• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.54K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Gấu con nhà mình còn 10 ngày nữa là thôi nôi rồi mà mình vẫn đang bối rối vì không biết nên tổ chức vào ngày dương lịch hay âm lịch và chuẩn bị đồ cúng thế nào? Người thì nói 12 đĩa xôi, người thì 13 đĩa với 12 chén chè trôi nước? Mẹ nào hay Ba nào biết chính xác cần những gì thì cho mình biết với nhé! Thank you verry much!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà bạn sinh sau BEan nhà mình mấy ngày. Bean nhà mình sinh ngày 14/12/2010 cuối tuần nay minh cung làm thôi nôi cho con. Vụ này mà cũng đau đầu mấy tháng này đấy nha. Nhưng sau khi tìm hiểu mỗi ng một ý mình quyết định như sau: Mình tổ chức cúng vào ngày âm lịch con trai thì cúng trước một ngày bạn ah con mình sinh vào 9/11 âm lịch thì cúng vào ngày 8/11 (nhưng mùng 9 vào thứ 7 lên mình làm vào mùng 9).

Mình ng Bắc lên mình làm đơn giản lắm lễ vật: 12 chén chè đậu, 13 đĩa xôi, mâm ngũ quả, bình bông, vàng mã (it thôi), 2 cây đèn cầy, rượu, nước. Mình không làm gà vịt gì cả(sát sinh không tốt - mình nghĩ thế)

CHuẩn bị đồ cho con chọn nữa cai nay thi tuy bố mẹ thôi. Nhà có gi thi cho lấy khoảng 10 thứ đồ

Mình chỉ chuẩn bị thế thôi hi vọng giúp mẹ nó đc phần nào. Chúc các con hay ăn chóng lớn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ của Bean nhiều nha! Cho mình hỏi thêm là có cần gạo, muối không nhỉ? Mình cũng là người Bắc, đồng hương nha! Hôm nay là thôi nôi bé Bean đúng không, chúc mừng sinh nhật con nha. Chúc con hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn và luôn khỏe mạnh nha!