DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Đi chơi ở đâu trong 2 ngày (1 đêm) các mẹ nhỉ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 101 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Đợt nghỉ 30/4 này mình có ý định đi chơi 2 ngày ( 1 đêm ), các mẹ tư vấn giúp mình một số địa điểm đi chơi được nhé. Mình ở Hà Nội, thời gian đi chơi ngắn nên chắc chỉ đi quanh miền Bắc thôi nhỉ. hì. Mình và một mẹ nữa cùng đi. Các mẹ giúp mình nhé.
    Mình cảm ơn nhiều!
    Tư vấn và thiết kế nội thất
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 542 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Ngày lễ mà đi xa thì hơi tốn tiền đó bạn,2ngày 1 đêm thì đi Vũng Tàu la ok nhất!
    Càlem tí tởn,Càlem tu*ng tu*ng:Kiss:
    • 110 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn check thử cái Sontinh Camp. Khu cắm trại dã ngoại trên Đồng Mô í. 2 ngày 1 đêm nhẹ nhàng, phù hợp với trẻ em. Cách Hà Nội 45km thôi. Nhà tớ hay lên đấy chơi vào cuối tuần,
    Ngoài ra đi xa trong tầm 150km thì chắc đa quá quen thuộc rồi. Hạ Long này, Cát Bà này.
    • 110 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Ơ, đồng chí ấy ở Hà Nội cơ mà. Đi Vũng Tàu có vẻ vất vả nhỉ.
    • 1,716 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 31822191 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Đợt nghỉ 30/4 này mình có ý định đi chơi 2 ngày ( 1 đêm ), các mẹ tư vấn giúp mình một số địa điểm đi chơi được nhé. Mình ở Hà Nội, thời gian đi chơi ngắn nên chắc chỉ đi quanh miền Bắc thôi nhỉ. hì. Mình và một mẹ nữa cùng đi. Các mẹ giúp mình nhé.
    Mình cảm ơn nhiều!
    Chị có thể đi Hạ Long, Tam Đảo, Mai Châu, Kênh Gà....nếu đi có 2 người thì đi các tuyến quen thuộc thì ghép được sẽ rẻ hơn
    • 231 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Ủng hộ Tam Đảo, Hạ Long- Tuần Châu nếu muốn đi nghỉ dưỡng là chính và ko phải di chuyển đi lại vất vả. hihi
    • 150 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhcoto Xem bài viết
    Bạn check thử cái Sontinh Camp. Khu cắm trại dã ngoại trên Đồng Mô í. 2 ngày 1 đêm nhẹ nhàng, phù hợp với trẻ em. Cách Hà Nội 45km thôi. Nhà tớ hay lên đấy chơi vào cuối tuần,
    Ngoài ra đi xa trong tầm 150km thì chắc đa quá quen thuộc rồi. Hạ Long này, Cát Bà này.
    Bạn minhcoto miêu tả kỹ hơn cái Sơntinh Camp cho bọn mình biết với, ví dụ tel liên lạc, có phòng nghỉ qua đêm ko? giá bao nhiêu? có sân sạch đẹp cho trẻ em chơi ko? có trò chơi gì? ăn uống thế nào ạ?

Vui lòng cho thêm thông tinh nhé, thank bạn minhcoto nhé
    • 110 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đây là 1 khu mới. Các đồng chí cứ vào cái sontinhcamp.com í. Báo giá thế nào thì gọi cho người ta. Nhà tớ thích dã ngoại, thiên nhiên nên hay đến đây. Nó là khu cắm trại, dã ngoại, cũng có phòng nhưng dạng trại lớn, ko kiểu xây dựng thành nhà cửa. Có các trò chơi cho trẻ em chơi đươc, có thăm hồ, câu cá, đốt lửa tự nướng đồ v..v
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,214 Bài viết

• 2,499 Được cảm ơn

hí hí, cái a vá tà này nhìn có vẻ quen quen nhỉ!
    Thấy nhà Ká bạn em đi SƠn Tinh camp về chụp hình thích cực ý, thích nhất là quả ngồi trên cái bè uống cafe đấy chị chủ topic ạ
    • 110 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

A`, show tí ảnh chứ nhề! Ko vào được Fừ lích ồi.
    Bố Ká đây chứ còn ai mà quen! Ơ, mẹ nào mà nhìn vừa xinh, vừa quen thế ko biết?
    • 7,214 Bài viết

• 2,499 Được cảm ơn

A`, show tí ảnh chứ nhề! Ko vào được Fừ lích ồi.
    Bố Ká đây chứ còn ai mà quen! Ơ, mẹ nào mà nhìn vừa xinh, vừa quen thế ko biết?
    hehe, em là bạn giai của Linh ngọt ngào ợ ^^
    bác cho xin tấm ảnh ở Sơn Tinh đi...
    • 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

À, cái khu Trại ở Đồng Mô này có anh quản lý nhiệt tình lắm. Thuê trại chung tập thể thì hình như là 50.000/ người. Còn thuê trại riêng cho gia đình thì 200 - 300.000 tùy loại trại ạ.
    Trong trại có đủ giường, nệm, chăn màn. Chỉ có phần khu vệ sinh thì là vén trại chạy ra vì không ở trong trại mà ở bên cạnh ạ .
    Buổi tối thứ 7 thường có tổ chức galadinner cho các học sinh, sinh viên, đốt lửa trại, giao lưu văn nghệ và nướng đồ ăn nữa.
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các chị ơi, còn khoản ăn uống thì như thế nào nhỉ, tự túc được không hay là bắt buộc phải ăn trong nhà hàng tại đó a,e định đi 2 người. 2 người thì có bùn quá k ạ, chắc tham gia các trò chơi tập thể thì hơi khó nhỉ. các chị tư vấn cho e với ạ
    • 224 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

30 này vợ chồng em đang định về Ninh Bình đây, đi xe máy cho thích, có anh chị nào cùng đồng hành cho vui, nhỉ
    • 241 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buji88 Xem bài viết
    các chị ơi, còn khoản ăn uống thì như thế nào nhỉ, tự túc được không hay là bắt buộc phải ăn trong nhà hàng tại đó a,e định đi 2 người. 2 người thì có bùn quá k ạ, chắc tham gia các trò chơi tập thể thì hơi khó nhỉ. các chị tư vấn cho e với ạ
    Nhà hàng ở đó là phục vụ cho khách đặt trước đấy, nếu chị định tham gia các hoạt động ở đây, ăn uông ở đây thì chắc chắn là phải ăn uống, giao lưu cùng mọi người rùi.
    Chứ không lẽ buổi tối mọi người tổ chức ăn đồ nướng, galadinner, mình lại mò ra Sơn Tây ăn
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nhưng mừ bạn ơi, hì, mình đi có 2 người thôi mà , có quen mọi người đâu, thế thì tham gia vẫn đc chứ nhỉ hehe, tớ đi với tiêu chí nghỉ ngơi, thư giãn mà
    • 742 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Đi 2 ngày 1 đêm địa điểm thì nhiều nhưng mà không đi xa được bạn à:
    Sơn Tây: Ao Vua, Khoang Xanh, Thác Đa, Đầm Long từ đầm long bạn có thể qua đồi cò ăn thịt cò và tắm nước nóng thiện nhiên của Sông Đà (cái này toàn tư nhân mở nhà nước chưa có khu du lịch j, phí thật).....
    Hòa Bình: Mai Châu, Thủy điện hòa bình, Tắm khoáng Kim Bôi....
    Phú Thọ: Tam Đảo
    ..................
    Hoặc bạn đi biển nhưng giá cả vào những dịp này sẽ max
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn cho bọn trẻ con đi cắm trại nhưng con nhà mình 4 tuổi và 6 tuổi liệu đi có ổn không nhỉ? Đi cần chuyển bị những gì? Con nhà mình hơi khó ăn uống. Ngoài chỗ cắm trại thì có nhà nghỉ không? Mình ngại nhất cái khoản vệ sinh và tắm rửa. Vì mình đi 2 ngày mà. Các mẹ cho ít kinh nghiệm nhé. Mình cảm ơn.
    • 612 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangphuongxu Xem bài viết
    30 này vợ chồng em đang định về Ninh Bình đây, đi xe máy cho thích, có anh chị nào cùng đồng hành cho vui, nhỉ
    anh chị đi bái đính ah, hơ 100km k hiểu e có đi đc k, sau 1 ngày đi bộ ở đó
    • 189 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangphuongxu Xem bài viết
    chồng mình cũng đang định đi xe máy như thế, nhưng còn có con nhỏ (6 tuổi) nên mình hơi ngại. thế mẹ nó định chơi ở đâu ở NB, có tiện cho trẻ nhỏ không mẹ nó?mẹ nó đã đi bao h chưa?thanks
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2