• 0 Lượt chia sẻ
  • 307K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hè này, tôi định ẵm bé đi Vũng Tàu hưởng gió biển, có chị nào biết địa chỉ khu resort nào an toàn, sạch sẽ, chất lượng phục vụ tốt, giá cả chấp nhận được chỉ dùm tôi nhé, nếu có Tel. thì càng tốt. Xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• may
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới đọc báo thấy Cty DV Du lịch Dầu khí đang có khuyến mãi đấy( từ nay đến hết tháng 8). Thông tin trên Báo Người lao động bạn có thể tìm đọc hoặc gọi điện cho họ theo số ĐT: 064852603-510385, website:www.oscvn.com.
    Chúc bạn có kỳ nghỉ vui vẻ!
    • 548 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chị Pooh ơi,

Nếu co' đi, chị kể cho em nghe với nhe'. Em cung rất thích, nhưng đang hơi sợ sợ, không biết bé có chịu được đường xa không, mà em thì say xe, không ngồi đưuợc ôtô
    Mèo Bé
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

MeoBe ơi, chị cũng say xe lắm nhưng uống thuốc Nautamine vô thì khỏe re hà, chỉ hơi buồn ngũ chút thôi. Kinh nghiệm của người bạn nếu bế em bé đi chơi thì nhớ dẫn theo lực lượng hùng hậu là ông bà, chú bác theo để phụ canh chừng bé cho ba mẹ bé vui chơi
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Chao cac chi,
    Chi Pooh a, o Vung Tau co khong khi bien rat tot nhung cung phai noi truoc la nan noi thach khong hiem dau, gia ca cac dich vu tren troi lam (VD nhu thue phao tam, ghe ngoi, tam nuoc ngot, an uong ...) . Chi nen den Khu du lich Bien Dong o Bai Sau (con goi la bai Thuy Van), o do gia ca da fixed han hoi roi, tuy hoi mac hon mot chut nhung kha an toan, sach se ... O do cung co nha hang an uong, nha nghi. Nhung em khuyen chi la khong nen an tai do vi se bi "chem" day. Neu muon an thi chi ra pho, co nhieu cua hang hai san lam, vua ngon ma lai sach se. Chi cung co the len Quan Tre o Bai Dau (di theo duong vong bien, cach Bai Sau khoang 7-8km) de an, canh o do cung dep lam.
    Co gi thac mac thi chi cu hoi nhe. Cung noi that la tuy o Vung Tau nhung em rat la it khi nao di tam bien vi ... khong biet boi!
    Khi nao co chi nao xuong thi phone cho em biet nhe.
    Chi Meo be oi, chi cho be My di tam la duoc roi do, chi can dao mot cai ho nho o tren bo cat la be thich lam roi.

• 75 Được cảm ơn

Ồ, cám ơn Mushroom đã chỉ dẫn tận tình nhe, nếu có đi thì mình sẽ chọn Bien Dong như Mushroom nói, mình có ghé qua đó 1 lần rồi, từ lúc mới khai trương, nhung chỉ ngồi chơi, ăn sáng thôi. Mushroom có thể giúp mình số Tel., địa chỉ & giá cả nếu được ở chổ đó không. DT cơ quan mình không gọi ra khỏi Saigon được nên phải gọi nhờ máy người khác. Cám ơn thiện ý của Mushroom, khi nào ra chơi mình sẽ phone cho bạn nhé.
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mushroom se tim so dt cua Bien Dong de gui cho chi Pooh, chac phai dau tuan sau nhe. Mushroom giup duoc cac chi dieu gi thi se co gang, chi khong phai ay nay dau.
    Be nao co rom va mun ma di tam bien thi hoi bi tot day.
    Neu chi Meo be khong di duoc xe o to thi co the di bang tau canh ngam cung duoc, lai do mat thoi gian hon nua chu.

• 73 Được cảm ơn

May quá , mình và bé con đang định đi Vũng tàu mà cũng đang lúng túng vụ nhà nghỉ, khách sạn và bãi tắm. Nhowf Mushroom cho thông tin luôn nhé. Trong khu biển Đông đấy có khách sạn không hay chỉ có nnhà nghỉ nhỏ. Tại mình thì muốn ở khách sạn hơn. Nếu trong Biển Đông không có khách sạn thì chỉ hộ khách sạn ở gần đấy thôi cũng được ( hơi đắt cũng được ) nhé . Cám ơn nhiều.
    Vi ka
    Vika
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Đây là địa chỉ của một số khu DL mushroom mới vừa thu thập được, các chị tham khảo nhé:

- Khu du lịch Biển Đông: Số 8 - Thùy Vân - P2 - 816319.
    (Nhà hàng Con Sò Vàng: 522025)
    - Khu du lịch Biển Đông Lê Viễn: 523236
    - Khu DL Biển Đông Ocean Park: 522527
    - Khách sạn Sammy: 854755
    - Khách sạn tháng mười: 811196
    ...
    Các nơi trên đều ở Bãi Sau. Nhưng em nghĩ Bãi Sau chỉ thích hợp để tắm biển thôi. Bãi Trước, Bãi Dâu, Bãi Dứa đẹp hơn. O Bai Dau co Khu resort Binh An (01 Tran Phu. Tel: 510732) rat la wonderful, chi co gia ca hoi bi mac thoi. Nghi tai do chi co the vua tam bien, vua tu nau an duoc neu khong thich an tai do ... Neu khong thi chi co the lien lac Khach San Rex (ngay o Bai Truoc) so dt: 852135.

Day chi la mot so dia chi ma em thay nhieu nguoi den, cac chi co the tu lien lac de biet them chi tiet nhe.
    (Sao tu nhien may cua em khong the go VNI duoc, danh Telex thi lau qua. Co gi thi cac chi phone cho em cung duoc).

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn . Nhân tiện các bạn hỏi nhau về Vũng Tàu thì cho mình hỏi luôn rằng ai đã đi Huế và Đà nẵng Hội an thì cho mình biết thông tin với nhé. Mình chờ tin các bạn nhiều
    teoteo
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình đang định cho bé nhà mình đi biển nhưng cứ băn khoăn mỗi cái khoản ăn uống của cu cậu. Biết rằng đi là sẽ đảo lộn sinh hoạt, không thể ăn uống như ở nhà được nhưng mình không biết phải chuẩn bị cho bé ăn uống như thế nào. Bé 15 tháng, vẫn đang ăn cháo. Mà mình thì không muốn cho bé ăn uống ở ngoài sợ không đảm bảo VS nhất là trong mùa hè thế này, cháo ăn liền thì nói thật là mình ăn cũng thấy không ngon. Bạn nào có kinh nghiệm chuẩn bị đồ ăn cho bé đi biển thì tư vấn cho mình với.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hương Giang thân mến!

Nếu không muốn cho bé dùng thức ăn bán ở hàng quán bên ngòai bạn có thể chuẩn bị cháo cho bé như sau :
    - Hầm nước soup gà hoặc heo cho vào từng túi nylon nhỏ, để đông trong tủ đá, trước khi đi đem bỏ vào bình cách nhiệt hoặc thùng chứa đá du lịch. Mỗi túi nylon chứa đủ lượng soup dùng để nấu một bữa ăn cho bé.
    - Đạm (thịt heo, gà, tôm) băm nhuyễn, nêm mếm vừa ăn, xào chín cho vào hộp kín
    - cháo ăn liền

đến khách sạn bạn cho các thứ vào tủ lạnh, đến bữa ăn bạn nhờ bếp khách sạn (hoặc dùng bếp mini mang theo sẵn) đun sôi nước soup, cho thịt và cháo ăn liền vào, sau đó cho dầu ăn. Tất nhiên là thiếu phần rau xanh, bạn bù lại bằng trái cây tươi cho bé.
    Việc chuẩn bị nghe rất phức tạp vì thế đối với những bé thực sự khó ăn thì mới làm như vậy còn không thì cứ "nhập gia tùy tục", cho bé ăn soup hoặc các món khác ở khách sạn hoặc hàng quán nào vệ sinh là được rồi. Nếu đi lâu thì những ngày cuối cùng phải cho bé uống sữa thay thế vậy. Đó là kinh nghiệm khổ sở của mình khi đem cutí đi Vũng Tàu lúc 5tháng và Phú Quốc lúc 9tháng đấy.
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em cám ơn chị Cuti nhé. Em đang hy vọng bé nhà em hết đau răng và ăn uống khá lên để cho cu cậu đi biển đây. Em cũng muốn thay đổi không khí cho cả nhà chứ suốt ngày đi làm rồi lại về nhà, con con cái cái, xì trét quá chị ạ.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 388 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng vừa cho cu Ngỗng đi biển về đây, đảo Cát Bà và đảo Tuần Châu (thuộc địa phận Hạ Long - Quảng Ninh). Thật sự rất vui và được thay đổi không khí nhưng cực kỳ ... mệt.

Bọn mình đi chỉ có hai vợ chồng, lại bị say sóng nên đã có lúc phải gửi cu Ngỗng cho mấy người cùng đi trên tàu để vào toilette ọe đấy, mệt chưa từng thấy, thời gian đi ngắn quá (chỉ có 4 ngày-3 đêm) nên không có thời gian để nghỉ lấy lại sức, và bây giờ mẹ cu Ngỗng đang cảm thấy ốm lả đi đây. Tuy nhiên cu ngỗng vẫn khỏe (trộm vía) sau chuyến đi nghỉ hè về.

Trước khi đi, mình cũng phải lên kế hoạch và chuẩn bị đủ các thứ từ xe đẩy đến thuốc men, ... duy chỉ có thức ăn thì mình không thể mang theo vì phải tha lôi quá nhiều thứ, hơn nữa lại phải chuyển chặng từ xe ôtô sang tàu biển, ... nên chỉ mang theo bột gạo cao cấp ăn liền, pho mai, chuối, sữa chua và sữa bột cho cu cậu được thôi.

Đến khách sạn thì mình vào nhà bếp mua một chút thức ăn tươi và rau, tự chế biến và nấu chín, sau đó đem lên phòng trộn bột gạo vào và cho cu cậu xơi thôi, có hôm nhỡ nhàng thì gọi súp hoặc phở, bánh đa, sau đó nhờ họ cho vào máy xay sinh tố xay, hoặc thậm chí gọi cháo ăn liền, thêm thịt gà, bò, ... xay nhỏ hoặc băm nhuyễn.

Nói tóm lại là tùy cơ ứng biến, đi mệt nên cũng chẳng thể ăn được nhiều, lúc nào bé ăn được thì cho ăn, còn nếu không thì cũng không nên ép.

Nếu cho mình làm lại, chắc mình sẽ chọn đi dài ngày hơn để có thêm thời gian nghỉ ngơi lấy lại sức cho cả nhà. Còn các bé, tất nhiên việc đi nghỉ để thay đổi không khí là rất nên tuy nhiên với bố mẹ thì sẽ là rất mệt đấy.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Moi nguoi oi, di bien Vung Tau vao thoi gian nay la rat mat me, nhung nen luu y mot dieu la neu tam bien thi chu y coi chung bi con sua bien can, ngua lam day.

• 75 Được cảm ơn

Tuần vừa rồi mình cho bé đi dã ngoại chơi (trong ngày), chuẩn bị tinh thần cho đi biển Vũng Tàu, bé rất thích, mình có thể giới thiệu chổ này để các bạn tham khảo (TPHCM).
    Đó là khu du lịch Phương Nam, ở Bình Dương, nơi này có hồ bơi (lớn & nhỏ), 1 hồ cạn xìu, hình cây nấm, cho các bé nhỏ xíu. Bé nhà mình 1 tuổi, mình đem theo phao, bé chui vào, mấy phút đầu hơi sợ, 1 chút thì rất thích, đạp chân tá lả, cười thích thú. Mình thuê 1 phòng nhỏ (180.000) để đồ đạc, cho bé vào bú rồi ngũ, người lớn thay phiên chăm sóc bé và vui chơi, có sân tennis, câu cá, nhà hàng, đồ ăn ngon, giá cả hợp lý, phục vụ ân cần (cha cha, họ phải trả tiền quảng cáo cho mình đấy). Bé chơi từ sáng đến chiều, ngũ được 2 giấc (mỗi giấc 2 tiếng đồng hồ), mình không cho ăn, chỉ bú sữa thôi, được 1 lít đó, mình mang theo xe đẩy, đẩy bé đi vòng quanh, khung cảnh rất thóang mát, cây cối nhiều nên không khí trong lành lắm (nhưng coi chừng muỗi nhé). Cuối tuần cả nhà vào đây thư giãn, cho bé vui chơi mình thấy cũng được lắm. Bạn nào ở Gò Vấp thì lên đó rất gần, nhà mình gần chợ GV, đi xe lên đó mất 25 phút thôi.
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đi Phú Quốc vào cuối tháng 8 có sợ bão không dzậy????
    • 319 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Bọn mình cũng mới cho Chip chip đi Đà nẵng Hội an về, nhà Mecuteo có còn cần thông tin nữa không mình đưa cho? Chỉ có vài cái địa chỉ ăn uống xe cộ thôi ấy mà. Đà nẵng vừa rẻ vừa ngon (tất nhiên là các món đơn giản luộc hấp nướng thôi nhé).
    Các mẹ ơi, đừng ngần ngại cho con đi biển. Dù chỉ 2 ngày hay 1 tuần cũng chẳng sợ bé ốm đâu. Gió biển trong lành lắm, nước biển thì sweep away tất cả những hăm, rôm sảy, mụn nhọt. Đi chơi vui và hoạt động nhiều, bọn trẻ ăn lại khá hơn ở nhà. Bình thường Chip chip nhà mình ăn mất gần 1 tiếng, thế mà đi chơi thì khá hơn hẳn. Ra quán, trong lúc bố gọi món thì mẹ chuẩn bị cho con ăn (cháo - bột ăn liền, ruốc gà và bí, khoai tây cà rốt mang sẵn ở nhà đi, đến ks luộc trong bình siêu tốc). Con ăn xong thì thức ăn của bố mẹ cũng được mang ra. Mỗi bữa mình lại gọi một chú tôm to, hấp riêng cho con gái ngồi gặm để bố mẹ rảnh rang kẹp cua kẹp ghẹ. Mình nghĩ rằng đi vài ngày ăn uống có lộn xộn chắc cũng chẳng sao đâu, chỉ cần giữ vệ sinh cẩn thận thôi. Furama resort của Đà nẵng có dịch vụ baby sitting, lúc nắng quá mà mình muốn đi ra biển thì có thể cho bé vào đấy, thích lắm. Hội an thì không nên cho bé đi cùng, nắng chang chang mà lại phải đi bộ hoặc xích lô suốt mấy tiếng liền, mệt lắm.
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ tư vấn về khách sạn và Resort ở Vũng Tàu. Có mẹ nào biết khách sạn nào vừa có bể bơi và ăn sáng mà giá cả phải chăng không?
    • 628 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi billbong
    Nhờ các mẹ tư vấn về khách sạn và Resort ở Vũng Tàu. Có mẹ nào biết khách sạn nào vừa có bể bơi và ăn sáng mà giá cả phải chăng không?
    Mình hay ở Cap Saint Jacque ( hehe, hình như sai chính tả ), giá phòng đôi khỏang 450K, có ăn sáng. Nếu đi gia đình có thể thuê căn hộ 2 phòng ngủ+1P.Khách giá cũng chỉ 800K, chỉ có cái bất tiện là có 1 toilet thôi, phải xếp hàng .
    KS này có bãi tắm tuyệt lắm, sạch sẽ mà lài lài, không sâu nên cho trẻ con tắm tốt lắm. Nhưng cái hồ bơi thì hơi chán, nhỏ, sâu và dơ :1: