DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Du lịch Cửa Lò - Nghệ An (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 191K Lượt đọc
  • 1.97K Trả lời

56 Người đang theo dõi

• 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn ìno-vetau01, vậy khách sạn Viễn Đông có xa biển không bạn, cách bao nhiu m, có đi bộ được không bạn. E search mạng thấy bảo chỉ 50m thui, nhưng tại thấy các mẹ comment là quảng cáo cũng gần biển mà tới thật nơi thì xa tít đâm ra em lo lắm nên cứ phải hỏi kinh nghiệm các mẹ thực tế đã ở đó cho chắc cú ạ. Ngoài ra có khách sạn nào để lựa chọn nữa không, mình đi đầu tuần mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binhyentinhyeu; 15/07/2013 vào lúc 05:05 PM.
    • 187 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau_iu Xem bài viết
    Vinhking ơi, cho mình hỏi chút.

Sau khi nghiên cứu rất kĩ menu của bạn, thì mình thắc mắc món Gân Mai có phải là cái con trong hình cuối cùng bạn post lên không . Nhà mình muốn ăn món đó có cần đặt trước không. Dự kiến là tối T5 2 tuần nữa (25/07) nhà mình sẽ có mặt tại quán nhà bạn . Còn các món khác thì không phải đặt trước đâu phải ko bạn (ghẹ, ngao ý).
    Còn cái này nữa, nhà mình có bé gần 2 tuổi, mà trong menu nhà bạn thấy có cháo nghêu thui, mình có thể order sang cháo tôm or cháo trắng cho ku nhóc ko ah (vì ku nhà mình ăn ngao, nghêu bị lạnh bụng). Inbox cho mình biết nhé.

Tks bạn nhiều
    gân mai là cái gân của nối giữa 2 cái mai ( hai cái vỏ) của con nghêu đó chị.
    hình cuối là hình con hải quỳ, giờ hình như hết mùa của nó nên em ko bắt đc nữa. ảnh chụp đó là em bắt được hồi tháng 5 tháng 6. món Hải Quỳ khá là kỳ công nhưng mà ăn thì cực thú. hình như xuất khẩu đi TRung Quốc thì phải.
    đặt trước là đặt các món ăn Gỏi ( ăn sống) đó chj. để chuẩn bị Nguyên liệu cho tốt đó mà.
    Cháo thì chị cứ thoải mái thôi. cháo j cũng được hết. tậi bi h có kinh nghiệm phục vụ cháo cho các cháu nên khoản này thì ổn lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vinhking; 15/07/2013 vào lúc 08:18 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhyentinhyeu Xem bài viết
    Bạn Vinhking và các mẹ đã có kinh nghiệm Cửa Lò giúp em với nhé.

Tình hình là ngày 22 - 24/7 này, đại gia đình em định đi Cửa Lò nghỉ mát, số lượng trên dưới 20 thành viên. Nhờ các cao thủ tư vấn giúp em nên ở khách sạn nào. Tiêu chí của em: gần biển (để đi bộ tắm được), phòng ốc không cần cầu kỳ, chủ yếu là sạch sẽ (có bình nóng lạnh và điều hòa), 4 người/phòng giá từ 400k trở xuống, ăn uống nấu ổn đẻ ăn tại khách sạn giá 100 - 130k/suất.

Rất mong các cao thủ giúp đỡ em sớm ạ. Em cảm ơn nhìu nhìu ạ!
    bạn vô chứ ký check cái khách sạn Bưu Điện xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi info_vietau01 Xem bài viết
    Giá đó bạn chọn KS tuyến 2, tham khảo Viễn Đông phòng có 02 giường đôi ở được 4 người/ phòng. Giá tầm bạn ngắm cho ngày đầu tuần. Có nhà hàng Thắng Béo thuộc KS luôn, nấu tạm ổn.
    tầm 22 - 24 là đầu tuần lại cuối tháng 7. nhiều ks đường Bình Minh giá mềm lắm bạn ah. mình có alo cho mấy ks. có ks chỉ còn giá có 350k kìa
    • 417 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Hôm qua nhà mình vừa đi cửa lò về, chuyến đi khá hài lòng!
    Đầu tiên mình gửi lời cảm ơn bạn Vinh và Hồng Vân Quán đã nhiệt tình với mình buổi trưa T5 tuần trcs. Quán của bạn Vinh ko phải trung tâm cửa Hội, giá cả thì cũng phải chăng yên tâm là ko bị chặt chém. Sơ qua để mọi ng ở xa có thể biết qua về Hồng Vân Quán. Do mình ko phải lo phòng ốc nên ko chia sẻ dc với các bạn. Mình được ăn chiêu đãi nhiều nên ko quay lại chỗ HVQ vì để đi đông thì dc, chứ đi ít thì ko bõ tiền xe. Sơ qua thì thấy mọi ng cùng đoàn chia sẻ là gần KS Thái bình dương có nhiều quán ngon rẻ như quán Hồng lộc, quán 43, 63 nói chung chỗ nào đông thì ngon và giá khá mềm. Mua đồ ở cảng cá thì các hàng ngoài chợ thì rất nhiều cân điêu. Chai lavie 0,5 kg cân dc 0,7kg , híc , giá 140 k/kg còn trong Vinh hà 155k/kg cân chuẩn hơn. Nhưng trong Vinh hà tớ cũng ko hài lòng : khi vắng khách hỏi tôm nõn ngon nhất báo 550k/kg, lúc sau quay lại đông ng thì bảo 600k. Nói chung đi mua hải sản lúc cao điểm kiểu như sáng CN thì luôn báo giá cao hơn chút thì phải.
    Nói về con ng thì năm nay tớ cực kỳ khó chịu vì chèo kéo bán rong quá nhiều, chưa nói chuyện dc nổi 2 phút đã phải trả lời bán rong đến mức phát khùng luôn. Xe điện thì có nh ng tốt, nhưng có 1 vài thằng bố láo cực. Trong lúc chờ bạn Vinh đến đón đi ăn thì có 1 thằng gạ mình ko dc, cà khịa chửi mình còn dọa đánh. trong đoàn mình có ng ko để ý bị chặt chém 100k cho 1 đoạn mà theo quy định là chỉ 40k thôi. Hàng quán cũng thế, có ng trong đoàn mua đồ hải sản về thuê luộc sau nó tính phí dịch vụ 2 tr băng tiền mua hải sản suýt đánh nhau sau bớt xuống tý.
    Kinh nghiệm là quán ko biết thì cứ quán đông mà vào hỏi, trcs khi dùng dịch vụ gì thì hỏi giá cả trcs. Nói chung mình hãy cố làm nhà tiêu dùng thông thái nhất có thể chứ Cửa lò giờ cũng ko hiền hòa như 1 vài năm trcs. Chúc cả nhà vui vẻ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_vietanh Xem bài viết
    Hôm qua nhà mình vừa đi cửa lò về, chuyến đi khá hài lòng!
    Đầu tiên mình gửi lời cảm ơn bạn Vinh và Hồng Vân Quán đã nhiệt tình với mình buổi trưa T5 tuần trcs. Quán của bạn Vinh ko phải trung tâm cửa Hội, giá cả thì cũng phải chăng yên tâm là ko bị chặt chém. Sơ qua để mọi ng ở xa có thể biết qua về Hồng Vân Quán.
    Thank chị. thứ 5 Tuần trước chị ghé nhưng mà em đang Ốm. ko đón tiếp trực tiếp được. Đón chị là thằng em rể ^^.
    thực ra em đã lên đây thì về mặt giá cả là ko cần phải bàn cãi nữa. Chỉ quan trọng là vấn đề ăn ngon hay ko ngon, phục vụ tốt hay ko tốt mà thôi. em thì sẽ cố gắng hết sức có thể. về nguyên liệu luôn là loại 1.
    thực ra chế biến hải sản ko quá khó. Nguyên liệu tốt thì sẽ ngon hơn. tuy lợi nhuận ít honw nhưng mà tuy tín thì lại nhiều hơn ^^.
    1 lần nữa cảm ơn chị đã ghé quán Vinh ủng hộ. nếu Vinh có thể giúp đc j mọi người thì Vinh cũng rất sẵn lòng và nhiệt tình
    • 77 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoyen204 Xem bài viết
    Mình có tìm hiểu và thấy đúng là biển Cửa Lò và Bãi Lữ, nhất là bãi Lữ, có chỗ tắm không thật sự an toàn nhưng năm nay cơ quan mình vào nghỉ thấy Cửa Lò có đội ngũ cứu hộ hùng hậu lắm, cả mô tô nước, xuồng máy, người túc trực trên bãi tắm nên cũng yên tâm. Bơi ra hơi xa tý là thấy họ đến nhắc nhở và yêu cầu vào rồi. Nghe thông tin mấy năm nay rất an toàn, không có người đuối nước, các bác ý cũng vui vẻ, nhiệt tình lắm.
    Hic bạn nói thế nào ý chứ. mới hồi tháng 5 có người chết đuối mà.

Khoảng 13h chiều nay (5/5/2013), thêm một vụ chết đuối thương tâm nữa đã xảy ra tại bãi tắm Cửa Lò (Nghệ An). Nạn nhân xấu số là anh Nguyễn Công Cường (SN 1993, trú ở huyện Tân Kỳ, Nghệ An). Anh Cường hiện đang là sinh viên Trường Cao đẳng Giao thông vận tải khu vực miền Trung.

http://m.vovgiaothong.vn/nhat-ky-canh-sat/2013/05/nghe-an-mot-sinh-vien-chet-duoi-khi-di-tam-bien-cua-lo/

Bãi biển Cửa Lò, nơi anh Cường gặp nạn

Theo nhiều người chứng kiến kể lại, vào thời điểm trên, anh Cường cùng một nhóm bạn rủ nhau xuống tắm tại bãi biển Cửa Lò, vị trí anh Cường bơi cách bờ khoảng 50 – 60m. Do nước chảy xiết nên anh Cường đã bị lỡ trớn, sóng cuốn dạt ra xa bờ rồi chìm dần.

Sau khi phát hiện, mặc dù đã được nhiều người bơi theo cứu vớt nhưng vẫn không thể tìm thấy nạn nhân.

Nhận được tin báo, lực lượng cứu hộ bãi biển Cửa Lò và các lực lượng chức năng đã có mặt, phối hợp tìm kiếm. Tuy nhiên, do sóng lớn nên đến cuối giờ chiều cùng ngày, việc tìm kiếm thi thể nạn nhân xấu số vẫn chưa có kết quả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mattrangthuba; 16/07/2013 vào lúc 08:10 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_vietanh Xem bài viết
    Mua đồ ở cảng cá thì các hàng ngoài chợ thì rất nhiều cân điêu. Chai lavie 0,5 kg cân dc 0,7kg , híc , giá 140 k/kg còn trong Vinh Hà 155k/kg cân chuẩn hơn.
    Nhưng trong Vinh Hà tớ cũng ko hài lòng : khi vắng khách hỏi tôm nõn ngon nhất báo 550k/kg, lúc sau quay lại đông ng thì bảo 600k. Nói chung đi mua hải sản lúc cao điểm kiểu như sáng CN thì luôn báo giá cao hơn chút thì phải.

Nói về con người thì năm nay tớ cực kỳ khó chịu vì chèo kéo bán rong quá nhiều, chưa nói chuyện dc nổi 2 phút đã phải trả lời bán rong đến mức phát khùng luôn. Xe điện thì có nh ng tốt, nhưng có 1 vài thằng bố láo cực.

Trong lúc chờ bạn Vinh đến đón đi ăn thì có 1 thằng gạ mình ko dc, cà khịa chửi mình còn dọa đánh. trong đoàn mình có ng ko để ý bị chặt chém 100k cho 1 đoạn mà theo quy định là chỉ 40k thôi. Hàng quán cũng thế, có ng trong đoàn mua đồ hải sản về thuê luộc sau nó tính phí dịch vụ 2 tr băng tiền mua hải sản suýt đánh nhau sau bớt xuống tý.

Kinh nghiệm là quán ko biết thì cứ quán đông mà vào hỏi, trcs khi dùng dịch vụ gì thì hỏi giá cả trcs. Nói chung mình hãy cố làm nhà tiêu dùng thông thái nhất có thể
    Đi nghỉ mà như ra trận vậy bạn. bạn quá dễ tính nên mới hài lòng đấy. với nhiều người khác là một đi không trở lại rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mattrangthuba; 16/07/2013 vào lúc 08:28 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,651 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhyentinhyeu Xem bài viết
    Cảm ơn bạn ìno-vetau01, vậy khách sạn Viễn Đông có xa biển không bạn, cách bao nhiu m, có đi bộ được không bạn. E search mạng thấy bảo chỉ 50m thui, nhưng tại thấy các mẹ comment là quảng cáo cũng gần biển mà tới thật nơi thì xa tít đâm ra em lo lắm nên cứ phải hỏi kinh nghiệm các mẹ thực tế đã ở đó cho chắc cú ạ. Ngoài ra có khách sạn nào để lựa chọn nữa không, mình đi đầu tuần mà.
    Đi bộ được bạn ah. Tất nhiên, nếu tính từ ks ra tới mép nước thì chắc chắn là hơn 50m rồi.
    • 62 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết sdt của Khách sạn Bộ công an hoặc Thái Bình Dương. Cho mình xin ít thông tin về giá cả, chất lượng dịch vụ với. Mình định đặt tối thứ 5,6,7 tuần này. Cảm ơn trước
    • 387 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzin82 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết sdt của Khách sạn Bộ công an hoặc Thái Bình Dương. Cho mình xin ít thông tin về giá cả, chất lượng dịch vụ với. Mình định đặt tối thứ 5,6,7 tuần này. Cảm ơn trước
    tìm anh google là ra hết mà, hỏi làm chi mất công chờ đợi
    • 387 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

tớ vừa từ cửa lò về, tình hình là mọi thứ tạm ổn, con gái thì hôm qua hâm hấp sốt. mình ở ks tuyến 2 giá 450k/đêm, tạm ổn, ko có wifi ở tầng tớ ở, nóng lạnh là thái dương năng nên giữa trưa nóng giẫy còn sáng với chiều chỉ hơi âm ấm thôi. ăn uống trong ks thì ko ngon lắm và giá cũng ko rẻ. mình có xuống hồng vân quán ăn hải sản đc em Vinh phuc vụ nhiệt tình. mực xôi rất thơm và ngon, bề bề cũng đc nhưng hôm tớ ăn hơi nhỏ, sò nướng cũng ok. nhà tớ thuộc hàng ăn ít, ko uống được và chả ai thích cua ghẹ tôm cả nên chỉ ăn có thế đã no cứng rồi, ko phải ăn thêm cơm cháo gì nữa. nói chung là tớ thấy hài lòng với quán của em Vinh. tớ gọi xe của anh Tú, anh í đem xe 12 chỗ xuống đón mà nhà tớ có 5 người, anh í lấy 160k, tớ cũng chả bít xuống hết bao nhiêu km nhưng mà thấy cũng ko xa lắm đâu.

tớ chỉ bị vụ xe điện chém vòng quanh bờ biển, chắc độ 3-4km mà lấy 80k, nhìn ông lái xe nhiều tuổi, mặt mũi ko đến nỗi nào mà lại thế. thực ra tớ cũng bít là đắt nhưng mà lão chồng tớ ghét cò cưa, gặp xe nào đi xe đó ko đổi xe khác nên đành lên.
    • 49 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình vừa đi Cửa Lò về, cảm nhận của mình là thế này:

- Biển khá đông, nhộn nhạo, nước không được sạch cho lắm, bãi cát cũng không đẹp. Nói chung có thể do mình không thích chỗ đông người, nhưng có một điều làm mình rất không hài lòng là các mô tô nước cứ chạy vè vè chào khách, và đón, trả khách giữa đám đông những người đang tắm. Vừa nguy hiểm, vừa mùi xăng dầu, khói xộc vào mũi người bơi, vô cùng khó chịu. Không hiểu sao ban tổ chức ở Cửa lò vẫn có thể cho những cái xe này hoạt động như vậy.

- Phố xá khá bẩn, rất nhiều rác và mùi hôi từ rác

- Mình ở Khách sạn Giao thông 4 (tất cả các tài liệu đều nói là khách sạn, và có chỗ còn xếp vào hạng ks bậc trung gì đó), nhưng thực chất là trung tâm phục hồi chức năng. Khu nhà B còn tạm được, phòng rộng hơn và thoáng hơn chút, còn khu C, vừa chật bí, vừa cũ kỹ. Mình lại nhận được một phòng nồng nặc mùi hải sản, có khi trước khi mình vào ở, người ta dùng để trữ tôm cua cá hay sao ý. Nói chung là thất vọng, và mình thấy giá phòng ở Cửa Lò là quá đắt so chất lượng dịch vụ mà mình nhận được. Có thể vì ở trong cái khách sạn cũ và tanh quá, mà mình đâm khó tính, và nhìn biển nhìn người gì cũng thấy khó chịu.

- Về ăn uống, mình có ăn ở nhà Vinh hai bữa, nói chung bữa đầu cũng được, đồ ăn cũng ngon và không đắt lắm, người nhà có vẻ niềm nở nhiệt tình. Mình đã quyết định sẽ ăn tất cả các bữa ở đây. Nhưng bữa sau thì mình không hài lòng lắm. Mình gọi ghẹ, và được báo giá là 480k/kg gồm 3 con, khi nào nhà thuyền mang đến sẽ gọi mình ra xem cân. Nhưng khi nhà hàng gọi mình ra thì không thấy nhà thuyền đâu, chỉ có một đống ghẹ đã chết rụng cả chân nằm trên sân. Mình hỏi sao ghẹ chết thế này, thì cậu/chú Vinh trả lời là "Tôi vừa chọc nó chết, vì tưởng ghẹ của chị kia, chị ấy đã nhận rồi" (chỉ một chị thực khách váy hoa xanh). Mình không hiểu sao lại phải chọc ghẹ cho chết trước khi gọi mình ra cân. Cân số ghẹ lên thì 12 con, nhưng chỉ được có 2.8kg, nghĩa là không được 3 con/kg, và cuối cùng nhà hàng lấy mình 450k/kg ghẹ rụng chân này. Mình không muốn đổi sang món khác, vì quán rất đông, và phục vụ khá chậm, nếu gọi sang món khác thì còn phải chờ lâu hơn nữa.

Thực ra em Vinh cũng đã rất nhiệt tình, và mình cũng biết ý định của em ý là mong muốn mang lại sự hài lòng cho mọi người, và để mọi người ghé đến ăn đông, ủng hộ quán. Nhưng quán đó không chỉ có mình em Vinh, và những người khác trong quán chưa chắc đã thấm nhuần cái chủ trương tốt đẹp đó của em ý.

Mình có ăn ở Ngọc Vũ, 17 Cửa Hội một bữa, và rất hài lòng. Đồ ăn ngon, rẻ, và phục vụ rất chuyên nghiệp, mặc dù quán khá đông. Còn một bữa nữa là ăn dê ở Cầu Đòn, Nam đàn, sau khi đi quê Bác. Cả nhà mình cứ khen đây là bữa ăn ngon nhất trong chuyến đi, dê rất ngon và rẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Esperanzas; 16/07/2013 vào lúc 09:50 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Esperanzas Xem bài viết
    Mình ở Khách sạn Giao thông 4 (tất cả các tài liệu đều nói là khách sạn, và có chỗ còn xếp vào hạng ks bậc trung gì đó), nhưng thực chất là trung tâm phục hồi chức năng. Khu nhà B còn tạm được, phòng rộng hơn và thoáng hơn chút, còn khu C, vừa chật bí, vừa cũ kỹ. Mình lại nhận được một phòng nồng nặc mùi hải sản, có khi trước khi mình vào ở, người ta dùng để trữ tôm cua cá hay sao ý. Nói chung là thất vọng, và mình thấy giá phòng ở Cửa Lò là quá đắt so chất lượng dịch vụ mà mình nhận được. Có thể vì ở trong cái khách sạn cũ và tanh quá, mà mình đâm khó tính, và nhìn biển nhìn người gì cũng thấy khó chịu.
    Chết rồi, mình cũng đặt phòng ở khách sạn Giao thông 4 thứ 6,7 cn tuần này mất rồi, híc híc, nghe bạn kể mà buồn quá ((((((((((
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhking Xem bài viết
    bạn vô chứ ký check cái khách sạn Bưu Điện xem
    Sao mình thấy mọi ng­ười nói khách sạn Bưu điện cũ lắm mà. Mà số 1 Bình Minh là gần bãi đã hả bạn Vinh?
    Ah, mà Vinh cho mình hỏi anh Tú có đón đoàn từ ga Vinh vào cửa lò không? đoàn mình có 8 người lớn 4 trẻ con vào cửa lò sáng thứ sáu tuần này, nếu có thì báo giá inbox cho mình nhé. Thanks
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mesua2011; 16/07/2013 vào lúc 11:29 AM.
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattrangthuba Xem bài viết
    Hic bạn nói thế nào ý chứ. mới hồi tháng 5 có người chết đuối mà.

Khoảng 13h chiều nay (5/5/2013), thêm một vụ chết đuối thương tâm nữa đã xảy ra tại bãi tắm Cửa Lò (Nghệ An). Nạn nhân xấu số là anh Nguyễn Công Cường (SN 1993, trú ở huyện Tân Kỳ, Nghệ An). Anh Cường hiện đang là sinh viên Trường Cao đẳng Giao thông vận tải khu vực miền Trung.

http://m.vovgiaothong.vn/nhat-ky-canh-sat/2013/05/nghe-an-mot-sinh-vien-chet-duoi-khi-di-tam-bien-cua-lo/

Bãi biển Cửa Lò, nơi anh Cường gặp nạn

Theo nhiều người chứng kiến kể lại, vào thời điểm trên, anh Cường cùng một nhóm bạn rủ nhau xuống tắm tại bãi biển Cửa Lò, vị trí anh Cường bơi cách bờ khoảng 50 – 60m. Do nước chảy xiết nên anh Cường đã bị lỡ trớn, sóng cuốn dạt ra xa bờ rồi chìm dần.

Sau khi phát hiện, mặc dù đã được nhiều người bơi theo cứu vớt nhưng vẫn không thể tìm thấy nạn nhân.

Nhận được tin báo, lực lượng cứu hộ bãi biển Cửa Lò và các lực lượng chức năng đã có mặt, phối hợp tìm kiếm. Tuy nhiên, do sóng lớn nên đến cuối giờ chiều cùng ngày, việc tìm kiếm thi thể nạn nhân xấu số vẫn chưa có kết quả.
    Quan điểm của mình thì thế này, ở khu vực sông hồ hay bãi biển nào thì chắc chắn 1 điều là đều có người xấu số bị thiệt mạng, cũng do nhiều nguyên nhân khách quan và chủ quan. Nhưng quan trọng nhất vẫn là tự bản thân mình phải biết bảo vệ mình, như đi biển thì nên đi cũng nhóm, không nên bơi quá xa hoặc đi tách nhóm đi riêng vì chẳng may thì không ai biết để cứu kịp thời. Chứ chảng nhẽ vì thông tin biển này sông kia có người chết đuối mà mình lại không bao giờ bén bảng đến nữa à?? Nếu lo sợ thế thì có mà chả bao giờ dám đi đâu, nhiều người do số ngồi trong nhà cũng gặp tai nạn nữa là
    • 77 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Do khác nhau về sóng mặt nước và dòng chảy ngầm nên mới có nơi tắm biển bị chết đuối nhiều, nơi bị ít bạn à.

4 du khách chết đuối trên bãi biển Cửa Lò

Chiều 1/5, tại bãi biển Cửa Lò, những ngọn sóng cao bất ngờ đã cuốn trôi 4 thanh niên ra biển. Thi thể các nạn nhân đã được tìm thấy. Ngày 2/5, Trung tâm cứu hộ và phòng chống thiên tai thị xã Cửa Lò (Nghệ An) đã vớt thêm được 2 thi thể còn lại trong số 4 du khách chết đuối.

Bốn nạn nhân là: Phạm Văn Sơn (26 tuổi), Nguyễn Thúc Hoàng (17 tuổi), Nguyễn Sĩ Nguyên (17 tuổi) đều quê Nghệ An và Nguyễn Văn Quân (26 tuổi) quê Vĩnh Phúc.

Cũng trong ngày 1/5, du khách Nguyễn Tiến Lợi (51 tuổi, trú tại Hà Nội) đã bị chết đuối tại khu du lịch Bãi Lữ Resort (Nghi Lộc, Nghệ An). Nguyên nhân của những tai nạn đáng tiếc này là do thời tiết thay đổi bất thường, sóng cao bất ngờ đã cuốn trôi du khách ra biển.

http://vnexpress.net/tin-tuc/xa-hoi/4-du-khach-chet-duoi-tren-bai-bien-cua-lo-2140547.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mattrangthuba; 16/07/2013 vào lúc 11:54 AM.
    • 49 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesua2011 Xem bài viết
    Chết rồi, mình cũng đặt phòng ở khách sạn Giao thông 4 thứ 6,7 cn tuần này mất rồi, híc híc, nghe bạn kể mà buồn quá ((((((((((
    Nếu bạn đặt được ở khu A và B chắc sẽ tốt hơn, vì nghe bạn nào ở đây nói, khu A là khu tốt nhất. Rất tiếc là mình kg đặt được ở khu đó, mình ở khu C nên mới tệ thế. Nếu bạn ở khu A thì cứ an tâm đi
    • 1,651 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesua2011 Xem bài viết
    mesua2011 cứ hỏi rõ khi đặt phòng. Nếu đặt phòng nhà A và B thì điều kiện phòng tốt hơn nhà C, ít nhất là hơn cái tủ lạnh. Nhà A có 7 phòng loại 02 giường đôi/ phòng là có điều kiện phòng rộng và tốt nhất. Tiếp đến nhà B cũng có 02 phòng như thế. Cần loại 03 giường đơn thì nhà B cũng có đó. Chúc may mắn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đi về chưa, nghỉ ở khách sạn nào giá tốt không. Mình vừa đặt Khách Sạn Quê Hương không biết có ok không nữa.