DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Cụ già 80 tuổi, CMND làm cách đây 30 năm thì đi máy bay được không? Nhờ các mẹ tư vấn hộ ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 211 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Số là Bà ngoại mình năm nay đã ngoài 80 tuổi, muốn cho bà đi chơi đổi gió, mọi năm vẫn đi nhưng đi gần bằng xe ô tô, năm nay định cho Bà đi xa bằng máy bay (Đà Nẵng), nhưng lại đi gấp quá không làm CMND lại được, với CMND cũ cách đây 30 năm thì có đi máy bay trong nước được không các mẹ thông thái? Giúp mình với. Thanks nhiều.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 453 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

bạn gọi điện ra chỗ mua vé của bạn hỏi nhé, năm ngoái mình đi Đà nẵng =VNA, mẹ chồng mình 82 tuổi và CMND cũng làm cách đây 30 năm vẫn đi bình thường bạn ạ.
    • 3,707 Bài viết

• 24,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carot do Xem bài viết
    Số là Bà ngoại mình năm nay đã ngoài 80 tuổi, muốn cho bà đi chơi đổi gió, mọi năm vẫn đi nhưng đi gần bằng xe ô tô, năm nay định cho Bà đi xa bằng máy bay (Đà Nẵng), nhưng lại đi gấp quá không làm CMND lại được, với CMND cũ cách đây 30 năm thì có đi máy bay trong nước được không các mẹ thông thái? Giúp mình với. Thanks nhiều.:Rose:
    Ngoài CMND ra thì bà ngoại bạn còn giấy tờ tùy thân có ảnh nào không?! Còn không bạn có thể ra phường xin xác nhận nhân thân của bà ( có kèm theo ảnh và đóng dấu giáp lai). Mình không nhớ mấy năm trước có việc gì nên mình kiểm tra là như vậy.

Dù sao thì bạn cứ hỏi lại bên đại lý vé và hỏi luôn phòng thông tin của hãng hàng không nữa cho chắc.
    • 1,329 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Bà nội của mình hơn 90 tuổi, vẫn xài CMND cũ năm xưa. Bà vẫn đi máy bay bình thường ko bị quấy nhiễu.
    TrinhTrinh
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bên đại lý vé máy bay nên có thể tư vấn cho bạn luôn được, bạn làm 1 tờ xin xác nhận nhân thân sau đó dán ảnh của Cụ , mang ra công an phường xin xác nhận là được bạn ah. Chúc bạn và gia đình có chuyến đi vui vẻ:Smiling: