DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Địa điểm vui chơi cho bé ở Hà Nội???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 51.4K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1,862 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Các mẹ ở HN ơi,
    Hôm T7 vừa rồi, nhà cháu được bố cháu cho đi chơi . Sướng quá, ra đến đường rồi bố hỏi: Đi đâu đây?.
    Mẹ cháu: đi đâu nhỉ, anh biết chỗ nào thì cho con đến.
    Bố: thế thì đến quán bia nhé (lúc 9AM :evil: ). Em suốt ngày đi lung tung em phải biết cho con đi đâu chứ??
    Mẹ cháu thấy bố cháu hơi bực rồi nên đâm hoảng, sợ đổi ý quay về thì buồn lắm. Nghĩ đi nghĩ lại thì thấy sở thú cháu thích mỗi con voi, vì các con khác không nhận diện được, với lại nó cứ trốn trong chuồng, Sega thì con nhỏ quá chưa biết chơi gì, vào đó chắc chỉ có bố mẹ tranh nhau đua xe ops:. Thế là thôi alê hấp Công viên Thống nhất thắng tiến.

Sau 3h trong công viên, mẹ cháu rút ra là CV chả có trò gì đáng chơi, chả có gì đáng xem. NHững trò chơi đó thì cũ mèm rồi, ngày nhỏ mình chơi rồi đến nay vẫn chả thấy thay đổi gì cả .

Không nhẽ lần sau bố cháu cho đi chơi lại phải vào quán bia thật sao???

Các mẹ có biết địa chỉ nào ở HN mà có chỗ cho trẻ chơi ko? NHư là có nhà bóng, thú nhún, cầu tuột (sạch sẽ và an toàn), vẽ tranh, nặn tượng... Thấy các con ở SG có bao nhiêu là chỗ chơi thấy thèm quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ bé Khanh lần sau cho bé lên công viên nước Hồ tây xem sao, ở đấy có trò chơi cho các bé đấy. Hơi xa trung tâm thành phố 1 xíu nhưng đi chơi ngày chủ nhật là hợp lý. cho bé chơi xong thì trưa bố mẹ ăn thịt chó ở Liên hiệp thịt chó Nhật tân luôn
    Me Vy Sa
    • 1,862 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Công viên nước thì hơi xa nhỉ, thế thì nhà minh fpahir chạy từ đầu này TP sang đầu kia TP đấy. NHưng mẹ Vysa ơi, ở đó có nhiều trò cho em bé hả, mình tưởng chỉ có mỗi các trò ở CV nước thôi. Với lại đừng chỉ mẹ Khanh trò gì đưa người lên cao nghe, con bạn mình phải đi ccấp cứu sau khi chơi trò đó đấy, vì cháu sợ quá, không thở được, báo hại phải nằm viện BS theo dõi cả tuần đấy
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nói cho chuẩn là Công viên vầng trăng mẹ Hiền ạ... nhưng dù sao thì cũng chỉ đi được 1 lần thôi, đến lần 2 thì chán lắm rồi...

Cái dở của Hà nội là thế đấy, nhàm chán vì không biết cách đổi mới. Nói đúng hơn là không biết cách kinh doanh trong khi Cung chẳng đủ Cầu... buồn nhỉ?
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trò chơi ở CV Vầng trăng (là 1 phần của CV nước Hồ tây) có trò cho em bé, mẹ bé Khanh yên tâm, nhưng nếu đi thì chọn hôm trời mát ấy, chứ hôm nào nắng thì khổ thân bé.
    Mẹ Kem mút nói rất đúng, nhu cầu vui chơi của người dân rất cao mà cả Hà nội này có mỗI 1 cái công viên Hồ tây. Nghe nói sắp có CV Tuổi Trẻ ở Thanh nhàn có nhiều trò chơi. Nhưng không biết đến bao giờ mới mở.
    Me Vy Sa
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Chỉ có cách là cho bé vào Siêu thị Intimex chơi loanh quanh ở nhà bóng thôi. Mỗi tội nhà bóng đấy bé tẹo , nhưng đựoc cái mát có điều hoà , bố thì uống nước ngắm hồ Gươm , mẹ thì đi siêu thị.
    Hoặc cho vào Tràng Tiền Plaza để chạy nhảy
    Cho vào Cung Thiếu Nhi chơi thú nhún
    Đi vào sở thú xem thú , mặc dù hơi bẩn và chán , nhưng Bùm rất thích mấy con đó.
    Trung Thu này có thể đến Vân Hồ chơi.
    Nhưng thích nhất vẫn là hội tụ một số gia đình cho các con chơi với nhau.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ Sâu Béo cũng đang ước ao, gía mà Hà Nội có nhiều chỗ chơi hơn cho trẻ con thì tốt biết bao. Thôi thì có gì dùng nấy vậy, quán bia cũng còn hơn suốt ngày bị giam ở nhà:

Công viên Thống Nhất và Bách thú Thủ Lệ
    Cung Thiếu Nhi
    Siêu thị Intimex và Fivimart có một khu bóng, cầu trượt.
    Bách Thảo: Không có đồ chơi nhưng được cái rộng rãi, tha hồ chạy
    Sân vận động Mỹ Đình: rất rộng, có phun nước, có non bộ
    Khu Võng Thị, gần Bưởi có một đoạn sát Hồ Tây rất mát, buổi chiều thôi, nhiều trẻ con chơi, câu cá, thả diều, trong khi đó bố mẹ có thể ngồi ăn ốc luộc, ngô luộc.
    Các tụ điểm câu cá

Có mẹ nào biết chỗ nào hay nữa thì alo cho mẹ SB với nhé.
    • 4,733 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

á à nhà mẹ sâu béo ở gần Võng thị à, nếu gần thì chúng mình là dân cùng phố mà không biết đấy.
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Tại sao chỗ nào có ăn chơi nhảy múa là lại thấy mẹ Sâu béo nhỉ , sao giống mình thế !
    Này có vườn sinh thái Tây Đô ở khu vực Xuân Phương - Cầu Diễn , thấy chụp ảnh cũng rất đẹp , nhiều dịch vụ mỗi tội tớ chưa đến chỉ đang ngấp nghé thôi.
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Vườn sinh thái Tây Đô- địa chỉ chính xác là thế nào các bác ơi, có những gì trong đấy? Nghe có vẻ hấp dẫn vì.....nhà mình ở Mỹ Đình, hihi.
    weekend nhà mình cũng kéo nhau ra (trước cửa) sân vận động Mỹ Đình - thả diều, vui ra phết.
    Còn lại thì cũng chỉ cho con đi chơi công viên, đúng là HN ít chỗ "có sẵn" cho con chơi thật, toàn phải bày trò ra thôi
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Ới chị Loan ơi, nếu cho Bi-Bum đi Vân Hồ thì ghé qua gian hàng của bọn em nhé Lần này lại tiếp tục triển lãm trưng bày sản phẩm COLORFUL ở trong Triển lãm đấy chị a. Vẫn ở chỗ cũ (tầng 2, gian hàng 151).
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Dạ chị Hạnh em biết rồi ạ . Làm sao có thể không đến gian hàng đó dược chứ
    To Huệ : Em đọc trang này nhé
    http://www.vuonsinhthaitaydo.com.vn/
    Nhuệ Giang , Tây Mỗ, Từ Liêm
    tel 7640671
    Khi nào em "ăn chơi nhảy múa " ở đó xong nhớ báo cho chị biết có hay ko nhé ! Chị đi thì hơi xa , hơi ngại......
    • 2,683 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Hôm trước em vừa đọc báo thấy bệnh viện Việt Pháp cũng mới khai trương khu vực giải trí cho các em bé, có đủ đồ hiện đại và hấp dẫn lắm (nhập khẩu mà lị) nhưng chẳng nhẽ muốn cho con đi chơi lại phải vào "khám bệnh" à???
    Khổ thân dân Hà nội quá nhỉ , đúng là chỉ còn cách thỉnh thoảng đi siêu thị thì cho bé vào đó ngắm nghía, chơi mấy trò trong đó thôi, chứ muốn đi giải trí thực sự thì chịu bó tay. Thấy mà ghen với dân Sài gòn quá mấy mẹ ơi.
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Chị nghĩ đấy là cho các bé vào khám chơi thôi chứ nhỉ? Đúng rồi ai lại vào đấy...sợ sợ

À mà còn 1 địa điểm cho các bé chạy chứ ko chơi là ở Lăng Bác
    Gần như tối thứ bảy nào mình cũng đi chơi ở Lăng Bac. Chỗ đó rất sạch sẽ trẻ con lại chạy thỏai mái , và có rất nhiều bé đi cũng bố mẹ đến đó. 20h45 lại đựoc xem lễ hạ cờ bé rất thích.
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Hải Anh ơi, "hôm nọ" là hôm nào? Chứ tháng trước mình cho bé đến khám bệnh ở BV Việt Pháp, thấy có một phòng chờ - vẽ tranh ảnh sặc sỡ quanh tường, có 1 cái bàn - mấy cái ghế trên để vài quyển sách, một nhà bóng nhỏ, 3 cái xe ô tô lái đẩy. Thế thôi, làm gì có một "khu vực". Mà vạn cùng bất đắc dĩ mới đến BV, chứ vì hết chỗ chơi mà đến thì nghe thương quá.

Chị Loan ơi, em thu xếp đi "khai phá" được sẽ về ri`-pọt cho các bác biết ngay. Nếu mà vui, thuận lợi thì hôm nào rủ rê, coi như offline nhỉ
    • 124 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhà mình cũng thế, ngày nghỉ muốn đưa con đi chơi thì chỉ có vào Intimex cho con chơi nhà bóng, vừa mát, vừa được xem hàng thoải mái. Còn buổi tối thì cũng giống nhà chị Loan chỉ thích ra Lăng Bác thôi, bé Miu rất thích xem hạ cờ, còn Bin - Vip thì đuổi nhau chạy làm AX cũng phải đuổi theo hết cả hơi.
    :Rose: MẸ, tiếng gọi từ khi bập bẹ. Đến tuổi trưởng thành con chưa hiểu hết chiều sâu
    MẸ, có nghĩa là bắt đầu. Cho sự sống - tình yêu - hạnh phúc
    MẸ, có nghĩa là duy nhất. Một bầu trời - một mặt đất - một vầng trăng.:Rose:
    • 2,683 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Mẹ Minh Huệ ơi , mình đọc báo Lao động tuần trước, nhưng không nhớ số ra hôm nào , chắc là tháng trước thì chưa có thật , để mình check lại thông tin nhé , biết đâu báo họ nói quá lên thật thì khổ các bé quá phải không???
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Hair Anh ko phải tìm đâu đứng chỗ mà Huệ nói đấy , có vài bức tranh....Mình cũng đọc nhưng ý nói là phòng đó để cho bé đến khi chờ khám bệnh, kiểm tra sức khoẻ ...chứ ko phải hẳn là khu vui chơi đâu.
    • 2,683 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thế thì quá chán , vô tuyến vừa nói sắp xây dựng công viên Nghĩa Đô , hay là lại chờ 3-5 năm nữa vậy các mẹ??
    • 1,862 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thế có mẹ nào biết về CV Yên Sở không, nghe nói là sẽ xây dựng thành công viên văn hóa lớn nhất HN mà. Thật ra nhà em ở gần khu đó nhưng em cũng chả biết CV này ở chỗ nào, đi đường nào đến cả ops:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6