• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 148 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Cuối tuần này mình định cùng gia đình đi Thác Đa ở Ba Vì chơi 1 ngày, mẹ nào đã đi rồi cho mình xin tý kinh nghiệm với. Vì nhà mình cũng có cháu nhỏ 3 tuổi nên không biết ở đó ăn uống thế nào? có phải chuẩn bị đồ ăn cho cháu không?
    Mẹ nào biết chia sẻ kinh nghiệm nhé,:Rose:Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 91 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

30/4 này em cũng giống mẹ, 2 vch lang thang đi Thác Đa chơi tránh bị chặt chém =)) nhưng k hiểu có tránh đc k. Mẹ nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuluan07777 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Cuối tuần này mình định cùng gia đình đi Thác Đa ở Ba Vì chơi 1 ngày, mẹ nào đã đi rồi cho mình xin tý kinh nghiệm với. Vì nhà mình cũng có cháu nhỏ 3 tuổi nên không biết ở đó ăn uống thế nào? có phải chuẩn bị đồ ăn cho cháu không?
    Mẹ nào biết chia sẻ kinh nghiệm nhé,:Rose:Thanks
    Hạnh phúc ở dưới chân ...
    • 224 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Các mẹ đã đi Thiên Sơn- Suối ngà chưa, thấy bảo vui hơn Thác đa ạ. Em lúc đầu cũng định đi Thác Đa, nhưng giờ lại đổi ý rồi, hihi, em định đi vào thứ 7, có mẹ nào đi cùng cho vui?
    • 241 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ơ, em tưởng Thác Đa đang tạm dừng hoạt động trong thời gian thay đổi chủ. Bây giờ đã hoạt động lại rùi ạ.
    Tại em hay đi Khoang Xanh với Thiên Sơn nhiều hơn nên không rõ lắm.
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhà mình cũng định đi thiên sơn suối ngà vào thứ 7,nhưng không biết sáng đi tối về có kịp không,từ suối ngà về hà nội có tắc xi không các mẹ ơi .ai đã đi rồi có kinh nghiệm cho mình thông tin với,hoặc là có số điện thoại của khách sạn nào tốt ở suối ngà cho mình cũng được.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đi Thác Đa cách đây cũng mấy năm rồi. Theo em thì đi 1 ngày không hết được đâu vì cái thác đấy cũng khá cao với lại mùa này thác cạn nước lắm, đi cũng chả có gì đâu
    • 91 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em chưa đi Thác Đa nên đợt này muốn đi Thác Dâ chơi ^^ em đã đi Khoang Xanh, Ao Vua năm ngoái rồi, đầu tháng 4 cũng vừa đi Thiên Sơn. woa...công nhận là đi 3 địa điểm rồi thì thấy Thiên Sơn là ok nhất đấy các mẹ ạ. Có 3 khu nhé, khu nào cũng đẹp, khu 2 thì có suối, nước mát lắm ( nhưng đợt e đi là giỗ Tổ nên nước vẫn hơi lạnh chút) , bể bơi sạch sẽ lắm, có hẳn rất nhiều bộ bàn ghế bằng đá cho khách nghỉ ngơi ăn uống. Khu 2 có cái nhà nghỉ/ ks gì gì đó nếu như mik ở lại qua đêm, đẹp phết, như là biệt thự í.
    Khu 3 thì có cái bể bơi nho nhỏ, cái hồ rất lớn với cái chòi nghỉ, nhìn lãng mạn gê gứm
    Nói chung là vc e thấy rất chuẩn các mẹ ạ.
    Khổ cái là hôm đi chơi máy ảnh tự dưng dở chứng hỏng thẻ nhớ, thế là bao ảnh chụp đc mất hết rồi, nếu k em cũng share cho các mẹ xem qua.

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangphuongxu Xem bài viết
    Các mẹ đã đi Thiên Sơn- Suối ngà chưa, thấy bảo vui hơn Thác đa ạ. Em lúc đầu cũng định đi Thác Đa, nhưng giờ lại đổi ý rồi, hihi, em định đi vào thứ 7, có mẹ nào đi cùng cho vui?
    • 148 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cuối cùng mình đi du lịch có một ngày mà cũng đi được gần hết các khu du lịch ở Ba Vì.
    Buổi sáng nhà mình 8h mới xuất phát đi thẳng đến Tản Đà resort, cả nhà mua vé vào tắm nước khoáng nóng, đã lắm , rất phù hợp với các bé đấy. Nhưng ở Tản Đà ăn uống hơi đắt. Ăn trưa xong nhà mình lên xe đi tiếp đến Thiên Sơn suối Ngà quả thật là đẹp và thoáng mát, có Thác Cổng trời đẹp lắm.
    Nói chung trong khu Ba Vì mình đánh giá là đi Thiên Sơn Suối Ngà và Tản Đà là Ok, thích hợp với nhà có trẻ nhỏ. Đúng là thời gian này Thác Đa đang bỏ không chẳng có gì để chơi và thăm thú cả.
    Có một vài ý kiến chia sẻ với các mẹ nếu có đi du lịch ở Khu Ba Vì.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 91 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuluan07777 Xem bài viết
    Cuối cùng mình đi du lịch có một ngày mà cũng đi được gần hết các khu du lịch ở Ba Vì.
    Buổi sáng nhà mình 8h mới xuất phát đi thẳng đến Tản Đà resort, cả nhà mua vé vào tắm nước khoáng nóng, đã lắm , rất phù hợp với các bé đấy. Nhưng ở Tản Đà ăn uống hơi đắt. Ăn trưa xong nhà mình lên xe đi tiếp đến Thiên Sơn suối Ngà quả thật là đẹp và thoáng mát, có Thác Cổng trời đẹp lắm.
    Nói chung trong khu Ba Vì mình đánh giá là đi Thiên Sơn Suối Ngà và Tản Đà là Ok, thích hợp với nhà có trẻ nhỏ. Đúng là thời gian này Thác Đa đang bỏ không chẳng có gì để chơi và thăm thú cả.
    Có một vài ý kiến chia sẻ với các mẹ nếu có đi du lịch ở Khu Ba Vì.
    :Rose::Rose::Rose:
    Em cũng đồng ý rằng Thiên Sơn rất đẹp.cuối tuần vừa rồi vc e cũng đi Thác Đa rồi, so với các khu vui chơi khác ở Ba Vì thì Thác Đa là tệ nhất về mọi mặt. Chẳng có ai quản lý cả, nhóm du lịch HQ "ngang nhiên" mang bếp cồn và thịt sống vào rừng nướng thịt ...ngửi mà chết thèm ^^