DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Địa chỉ vui chơi cho bé ở TPHCM

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 178 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Các mẹ nào ở khu quanh quanh Nơ Trang Long-Lê Quang Định-Phan Văn Trị của Bình Thạnh có con cấp 1,2,3 có thể đưa đến Joy's place 351/5 Nơ Trang Long, F.13 (đường vào chung cư Cửu Long) chơi cũng được. Ở đây không có các trò chơi vận động, nhưng có các món giải trí như tô tượng, tranh cát, đọc sách truyện tranh, đặc biệt là khu cho các bé tập làm thiệp thủ công với đủ các nguyên vật liệu và dụng cụ rất thú vị. Không gian xanh mát mắt, trang trí nhẹ nhàng, dễ thương, các món nước uống ngon & giá rất dễ chịu. Mình kết món yahourt nếp cẩm ở đây, còn Aca và hai nhỏ cháu gái teen teen của mình thì thấy khen trà sữa trân châu rất tuyệt (không hiểu tụi nó thích uống cái gì trong cái ly bự như cái bình nuôi cá cảnh đó!). Mình tình cờ phát hiện điểm này và mới đến có hai lần, nhưng thấy tụi nhỏ thích thú chơi và mình thì được yên ổn ngồi nghỉ ngơi đọc sách trong khi chờ đợi nên thấy bắt đầu kết kết. Các mẹ nào ở gần gần đó dắt con qua chơi thử đi.
    Mẹ Aca
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì thích đi siêu thị Cứ đến siêu thị là mê tít
    • 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chủ nhật tuần tới (ngày 11/12) các mẹ ở Hà Nội dắt con ra công viên Thống Nhất chơi nhé, TPHCM thì đến ngày 18/12 ở công viên Lê Văn Tám ấy. Chị mình ở Bình Dương kể là có đoàn kịch rối tới trường tiểu học diễn, HN và TPHCM không có đến trường mà tổ chức ngày hội luôn, nguyên 1 ngày, vé vào cửa miễn phí. Mẹ nào muốn biết thêm thông tin hay đăng kí vé VIP (để ưu tiên khi xem kịch ấy) thì ghé toonies.com.vn nha
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ôi, bé mình 3 tuổi, nghịch quá chừng, cuối tuần này mình với ông xã muốn dắt bé đi chơi mà mấy chỗ này không hợp với bé ùi
    • 10 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KiLa Xem bài viết
    ôi, bé mình 3 tuổi, nghịch quá chừng, cuối tuần này mình với ông xã muốn dắt bé đi chơi mà mấy chỗ này không hợp với bé ùi
    Cỡ 3 tuổi là có thể đi chơi ở những khu vui chơi có khu vận động liên hoàn rồi đó. Con mình dạo này thích nhất là đi tới sân chơi Yippee , nằm trên lầu 1 siêu thị BigC Tô Hiến Thành quận 10. Chỗ này rất dễ thương , đồ chơi xịn không à ... nhóc nhà mình mê nhất là chơi trượt dốc ở đây . Giá vé là 50k mà chơi bao lâu cũng được hết . (mấy chỗ khác dạo này lên giá rồi đó nha, như trong Vincom chỉ vô khu liên hoàn thôi mà 80k rồi đó, cao trên 1m là 100k)

trang web nè www.yippee.vn bạn vào xem hình trước xem thích không rồi ghé thử
    • 109 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình thấy mới có công viên thỏ trắng gì ấy, mẹ nó đến cùng con xem sao
    • 154 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Các mẹ có thể cho bé đến kem buds 86 ng thị minh khai, quận 3 nhé. Đây là buds lớn nhất với 600m2 và có lắp khi vui chơi, nhà bóng cho trẻ em.
    Các bé chơi lâu và ăn kem, ba mẹ cũng ngồi cafe trông con thoải mái.
    Mọi người xem thông tin google nhé
    • 223 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katedoan Xem bài viết
    mình thấy mới có công viên thỏ trắng gì ấy, mẹ nó đến cùng con xem sao
    Mình cũng định nói đến chỗ này, bên cạnh công viên Lê Thị Riêng, Cách Mạng thàng 8, gần khu bắc hải, đúng ko ah? con mình đến chỗ này chơi thích lắm, mê tít luôn
    • 2,401 Bài viết

• 1,283 Được cảm ơn

Mình cũng đang mon men tìm chỗ cho bé nhà mình tới chơi, chủ yếu bé nhìn thôi, hì, chứ ở nhà miết chán òm ah, hic
    • 651 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihm2883 Xem bài viết
    Mình cũng định nói đến chỗ này, bên cạnh công viên Lê Thị Riêng, Cách Mạng thàng 8, gần khu bắc hải, đúng ko ah? con mình đến chỗ này chơi thích lắm, mê tít luôn
    Khu này mới mở được một năm đó các chị. Thứ 7 và chủ nhật hơi đông . Cũng có nhiều người tới chụp hình nữa, do vào cổng miễn phí nên người ta tới đông.
    Mod đừng ban nick em nha, em thấy có topic nên vào tư vấn cho mọi người có thêm nhiều lựa chọn thôi.
    Thanks Mod
    Em là cô gái Cự Giải lãng mạn, ngọt ngào, ấm áp, dễ thương. Biết nấu ăn và rất chu đáo với người em yêu .
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm trước con cháu ở Bình Định vô, cũng vất vả tìm chỗ chơi cho nó. Trong vòng 1 tuần lượn qua 3 điểm Tini trên Pasteur, Lotte Mart trên 3/2 rùi qua Thỏ Trắng trên CMTT. 2 chỗ Tini và Lotte thì mình ko chơi cùng dc, vì già quá. .
    2 chỗ đó cũng có nhiều trò chơi, nhất là bên Lotte, bên trong khá rộng. Còn bên Thỏ Trắng thì dc chơi chung mấy trò mạo hiểm như tàu lượn siêu tốc, thảm bay với xe điện đụng. Giá mỗi trò tầm 20 đến 25k thui, cũng mềm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích KVC Thỏ Trắng sát bên CV Lê Thị Riêng, nhà mình ở gần đó nên hay dẫn nhóc nhà mình qua chơi, nhóc nhà mình qua đó chơi hoài mà không chán. Mà bên đó có nhiều trò chơi thiệt, nhà liên hoàn cũng có, mà cũng rộng nữa. Rồi câu cá, tô tượng, hạt nhựa, thú nhún.... Mà mình thích nhất là cho nhóc nhà mình chơi cá điện đụng, cu cậu chơi xong cười tít cả mắt, mà nhìn ngồi trên đó lái cứ vui vui sao í. Mà hay 1 cái là hôm nào hết tiền cũng hong sợ, vì bên đó có khu trò chơi miễn phí, cho cu cậu chơi cầu tuột, xích đu, ống trượt, rồi nghịch cát 1 hồi là cu cậu thỏa mãn rồi. ^_^ Nói chung mình vote cho khu này, vừa gần nhà mình, vừa sạch đẹp nữa, lại tiết kiệm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở lotte quận 11 lầu 4 cũng ok lắm chị a , 60k/vé chơi 2 tiếng mệt nghĩ. ngay góc 3/2 và lê đại hành đó chị
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có một chỗ vui chơi đúng nghĩa cho các em bé là KizCity bên quận 4. Qua cầu Muối một chút là tới. Nhóc nhà mình mới được trường cho vào đó chơi mà sau này nhắc tới hoài luôn. Nơi này là do thành phố đầu tư và quản lý.
    tham khảo: http://kizciti.vn/
    Địa điểm nè:http://www.place.vn/dia-diem/kizciti...o-tre-em-19218
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

O Tân bình có khu vui chơi dành cho trẻ con, vào đó bé có thể học những kĩ năng nữa.
    Địa chỉ nè : KHU VUI CHƠI CHO TRẺ EM SENIOR KIDS.
    299/3A LÝ THƯỜNG THIỆT, P.15, QUẬN 11
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Còn khu nào vui chơi được mà giá phải chăng không các mẹ? ngoài sở thú, đầm sen ra ấy.
    http://zaodich.com/forum/f2962/khuyen-mai-100-chuong-trinh-vui-choi-he-nang-dong-active-english-club-gan-san-bay-tsn-hcm-1472376/
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3