ngay đầu HN thì em chết ah .Mẹ tư vấn cụ thể hơn đi.
    Chỗ nào thuộc Hn cũ là nó đi hết, chưa bao giờ tớ bị nó bỏ bom đâu nhé, mà ko chơi ghép 2 khách nhé, 1 mình 1 xe. Đi 1 lần thấy lái xe ok, xin card luôn, lần sau gọi họ đón., đặc biệt là chièu từ sân bay về hay bị chặt chém thì nên gọi đặt lái xe quen trước.
    Còn chiều đi thì ko cần, gọi tổng đài họ bố trí xe rất ok, tớ hay giữ card đềphongf lúc về.

Túm lại tớ chả có phàn nàn gì về taxi nội bài cả, mà tớ đi cũng khá nhiều đấy, lái xe toàn bê đồ hộ là chuyện b.thg mà.
    • 327 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Em đi nhiều lần lắm rồi, hay phải đưa mấy chị cũng cơ quan ra sân bay, nếu đi từ nội thành Hn đến Nội Bài thì mất 180k-200k, chiều về chỉ phải trả 50k. Tổng cộng 2 chiều hết có 250k. Nhà ở xa tít Mai Động hay ở Hoàng Quốc Việt gọi taxi đến sân bay cũng đều mất tiền thế cả, nên có hôm em còn đón các chị khác ở mấy điểm khác nhau mà ko mất thêm tiền. Hãng taxi nào cũng thế cả. Em thấy mỗi taxi Nội Bài mới tính lượt về đắt như các mẹ nói.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ly3t; 08/01/2009 vào lúc 12:13 AM.
    Mẹ yêu Vodka của mẹ nhất trên đời!
    • 197 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thông tin mình đưa là giá fixed luôn đó bao gồm tất tần tật các loại phí rồi, bất kể bạn ở đâu miễn là trong phạm vi HN, và là giá chiều HN - sân bay. Chiều về thì đắt hơn, khoảng 200-210k, taxi phải thả bạn đúng địa chỉ k đc bỏ bom giữa đg`. Có vấn đề gì với tài xế bạn cứ gọi về tổng đài. Còn nếu bạn thuê trọn gói cả đi cả về thì chỉ có 250k thôi. Vì mình làm bên DL hay phải gọi xe cho khách mà. Tốt nhất là bạn nên gọi thông wa tổng đài thì k tài xế nào bắt chẹt bạn đc. GL.:rolleyes:
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún ỉn Xem bài viết
    Bạn ơi, cho tớ hỏi tí. Sao giá rẻ thế ah??? Nhà tớ ở Pháp Vân thì giá có bị tăng lên ko hay vẫn giữ nguyên??? Hôm tháng 9 tớ đi SG, gọi Việt Thanh nó bảo nếu nhà tớ ở dưới í thì gọi nó cũng chả rẻ hơn được mấy đâu, các hãng tính khoảng 400k-500k đấy:Sad::Sad::Sad:
    Chỉ tay lên trời - yêu anh vô đối
    Cúi mặt xuống đất - nói dối ngại ghê
    • 545 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Có ai có thông tin về taxi Hà Nội - Nội Bài - Hà Nội không? Mình check thấy Thành Hưng Matiz là rẻ nhất (giữa năm vừa rồi là 280k 2 chiều). Tuy nhiên có 1 lần mình đi dịp tết (23 tết âm lịch), gọi điện hẹn với hãng thì vẫn giá cố định nhưng khi ngồi lên xe thì lái xe nói là vì ngày tết nên hãng cho phép lái xe thoả thuận với khách, có 2 lựa chọn 1 là đi km nào trả tiền km đấy, 2 là trọn gói 450k 2 chiều mình không phải lo phí cầu đường bến bãi (thời điểm đó hãng báo giá là 230k 2 chiều). Mình tính sơ sơ 2 chiều cũng phải 50km là tối thiểu, chưa tính chuyện đồng hồ tính cước phí có trung thực không, thế là mình chọn cách 450k 2 chiều dù trong lòng ấm ức. Có mẹ nào gặp phải cảnh ngộ như mình không? Nhưng chưa bao giờ mình phải tự xách đồ xuống xe cả.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7