• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.37K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các bố các mẹ thân mến,
    Nhóm bọn em có 3 người đang rủ nhau đi du lịch Điện Biên Phủ vào dịp Giỗ tổ Hùng Vương nhưng chưa có kinh nghiệm gì và cũng không có contact để book phòng trước. Ai có kinh nghiệm share cho bọn em với nhé. Cũng muốn đợi đến dịp 7/5 mới đi lắm nhưng chẳng xin nghỉ được nên đành đi sớm hơn.
    Cảm ơn các bố mẹ trước nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn

Về vận chuyển: Bạn ra bến xe Mỹ Đình, có xe giường nằm. Tối đi, 6h sáng hôm sau là đến Điện Biên roài. Có điều kiện bạn đi máy bay. Loại máy bay thường bay là loại nhỏ khoảng 65 chỗ thôi. Kêu u u u.
    • ane
    • 6 năm
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xe buýt có giường nằm ở Mỹ đình thì 285k/chiều, tối ngủ, sáng sớm là đến nơi.
    Còn đi máy bay thì VNA có 1 ngày 2 chuyến đi và về. Máy bay ATR, giá vé thấp nhất là 650k/chiều (chưa thuế). Máy bay cũng hay full lắm bạn ạ (sáng nay chị admin vừa book cho mình đi công tác vào tuần sau mà cũng hết vé chuyến về).
    O Điện Biên thì ks nhiều, tầm 250k là ok lắm rồi, ks có wifi đàng hoàng.
    Đi chơi ở ĐB thì chỉ có mấy di tích lịch sử và mấy cánh đồng là đẹp thôi, còn lại không có gì mấy. Đi 2 ngày là hết:Sick:
    • 655 Bài viết

• 2,460 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi với, mình định đi xe open tour tới Điện biên nhưng còn đi chơi quanh Điện Biên thì đi bằng gì hả mọi người? và ở ĐB thì có đến thăm các làng bản người dân tộc như ở Sapa không?

Mình cảm ơn mọi người trước nhé.
    • 9,369 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Loanh quanh Điện Biên thì taxi có lẽ là tiện nhất. ĐB cũng k có nhiều điểm tham quan, mình đã đi Mường Phăng thăm Hầm Tướng Giáp, đi Mường Lay thăm cầu Hang Tôm (giờ cầu cũ đã ngập rồi, chỉ còn cầu mới thôi) (2 nơi này đi khá xa nên taxi thì chết tiền mà xe máy thì cũng mệt lắm), đi tắm nước nóng UVa, thăm đền Hoàng Công Chất, tham quan các điểm du lịch chính ở ĐB như Đồi A1, Hầm Đờ Cát, Nghĩa trang Liệt sĩ, Bảo tàng Chiến thắng ĐBP, Tượng đài Chiến thắng...
    Mình chỉ thèm đi thêm cầu Pá Uôn (có trụ cầu cao nhất VN) và Mường Nhé (lên cột mốc 0 nhưng nghe nói đi về mất khoảng 2 - 3 ngày mệt nhọc nên cũng hơi oải). Ngoài ra mình cũng nghe mọi ng nói ở ĐB cũng có bản nhưng phải đi xa chứ k như ở Sa Pa (hy vọng cuối năm nay mình đc xuống bản nào đó) và cũng nghe bạn mình nói có 1 nơi mà quanh năm có cầu vồng nhưng hỏi mãi mà k biết nó nằm chỗ nào nên cũng k biết có thật hay k nữa
    Lên ĐB chỉ thích nhất là ăn cơm và xôi, rồi cá suối và tôm sông Đà, ngon tuyệt rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)