• 0 Lượt chia sẻ
  • 253K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Ba mẹ con nhà Candy sẽ đi Phú quốc chơi (theo tour). Nhưng mình không biết ở đó có nhà thờ không nhỉ , và nhà thờ thì cách khu resort Saigon Phu Quoc bao xa. Vì mình đi vào T7, CN , sáng CN muốn đi lễ mà không biết ở đó có nhà thờ không? Giúp với các mẹ ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Mẹ Candy thử hỏi công ty Du lịch tổ chức cho mình đi thử xem Họ sẽ hướng dẫn tường tận. Lúc trước đi Nha trang mình cũng lo lắng chuyện này nên gọi điện thoại hỏi thăm hướng dẫn viên du lịch trước, đến đó chỉ cần tự mình đi thôi. Nếu là ở Nha trang thì có Nhà thờ Núi (còn gọi là Nhà thờ Đá) rất đẹp !
    • 348 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ CanDY ơi , Theo mình biết ở PQ chỉ có 1 nhà thờ tại xã An Thơí mà khu resort Saigon Phu Quoc thì ở trung tâm huyện ( cách khoảng 30km) nêu đường xá tốt thì 30km cũng gần nhưng mình nghĩ chắc đi xuống xã cũng khó khăn đó. Hay là đi lễ vào chiều thứ 6 được ko?
    me @ BẠC LIÊU
    • 551 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

O Phu Quoc co nho tho do, nhung minh khong biet ban o khu nao Duong Dong hay Duong tay? nhung khong ngai dau vi ban co thue thue xe chay len nha tho cung de dang lam. ban no dem theo dau chong muoi cho be nhe.
    Khi ve thi nho mua tieu so trang, neu ban di tham khu nuoi ngoc trai thi co the mua neu thich vi gia ca va chat luong thi yen tam
    Nhung nho nen hoi gia truoc cho moi thu nhe
    Chuc ban va gia dinh co mot chuyen di vui ve
    Me be Hana
    Hana:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ , mình đành đọc kinh vào CN vậy ( vì nhà thờ ở xa mà mình lại đi chung với công ty (tổ chức đi theo tour ).

To Me @ Mình vừa mới biết shop Mẹ Yêu chuyên bán đồ em bé rất đẹp có chi nhánh ở Bạc Liêu, 38 Trần Phú, P.3 thị xã Bạc Liêu - Tel (0781) 828898. Không biết mẹ @ đã biết thông tin này chưa?
    • 348 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thi xa Bac lieu nho lam Me Candy a , Shop Me yeu minh cung thuong hay lui toi mua do cho be nhu quan ao , binh sua , va mot so do dung cho tre em co ca nhung mat hang cua pigeon, falin, camera... xai cung duoc. Minh moi mua ban chai danh rang Falin cho be o day.
    me @ BẠC LIÊU
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Không biết nhà Candy đi du lịch ở Phú Quốc trong chương trình có ghé tắm biển ở Bãi Sao không, nếu có dịp nên ghé thăm bãi này. Chỉ có thể dùng từ : TUYỆT VỜI mà thôi. Mẹ nhớ mang theo đồ chơi xúc cát cho bé, bãi cát trắng mịn, tuyệt đẹp, an toàn cho bé chơi được cả ngày. Chưa kể mực tươi ở Bãi Sao cũng tuyệt lắm nhà Candy à. Nghĩ lại bé Âu còn thấy thèm.

Chúc cả gia đình có một kỳ nghỉ thú vị.
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Có tắm biển tại Bãi Sao, ôi tuyệt lắm hả , hihihi có mồi cho ba mẹ nhậu mà lại có chỗ cho con chơi, còn gì bằng. D
    • 2,205 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trời ơi BÃI SAO!!! Nghe tên mà thèm nắc nỏm. Bãi đó đẹp mê ly luôn, mẹ Candy gắng ra đó ít nhất là nguyên ngày (vì cách KS của bạn tới 30km). Chứ còn cái vũng biển trước mặt SG PG resort thì toàn rác bẩn, nghe nói là phụ thuộc vào mùa gió nên bị cuốn rong rác từ bên vịnh Thái lan thì phải, tumeo ra đó vào mùa hè nên thà vào hồ bơi còn hơn (phí nhỉ), hy vọng là mùa này ko sao.
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Hi hi, Nghe Be Au va Tumeo tán dương quá trời làm mình chưa đi cũng thèm lol
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

iem đang định phá đời một chuyến, các bác cho em tí kinh nghiệm đi Phú Quốc với, đi mùa này có được không ạ, ở KS nào ở Phú Quốc thì tốt, đi theo tour thì hơn hay tự đi, tour nào thì tốt, chơi bời có gì... Em chả biết PQ là gì nên cái gì cũng muốn hỏi. Cảm ơn các bác!
    Saving my energy.
    • 3,702 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    iem đang định phá đời một chuyến, các bác cho em tí kinh nghiệm đi Phú Quốc với, đi mùa này có được không ạ, ở KS nào ở Phú Quốc thì tốt, đi theo tour thì hơn hay tự đi, tour nào thì tốt, chơi bời có gì... Em chả biết PQ là gì nên cái gì cũng muốn hỏi. Cảm ơn các bác!
    Theo mình hiểu thì ở PQ có mùa nước, vd mùa cuối năm này thì ben bờ Đong (Bãi sao) nước len, đục và ko tắm được đau. Mùa này chỉ tắm ben Tay, chõ cùng phía với SG-PQ ấy. Có thẻ mẹ nào đó đi vào mùa hè thì tắm ben bãi sao.
    Mình đi tuần trăng mạt ở PQ đay, 3 năm ròi. Mùa này thì ở ben bờ Tay là ok ròi. KS thì mình thích khách sạn Ngàn Sao, họ phục vụ nhiệt tình, rát nghiêm túc ko có kiểu ăn chặn như mọt só khách sạn khac mà nhan viên hiền lành lắm. Nghe nói các quan chức nhà nước xuống toàn ở đó chứ ko ở SG-PQ vì ở resort kia tương truyền là có ma. Ăn uống ở Ngàn Sao cũng rát ngon vì họ có cả restaurant đẻ phục vụ đám cưới mà.
    Ở Phú Quốc sướng nhát ăn ghẹ, có cảng ghẹ Hàm Nghi ngon cực kỳ, mình cho rằng ở đay ghẹ ngon nhát VN. Cá thì có cảng cá, chõ mà trong sang TQ có máy chục km ấy, cá sogn ko đén 100k/kg. Mình thì còn rát ham mọ quán Góp Gió, nó nằm ở gàn cái càu gàn chợ (PQ chỉ có mót cái chợ và cái càu này ở trung tam thị xã thoi nen dẽ tìm lắm), ở đay có thẻ ăn bào ngư xào hành mỡ, ngon và trang trí đẹp như khách sạn ở HN làm. Comootj trò rát hay là ai đén trước ăn trước, tức là néu mình đén trước gọi món trước thì sau khi tát cả các món mình ăn be len hét mới đén lượt bàn ben.
    Nước ở PQ trong mà ko có sóng to nen rát phù hợp cho các bé. Chắc chắn sau này mình phải cho các con đi chơi PQ, nói là các con vì phải sau tạp 2 chắc mới vè VN nghỉ hè được.
    Nhớ PQ lắm đáy, mặc dù mình đi suốt VN từ nam chí bắc len tạn Sơn La Lai Chau ròi nhưng vãn thích vè VN phải đi Phú Quốc. Và Sa pa nữa chứ.
    À, đi PQ thì mình nghĩ tự đi được ròi ko càn đi tour. Néu dặt KS thì phải gọi điện trước sure ròi hãy bay vào. hoạc nhờ bạn ở cty du lịch đat KS + vé máy bay cho, nhưng mình tự đi chơi. Hòi mình ở Ngàn sao họ có bản đò đảo, loại đơn giản tự vẽ nhưng ok ròi, hai vợ chong cứ thé vừa đi vừa hoimaf đi khắp đảo. Bay giờ có con thì chắc là nen mua tour KS+ve may bay+ o to.
    Neu bạn đặt KS ở PQ ròi thì họ sẽ có xe đưa đón mình ra san bay, vạy nen confirm được KS ròi thì nen hỏi họ luôn đẻ họ ra đón, đỡ tón hơn 100k tiền taxi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Về món ăn thì phải thưởng thức món Gỏi cá trích cuốn bánh tráng ở Vườn Táo nữa. Mình vốn không dám ăn mấy món hải sản sống nhưng lần đó cũng làm một bụng gỏi cá trích. Món này mình thấy rất lạ và ngon nữa. Ăn roit hì muốn ăn hoài à.

Cá trích xương nhiều kinh khủng nhưng ăn sống lại không thấy xương. Một số bí quyết mình đọc được nằm ở đây:

1/ Dùng nước cốt chanh đun sôi, để nguội rồi ướp với cá trích tươi. Sau đó phi hành rải đều lên dĩa cá, nêm nếm lại một ít cho vừa ăn.
    2/ Vắt nước cốt dừa, ướp với bánh tráng --> bánh tráng không bị dính với nhau nhưng vẩn rất dẻo và bùi bùi.
    3/ Cái lạ nữa của món ăn là ngoài cá và rau sống, bạn bỏ thêm một ít dừa nạo rồi cuốn lại. Nước mắm (pha đặc biệt lắm), thoạt đầu tưởng nước mắm nguyên chất nhưng đã được pha hơi ngọt nhưng vẫn đậm đà và khi ăn còn bỏ thêm một ít đậu phộng giã nhuyễn nữa.

Vị thanh thanh, ngọt ngọt, chua chua, bùi bùi béo béo... nghĩ đến còn thèm.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai đi Phú Quốc rồi chỉ dùm em với ... Phú Quốc có khách sạn nào ở được, giá cả phải chăng không ạ?
    • 3,919 Bài viết

• 2,901 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonflower
    Các mẹ ơi, có ai đi Phú Quốc rồi chỉ dùm em với ... Phú Quốc có khách sạn nào ở được, giá cả phải chăng không ạ?
    Đi Phú Quốc mẹ nó chịu khó đau tư ở SaiGonPhuQuoc Resort thì mới enjoy. Còn nếu ở mấy chỗ giá rẻ thì chán lém, chỉ sợ mẹ nó đi rồi lại bảo đi Phú Quốc chán thía thoi. Tớ đi PQ hồi cuoi nam 2004. Mới đầu cung tính đi tìm KS vừa phai nhung cuối cùng chả có chỗ nào ra hồn, cuối cùng ở SGphuquoc resort. Hồi đó tớ đi tháng 11 , giá phòng cho nguoi VN hình như từ 45$ thì phải (tớ ko nhớ chính xác). Đay là gia đua ra thoi nhung cuối cùgn chỉ phai trả 500K/1đêm. KS đó 4* dịch vụ tốt, nếu có trẻ em thì quá enjoy. Có tour đua khach tham quan các điem du lịch, có dịch vụ lặn ngắm san hô, cau cá chạy, cau mực v..v. Thích nhất là có ng mang hoa vào phòng chúc anh chị ngủ ngon mỗi tối. Ăn ở PQ rất rẻ nen mẹ nó có thể ra ngoài an tự do chứ ăn ở KS thì đắt lắm. Chỉ có buổi sang thì an buffe free ở KS thoi. Đi choi thì thuê xe máy, vừa rẻ lại thoải mái di. Nói tóm lại SGPQ resort rất ok đấy. Mẹ nó thử vào www.saigonphuquocresort.com xem sao.
    kiwisite.net
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Lôi cái topic này lên để hỏi thêm tí. Các mẹ ơi, còn ai có kinh nghiệm đi PQ chỉ thêm cho mẹ cháu với.
    1/ Phương tiện:Vé máy bay, bao nhiêu chuyến/ngày. thời gian nào là thhích hopự cho bé
    Ngoài đường không ra còn có thể đến PQ bằng cách nào?..
    2/ Khách sạn: Ngoài SaigonPQ resort và Ngàn Sao ra còn nơi nào giá cả hợp lý?
    3/ Ăn uống: địa chỉ nhà hàng ngon bổ rẻ
    4/ Chơi: chỗ nào? đi bằng cách nào, có thích hợp cho trẻ con không?
    5/ Quà cáp: có nên mua quà về ko? loại nào thích hợp

Nhào vô tư vấn các mẹ ơi!!!!
    Một ngày mới nắng lên!
    • 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tim & Sam
    Lôi cái topic này lên để hỏi thêm tí. Các mẹ ơi, còn ai có kinh nghiệm đi PQ chỉ thêm cho mẹ cháu với.
    1/ Phương tiện:Vé máy bay, bao nhiêu chuyến/ngày. thời gian nào là thhích hopự cho bé

1. 3chuyến/ ngày (k hiểu giờ có tăng chuyến k!), có đường thủy: tầu cao tốc từ Kiên giang
    2. Có 1 số KS nhỏ nhưng DV kém, muỗi và hơi bửn 1 tí :4:
    3. Chả hiểu sao ăn chỗ nào cũng thấy ngon và rẻ hết Hỏi người đi đường các quán ăn sẽ được tư vứn miễn phí (nhớ ghi lại sau này trả lời các mẹ hi hi). Các quán vỉa hè cũng ngon bổ rẻ :1:
    4. Chỉ có Bãi sao, rừng nguyên sinh và mấy cái suối nhưng tớ thấy chỗ nào cũng đẹp, cây cối xanh tươi Đi xe máy. Trẻ con đi nhiều thì vô tư. Mực bãi sao ngon ứ chịu được.
    5. Đồi mồi (đúng k nhỉ?), trai: tớ k khoái lăm!
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Nhà Tim Sam đã đi chưa thế để mình vào can gián 1 tí nào
    Saving my energy.
    • 194 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tim & Sam

Chị ơi em đã đi và có một số thông tin như sau (tháng 11 này em lại đến đó tiếp, vì bọn em thích PQ lắm)
    1/ Chị vào đây xem lịch bay:
    http://www.vietnamparadisetravel.com...ightFrom=Hanoi

2/ vào đây xem khách sạn.
    http://www.hotels-in-vietnam.com/hot...oa_resort.html
    Hoặc chị có thể chọn ở đây:
    http://www.hotels-in-vietnam.com/hotels_phuquoc.html

3/ Ăn rẻ thì chị vào quán Hiếu, ngay ở bờ biển, ăn toàn đồ tươi, rẻ mà ngon. Quán Hiếu cửa quay ra hướng mặt biển, chị hỏi thì chắc ai cũng biết và chỉ cho chị ngay.

4/ Chơi:
    - Bãi sao
    - Suối tranh
    - Thuê xe máy đi một ngày vòng quanh thị xã (cũng hay)
    -... còn một số nơi nữa nhưng em quên mất rồi, nhớ ra em sẽ nhắn lại sau

5/ Quà
    PQ có một số thứ nổi tiếng, nhưng mang về đất liền thì hơi khó khăn: Chó Phú Quốc, Nước mắm PQ.
    - Hạt tiêu Phú Quốc làm quà là hay nhất đấy chị ơi. (Nước mắm cũng nổi tiếng, nhưng em không nghĩ là dễ dàng trong khâu vận chuyển)

Chúc chị và cả nhà vui...
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    Nhà Tim Sam đã đi chưa thế để mình vào can gián 1 tí nào
    Can gì thế Lily ơi, mấy lít?. Nhà này chưa đi được, chỉ vì là không book được vé máy bay. Khiếp ko ngờ 6 chuyến/ngày mà mấy ngày cuối tuần chẳng còn chỗ nào cho mình. Thu thu xếp xếp mãi mới có phòng ở SG-PQ thì lại ko có vé máy bay. Chán như con gián!. Cuối cùng nhà tớ đi Hội An rồi. 4 ngày ở Golden Sand cũng thỏa mãn lắm. Thôi để giành PQ lần sau vậy!
    Một ngày mới nắng lên!