• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.4K Lượt đọc
  • 173 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tocpic này hay quá, cám ơn mọi ng đã chia sẻ nhé, ngày mai phòng e dự định đi đền mẫu đây ạ, e vào đây hóng hớt ít kinh nghiệm của các mẹ
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tớ đi ngày 11/4 AL vừa rồi này. Làm dâu HY được 4 năm rồi mà giờ tớ mới biết đến đền Mẫu !!! Cảm giác đầu tiên củA tớ khi vào đền là rất dễ chịu, mặc dù nhà chồng tớ cách đền khoảng 20km, hôm đi trời mưa ,đường bẩn nhưng tớ thấy háo hức lắm. Bọn tớ lấy thả để có bầu 3 năm mà chẳng có .Hôm tớ đến mục đich chỉ cầu bình an và cầu con.Tớ đặt lễ ở 3 ban chính và 2 ban nhỏ bên trái (ban cô va cậu ).Tớ nghe chị bạn nói bên ban cô và cậu thì nên mua đồ mà trẻ e hay thích ăn như sữa,bim bim, bánh keo....Vì ngoài mẫu thì ban đó cũng cầu con . Chồng tớ rút quẻ số 95 (có ai rút giống tớ ko nhỉ ?). Tớ tìm quán thầy Vũ mà không thấy. Hỏi 1 cô bán hàng gần đó thì chỉ cho tớ cái cô ngồi ngay gần đền bảo cô ấy dịch quẻ khá tốt. Thế đành ngồi vào xem. Cô hỏi tớ nhà này định năm nay sinh hay sao ma lại hiện lên chữ quý tử ở đây? Quẻ nói năm nay tớ sẽ sinh con trai, mọi viêc thuận . Cô đấy hỏi tớ là khổ nhiều rồi à? Cứ ngửa mặt lên trời kêu sao tôi khổ thế này đúng ko? Cái kêu này thì đúng, tớ cảm thấy mệt mỏi về chuyện con cái lắm, còn nhiều chuyện linh tinh nữa nên hay nhạy cảm.Cũng nhiều lần kêu trời sao mình khổ thế này thật, cảm giác mình chẳng có gì quý giá nếu ko có con. Cô ấy dịch quẻ xong rồi bảo trên quẻ nói về nhà cứ hướng tây bắc vào ngày rằm hay mồng 1 khấn hướng đó ,hướng có vị thần phù hộ. Thôi thì đã gieo quẻ phải có lòng tin. Mẫu thương vợ chồng bọn tớ thì tớ cứ làm theo.Hnay thắp hương rằm trên bàn thờ , tớ cũng dâng chút lễ khấn ở ngoài. Hy vọng mọi diều mong ước "nhỏ nhoi" sớm thành hiện thực . Mọi người ai đi rồi vào đây chia sẻ nhé.
    .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BEHUNGXINH; 23/02/2013 vào lúc 02:53 PM.
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều bạn bè nói đền Mẫu - Hưng Yên thiêng lắm đấy
    • 343 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đặt gạch hóng các Mẹ
    • 24 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Nên đi đền mẫu là câu nói của mình
    • 349 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Hôm nay e đi đền mẫu nè các mẹ ơi! tiếc là ko có quẻ để rút, vì thấy mọi người nói là trên bộ văn hóa họ thu quẻ lại để dịch qua tiếng việt cho mọi người dễ hiểu, để tránh tính trạng khi đi dịch quẻ mấy ông bà thấy tiền nhiều thì nói nhiều, mà tiến ít nói ít. tiếc quá, e cầu tự mà ko biết mẫu chỉ bảo ra sao, thiếu sót điều gì, e thành tâm cầu khấn mẫu rồi xin đài, chắc còn khó khăn nhiều các mẹ ạ. 2 lần mẫu cười. đến lần thứ 3 mới được. e hi vọng mẫu thương xót mẫu cho. Các mẹ cho thêm kinh nghiệm đi đền mẫu đi ạ!

• 124 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay cơ quan em tổ chức đi đền Mẫu. Em vẫn thấy có quẻ viết tiếng Hán hay Nôm ý (vụ này thì em mù tịt, hì).
    Đi ra tán quẻ ở nhà bác Vũ (đi từ đền Mẫu ra rẽ phải 1 đoạn) em ngồi nghe khoảng 30' thì thấy mọi người trong cơ quan hầu như ai cũng tốt hết, có mỗi 1 chị thì bác Vũ bảo "xin đúng lúc Mẫu đi vắng, mấy ngày sau xin lại" (mà chị ý lại xóc quẻ ngay trước em, em xóc đc quẻ tốt mới may mắn chứ ^^)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zumi1906; 07/03/2013 vào lúc 07:57 PM.
    Túi xách thời trang tặng chị em ngày 8/3 ^^ !!!!!!!!

http://zaodich.com/forum/f2488/tui-x.../#post28499465
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các bạn đi Đền Mẫu rồi cho mình hỏi với, Nếu đi xe Khách hoặc xe buýt thì bến đỗ có gần đền không? Đi bến nào thì tiện? và giá vé như nào( Nhà mình ở gần bến xe nước ngầm) Đến đây có chỗ mua và sắp lễ không? Thông thường sắp lễ những gì vậy? Đi trong ngày có kịp không? Cảm ơn các bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bechichbong; 08/03/2013 vào lúc 03:36 PM.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 50 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bechichbong Xem bài viết
    Các bạn đi Đền Mẫu rồi cho mình hỏi với, Nếu đi xe Khách hoặc xe buýt thì bến đỗ có gần đền không? Đi bến nào thì tiện? và giá vé như nào( Nhà mình ở gần bến xe nước ngầm) Đến đây có chỗ mua và sắp lễ không? Thông thường sắp lễ những gì vậy? Đi trong ngày có kịp không? Cảm ơn các bạn.
    Từ bến xe Nước Ngầm có xe 205 nhé! Xe này cũng đi qua Lương Yên. Xe đến tận cửa Đền Mẫu luôn, giá vé 32k. K 15' có 1 chuyến. Ở ngoài cửa Đền có bán đồ lễ nhé, ko xô bồ như mấy chỗ khác đâu. Mình thì thường đặt 02 lễ: Ban Phật ở ngay bên ngoài + Ban Mẫu bên trong. Ở Đền có Ban Phật, Công Đồng, Ban Mẫu, Ban Cô, Cậu. Bên trái, phải Đền có Chầu Đệ Nhất, Nhị, Tam, Tứ. Ngoài sân có Mẫu Bán Thiên.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn Ptrangtien ơi, bạn đã đi xe 205 bao giờ chưa? vì mình chưa đi HY bao h nên sợ xe ko đỗ ở gần đền Mẫu. Nếu đi xe 205 thì đi từ Giáp Bát à bạn? mất thời gian bao lâu từ HN về đến Đền Mẫu hả bạn? Khai hóa văn minh cho mình với nhé. Tks bạn nhiều.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 50 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bechichbong Xem bài viết
    Bạn Ptrangtien ơi, bạn đã đi xe 205 bao giờ chưa? vì mình chưa đi HY bao h nên sợ xe ko đỗ ở gần đền Mẫu. Nếu đi xe 205 thì đi từ Giáp Bát à bạn? mất thời gian bao lâu từ HN về đến Đền Mẫu hả bạn? Khai hóa văn minh cho mình với nhé. Tks bạn nhiều.
    Xe 205 (Xe 205 này có cả biển HY 89 và biển 29 HN nhé, bạn bắt xe nào cũng đc) xuất phát đầu tiên là ở Nước Ngầm. MÌnh mới đi xe này 1 lần vào tuần trước- mọi khi hay đi xe máy, nhưng mình bắt ở Lương Yên. Điểm cuối của tuyến là ngay cửa Đền Mẫu luôn bạn ạ ( Chính xác là cửa nhà ông Vũ - người mà tán quẻ rất hay) . Bạn đi ngược lại k 20m nữa là của Đền. Từ HN - HY đi xe bus cũng k 2h đồng hồ. Nếu bạn xin quẻ của Mẫu & nhờ ông Vũ tán thì nên đi từ HN từ 7-8h sáng, vì ông ý làm đến k 12h trưa. Nếu đi muộn hơn thì phải chờ đến 14h.

Dẽ đi lắm bạn ạ, Chúc bạn đi lễ may mắn nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ptrangtien; 09/03/2013 vào lúc 10:39 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptrangtien Xem bài viết
    Xe 205 (Xe 205 này có cả biển HY 89 và biển 29 HN nhé, bạn bắt xe nào cũng đc) xuất phát đầu tiên là ở Nước Ngầm. MÌnh mới đi xe này 1 lần vào tuần trước- mọi khi hay đi xe máy, nhưng mình bắt ở Lương Yên. Điểm cuối của tuyến là ngay cửa Đền Mẫu luôn bạn ạ ( Chính xác là cửa nhà ông Vũ - người mà tán quẻ rất hay) . Bạn đi ngược lại k 20m nữa là của Đền. Từ HN - HY đi xe bus cũng k 2h đồng hồ. Nếu bạn xin quẻ của Mẫu & nhờ ông Vũ tán thì nên đi từ HN từ 7-8h sáng, vì ông ý làm đến k 12h trưa. Nếu đi muộn hơn thì phải chờ đến 14h.

Dẽ đi lắm bạn ạ, Chúc bạn đi lễ may mắn nhé!
    Cảm ơn bạn ptrangtien nhiều nhé. Sáng nay mình đi Đền Mẫu rồi.
    Lúc đầu định đi xe buýt nhưng ax lại bảo đi xe máy cho tiện. Lúc đi thì đi đường Q5 qua Phố Nối, lúc về đi đường Đồng Văn thấy dễ đi hơn và gần hơn. Lần sau nếu có dịp thì mình sẽ đi xe buýt, rất là tiện vì đi xe máy ko cẩn thận là các anh công an Hưng Yên làm thịt liền. Lúc mình đi ở đường Nguyễn Văn Linh hay sao ấy đang đi chậm chậm để hỏi đường thì đến đèn đỏ chỗ ngã ba thế là mấy anh CSGT nhảy ra đòi kiểm tra giấy tờ, mình có đầy đủ cả thì lại vặn sang là đi sai làn đường vì lấn sang giải phân cách mềm bên phải mà không si nhan. Đòi phạt 300K. Mình thì định cãi nhưng chồng mình bảo thôi thí cho các anh ấy 150K để đi đỡ mất thời gian. ;-( Cầm tiền xong các anh chỉ đường tiếp híc.
    Mình tán thẻ ở chỗ ông tóc bạc chỗ góc sân ngoài, ông mà viết sớ chữ Nho ấy vì thấy bảo ông Vũ nghỉ trưa rồi. Mấy người khác thì tán ở chỗ cô Hà, nhưng thấy cô này dịch kiểu học thuộc, ai cũng nói là phải cúng đất, rồi tạ mộ... vv rất giống nhau. Thẻ của mình số 80, có bạn nào giống của mình ko nhỉ? Để xem các bạn giải thẻ như nào?
    "Cả nhà thương nhau "
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 263 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi là nhờ ông vũ giải thẻ xong thì đưa tiền như thế nào? Hỏi thẳng bác ý à?
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neola Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi là nhờ ông vũ giải thẻ xong thì đưa tiền như thế nào? Hỏi thẳng bác ý à?
    Tớ thấy ở cổng đền thì đưa 20-50K bạn ạ.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 462 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Các bạn chỉ mình cách đi đến Đền Mẫu với, đi từ Sài Gòn ra ạ! Thanks a lot.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mình ở hưng Yên mà không biết Đền Mẫu ở đâu nhỉ? hix
    • 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

MÌnh đi Đền Mẫu, rút quẻ, mẫu có cho người, nhưng chờ mãi chả thấy. huhuhuhuu
    • 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay Mình vừa đi đền mẫu về xin quẻ số 26. Ra tán quẻ bảo là đó là 1 trong 10 quẻ tốt nhất của 100 quẻ (quẻ đại cát), trong lòng rất vui.
    Có 100 quẻ chia ra 4 loại không theo số thứ tự.
    1: có 10 quẻ đại cát
    2: có 30 quẻ Trung cát
    3: có 30 quẻ tiểu cát
    4: có 30 quẻ xấu

Theo Mình các bạn nên đi đền mẫu.
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình biết đền Mẫu khi đang trong thời gian là IVF ở Viện C. Hôm đó, mình còn đang trong thời gian tiêm, có cô ngồi bên cạnh đưa con gái đến làm IUI. Ngồi nói chuyện một lúc cô ý kể chuyện đứa em cô ý lấy nhau nhiều năm không có mà còn bị bệnh gì đó (tắc ống dẫn trứng thì phải), đến đó bốc quẻ thì bảo có sinh đôi, Không ai tin vì bác sĩ bảo khó mà có. Thế rồi 4 tháng về sau, có bầu sinh được 2 thằng cu. nghe mà thích thế chứ. Rồi bảo con gái cô ý làm IUI lần 1 không được, lần 2 này trước đi làm đã sang đền Mẫu cầu xin không biết kết quả thế nào. Rồi cô ý bảo vợ chồng mình sang đó khẩn cầu. Lúc đó mình cũng muốn đi, nhưng thời gian là IVF rất mất thời gian không đi được. Thế rồi cũng không thành công, mình thấy buồn quá. Tự dưng nhớ lại câu chuyện đó và tìm trên webtretho thì gặp topíc này. Thấy vững tin và đã bàn với ông xã, cuối tuần này sang Mẫu, xin lộc con cái. Đã hơn 4 năm mong con rồi, không biết ông Trời còn thử thách vợ chồng mình đến bao giờ nữa.
    Cám ơn các chị các mẹ ở topic này đã chỉ đường cụ thể và kinh nghiệm. Các mẹ nào có em bé rồi thì ủn mông cho em với. 3 tháng sau chờ hồi phục sức khỏe lại vào C làm tiếp. Cầu mong con yêu sớm về với các mẹ hiếm muộn. Cầu Trời khấn Phật và Mẫu phù hộ độ trì cho các mẹ và cho nhà con sớm đón rắn vàng, ngựa vàng về nhà.
    Nam mô A di Đà Phật-----Nam mô A di Đà Phật-----Nam mô A di Đà Phật. Con cầu Trời con khấn Phật phù hộ độ trì giúp con sớm có được bé con của mình. Trời Phật từ bi cứu khổ cứu nạn, phù hộ cho vợ chồng con sớm có được niềm hạnh phúc. Con xin đa tạ con xin đa tạ con xin đa tạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 68 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đền Mẫu Hưng Yên rất thiêng đấy ạ. E và xã năm nào cũng đi đền Mẫu xin thẻ. Hay giải ở Ông Sơn người tàu ở đường Điện Biên 1. Chứ mấy bác cạnh đền hay tán học thuộc lắm:P
    Với nhà e. Mẫu dạy rất thiêng. Mấy năm rồi đúng lắm đấy ạ.
    Bắt đầu từ cuối tuần này đến 12 là lễ hội đền Mẫu. Bạn nào chưa đi dịp này nên về lễ Mẫu. Cuối tuần này nhà em cũng về lễ Mẫu đấy ạ
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9