DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Đi du lịch ở Ninh Chữ - Phan Rang

Đến trả lời mới nhất
  • 5.59K Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 588 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 63 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Tình hình là tháng 10 tới, em với ax sẽ đi honeymoon ở Ninh chữ (tự túc). Em không thích đi tour vì cứ phải chạy show theo tour mệt lắm. Có anh chị nào có kinh nghiệm chọn resort, nhà hàng, quán ăn thì cho em lời khuyên với. À thêm thông tin di chuyển nữa, đi từ SG - Ninh Chữ đi xe nào? Nếu có thông tin giá cả thì rất tốt. Em cảm ơn mọi người
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn có thể ra bến xe miền Đông đón xe Hoàng Anh hoặc Quê Hương để đi đến Phan Rang( 90.000/người). Sau đó đón xe ôm hoặc Taxi vào Ninh Chữ vì ko có xe đi thẳng vào đó.Tại Ninh Chữ thì chủ yếu là Resort, còn nhà hàng thì rất ít sự lựa chọn. Gia đình bạn có thể ở Resort Den Gion cách thành phố Phan Rang 5 km về phía Đông theo đường 16 tháng 4 chạy dài xuống bãi biển Bình Sơn - Ninh Chữ. Dịch vụ ở đây tương đối tốt
    Chúc bạn có 1 kỳ nghỉ trăng mật hạnh phúc:Angel:
    • 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình vừa đi khảo sát lại Ninh Chử lại thì resots Đen Giòn chất lượng hơn và có đội ngủ nhân viên chuyên nghiệp. Bạn mình bảo là nếu đưa khách vào Hoàn Cầu thì với điều kiện tống khứ đám nhân viên làm lể tân đó đi mới đảm bảo vừa lòng cho khách hàng. Chứ gì đâu, làm thủ tục trả phòng mất gần 1 tiếng...cái này mọi người nếu là dân cùng làm du lịch thì xem lại để tư vấn cho khách hàng
    Nha Trang là xứ Trầm Hương
    Non cao biển rộng người thương đi về

Tel: 090.3.580.831
    bookinghotelvietnam@gmail.com
    • 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Khu Resort Đen Giòn là điểm đến thích hợp với những đôi uyên ương, yên tĩnh và rất lãng mạn. Nằm cạnh bên bờ biển luôn được nghe tiếng sóng vỗ về, buổi sáng dậy tung tăng trên biển đón bình minh.

• 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bên mình cũng vừa đưa mấy gia đình nghỉ qua đêm tại Sài Gòn Ninh Chữ Hotel ( 4*), giá hơi cao nhưng bầu không khí và ăn uống ở đây rất Ok cho những ngày trăng mật. Nó xứng đáng đồng tiền bạn bỏ ra thôi !

Khách sạn này nguyên là khu nghỉ dưỡng riêng của ông Nguyễn Văn Thiệu. Sau này công ty du lịch tại địa phương tiếp quản và bây giờ liên doanh với Saigontourist nên chất lượng rất OK.

Ban có thể tham khảo tại địa chỉ http://www.saigonninhchuhotel.com.vn...s.aspx?CatID=1

Tuy nhiên muôn book phòng nên book qua công ty du lịch để lấy giá phòng tốt hơn.
    YM! hoangteambuilding
    Email:hoang.truong@orientalpearl.com.vn
    HP:0918177771
    • 504 Bài viết

• 1,661 Được cảm ơn

Bạn nào có thông tin về KDL Hoàn Cầu cho mình hỏi xem ăn uống ở đó thế nào. Mình tính chọn HCầu vì đoàn tụi mình chỉ đi chơi trong ngày, kinh phí có hạn, với lại ở đó có công viên nước.
    • 927 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chewingum Xem bài viết
    Bạn nào có thông tin về KDL Hoàn Cầu cho mình hỏi xem ăn uống ở đó thế nào. Mình tính chọn HCầu vì đoàn tụi mình chỉ đi chơi trong ngày, kinh phí có hạn, với lại ở đó có công viên nước.
    khách sạn hoàn cầu kế bên Đen Giòn resort . Mình thấy nơi đó hơi ồn ào
    ăn uống ở đó nghe nói cũng ok
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sau mùa hè thì bạn yên tâm đi tuần trăng mật ở đây. Không khí và cảnh vật ở đây thật đáng yêu, đó là biển và những khu vườn tiện cho đi dạo chơi. Nhưng cho tuần trăng mật phong phú hơn thì tiếp tục di chuyển đi Đà Lạt hoặc Nha trang, vì từ Ninh Chử xuất phát đi 2 thành phố trên rất gần

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đen Giòn Ninh Chữ thì nghĩ ngơi ok, giá rẻ hơn, có thể đi ăn ở các quán bánh canh, bánh xèo, đặc sản Phan Rang bằng cách đi bộ

Nếu nghĩ ở Resort Thái Bình thì đi bộ ra ăn luôn , rất gần, chỉ 20 m.

Mình là người Phan Rang, đang công tác tại Sài Gòn, thấy bạn có nhu cầu về Phan Rang nên tư vấn đó, về đó thì nghĩ dưỡng ok, nhớ khám phá Tháp Chăm nhé
    • 231 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_nguyen Xem bài viết
    Chào mọi người,

Tình hình là tháng 10 tới, em với ax sẽ đi honeymoon ở Ninh chữ (tự túc). Em không thích đi tour vì cứ phải chạy show theo tour mệt lắm. Có anh chị nào có kinh nghiệm chọn resort, nhà hàng, quán ăn thì cho em lời khuyên với. À thêm thông tin di chuyển nữa, đi từ SG - Ninh Chữ đi xe nào? Nếu có thông tin giá cả thì rất tốt. Em cảm ơn mọi người
    Nếu bác chọn 17,18 tháng 10 này sẽ rất hay đó. Vì bác có thể tham gia luôn lể KaTê của người Chăm tại Ninh Thuận. Ngoài ra trong đêm 17/10 sẽ có chương trình ca nhạc rất hoàng tráng tại quãng trường đường 16/4 phục vụ miễn phí.

Từ Sài Gòn bác có thể chọn xe như sau:
    -Đường Lê Hồng Phong Quận 5 có các hang xe: Tuấn Tú, Liên Thành, Hoàng Anh.
    -Ngã 4 Lê Hồng Phong , Trần Phú có hãng Quốc Trung .

Các hãng xe này xuất phát từ 17h00 là chuyến đầu tiên. Các xe trên đều về tới bến xe Phan Rang cả sau đó mới chay về bến riêng như sau: Tuấn Tú về Tháp Chàm, Hoàng Anh về đường Đoàn Thị Điểm, Liên Thành và Quốc Trung về đường Ngô Gia Tự nằm trong trung tâm thành phố Phan Rang, về tới Ninh Thuận khoảng 4h00 sáng. Giá taxi từ bến xe về Long Thuận khoảng 30k và 60k về Sài Gòn Ninh Chữ.

Ngoài ra Bác có thể đi hãng xe Quê Hương tại bến xe miền đông. Hãng này chạy về Phan Rang từ sáng cho tới chiều.

Nếu Bác chọn Hoàn Cầu thì nên đổi sang Long Thuận Resort là tốt hơn. Resort này mới dịch vụ tốt nằm gần trung thành phố bác sẽ có nhiều lựa chọn cho chuyến đi.

Hiện nay nhà hàng tốt tại Ninh Thuận đã nhiều hơn mọi năm. Với phong cách miệt vườn bác có thể chọn Song Yến, Chốn Quê, Hoa Phượng vừa ẩm thực vừa câu cá thư giản.
    Còn các quán trong thành phố có Hoa Thiên Lý, Hương Đồng, Bồ Câu quán, Đông Dương .v.v. Ngoài ra còn có cơm gà Khánh Kỳ, Hải Nam, Đức.

Giá xe từ Sài Gòn về Ninh Thuận từ 80k đến 100k cho các loại xe ghế ngồi và gường nằm.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 231 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chewingum Xem bài viết
    Khu du lịch Hoàn Cầu có rất nhiều dịch vụ chính vì vậy khá chật chội, còn công viên nước có tính phí dịch vụ.
    Rất mong bác nói rõ hơn mục tiêu chuyến đi như vậy em hỗ trợ sẽ tốt hơn. Hiện em đang sống và làm việc tại Ninh Thuận đó bác.
    • 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoadanh Xem bài viết
    Khu du lịch Hoàn Cầu có rất nhiều dịch vụ chính vì vậy khá chật chội, còn công viên nước có tính phí dịch vụ.
    Rất mong bác nói rõ hơn mục tiêu chuyến đi như vậy em hỗ trợ sẽ tốt hơn. Hiện em đang sống và làm việc tại Ninh Thuận đó bác.
    Hôm Tết vừa rồi gia đình mình ở Hoàn Cầu 3 ngày 2 đêm, phải nói là cạch đến già.
    Vì là khu du lịch nên khách vãng lai đến chơi trong ngày rất đông nên ồn ào xô bồ hết mức. Biển thì sâu chứ không lài mà còn bị ngăn cách bởi hàng rào, muốn xuống phải lội bộ khoảng 50m?:Sad:. Bãi biển ngập rác giữa những gánh hàng rong trong khi chẳng có một cái dù nào cho khách ở Resort sử dụng. Mấy cái dù & ghế trong khuôn viên đều bị tính phí (mà có nằm cũng chẳng thấy biển đâu). "Công viên nước" có bán vé riêng thật ra chỉ là hồ bơi kèm vài cầu tuột, đồ chơi rất dơ bẩn, rỉ sét, chỉ nhìn màu nước không là hết dám cho bọn trẻ tắm. Còn trên bờ thì resort cho đốt rác thải, mùi khói ô nhiễm bay khắp khu vực suốt thời gian mình ở đó.
    Đã cố ý né nhưng vẫn thấy hàng rong và rác khắp nơi

Còn một vấn đề khá nghiêm trọng là hôm đầu nhận phòng (833), Rất may là hôm đó chắc do linh tính nên bà xã dành tắm cho nhóc tì (ở nhà tụi nó tự tắm vì biết điều chỉnh độ nóng lạnh hết rồi) chợt nghe tiếng xì xì vội bồng thằng nhóc xoay người lấy lưng che liền nên chỉ bị vài giọt nước sôi xịt vào lưng trước khi vòi nước nóng thình lình sút ra, ngoe nguẩy bắn nước tung tóe. Hai mẹ con bị một phen hoảng loạn. Mình nhảy vào tìm hoài chẳng thấy van khóa nước đâu cả, trong khi vòi nước cứ tiếp tục ngoe nguẩy tung tóe nước nóng khiến khói bốc đầy trong phòng tắm.
    Chạy ra ngoài kiếm thì sau lưng phòng (xây hình gốc cây) phát hiện được van khóa, nhưng lại không có tay vặn :Crying:; mình lập tức chạy qua mấy gốc cây khác (mấy chứ không phải một) mới thấy một van có đủ tay vặn, liền nắm giật lên đem về khóa nước lại.
    Gọi cho tiếp tân đòi đổi phòng thì họ bảo hết phòng rồi, chỉ cho người đến sửa thôi. Không một lời xin lỗi hoặc chí ít cũng hỏi han xem mình có bị phỏng hay không ...:cool:
    Đây là cảnh sau khi thợ tháo ống nước nóng ra, mình treo chìa khóa phòng chụp lại

Và cảnh thợ đang gắn lại ống nước...

Mình có than phiền thì anh thợ vui vẻ phán: anh chị cứ yên tâm ở phòng này đi, em sửa là hết súc nữa rồi, chứ qua phòng khác nhiều khi dễ súc hơn phòng này...:mad: Pó tay.
    Và rất khó tin là ngay hôm sau mình bắt gặp anh thợ này cũng đang hí hoắy thay ống xả nước nóng cho phòng gần chỗ mình. Pó luôn cả người... Rất tiếc không chụp cảnh này...

Vịnh Vĩnh Hy rất đẹp

Có điều ngay bến tàu trẻ con đu bám xin tiền nhiều lắm. Đặc biệt toilet công cộng chỉ có vách tường, không có mái che (mưa thì sao nhỉ?), không 1 giọt nước nhưng vẫn có người thu tiền :Applause:

Bãi Cóc (bãi không có chổ tắm nước ngọt đâu nhé, phải mua của mấy người bán hàng mỗi xô đâu 20k, vào sau chòi có giăng mấy tấm nhựa quanh 4 cọc tre khoản 1m*1m*2m (D*R*C) mà tắm:Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi PREVIA; 16/10/2009 vào lúc 11:49 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Bạn muốn tắm bãi lài thì nên qua bên SaiGon-Ninh Chữ. Bên đó mới là bãi tắm Ninh Chữ chính. Sóng nhẹ & biển thì lài lài. Ngày xưa trường mình hay tổ chức cắm trại qua đêm ở đây. Rất vui!
    Bên Hoàn Cầu, Đen Giòn ... lúc trước chỉ là khu vực đánh cá ( Còn gọi là biển Bình Sơn ). Sau này người dân đến tắm càng đông vì gần hơn Ninh Chữ (nếu bạn đi từ phố Phan Rang xuống ), bãi này sóng to & sâu hơn bên SaiGon-Ninh Chữ nên mình cũng không thích tắm ở đây. Giờ thì người ta làm khu du lịch đầy nhóc.
    Vịnh Vĩnh Hy thì đẹp tuyệt vời :rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mekuphong; 16/10/2009 vào lúc 11:25 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người
    Em co tham gia trong một tổ chức từ thiện tại Đà Lạt cho mấy trẻ em khó khăn,Tình hình la ngày mùng 7/2 nay tụi em tính tổ chức một buổi đi chơi cho các bé.Nhưng do chưa đi Phan Rang lần nào,nên tụi em chưa biết rõ các thông tin tại đây.Em xin hỏi mọi người là tại Ninh Chữ bãi tắm nào sóng nhẹ mà không sâu,có độ lài,co chổ tắm nước ngọt sau khi tắm biễn,tại các em đều còn nhỏ.Ăn uống tại cơm gà Hải Nam giá cả như thế nào,khoảng bao nhiêu một phần ạ,Em xin cám ơn mọi người
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người
    Em co tham gia trong một tổ chức từ thiện tại Đà Lạt cho mấy trẻ em khó khăn,Tình hình la ngày mùng 7/2 nay tụi em tính tổ chức một buổi đi chơi cho các bé.Nhưng do chưa đi Phan Rang lần nào,nên tụi em chưa biết rõ các thông tin tại đây.Em xin hỏi mọi người là tại Ninh Chữ bãi tắm nào sóng nhẹ mà không sâu,có độ lài,co chổ tắm nước ngọt sau khi tắm biễn,tại các em đều còn nhỏ.Ăn uống tại cơm gà Hải Nam giá cả như thế nào,khoảng bao nhiêu một phần ạ,Em xin cám ơn mọi người
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người
    • 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi do_bang Xem bài viết
    Chào mọi người
    Bạn liên lạc với Khoa Danh, thổ địa Phan Rang đấy, sẽ được tư vấn như ý.
    • 231 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hiện em đang sống và làm việc tại Ninh Thuận. Bác cần hỗ trợ cứ alo cho em nhé! Nếu các bé khó khăn em có mấy chỗ hỗ trợ tốt cho các em. Thân!
    • 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoadanh Xem bài viết
    Hiện em đang sống và làm việc tại Ninh Thuận. Bác cần hỗ trợ cứ alo cho em nhé! Nếu các bé khó khăn em có mấy chỗ hỗ trợ tốt cho các em. Thân!
    Mấy địa chỉ ẩm thực ngon bổ rẻ mà Khoa Danh post trước đây không biết mấy ngày Tết có mở cửa bán hông nhỉ?
    • 231 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Dạ có bán luôn ngày tết bác ạ! Nói chung ngày tết vẫn bán với giá ngày thường cả nên bác cứ yên tâm. Thân!