DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Độ ẩm không khí trong phòng.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có em bé sơ sinh, mới được hơn 5 tháng. Mình có dùng điều hòa trong phòng nên có mua thêm một chiếc máy tạo hơi ẩm của Hàn Quốc. Nhưng mình lại không biết độ ẩm không khí trong phòng bao nhiêu là tốt nhất cho em bé. Các bố mẹ có biết thì chỉ giúp cho mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lạc vào "phố ô bay" rực rỡ ở Bồ Đào Nha

Nhìn con đường đẹp quá, lại mát nữa, một ý tưởng tuyệt vời @};-. Những chiếc “ô bay” tồn tại...

• Làm việc ở Google còn sướng hơn đi chơi

Google được đánh giá là công ty mơ ước nhất đối với giới chuyên viên công nghệ thông tin toàn cầu....

• Để chủ nhà không phải lúng túng khi đón khách

Đôi khi gia đình bạn chào đón những cuộc viếng thăm bất chợt từ bạn bè thân thiết hay họ hàng mà...

• Bé có thể bị điếc do nghe nhạc khi trong bụng mẹ

(aFamily) - Cho thai nhi 13 tuần tuổi nghe nhạc cổ điển giúp phát triển trí thông minh, tuy nhiên nếu nghe không đúng cách sẽ khiến bé sinh ra bị điếc hoặc mắc các bệnh thần kinh. Một cô gái trẻ sau khi mang thai 13 tuần để con sinh ra được thông minh mỗi ngày đều dành 1 tiếng cho thai nhi nghe...

• Dùng máy điều hòa để hút ẩm không khí trong phòng

Thời tiết mấy hôm nay thật ẩm ướt vì vậy bạn có thể dùng máy điều hòa để ở chế độ hút ẩm- Dry ( có biểu tượng giọt nước trên điều khiển ). Ở chế độ này ( Chương trình cài sẵn ) máy chạy khoảng 3đến 5phút lại nghỉ ( ko tốn điện:4: ), tốc độ gió thổi ra nhỏ ( để khí gas làm lạnh dàn lạnh tối đa-...

• 942 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Nghe nói có máy đo độ ẩm trong phòng.

Bạn nào có kinh nghiệm về việc mua ẩm kế và sử dụng thì xin chia sẻ với.

Mùa mưa, có nên chọn chế độ “dry” để máy điều hòa hút bớt độ ẩm trong phòng không ạ?