DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Đi du lịch ở Ninh Chữ - Phan Rang

Đến trả lời mới nhất
  • 5.59K Lượt chia sẻ
  • 129K Lượt đọc
  • 632 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

b nen thoang qua cty tour di book ls co the gia on hon.....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 276 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hi bạn khoa,

Mình đã book 2 đêm ở sai gon ninh chữ hotel (ngày mùng 4 và 5) và 1 đêm ở Vĩnh Hy resort(ngày mùng 6). Bạn có thể tư vấn cho mình lịch trình ở Phan rang được không? Đoàn mình có cả trẻ nhỏ và người già nên chủ yếu là nghỉ dưỡng. Nhờ bạn tư vấn cho mình lịch trình ở Phan rang.
    Ngày mùng 4: đi xe đến nơi chắc đã qua trưa nên sau khi check-in resort, nhà mình nghỉ ngơi bơi lội và ăn tối thôi
    Ngày mùng 5: nghỉ ngơi. Không biết có địa điểm nào có thể tham quan mà không quá mệt không. Vì đoàn nhà mình sợ nắng.
    Mình định đi tham quan Ngọc Sương ressort thì có xa không? Nhà mình có xe riêng nên có thể chủ đông được
    Ngày mùng 6: check in ở Vĩnh Hy resort và mình định đi tàu ở Vịnh vĩnh Huy. Mình đang băn khoăn có nên đi đảo Bình Hưng và bãi Bình Tiên. Vì 2 nơi này ngược đường nhau thì phải.
    Ngày mùng 7: khởi hành về. Trên đường ghé vườn nho(nếu không mệt)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào anh Khoa Danh. Nhà mình có kế hoạch đi Phan Rang giữa tháng 3/2015. Anh Khoa Danh giúp dùm:

1) Cho mình báo giá giá xe 4 chỗ/ 7 chỗ từ sân bay Cam Ranh về trung tâm thành phố Phan Rang. (ghi rõ loại xe, đời xe)

2) Giới thiệu giùm Khách sạn tại TRUNG TÂM thành phố Phan Rang. Tiêu chí phòng sạch sẽ, an ninh tốt, gần chợ, gần các điểm ăn nhẹ, giá phòng hợp lý. Mình chỉ ở khách sạn này 1 đêm.

Note: Mình bay chuyến đến sân bay Cam Ranh lúc 8 giờ 45' tối. Nếu khách sạn gần điểm ăn nhẹ buổi đêm nào thì tốt. Tks.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,479 Bài viết

• 38,355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Cho mình hỏi chút với. Đợt tới này 2 thèng nhà mình đi xe máy từ Mũi Né tới Nha Trang, sẽ ghé Phan Rang tầm 3 đêm. Các bạn cho mình xin chút ý kiến xem nên ở đâu và đi những chỗ nào ở Phan Rang là hợp lí với.
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhà mình hè tới có đi du lịch Phan Rang muốn ở khách sạn ở Ninh chữ 3 đêm và Vĩnh Hy 2 đêm . Bạn nào có phòng khách sạn hợp lí khoảng 1tr / đêm báo giá cho mình với .
    Không buồn lâu vì bất cứ chuyện gì và luôn đợi tin vui phía trước!:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhà mình hè tới có đi du lịch Phan Rang muốn ở khách sạn ở Ninh chữ 3 đêm và Vĩnh Hy 2 đêm . Bạn nào có phòng khách sạn hợp lí khoảng 1tr / đêm báo giá cho mình với . Thời gian ở của mình là từ 18/6 - 23/6
    Không buồn lâu vì bất cứ chuyện gì và luôn đợi tin vui phía trước!:Smiling::Smiling::Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,784 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 06160307 Xem bài viết
    Nhà mình hè tới có đi du lịch Phan Rang muốn ở khách sạn ở Ninh chữ 3 đêm và Vĩnh Hy 2 đêm . Bạn nào có phòng khách sạn hợp lí khoảng 1tr / đêm báo giá cho mình với . Thời gian ở của mình là từ 18/6 - 23/6
    Vĩnh Hy thì có thể chọn Vĩnh Hy rs nhé, ngon bổ rẻ, có hồ bơi & view vịnh đẹp.

Còn Phan Rang thì các ks rs bạn tham khảo: SG Ninh Chữ, Bàu Trúc, Aniise Villa, Long Thuận... là ngay biển luôn đó.
    • 7,479 Bài viết

• 38,355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Không biết đêm 30/4 thì ở các resort còn phòng ko nhỉ? Bạn nào còn phòng cho mình xin 2 phòng đôi nhé. Cảm ơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Không biết đêm 30/4 thì ở các resort còn phòng ko nhỉ? Bạn nào còn phòng cho mình xin 2 phòng đôi nhé. Cảm ơn.
    Bạn có thể cho biết nhu cầu ở khách sạn mini hay khoảng mấy sao , để Khoa Danh tìm hộ cho bạn .
    • 101 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 06160307 Xem bài viết
    Ở Vĩnh Hy hơi buồn đó bạn . KD nghĩ bạn nên chọn nghĩ ngơi tại Ninh Chử , để thuận tiện việc tham quan, khám phá các điểm du lịch tại Ninh Thuận .
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 167 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Khoa ơi, tư vấn giúp mình nên đi Ninh chữ vào dịp tháng 9 không? Và mình có 03N3Đ ở Ninh Thuận, mình muốn nghỉ ở Ninh Chữ 02 đêm, Vĩnh Hy 01 đêm sau đó quay về NT, bay về HN.
    Mình bay chuyến 15h từ HN vào NT, sáng hôm sau đi Ninh chữ thì đi PT nào? Mình bay về chuyến 17h25 từ NT về HN thì đi = PT nào và nên ở Ninh chữ trước hay Vĩnh Hy trước? Nếu từ Vĩnh Hy về NT thì đi xe gì?
    Ah, có những điểm du lịch gì quanh Nĩnh chữ? Mình cảm ơn Khoa.

• 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào cả nhà, e ở Hà Nội, muốn đi Ninh Chữ 1 chuyến nhưng chưa biết nên lựa chọn cung đường nào, nếu đi tuyến HN-HCM thì sau đó sẽ đi tàu xuống Phan Rang (cung đường này xa), Nếu chọn hướng HN-Nha Trang thì em lại chưa biết có phương tiện j để ra Ninh Chữ (thấy mô tả cách nhau có 60km), mong anh chị tư vấn giúp em với ah để em còn chốt rình vé máy bay, many tks
    • 2,676 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeXu_cuame Xem bài viết
    Chào cả nhà, e ở Hà Nội, muốn đi Ninh Chữ 1 chuyến nhưng chưa biết nên lựa chọn cung đường nào, nếu đi tuyến HN-HCM thì sau đó sẽ đi tàu xuống Phan Rang (cung đường này xa), Nếu chọn hướng HN-Nha Trang thì em lại chưa biết có phương tiện j để ra Ninh Chữ (thấy mô tả cách nhau có 60km), mong anh chị tư vấn giúp em với ah để em còn chốt rình vé máy bay, many tks
    Rình vé MB rẻ thì bạn chọn hướng HN - SG nhiều cơ hội hơn, nhiều hãng khai thác nữa. Sau đó tham khảo phương án đi tàu hỏa và xe ô tô giường nằm đi NC nữa.