• 4 Lượt chia sẻ
  • 386K Lượt đọc
  • 4.98K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,405 Bài viết

• 4,893 Được cảm ơn

Chào đón mùa hè sôi động cùng với topic du lịch Phú Quốc- phần 6!

Topic Du lịch Phú Quốc phần 5 đã quá tầng nên hôm nay nhà Le Cap Breton mạn phép Admin và Mods mở topic mới để các thành viên, các "thổ địa" tiếp tục giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm du lịch Phú Quốc.

Thay mặt các anh chị em thổ địa Phú Quốc, nhà Le Cap Breton gửi lời cám ơn tới Admin, Mods và các thành viên đã luôn ủng hộ topic du lịch Phú Quốc!

Chúc các bạn có một kỳ nghỉ hè đầy lý thú, vui vẻ tại hòn đảo xinh đẹp thân yêu!

Chúc BQT WTT nhiều sức khỏe và có một mùa hè thật vui vẻ!

Và hơn hết, các anh chị em thổ địa đều mong nhận được các ý kiến đóng góp từ tất cả du khách đã ghé qua Phú Quốc để anh chị em thổ địa được học hỏi nhiều hơn, rút kinh nghiệm những sai sót để góp phần cho du lịch Phú Quốc ngày một phát triển tốt đẹp hơn.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lạc vào "phố ô bay" rực rỡ ở Bồ Đào Nha

Nhìn con đường đẹp quá, lại mát nữa, một ý tưởng tuyệt vời @};-. Những chiếc “ô bay” tồn tại...

• Du lịch Phú Quốc - Phần 4

Chào Mừng Tất Cả Các Thành Viên Webtretho Đến Với Topic Du Lịch Phú Quốc Phần 4 Topic Du lịch Phú Quốc phần 3 sau hơn 4 tháng (21/06/2011 đến 03/11/2011) giao lưu đã đạt 150 trang, Thành xin phép Ban Quản Trị Webtretho & Mod được phép mở topic Du lịch Phú Quốc phần 4 để các thành viên tiếp tục...

• Lạc lối với những con đường hoa tuyệt đẹp ở Việt Nam

MayHan rất thích hoa, nhất là những loài hoa có vẻ ngoài nhẹ nhàng, không quá cầu kỳ. Ở mỗi đất...

• Du lịch Phú Quốc - Phần 5

Chào Mừng Tất Cả Các Thành Viên Webtretho Đến Với Topic Du Lịch Phú Quốc Phần 5 Trải qua gần 5 tháng giao lưu (03/11/2011 – 19/03/2012) topic Du lịch Phú Quốc phần 4 đã đạt 150 trang với hơn 1500 bài viết và những chia sẽ về du lịch Phú Quốc với nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau.. Theo quy...

• Cùng chuyên gia tìm hiểu tuổi già và những thói quen vì sức khỏe

Theo chuyên gia dinh dưỡng Nguyễn Viết Quỳnh Thư – trưởng khoa dinh dưỡng bệnh viện Nguyễn Tri...

• 1,405 Bài viết

• 4,893 Được cảm ơn

• 219 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mừng tầng mới của Phú quốc. Chúc mọi người có kỳ nghỉ thật thoải mái và thật vui tại Phú quốc vào bất cứ thời điểm nào trong năm. Nhà mình thì cứ đến Tết lại trở lại Phú quốc để ăn bánh tét cực ngon, gỏi cá trích dừa nạo với bánh tráng nhúng nước cốt dừa và nước mắm pha sánh có đậu phộng, ghé nhà LeCap ăn cơm chiên ghẹ...nằm ngắm mặt biển phẳng lặng êm ru dưới rặng dừa nghiêng nghiêng (front beach bungalow ở Thiên Hải Sơn ý). Yêu Phú quốc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maytrela; 04/07/2012 vào lúc 01:06 AM.
    • 219 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Tiện em Len hay Thành có hình bể bơi của SGPQ và BlueLagoon thì post lên cho chị xem với nhé. Chắc Tết năm nay chuyển qua 1 trong 2 anh này. Ở THS ko thik mỗi khoản bể bơi nhưng bãi biển thì tuyệt. Ở Eden bể bơi rất đẹp nhưng ngoài bãi biển lổn nhổn đau chân lắm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em chào các anh chị,

Em dự định đi Phú Quốc từ 10/7 - 13/7, em đi 2 người.

Ngày 10/7 em đến vào buổi trưa, ngày này chủ yếu nghỉ ngơi tham quan tự do, thưởng thức đặc sản ở quán chị Len ^^, buổi tối đi thẻ mực.

Ngày 11/7, book tour ghép đi Đông đảo - Làng chài Hàm Ninh.

Ngày 12/7, book tour ghép đi Nam đảo câu cá + Bãi Sao.

Ngày 13/7 về lại SG.

Lịch trình của em như vậy, nhờ các anh chị cho em hỏi 1 ít thông tin ạ.

Em nghe nói có 1 số khách sạn khuyến mãi ở 3 đêm tính 2, vậy trong những khách sạn đó khách sạn nào rẻ nhất và giá như thế nào. Cho em xin luôn giá của KS 2* Kim Hoa của 3 ngày em đi. Em book gần ngày như vậy không biết có kịp không :-s

Daily tour đi Đông đảo, Nam đảo, thẻ mực của các công ty du lịch ở PQ.... cho em xin giá của những tour này luôn. Đi 2 tour này buổi trưa em tự túc ăn trưa hay như thế nào?

Mail của em là miss_you_much1419@yahoo.com

Em cảm ơn các anh chị nhiều.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

còn hơn 3 tháng nữa mới được đến PQ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

nghe chị maytrela nói mà ưng cái beach bungalow ở THS quá "nằm ngắm mặt biển phẳng lặng êm ru dưới rặng dừa nghiêng nghiêng". chị maytrela cho em hỏi xíu hen, nằm là nằm trong bungalow lun hay thế nào ạ ^.^
    @dulichcanhchimbien, daongoc_pq: chị vẫn đang băn khoăn về mấy đêm sau khi ở LB ý, AD ko có bãi biển và khuôn viên THS như trên thì sao em ui
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 629 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi Mẹ Chóc
    Cảm ơn bạn. Nhóc nhà mình hơn 2 tuổi nên mình chỉ muốn 1 nơi nghỉ ngơi tiện nghi và bãi biển êm đềm, cho con chạy tung tăng. Thêm nữa, mình say xe ô tô lắm, nên cũng ngại phải di chuyển xa bằng taxi.
    Bạn nghe em Hà tư vấn đi. Mình đi Phú Quốc hồi cuối tháng 5 tất cả giao phó nhờ em Hà hết và đã có một kỳ nghỉ trọn vẹn và đúng nghĩa. Mình bận nên hôm nay mới lên comment trên này được. Nếu nhà bạn (giống nhà mình) có con nhỏ và mục đích chỉ đi nghỉ dưỡng, không di chuyển nhiều, không khám phá gì nhiều thì THS is the best choice. Bãi biển đẹp, sóng to, bờ cát rất sạch (mình rất khâm phục cách quản lý vệ sinh ở đây) buổi sáng ăn sáng xong xuống bãi biển ngồi ngắm biển bạn có thể nhìn thấy 2-3 anh thanh niên cầm chổi tre quét từng tí rác một trên bãi cát và sau một lúc bãi cát sạch bong không một cọng rác. Nhà mình chỉ ở tại KS ăn xong lại xuống biển chơi mà hôm mình đi biển động sóng to ko tắm được nhưng ngồi ngắm biển thì tuyệt vô cùng vì mình cũng không thích tắm. Cu nhà mình ngồi trên bờ cát chơi với ông nội cả buổi sáng không chịu về, chiều thì về bể bơi chơi. Mình bây giờ đi đâu cũng thích vì con, con vui mình vui vì mình đi nghỉ ngơi cùng gia đình là chính. Nếu khám phá thêm nhiều chỗ mình chưa biết cũng được còn không thì cũng không sao. Mình ở khách sạn nếu chán có thể nhập đoàn khách nào đó của bên em Hà, đi xuống bãi sao chơi, cùng chuyến sẽ được thăm nhà tù Phú Quốc (đến để biết trước đây dân mình khổ thế nào) đi thăm nơi sản xuât ngọc trai… Thích nhất là gặp em Cảnh và bạn Minh nhiệt tình và hiếu khách vô cùng. Nhờ có Minh, Cảnh, Hà mình càng thêm yêu mến người dân phú quốc.
    Mình post lại bên tầng nhà mới nhé
    Chung tay ủng hộ chương trình suất ăn miễn phí cho trẻ em nghèo viện nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 912 Bài viết

• 1,872 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bxox Xem bài viết
    nghe chị maytrela nói mà ưng cái beach bungalow ở THS quá "nằm ngắm mặt biển phẳng lặng êm ru dưới rặng dừa nghiêng nghiêng". chị maytrela cho em hỏi xíu hen, nằm là nằm trong bungalow lun hay thế nào ạ ^.^
    @dulichcanhchimbien, daongoc_pq: chị vẫn đang băn khoăn về mấy đêm sau khi ở LB ý, AD ko có bãi biển và khuôn viên THS như trên thì sao em ui

Dạ, Long Beach thì ko có phòng view biển, nhưng khung viên của nó thì cực kì đẹp ạ, em nghĩ nó thích hợp cho honeynoon của anh chị
    Nếu dc thì em sẽ yêu cầu bên đó xếp phòng ở khu đồi cho chị, do nằm trên đồi nên khung cảnh xung quan lãng mạn lắm nha
    Còn nếu chị thích view biển thì bungalow biển của THS cũng đẹp lắm đó chị, chị cứ từ từ ngấm cứu nha, tháng 10 lận mờ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn các "thổ dân" Phú Quốc rất nhiệt tình hướng dẫn. Mình đã book tour Cánh Chim Biển chỗ em Hà em Minh cho gia đình vào ngày 5-7/8 ở LB dù biết mùa đó mưa nắng thất thường nhưng lỡ yêu các bạn "thổ dân" và PQ quá rồi. Hẹn gặp PQ và các bạn nhé.

Em Hà ơi chị mới đọc thấy thông tin phòng trên đồi của LB lãng mạn, híhí em sắp xếp cho chị mấy phòng đó với?

Chị Len ơi, em nhất định "ép" em Hà sắp xếp cho em tới thưởng thức cho bằng hết các món ngon PQ ở Le Cap Breton mới được, tháng 8 còn nấm tràm nấm sim không chị, em muốn mua đem về chừng... chục kg hehe có nấm khô để đem về không Chị?
    Em còn thằng cháu 3t nữa, chị Len giúp em mấy ngày rau cháo cho cháu nhỏ nha Chị. Và còn 1 cháu 16t hảo món Tây nên em sẽ alô Chị đặt 1 số món Tây nữa... Chị Len ui nhớ đừng du hí ở đâu vào khỏang tg đó nhe!

Ôi, ráng cày 1 tháng nữa mới được đi PQ, hy vọng/cầu trời mấy ngày đó nắng đẹp!

lbb
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lambaobich; 04/07/2012 vào lúc 11:57 AM.
    • 912 Bài viết

• 1,872 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lambaobich Xem bài viết
    Cảm ơn các "thổ dân" Phú Quốc rất nhiệt tình hướng dẫn. Mình đã book tour Cánh Chim Biển chỗ em Hà em Minh cho gia đình vào ngày 5-7/8 ở LB dù biết mùa đó mưa nắng thất thường nhưng lỡ yêu các bạn "thổ dân" và PQ quá rồi. Hẹn gặp PQ và các bạn nhé.

Em Hà ơi chị mới đọc thấy thông tin phòng trên đồi của LB lãng mạn, híhí em sắp xếp cho chị mấy phòng đó với?

Chị Len ơi, em nhất định "ép" em Hà sắp xếp cho em tới thưởng thức cho bằng hết các món ngon PQ ở Le Cap Breton mới được, tháng 8 còn nấm tràm nấm sim không chị, em muốn mua đem về chừng... chục kg hehe có nấm khô để đem về không Chị?
    Em còn thằng cháu 3t nữa, chị Len giúp em mấy ngày rau cháo cho cháu nhỏ nha Chị. Và còn 1 cháu 16t hảo món Tây nên em sẽ alô Chị đặt 1 số món Tây nữa... Chị Len ui nhớ đừng du hí ở đâu vào khỏang tg đó nhe!

lbb

Dạ, chị cứ "ép" đi và em sẽ "gồng" lên đáp ứng ạ
    Để em "đấu thầu" nguyên khu đồi cho chị thử xem, nếu ko đủ thì em vớt luôn khu hàng xóm, cạnh hồ nước có cây cầu nhỏ bắt qua nha
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Oài nhà xây tầng mới nhanh thật! Kiểu này dù đi cuối năm thì cũng phải chăm vào nghiêng ngó mới được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,311 Bài viết

• 2,909 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maytrela Xem bài viết
    Tiện em Len hay Thành có hình bể bơi của SGPQ và BlueLagoon thì post lên cho chị xem với nhé. Chắc Tết năm nay chuyển qua 1 trong 2 anh này. Ở THS ko thik mỗi khoản bể bơi nhưng bãi biển thì tuyệt. Ở Eden bể bơi rất đẹp nhưng ngoài bãi biển lổn nhổn đau chân lắm.
    Hi chị .!

Tặng cho chị 2 hình hồ bơi của Sài Gòn Phú Quốc & Sasco Blue lagoon đây:

Hồ bơi của Sài Gòn Phú Quốc.

Đây là của Sasco Blue lagoon.

Tuy nhiên đi dịp tết mà chọn mấy anh 4 sao thì hơi bị tốn kém nhé chị ơi ! thứ nhất là giá phòng của mấy ks 4 sao vào dịp tết thì lên ngút trời mây rồi & lại cộng thêm phí nếu ở ngay những ngày Noel, Tết Tây, Tết Âm Lịch. Ở đấy thì khả năng hết tiền ăn hải sản à nha ^^

Nên chị xem sét lại coi dịp tết thì có nên hát bài : "Mãi mãi một tình yêu" với Thiên Hải Sơn hay không nhé .!

Chú Thành

• 40 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Ý, nhầm ý c rùi kìa, LB thì dĩ nhiên là c vẫn book như cũ, sao bỏ qua khug cảnh lãng mạn ở đấy vs dinner at beach được, lại còn khu đồi nữa (mà khu đồi thì có sát biẻn k e) . C lăn tăn mấy đêm sau ý, vẫn mong muốn được ngắm biển từ phòng mà hihi. ở chỗ nào view biển mà có bãi tắm đẹp thì ưng hơn là chỉ view như AD. THS beach bungalow có hợp k e c mất hết nội dung chat với e rùi nên k nhớ giá rổ các nơi như nào nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daongoc_pq Xem bài viết
    Dạ, Long Beach thì ko có phòng view biển, nhưng khung viên của nó thì cực kì đẹp ạ, em nghĩ nó thích hợp cho honeynoon của anh chị
    Nếu dc thì em sẽ yêu cầu bên đó xếp phòng ở khu đồi cho chị, do nằm trên đồi nên khung cảnh xung quan lãng mạn lắm nha
    Còn nếu chị thích view biển thì bungalow biển của THS cũng đẹp lắm đó chị, chị cứ từ từ ngấm cứu nha, tháng 10 lận mờ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 912 Bài viết

• 1,872 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bxox Xem bài viết
    Ý, nhầm ý c rùi kìa, LB thì dĩ nhiên là c vẫn book như cũ, sao bỏ qua khug cảnh lãng mạn ở đấy vs dinner at beach được, lại còn khu đồi nữa (mà khu đồi thì có sát biẻn k e) . C lăn tăn mấy đêm sau ý, vẫn mong muốn được ngắm biển từ phòng mà hihi. ở chỗ nào view biển mà có bãi tắm đẹp thì ưng hơn là chỉ view như AD. THS beach bungalow có hợp k e c mất hết nội dung chat với e rùi nên k nhớ giá rổ các nơi như nào nữa

Dạ, khu đồi thì nằm ở khúc giữa nên cách biển 1 đoạn nữa ạ, mà bãi biển của LB có cả 1 hồ sen rộng ơi là rộng, nếu hoa nở thì đẹp lắm đó chị
    Tiếc là tháng 10 Eden ko còn áp dụng promotion ở 3 tính 2 nên em ko tư vấn cho chị, còn THS bungalow biển thì rất tuyệt rồi, mọi người đi về nói thích lắm nha Nếu điều kiện cho phép, chị cân nhấc thử xem nhé ^_^
    • 40 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhắn giá hộ chị nha ^^
    Dạ, khu đồi thì nằm ở khúc giữa nên cách biển 1 đoạn nữa ạ, mà bãi biển của LB có cả 1 hồ sen rộng ơi là rộng, nếu hoa nở thì đẹp lắm đó chị
    Tiếc là tháng 10 Eden ko còn áp dụng promotion ở 3 tính 2 nên em ko tư vấn cho chị, còn THS bungalow biển thì rất tuyệt rồi, mọi người đi về nói thích lắm nha Nếu điều kiện cho phép, chị cân nhấc thử xem nhé ^_^
    • 1,405 Bài viết

• 4,893 Được cảm ơn

hic hic Phú Quốc mưa tầm tã sao mà khôgn cho mình dzìa.
    Sáng nay đóng thùng đồ chuẩn bị ra sân bay thì nhận được thông baó delay do thời tiết xấu, chuyến bay 6g sáng mai cất cánh, hic đành năn nỉ ỉ ôi em bán vé xin giùm cho về lúc 3g chiều. HIc cầu mong mai trời nắng để cho con dzìa Phú Quốc, cho các mem WTT ra Phú Quốc chơi được thoải maí (mới rồi có 1 bạn báo tin là do chuyến bay hoãn nên nhà bạn í quay về HN luôn roài hic)
    • 1,405 Bài viết

• 4,893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lambaobich Xem bài viết

lbb
    Chị yên tâm lúc í nhà Le Cap Breton không đóng cửa đâu ạ.

Nấm tràm nấm sim bây giờ đã hết hàng rồi ạ, nấm khô thì không biết có hay không nhưng nghe noí là nấm khô ăn ko đc ngon lắm

Cũng đang cầu trời cho trời yên biển lặng nè chị
    • 1,311 Bài viết

• 2,909 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeCapBreton Xem bài viết
    hic hic Phú Quốc mưa tầm tã sao mà khôgn cho mình dzìa.
    Sáng nay đóng thùng đồ chuẩn bị ra sân bay thì nhận được thông baó delay do thời tiết xấu, chuyến bay 6g sáng mai cất cánh, hic đành năn nỉ ỉ ôi em bán vé xin giùm cho về lúc 3g chiều. HIc cầu mong mai trời nắng để cho con dzìa Phú Quốc, cho các mem WTT ra Phú Quốc chơi được thoải maí (mới rồi có 1 bạn báo tin là do chuyến bay hoãn nên nhà bạn í quay về HN luôn roài hic)
    Dzìa Phú Quốc sớm đi chị ơi .! Sài Gòn chán chị rùi đó, ở gì mà lâu thía này .!!

Chú Thành

• 912 Bài viết

• 1,872 Được cảm ơn

Em đính chính lại 1 tí nhé, em mới check lại với Eden, bên đó thông báo promotion ở 3 tính 2 sẽ áp dụng cho đến hết tháng 10 luôn ạ