• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Dạo này hay phải đi taxi, các mẹ hay gọi cho hãng nào thấy phục vụ ổn nhất ạ ? cho mình xin vài số để gọi ở HN. Mấy hãng mình gọi có lúc thì mãi không đến. Ngoài ra có cách gọi sao cho nhanh ko ạ; mình đã gọi toàn phải chờ 15phut:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

bạn có thể gọi số ĐT 0988559026 Dương. xe của hãng Vic. mình nghĩ se rất nhanh.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 1,952 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Taxi Thanh Nga, xe Matiz, giá thuộc loại rẻ nhất 8215 215
    Nhưng đúng là trời này khó gọi taxi lắm
    • 530 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy baby Xem bài viết
    mình cũng vừa check một số hãng taxi để thuê về quê. với cùng một đoạn đường, xe matiz. kết quả là thế này:
    - Thành Hưng (8731313): rẻ nhất
    - Sao Mai (8272727): rẻ thứ hai
    - Hùng Vương (2606060): rẻ thứ ba.

Không biết chất lượng phục vụ thế nào ạ.
    E thấy taxi Thanh Nga là No 1

Hùng Vương và Phù Đổng mọi người đi thì rất coi chừng cho e ạ, vì họ tính tiền chờ là 120K/h thay vì 60K như các hãng khác.
    Mà lần nào đi khoảng 4km cũng mất 5-10p chờ, dù nhiều khi đường k đông và xe chỉ đi chậm đồng hồ thời gian đã nhảy

Thành Hưng thì chắc chỉ tiện ở mạn Gia lâm

Xe 2525252, 8222888, 2202020, 8212121 cũng khá dễ gọi

Mọi người nên để ý xem khu vực nhà mình gần khách sạn nào hoặc có nhiều xe hãng nào hay đậu thì tùy cơ mà gọi ạ
    • 495 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Thế nhà em mạn Thanh Xuân thì đi xe nào vừa rẻ vừa tiện ạ?
    Tết nhất Z như này, phải Taxi thôi!
    • 571 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Không thấy ai nói đến 8535353 cả, em hay đi của hãng này, chất lượng xe cũng tương đối tốt nhưng hình như giá có vẻ hơi đắt thì phải
    • 503 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchunchin Xem bài viết
    Không thấy ai nói đến 8535353 cả, em hay đi của hãng này, chất lượng xe cũng tương đối tốt nhưng hình như giá có vẻ hơi đắt thì phải
    Mình cũng hay đi xe của hãng này. Giá có vẻ đắt hơn các hãng khác một chút nhưng chất lượng xe và phục vụ thì OK. Nếu đi ngắn trong nội thành thì cũng chẳng chênh lệnh nhau là mấy.
    Nếu đi dài hơn thì các mẹ nên gọi xe Matit của Thành Hưng hoặc Thanh Nga.
    Còn nhà mình nếu đi về quê thì hay gọi xe thuê chuyến. Vì đi về quê thì hay đi cả nhà, thuê xe 7 chỗ cho rộng.
    Giá 4000VND/km - xe 7 chỗ mới (nếu đi đường dài trên 300 km tính cả đi lẫn về, cầu phà lái xe chịu)
    Giá 4500VND/km - xe 7 chỗ mới (nếu đi đường dài trên 150 km tính cả đi lẫn về, cầu phà lái xe chịu).
    Tiền chờ trong ngày miễn phí:Laughing: . xe lưu qua đêm 300k/ ngày.
    Có mẹ nào thuê xe được rẻ hơn không? Tư vấn thêm cho mình với...:Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,808 Bài viết

• 1,049 Được cảm ơn

8535353 là hãng taxi Hà nội, đắt hơn vì xe xịn hơn và bảo hiểm cao hơn, em thấy họ nói thế ( :Battin ey: ), thế nhưng có cái hay là có cả loại xe 7 chỗ mà giá vẫn thế, mang đồ đạc lỉnh kỉnh thì tiện hơn. Hôm rồi em mua ti vi ở Nguyễn Kim, không phải loại LCD nên to huỳnh huỵch :Laughing: , cuối cùng phải gọi anh Hà nội này mới về được nhà.

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamcalatoe Xem bài viết
    E thấy taxi Thanh Nga là No 1

Hùng Vương và Phù Đổng mọi người đi thì rất coi chừng cho e ạ, vì họ tính tiền chờ là 120K/h thay vì 60K như các hãng khác.
    Mà lần nào đi khoảng 4km cũng mất 5-10p chờ, dù nhiều khi đường k đông và xe chỉ đi chậm đồng hồ thời gian đã nhảy

Thành Hưng thì chắc chỉ tiện ở mạn Gia lâm

Xe 2525252, 8222888, 2202020, 8212121 cũng khá dễ gọi

Mọi người nên để ý xem khu vực nhà mình gần khách sạn nào hoặc có nhiều xe hãng nào hay đậu thì tùy cơ mà gọi ạ
    Trời ơi, tớ toàn dùng Phù Đổng thôi, hoắ ra vẫn ko phải loại okie hả mẹ nó? Thôi giờ chuyển sang gọi Thanh Nga vậy, hãng này có nhiều xe ko nhỉ?
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Sau khi tổng hợp ý kiến các mẹ + kinh nghiệm bản thân mình thấy thế này:
    1. Nếu hay đi thì để ý quanh khu vực mình ở hoặc làm việc có xe của hãng nào hay đỗ thì nhớ để gọi cho tiện.
    2. Còn nếu không hay phải đi nhiều chỗ khác nhau xem xe nào có lượng xe nhiều, phân bố rộng thì dễ gọi hơn
    3. Gọi vài hãng 1 lúc cho chắc onttella: về giá cả thình thoảng mới đi thì không quan trọng bằng chất lượng phục vụ (nhanh, ko tính gian lận). dịp Tết thì cứ đứng ở đường nhìn thấy xe nào đi qua gọi lại đi luôn :Smug:

Trước em chỉ hay gọi Mai Linh, Sao Sài gòn ...
    Cám ơn các mẹ.
    • 72 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hì hì, em thì hay đi Sao Sài Gòn, tính tiền ko rẻ cũng chẳng đắt nhưng đi ổn, nhìn các bác lái xe mặt mũi cũng yên tâm
    • 209 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em ở Thanh Xuân, thường gọi xe Sao việt, nhanh mà giá thì cực ok.
    Các mẹ tham khảo nhé. 2.62.62.62
    • 93 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cho em hỏi taxi đường dài của hãng nào rẻ ạ? Em cũng từng đi của Phù Đổng thấy cũng được. Nhưng xi xe nhỏ đường dài với con nhỏ thì thấy không thoải mái lắm.
    • 1,400 Bài viết

• 1,721 Được cảm ơn

theo em, các mẹ có thể lựa 2 dòng xe: 4 chỗ hoặc 7 chỗ:
    4 chỗ thì thông dụng, nhiều hãng, nhưng uy tín có thể kể đến: Mai Linh, Vạn Xuân, Phù Đổng, Taxi Hà Nội, CP.
    7 chỗ thì Taxi CP, Mai Linh.
    Những hãng này đi cũng khá yên tâm.
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Minh ở trong nam ra thường hay đi công tác với đoàn khách lớn. Mấy lần đi taxi Hà Nội, kể cả Mai Linh, khách mình toàn bị cho đi vòng vòng theo kiểu mua đường. Về sau này rút kinh nghiệm, khi lên xe với số lượng 4 đến 5 chiếc,mình đều ghi lại số xe, bác tài nào chạy cố ý mua đường thì cứ gọi về hãng xử lý.
    YM! hoangteambuilding
    Email:hoang.truong@orientalpearl.com.vn
    HP:0918177771
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tuti Xem bài viết
    Dạo này hay phải đi taxi, các mẹ hay gọi cho hãng nào thấy phục vụ ổn nhất ạ ? cho mình xin vài số để gọi ở HN. Mấy hãng mình gọi có lúc thì mãi không đến. Ngoài ra có cách gọi sao cho nhanh ko ạ; mình đã gọi toàn phải chờ 15phut:Sad:
    Mình nghĩ không quan trọng là loại nào! Theo kinh nghiệm của mình thấy thế này là tiện nhất. Các Hãng Taxi thường đậu tập trung lại thành nhiều nhóm khắp thành phố ( Các hãng thường phân chia thị phần theo khu vực với nhau mà) nên Ban thấy xung quanh khu vực mình cư trú có chỗ nào nhiều xe của Hãng nào đó tập trung đỗ thì Bạn ghi lấy 2-3 số. Nếu cần cứ mang số đó ra mà gọi. Nếu Bạn gọi thì các xe ở các Bai đó sẽ di chuyển đến cho bạn nhanh hơn (không phải chờ lâu) và bản thân các Lái xe cũng sẽ sẵn lòng di chuyển hơn (bạn nên biết là tiền xăng là do các lái xe chạy đón khách là do họ tự thanh toán nên họ thích và nhiệt tình với việc đón các "Đóng Lệnh" tại các điểm gần hơn.
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Ấm ức cho em vào đây xả cái, hôm qua em di vào quán ở tây Sơn nhưng vì có chút việc nên chuyển quán di từ chân cầu vuợt ngã tư sở về đến trần quốc toản cuối cung văn hoá mà em đi lúc gần 21h thế mà nó chém em 93K hic, vì đi vội nên em dành trả tiền chứ không nó biết tay em , em di taxi hà nội 53 đó ạ
    • 625 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Bi giờ xăng giá rẻ rồi Tết nhất thuê Ôt mà đi cho tiện, goi taxi làm gì!!
    • 1,057 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTrang1976 Xem bài viết
    Bi giờ xăng giá rẻ rồi Tết nhất thuê Ôt mà đi cho tiện, goi taxi làm gì!!
    Nhà mẹ nào mạn Tây Hồ thì gọi taxi 7.535353 giá hợp lý đấy, nhà mình đi đâu toàn đi của bọn này :Angel:
    Ce n'est pas l'argent qui fait le bonheur!
    • 1,057 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Ấm ức cho em vào đây xả cái, hôm qua em di vào quán ở tây Sơn nhưng vì có chút việc nên chuyển quán di từ chân cầu vuợt ngã tư sở về đến trần quốc toản cuối cung văn hoá mà em đi lúc gần 21h thế mà nó chém em 93K hic, vì đi vội nên em dành trả tiền chứ không nó biết tay em , em di taxi hà nội 53 đó ạ
    Đi của taxi Hà nội này thì đắt rồi, hôm trước mình đi ăn trên Lý Thường Kiệt về cũng nhờ em lễ tân gọi hộ taxi, em ý gọi luôn của hãng này về đến nhà trả xiền thấy đắt hơn hẳn :Sad:
    Ce n'est pas l'argent qui fait le bonheur!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3