• 2 Lượt chia sẻ
  • 250K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 317 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ đã ai đi nghỉ ở Quy nhơn chưa? Mình muốn hỏi chút kinh nghiệm về khách sạn/ resort, giá cả, ăn uống..... Ai biết cho mình lời khuyên nhé. Cám ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Nếu chị nghỉ ở Quy nhơn nên chọn Life resort giá khoảng 70 Usd/đêm. ngoài ra ở khách sạn bình dân thì có thể chọn Coservo giá khoảng 300K/đêm. Ăn uống thì cũng không đắt lắm đâu. có thể ăn ở KS hoặc: Sea view Cafeteria đường Nguyễn Huệ, 2000 Seafood đường Trần Đốc ( 057814503) nổi tiếng về hải sản, nhất là món lẩu.
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ồ, ai lại dại thế, vào đó bọn nó chặt chém cho chết đấy. Tốt nhất chỗ ở thì các bạn nên ra khách sạn Hải Âu mà nghỉ. ăn đồ hải sản ở đường Trần Độc là đúng, nhưng ăn cơm thì bạn không nên ra Seaview, vì đó chỉ là quán cà phê. Bạn nên ăn ở các quán Quê hương 1, Quê hương 2 trên đường Lê Hồng Phong và Tăng Bạt Hổ. Có gì gọi điện liên lạc với mình nhé, ông xã mình tên là Nguyên, ĐT: 0914005810. Ảnh đang làm việc ở trong này và mình cũng đi theo luôn. Thân.
    • 500 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun
    có thể ăn ở KS hoặc: Sea view Cafeteria đường Nguyễn Huệ, 2000 Seafood đường Trần Đốc ( 057814503) nổi tiếng về hải sản, nhất là món lẩu.
    Ở Quy Nhơn là 056 cơ, 57 là Phú Yên mất rồi bạn ạ.

• 317 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ồ, ai lại dại thế, vào đó bọn nó chặt chém cho chết đấy. Tốt nhất chỗ ở thì các bạn nên ra khách sạn Hải Âu mà nghỉ. ăn đồ hải sản ở đường Trần Độc là đúng, nhưng ăn cơm thì bạn không nên ra Seaview, vì đó chỉ là quán cà phê. Bạn nên ăn ở các quán Quê hương 1, Quê hương 2 trên đường Lê Hồng Phong và Tăng Bạt Hổ. Có gì gọi điện liên lạc với mình nhé, ông xã mình tên là Nguyên, ĐT: 0914005810. Ảnh đang làm việc ở trong này và mình cũng đi theo luôn. Thân.
    Hay quá nếu mình vào nghỉ sẽ gọi điện cho bạn hihi
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đi Quy Nhơn thì có gì hay hả các mẹ? nên ở đâu, ăn gì ở nhà hàng nào và có gì để xem - chơi không các mẹ?
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con
    Các mẹ ơi, đi Quy Nhơn thì có gì hay hả các mẹ? nên ở đâu, ăn gì ở nhà hàng nào và có gì để xem - chơi không các mẹ?
    Có chỗ này ở cũng được lắm: Life Resort QN
    Ăn đồ biển (cua, tôm, cá,mực,..)
    Ghé bãi Ghềnh Ráng, thăm mộ Hàn Mặc Tử,

Tiếc là giờ mình đang ở Sài Gòn nên không làm guide cho bạn được. Bạn đi công tác à?

Welcome you to Quy Nhon
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnguyen2005
    Ghé bãi Ghềnh Ráng, thăm mộ Hàn Mặc Tử,

Tiếc là giờ mình đang ở Sài Gòn nên không làm guide cho bạn được. Bạn đi công tác à?

Welcome you to Quy Nhon
    Ôi trời sướng quá, bạn là thành viên WTT ở QN à? Mình đi công tác cuối tháng 3 cơ, khi đó bạn có ở QN không?
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

đồ biển ở đường Trần Độc giá mềm, ngon. Lẩu cua biển và cá mú sốt chua ngọt ở trên tàu (quên tên) ngay cảng kế Cty Scancom. Bún Bò Huế ở Nguyễn Huệ. Bánh canh, bún chả cá. Bánh bèo Cây mận ở Trần Hưng Đạo.
    Mộ Hàn Mạc Tử, Gềnh Ráng, Trại phong trại phong Qui Hoà.
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Vào life resort cho phí tiền à.
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnguyen2005
    Ghé bãi Ghềnh Ráng, thăm mộ Hàn Mặc Tử
    Ghềnh Ráng có phải là bãi trứng không? chỗ mà đá tròn như quả trứng đấy, và nghe nói mọi người hay ra đó... tự tử, hichic...

Trại phong Quy Hòa cũng hay (chỗ đóng phim Bến Sông Trăng).

Còn Tháp Bánh ú nữa, tớ không biết tên chính thức là gì, nhưng người bạn dẫn tớ đi gọi là tháp bánh ú (kiến trúc chăm).
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 526 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

đây người QN gốc đây , đi ăn thì có những chỗ như sau
    ăn ngon , giá phải chăng các món như cơm gà , cơm văn phòng thì QUê Hương trên đường Nguyễn Huệ
    ăn hải sản thì ko thể bỏ qua đường Trần Độc
    Ks thì có Sài Gòn- qui nhơn ( 4 sao )
    Hải Âu ( 3 sao )
    bún bò thì quán VÂN đường Lý Thường Kiệt
    bánh cuốn thì SANH Phương đường Lê hồng phong
    Đi chơi thì ngoài ghềnh rán thì đi mấy cái BÃI Dại , bãi Bầu... nằm trên đường Qui nhơn sông cầu
    chị lullaby ơi gọi là Tháp bánh ít đấy hihihi
    còn nheiu chỗ ăn lắm để em nhớ rồi post tiếp , đi lâu quên gần hết hihi
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubylin
    chị lullaby ơi gọi là Tháp bánh ít đấy hihihi
    Thế à, cảm ơn QN nhé, chắc có lẽ nó bảo chị mập quá nên gọi như thế, hichic...

Ở QN thì phải ăn cháo cá hay bún cá gì nữa chứ nhỉ?
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con
    Ôi trời sướng quá, bạn là thành viên WTT ở QN à? Mình đi công tác cuối tháng 3 cơ, khi đó bạn có ở QN không?
    Tiếc là không, vì mình giờ ở SG rồi.

Ếch con à, Đến Qui Nhơn, bạn phải ăn Cá Dìa nha. Cá này ngon lắm đó. Nấu ngót hay chiên lên đều rất ngon. Mình không thấy có lọai cá này ở trong Sài Gòn.

Bạn có thích đi chợ không. Ở Qui Nhơn có chợ lớn nhất là Chợ Lớn, hồi đó mình ghiền đi mua đồ ở Chợ này lắm.

Qui Nhơn mình đang xây dựng khu kinh tế Nhơn Hội, có cây cầu bắt qua biển dài nhất Đông Nam Á không đã xây gần xong rồi đấy.

Có thời gian, bạn đi Tây Sơn, quê hương của người anh hùng áo vải cờ đào. Ghé bảo tàng xem bức tượng đồng bức tượng đồng Vua Quang Trung mới khánh thành ở Bảo tàng Tây Sơn. Bây giờ, Bảo tàng Tây Sơn như sáng rực lên nhờ bức tượng đồng mới "bóc tem" này.
    xem như bài báo của Nhà báo Thanh Thảo đăng trên Thanh Niên cách đây vài tuần:
    http://www.thanhnien.com.vn/Chaobuoi.../15/138744.tno

Ngòai ra, Ở Tây Sơn còn có 1 địa danh khác là "Hầm Hô" để visit nữa.
    • 526 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lullaby
    Thế à, cảm ơn QN nhé, chắc có lẽ nó bảo chị mập quá nên gọi như thế, hichic...

Ở QN thì phải ăn cháo cá hay bún cá gì nữa chứ nhỉ?
    ờ nhỉ em quên mất , bún cá thì quán bà Thu trên đường Nguyễn Huệ , quán này ko có bản hiệu nhưng hỏi ai cũng biết vì rất nổi tiếng
    Đi Tây so9n thì phải ghé Hầm Hô nha
    • 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Còn nữa, trên đường Bạch Đằng ( đoạn chuẩn bị quẹo ra đường đi cầu đen) có quán bánh canh gạo ngon tuyệt cú mèo, chẹp chẹp thèm quá đi mất
    Tháng 5 này về QN, tớ nhất định đem món này vào cho chồng ăn hehehe
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 435 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Từ Quy Nhơn mà đi đến bảo tàng Quang Trung thì hình như xa lắm thì phải, đi lâu quá rồi (8/3/1999) nên cũng quên mất. Ấn tượng nhất, đến bây giờ vẫn chưa quên được là món xôi chiên (đặc sản của Quy Nhơn đó). Hồi đó các anh giao dịch viên một bưu cục (của công ty VPS) dẫn đi ăn món đặc sản xôi chiên. Hình như ở Việt Nam mình chỉ có duy nhất Bưu cục của cty VPS Quy Nhơn mới có giao dịch viên toàn đàn ông thôi. :4: :4: :4:
    • 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Nhớ ăn bánh hỏi lòng lợn nhé!
    • 358 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nezumi
    Nhớ ăn bánh hỏi lòng lợn nhé!
    Ha ha , món này ngon tuyệt cú mèo . Trưa thứ 5 này em được ăn món Bánh hỏi lòng heo này mang từ Quy Nhơn vô đó chị Lam ơi ! hihi
    • 1,000 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cậu nói tớ thèm quá đi, chèm chẹp, bao giờ cho đến thứ 5, (*_*)
    Me Bo (TP.HCM)