DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Danh sách các điểm du lich gần Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 288K Lượt đọc
  • 312 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tanda hot spring resort
    Cách Hà Nội hơn một giờ đi bằng ô tô, nằm giữa quần thể các khu du lịch của vùng đất Ba Vì - Hà Nội, Tản Đà Spa Resort đư­ợc thiết kế theo lối một không gian mở yên bình và hiền hoà, một điển hình mới cho sự giao thoa giữa thiên nhiên và con ngư­ời. Với mục đích chính phục vụ nhu cầu nghỉ d­ưỡng, đến với Tản Đà Spa Resort quý khách được trở về với thiên nhiên trong lành yên tĩnh, thoáng đãng thoát khỏi sự chật chội của chốn thị thành, giao hoà với thiên nhiên, cảm nhận ấn tư­ợng sâu sắc một vùng trời mây non n­ước của vùng đất thiêng núi Tản sông Đà đã từng đi vào truyền thuyết Sơn Tinh, Thuỷ Tinh.
    KHU DU LỊCH SUỐI KHOÁNG TẢN ĐÀ
    Tản Lĩnh - Ba Vì - Hà Nội
    Tel: (04)33 881047 -33880193 -33880195
    Email: salestandasparesort@gmail.com
    Fax : (04) 33881047
    http://www.tandasparesort.com.vn
    Phạm văn Phước
    tel: 04.3.932 9229 máy lẻ 999, mobile: 0975 444 333
    Cho thuê xe Ford transit 2009, BKS : 30S - 3224
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Bạn đi Đầm Long đi, rất phù hợp nếu gia đình có con nhỏ vì không gian ở đây thoáng đãng, có hươu nai khỉ nuôi bán tự nhiên. Mình đi chơi mà nó cứ đi ngay cạnh, chẳng sợ gì cả.

Có các khu vui chơi và bể bơi cho trẻ em nữa chứ.

Nói chung là vui tuyệt.
    • 657 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieunghiasinhdoi Xem bài viết
    em xin đóng góp 1 địa điểm du lịch phù hợp với gia đình muốn cho trẻ con vui chơi. Link http://khoangxanh.com/Details.asp?mn...0&Languageid=0
    Chúc các gia đình vui vẻ cho ngày nghỉ cuối tuần:Rose::Rose::Rose:
    Trời ơi, Khoang Xanh, chắc chỉ ở VN thì một khu như thế này cũng được gọi là khu du lịch :Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thành Long Xem bài viết
    Bạn đi Đầm Long đi, rất phù hợp nếu gia đình có con nhỏ vì không gian ở đây thoáng đãng, có hươu nai khỉ nuôi bán tự nhiên. Mình đi chơi mà nó cứ đi ngay cạnh, chẳng sợ gì cả.

Nói chung là vui tuyệt.
    Bạn nói rõ hơn và hướng dẫn đường đi thế nào nhé! Thanks bạn! Có phải chuẩn bị gì khi gia đình có con nhỏ đi cùng?
    • 151 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nói chung là vui tuyệt.
    Bạn nói rõ hơn và hướng dẫn đường đi thế nào nhé! Thanks bạn! Có phải chuẩn bị gì khi gia đình có con nhỏ đi cùng?:Surprise:
    • 233 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/f110/khu-sinh-thai-dam-long-ha-tay-co-bac-nao-da-di-23301-print/

Trước mình cũng tham khảo ở đây rồi mới đi này.
    • 366 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Hơ, mình thì thích Công viên nước hồ tây.
    à, xin can cả nhà chớ có đi Ao Vua nhé, bọn mình đi chán kinh hồn
    Ký thì ký...
    • 933 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Asean Resort ở Sơn Tây cách HN 30km, có bể bơi, trượt cỏ, xe đạp đôi, TE có loại xe riêng. Cảnh đẹp, nhiều cây xanh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Menhimdanhda; 05/08/2009 vào lúc 03:24 PM.
    • 1,631 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_ga_mai Xem bài viết
    Hơ, mình thì thích Công viên nước hồ tây.
    à, xin can cả nhà chớ có đi Ao Vua nhé, bọn mình đi chán kinh hồn
    trùi ui mẹ con_ga_mai ơi, bé Bí ngô trộm vía yêu quá. xjnh ko chịu được ..chắc bố mẹ bé đẹp lắm đây .có thằng ku trộm vía kháu khỉnh đáng yêu đẹp trai thế này thì còn gì = . hihi trông bé Bí ngô yêu quá chỉ muốn cắn rooling:
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Nói chung là vui tuyệt.
    ôi Đầm Long, chưa chắc đã là ý tưởng hay, vì bọn khỉ ở đó dữ quá, nhiều khi bọn nó lao xồ ra cướp đồ của mình, hoặc lao ra dọa bọn trẻ, nhìn nó nhăn răng hết hồn. Nói phỉ phui nhỡ có con nào mắc dại mà cắn cho cái thì .... :Crying:

Hồi xưa mình cũng thích Đầm Long lắm, đi suốt, nhưng gần đây thấy 2 lần bị thế, sợ luôn, chắc bọn khỉ bị bỏ đói hay sao ấy :rolleyes: :rolleyes:
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 480 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

theo lộ trình Láng-Hòa Lạc đi lên mạn Tản Lĩnh-Ba Vì (dọc theo đường 32 tính từ ngã 3 Sơn Tây), bạn có một số lựa chọn như sau (theo thứ tự gần -> xa nhé)

1. Trượt cỏ (grasski) ngay ngã 3 L-HL đi thẳng 4km

2. Asean Resort (có bạn đã mách rồi): Từ 1. rẽ phải đi 6km nữa

Nếu tiếp tục đi thẳng đường 21 lên ngã 3 Sơn Tây rẽ trái, sẽ có các khu sau:

3. Suối 2 (lối rẽ phải đầu tiên), Đầm Long
    4. Tản Đà Xìpa Resort (bên trái đường)
    5. Đi tiếp 3km nữa sẽ gặp lối rẽ bên trái vào Vườn QG Ba Vì - Hồ Tiên Sa - Khu Resort sinh thái Thác Đa - Ao Vua
    6. Xa hơn (vẫn đường độc đạo): Khu Đá Chông
    7. Xa hơn nữa: đi qua Thanh Hà, thằng đường tới khu nước nóng Thanh Thủy (Phú Thọ).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Spaidomen; 06/08/2009 vào lúc 05:09 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 212 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Các mẹ có website của Asean Resort ko ? Ko biết ở đấy bao nhiêu tiền 1 phòng nhỉ. Cũng gần HN nên thỉng thoảng muốn đi đổi gió chút.
    Ơi cuộc sống mến thương !!!
    :Smiling::Rose::Rose::Rose::Smiling:
    • 113 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy có ai nói về cái Thiên Đường Bảo Sơn hay quá nè. Bạn có thể cho biết thêm chi tiết về giá cả, chỗ ăn nghỉ được không? Mình muốn đi trong ngày những muốn có chỗ nghỉ buổi trưa, phòng ốc như thế nào? Anh chị nào đã đi rồi cho em xin thêm một chút thông tin với ạ! Cám ơn mọi người nhiều!
    • 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sophanbapbenh Xem bài viết
    Mình thấy có ai nói về cái Thiên Đường Bảo Sơn hay quá nè. Bạn có thể cho biết thêm chi tiết về giá cả, chỗ ăn nghỉ được không? Mình muốn đi trong ngày những muốn có chỗ nghỉ buổi trưa, phòng ốc như thế nào? Anh chị nào đã đi rồi cho em xin thêm một chút thông tin với ạ! Cám ơn mọi người nhiều!
    Thiên đường bảo sơn nói chung rộng thoáng nhưng ngại đi nếu đi bằng xe máy thì bụi kinh vì đường Láng hòa lạc làn vẫn chưa xong. Nắng thì bụi, mưa thì bẩn
    • 2,197 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

em thik đi Suối Ngà nhưng mà đi nhóm bạn mới vui, ở đó có 2 khu, 1 khu dành cho trẻ em, người già thì cũng ko có j, dạo em mới đi đang xây dựng bể bơi, bjo chắc dùng đc rồi, còn 1 khu thì dành cho tniên ấy, leo núi, thác nước nhỏ rất mát và vui, còn hoang sơ nhưng cũng dễ đi lắm ah, leo dến đỉnh thác thì thật tuyệt vời, ko còn j đẻ nói, mọi ng thường leo đến đó để tắm suối. nếu ko mún leo trèo thì đi đường đã đựoc làm cũng lên tới đỉnh thác. Túm lại nó có 2 con đường, 1 dễ đi đã đc tu sửa, 1 khó đi hơn nhưng rất hay ,khám phá tự nhiên tốt. Đường đi suối ngà là đường đi tới vườn quốc gia BV, rồi đi thẳng tiếp từ đó 9km nữa là tới ạ. Chúc mọi người vui
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 2,709 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Nhà mình thì đang kết Thiên Sơn Suối Ngà. Khu này hiện đang là khu du lịch đẹp nhất ở Hà Tây.
    Thiên Sơn có 3 khu: Hạ Sơn, Trung Sơn, và Ngoạn Sơn. Khu 1 chủ yếu là khu nghỉ ngơi, bơi thuyền và ngắm cảnh (khá yên tĩnh). Khu 2 là khu tập trung đông nhất vì có một cái bể bơi khá rộng cho trẻ em, lại thêm liên hoàn suối bao quanh, đường lên thác. Khu này tập trung nhiều thanh niên và trẻ em nhất. Khu 3 là khu cao nhất, có một cái bể bơi, khu nhà nghỉ cao cấp. Khu này khá yên tĩnh và thơ mộng. Nhà mình thì hay nghỉ ở khu 3. Ăn uống ở đây tạm ổn, cộng thêm không khí trong lành nên ăn ngon miệng và ngủ cũng rất ngon. Gia đình mình đã đi hầu hết các khu nghỉ xung quanh HN và cho đến hiện nay vẫn thích Thiên Sơn suối ngà nhất vì đáp ứng được hầu hết nhu cầu của cả gia đình mình nhất là 2 đứa trẻ con:Smiling:
    • 151 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Virgo2007 Xem bài viết
    Nhà mình thì đang kết Thiên Sơn Suối Ngà. Khu này hiện đang là khu du lịch đẹp nhất ở Hà Tây.
    Thiên Sơn có 3 khu: Hạ Sơn, Trung Sơn, và Ngoạn Sơn. Khu 1 chủ yếu là khu nghỉ ngơi, bơi thuyền và ngắm cảnh (khá yên tĩnh). Khu 2 là khu tập trung đông nhất vì có một cái bể bơi khá rộng cho trẻ em, lại thêm liên hoàn suối bao quanh, đường lên thác. Khu này tập trung nhiều thanh niên và trẻ em nhất. Khu 3 là khu cao nhất, có một cái bể bơi, khu nhà nghỉ cao cấp. Khu này khá yên tĩnh và thơ mộng. Nhà mình thì hay nghỉ ở khu 3. Ăn uống ở đây tạm ổn, cộng thêm không khí trong lành nên ăn ngon miệng và ngủ cũng rất ngon. Gia đình mình đã đi hầu hết các khu nghỉ xung quanh HN và cho đến hiện nay vẫn thích Thiên Sơn suối ngà nhất vì đáp ứng được hầu hết nhu cầu của cả gia đình mình nhất là 2 đứa trẻ con:Smiling:
    mẹ nó ơi, chỉ đường đi từ Hn theo đường nào nhỉ, tính từ cụ rùa thì bao xa? up lên đây cho các gd tham khảo, lên lịch cho con đi chơi mùng 2/9 nhỉ, được có 1 ngày ít quá, đi đâu cho vui đây? hay làm 1 bữa ở Sen rồi về điều hòa nằm cho mát, kê kê kê:Clown:
    • 2,709 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Khu du lịch này nằm gần Ao Vua. Mẹ nó đi theo quốc lộ 32 hoặc đường cao tốc Láng - Hoà Lạc đến thị xã Sơn Tây, rồi rẽ trái lên khu Vườn quốc gia Ba Vì,đi qua Tản Đà resort sẽ thấy biển chỉ dẫn vào khu Thiên Sơn Suối Ngà. Tính từ cụ Rùa thì chắc phải gần 70km, hehe. Đi chơi mồng 2/9 ở đây được đấy, chỉ mỗi tội sợ đông, huhu vì cái khu này nghỉ 2 ngày cũng được mà 1 ngày cũng thích mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Virgo2007; 28/08/2009 vào lúc 05:03 PM.
    • 3,750 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Virgo2007 Xem bài viết
    Khu du lịch này nằm gần Ao Vua. Mẹ nó đi theo quốc lộ 32 hoặc đường cao tốc Láng - Hoà Lạc đến thị xã Sơn Tây, rồi rẽ trái lên khu Vườn quốc gia Ba Vì,đi qua Tản Đà resort sẽ thấy biển chỉ dẫn vào khu Thiên Sơn Suối Ngà. Tính từ cụ Rùa thì chắc phải gần 70km, hehe. Đi chơi mồng 2/9 ở đây được đấy, chỉ mỗi tội sợ đông, huhu vì cái khu này nghỉ 2 ngày cũng được mà 1 ngày cũng thích mà
    đi 2 ngày thì có nhà nghỉ hay KS gì ở luôn đây không ạ chị?? em đang định khoảng tháng 10 lên đó chơi 2 ngày ạ. Mẹ nào có thông tin gì về KS ở Thiên sơn suối ngà thì cho em biết với nhé! tặng các mẹ nè!:Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 366 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Britney88 Xem bài viết
    trùi ui mẹ con_ga_mai ơi, bé Bí ngô trộm vía yêu quá. xjnh ko chịu được ..chắc bố mẹ bé đẹp lắm đây .có thằng ku trộm vía kháu khỉnh đáng yêu đẹp trai thế này thì còn gì = . hihi trông bé Bí ngô yêu quá chỉ muốn cắn rooling:
    Cảm ơn mẹ bé ụt ịt, mình cũng thích cắn thằng con lắm mà chưa dám, dạo này nó mọc răng nên còn toàn cắn mình thâm tím cả ra Chỉ tiếc là làm mẹ nó thất vọng thôi, vì mẹ Bí Ngô đã xấu lại càng xấu đi dã man kể từ sau khi bầu bí, ục ịch như con ngan. May thằng cu giống bố còn gỡ gạc được một ít. Mẹ ụt ịt chắc yêu trẻ con lắm lắm.Chiếm tí đất công thế thôi, quay lại chủ đè chính là bà chị chồng mình vừa dẫn mấy đứa cháu đi Thiên đường Bảo Sơn về. Chúng nó phát biểu “quảng cáo chỉ là quảng cáo”. Hình như ở đó họ chưa hoàn thiện hay sao ấy, thấy bà chị bảo là cũng chưa có gì hay, nên cả hội về rất sớm. Có ai đi rồi cho ý kiến đi ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi con_ga_mai; 22/09/2009 vào lúc 06:34 PM.
    Ký thì ký...