DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Đi du lịch ở Ninh Chữ - Phan Rang

Đến trả lời mới nhất
  • 5.59K Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 588 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 173 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Giữa tháng 6 này em tổ chức cho gia đình em đi Ninh Chữ, em đã đặt được vé tàu hỏa và phòng khách sạn ở Sài Gòn Ninh Chữ rồi, nhưng chưa tìm được dịch vụ cho thuê xe ô tô có người lái khoảng 9-16 chỗ cho 2 ngày 13-14/6. Các bác thổ địa ở Ninh Chữ có biết chỗ nào thì chỉ em với nhé. Cảm ơn các bác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Dịch vụ thuê xe hợp đồng tại Ninh Chử chỉ có từ 7 , 16 , 29 chổ thôi bác ! Bác gởi mail cho em khoadanh.vinhhy@gmail.com em sẽ gởi thông tin xe hợp đồng cho bác !!!
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình sẽ ra Ninh Chữ vào cuối tuần này

Gia đình mình dự định là đến Ninh Chữ vào ngày 12 và 13 sắp tới
    Mình đón xe Quốc Trung đi từ Sài Gòn lúc 7 giờ 30, nhà xe báo là tầm 4 giờ đến nơi
    Đã book phòng tại khu du lịch Hoàn Cầu 2 ngày

Đoàn mình 2 gia đình 11 người.
    Mình nên đi theo lịch trình thế nào và tham quan những chỗ nào thì hợp lý ah

Do bố mẹ với ông bác cũng lớn tuổi nên thiên về loại hình nghỉ dưỡng, ăn uống là chính.

Vịnh Vinh Hy là chắn chắn đi rồi, mình muốn thêm hành trình thác hay suối , vườn nho, tháp chàm.
    Mình không định tham quan các làng thủ công.
    Có gửi mail nhờ bạn bachtam nhờ tư vấn hộ chưa thấy hồi âm... mà tối thứ 6 này lên đường rồi
    • 259 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Mình ở Bàu Trúc thì từ đó ra đảo Bình Hưng có bus đi đến không hay là đi xe máy thì mất bao xa? Khu Bàu Trúc này nếu không muốn ăn tại resort thì khu ăn uống có gần không vậy (ăn trưa, tối). Đảo Bình Hưng so với Vĩnh Hy thì như thế nào ạ? Mong được anh/chị tư vấn
    • 83 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mấy hôm nay Khoa Danh bận chạy xe đi xa nên không kịp tư vấn hỗ trợ cho gia đình ... thành thật xin lổi Bác nhé !
    • 83 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Từ resort Bàu Trúc không có xe buýt đi tới đảo Bình Hưng .
    Trường hợp Bác muốn đi xe buýt . Bác phải di chuyển từ resort Bàu Trúc đến bùnh binh chổ khách sạn Sài Gòn Ninh Chử , rồi đón xe buýt đi tới vịnh Vĩnh Hy . Từ Vĩnh Hy đi xe ôm qua đảo Bình Hưng . Khi đi về thì đi ngược lại như thế .
    Từ resort Bầu Trúc đi đến Bình Hưng khoảng 60km . Hiện đường đang làm chưa thảm nhựa khoảng 10km , đường khá bụi . Theo em Bác nên hợp đồng xe du lịch đi sẻ tiện hơn . Xuất phát từ Bầu Trúc - Vườn nho Thái An - Vịnh Vĩnh Hy - Đảo Bình Hưng - Bình Tiên - QL1 - Bàu Trúc . Cung đường này được nhiều anh em chọn để di chuyển .

Vịnh Vĩnh Hy và khu đảo Bình Hưng . Mỗi nơi mỗi vẻ ... So sánh thì hơn khó . Đối với Vịnh Vĩnh Hy , mọi người đã đi nhiều rồi ... nên hiện nay du khách thường chọn đến Bình Hưng, nơi được mệnh danh là thiên đường của hải sản nói chung và tôm hùm nói riêng .

Một vài ảnh Bác xem nhé !

Toàn cảnh đảo Bình Hưng

Bình minh
    • 240 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachtam Xem bài viết
    Xuất phát từ Bầu Trúc - Vườn nho Thái An - Vịnh Vĩnh Hy - Đảo Bình Hưng - Bình Tiên - QL1 - Bàu Trúc . Cung đường này được nhiều anh em chọn để di chuyển .

Vịnh Vĩnh Hy và khu đảo Bình Hưng . Mỗi nơi mỗi vẻ ... So sánh thì hơn khó . Đối với Vịnh Vĩnh Hy , mọi người đã đi nhiều rồi ... nên hiện nay du khách thường chọn đến Bình Hưng, nơi được mệnh danh là thiên đường của hải sản nói chung và tôm hùm nói riêng .
    May quá có bác bachtam biết đường, nhà em định đi Ninh Chữ, tự lái 7 chỗ, cũng định từ Baù Trúc đi thăm vịnh Vĩnh Hy, đảo Bình Hưng, biển Bình Tiên rồi ra QL1 (chắc ko fải ngược về Phan Rang) về Cam Ranh, bác cho hỏi đường xe ôto có thông tuyến ko và đường có dốc quá hay xấu quá ko, có thể tự lái ko, thời gian đi suốt mà ko tính tham quan thì mất bao lâu ạ. Em cảm ơn bác nhiều.

• 83 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bác đi theo cung đường đó là ra luôn QL1A . Đoạn đường từ Ninh Chử đi tới Vĩnh Hy có khoảng 9km đường đang làm nên hơi xấu tí . Từ Vĩnh Hy đến Bình Hưng - Bình Tiên - ra QL1A đường đẹp , cảnh biển đẹp vô cùng ... Chúc gia đình bác có chuyến đi thật vui và khám phá cung đường mới này ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 240 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachtam Xem bài viết
    Bác đi theo cung đường đó là ra luôn QL1A . Đoạn đường từ Ninh Chử đi tới Vĩnh Hy có khoảng 9km đường đang làm nên hơi xấu tí . Từ Vĩnh Hy đến Bình Hưng - Bình Tiên - ra QL1A đường đẹp , cảnh biển đẹp vô cùng ... Chúc gia đình bác có chuyến đi thật vui và khám phá cung đường mới này ...
    Cảm ơn bác bachtam, bác nói vậy thì em yên tâm khám phá rồi. Chúc bác một tuần mới làm việc hiệu quả và vui vẻ .