• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.6K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 130 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mọi người ới cho mình hỏi đã có ai đi đền Mẫu Hưng Yên về chưa ạ? Có ai gieo quẻ không và kết quả thế nào ạ? Có nghiệm không?
    Mình đi xem quẻ ở đến mẫu hồi năm 2008 Mẫu cho 3 việc:
    1-An cư lạc nghiệp
    2-Học hành đến nơi đến chốn
    3-Ra biển lớn
    nhưng sau đó không thấy gì, đến Tết năm Kỷ Sửu mình lại đi Mẫu một lần nữa thì mẫu cho lấy chồng nhưng đợi hết năm không thấy gì :Sad: trong năm Kỷ Sửu mình có ghé đến Mẫu mấy lần (tại sốt ruột quá mà) nhưng Mẫu cũng chỉ cho ngần ấy việc: lấy chồng (An cư lạc nghiệp), học hành đến nơi đến chốn (có lần Mẫu giải thích thêm là xuất ngoại, chắc là Mẫu cho du học), Ra biển lớn (bắt đầu sự nghiệp). Điều kỳ lạ là dù có nhắm mắt lại xóc quẻ và số quẻ ra khác nhau thì nội dung cũng như nhau tức là gói gọn trong 3 việc ấy. Trong khi đó Mẫu cho mẹ mình quẻ sửa nhà thì mọi chuyện xảy ra hết sức kỳ diệu: Mình đi dự hội thảo phong thủy do bác Thiên Sứ-Nguyễn Vũ Tuấn Anh tổ chức (bác dị nhân đuổi mưa ấy ạ) có quen một anh đệ tử của bác chuyên làm phong thủy, chưa kịp nhờ anh ấy đã nhiệt tình đến nhà xem phong thủy giúp (anh ấy là người miền Nam, rất nhiệt tình và tốt bụng) và nói nhà này cần sửa thì mới kiếm được tiền, mọi việc mới thuận lợi. Mẹ mình nửa tin nửa ngờ bèn sửa 20% theo lời anh ấy nói (sửa những cái anh ấy cho là thiết yếu nhất) thì lập tức bố mình được lên lương và thăng chức, cuối năm nay nhà mình sẽ sửa thật hoành tráng theo lời anh phong thủy phán và đúng theo lời tiên tri của Mẫu. Vậy mà mình chờ mãi việc của mình vẫn chưa thành, quẻ Mẫu cho vẫn chưa nghiệm.

Xin hỏi các bạn, các anh các chị đã từng đi đền Mẫu thì mọi người thấy kết quả thế nào ạ? Có nghiệm không ạ? Nghe nói các bác lãnh đạo nhà mình có nhiều người hay đi đền Mẫu Hưng Yên lắm ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thị trấn mỗi nhà có một chiếc máy bay

Sự sung túc của người dân thị trấn Spruce Creek (Mỹ) thể hiện qua việc họ sử dụng máy bay là...

• Món quà của mẹ...

Từ nhỏ, tôi thường hay theo mẹ vào bếp. Đôi lúc còn ngộ nghĩnh hỏi “Mẹ ơi! Tại sao mẹ lại vào bếp...

• [Infographic] Mẹo hoàn hảo để xếp hành lí gọn, chuẩn

Xếp hành lí cũng là một nghệ thuật: chúng ta luôn muốn làm thế nào để xếp hành lí được gọn nhẹ...

• Hôm nay (3/10) là ngày Tít đen ( Quốc Hưng) lên 3

Bạn Tít ơi, bạn bảo mẹ bạn cho đi học đi nhé, lên 3 rồi, là người lớn rồi còn gì :8: , đảm bảo sang tuổi mới bạn nói liên thoắng cho mẹ Giang nhức cả đầu mà xem nhé! Chúc Tít sang tuổi mới thêm nhiều tiến bộ vượt bậc (nhất là cái khoản ngôn ngữ nhé :8: ) và đem lại cho cuộc đời ba mẹ thêm nhiều...

• Hỏi đền Mẫu Sinh ở Hải Dương

Đã ai đi đền Mẫu Sinh ở Hải Dương chưa cho em hỏi thăm địa chỉ và đường đi với ạ: Địa chỉ cụ thể như thế nào và từ HN xuống HD sau đó đi ntn? Thanks so much.

• 231 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Đền Mẫu ở khu nào Hưng Yên thế chị?
    • 130 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đền Mẫu ở đường Bãi Sậy, thành phố Hưng Yên bạn ạ.:Smug:
    • 130 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

ở webtretho không có bố mẹ nào đi đền Mẫu Hưng Yên ạ? :Sad:
    • 175 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Bạn Rin1986 làm ơn cho mình hỏi, bạn còn địa chỉ anh đệ tử của bác phong thủy đấy không, bạn cho mình với, mình đang có nhu cầu chỉnh sửa phong thủy cho căn hộ nhà mình, nhưng chưa tìm được thầy phù hợp. Cảm ơn bạn nhiều.
    • 2,357 Bài viết

• 6,770 Được cảm ơn

Đền Mẫu rất nên đi, không nói đến độ linh thiêng thì nó cũng rất đẹp, cảnh thanh bình theo kiểu đồng bằng bắc bộ, gần đền Mẫu có chùa Chuông đẹp - thanh bình lắm.
    Có thể đi đền Mẫu bằng xe bus ở Lương Yên mất 20k thì phải, xuống ở bến cuối là thấy đền. Mình cũng nghe nhiều người kể về đền, đền rất thiêng, cũng có nhiều bác lãnh đạo về hành lễ ở đấy lắm thì phải.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Tết vừa rồi mình cũng đi lễ đền Mẫu, nói chung cảnh quan đẹp, nhất là cây đa 700 năm tuổi. Mọi ng bảo đền đó thiêng nên thấy nhiều ng đến lễ lắm
    • 670 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình là người vô thần vô thánh, có thắp hương cũng chả bao giờ biết khấn, gần như chả bao giờ đi xem bói vì mình không tin lắm. Cuối năm ngoái chị dâu rủ mình đi Đền Mẫu, mình đi theo (thực chất là muốn đi chơi thôi). Chị mình bảo đi trả lễ vì năm trước chị ý có qua đó xin đẻ được thằng cu, đầu năm ngoái đẻ thằng cu thật nên cuối năm chị đi tạ lễ. Chị dâu mình làm ở VP Chủ tịch nước, chị ý bảo đền này năm nào các bác lãnh đạo cũng về đây lễ.

Tiện đi cùng chị nên nhà mình cũng làm lễ. Thực tế là chồng mình mua đồ, thắp hương và khấn, còn mình chỉ loanh quanh xem cảnh chùa. Chồng mình nói có xin 2 việc, sau đó mình xóc thẻ và mang sang nhà cụ gì đó cạnh chùa để cụ đọc cho thẻ nói gì. Theo như cụ nói thì không biết nhà mình kêu cầu gì nhưng tất cả những việc nhà mình kêu cầu đều sẽ được như ý nguyện. Cụ còn nói là chắc chắn được. Nói chung VC mình cũng nghi ngờ vì việc đó không dễ.

Thế mà đến sát đến Âm lịch, 2 việc nhà mình xin đều được mặc dù trước đó 90% là hỏng rồi. Mình cũng không biết thế nào nhưng dù sao thì việc cũng đã xong, và VC mình đang chuẩn bị quay lại làm lễ tạ.

Cá nhân mình thấy đi đền này nên đi sớm, nhất là vào chủ nhật vì chỉ cần đến 9-10h sáng chủ nhật là đã đông người lễ lắm rồi. Năm ngoái nhà mình đi từ 6h sáng, đến đó khoảng 7h30, lễ xong thấy thiên hạ kéo đến ầm ầm. Mình thích cảnh vật ở đó, đẹp và yên tĩnh
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,286 Bài viết

• 3,000 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn đi lễ và xin quẻ Đền Mẫu nhưng chưa biết xem quẻ ở đâu chuẩn? Mẹ KIBO và các mẹ đã đi Đền Mẫu chỉ cho mình địa chỉ nhà ông cụ xem quẻ ở gần Đền với.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

Om ma ni Pad me hum

Những điều cần lưu ý khi mới mang bầu (Author:chị Mẹ Uyên My)
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=589
    • 101 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

nhà ông Vũ cách đền 500m, nhà bán quán đó.
    KHÔNG CÓ NHỮNG CÁI MÌNH YÊU THÌ HÃY YÊU NHỮNG CÁI MÌNH CÓ.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose: