DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Công viên cá Koi Nhật Bản tại Hốc Môn HCM

Đến trả lời mới nhất
  • 9.97K Lượt chia sẻ
  • 42.5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Nghe nói đầu tháng 3/2014 sẽ chính thức khai trường công viên này, tích hợp khuôn viên của nhà hàng ăn uống, tổ chức tiệc, hội nghị.
    Công viên nổi bật với hệ thống thiết kế được xây dựng theo phong cách Nhật Bản, đầu tư công phu với số lượng những chú Cá Koi thật đẹp mắt có một không hai.
    Hôm nay có dịp phát hiện post lên đây cho các mẹ cùng chiêm ngưỡng nào, có dịp thì dắt cả nhà mình đến đây chơi và chụp hình nhé , nghe nói là chụp hình miễn phí đó... hehe....

Chỉnh sửa lần cuối bởi candy_funny; 22/02/2014 vào lúc 01:42 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đia chỉ ở đâu vậy bạn? Giá vé va thời gian mở cửa?
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyentrang88 Xem bài viết
    Nghe nói đầu tháng 3/2014 sẽ khai trương đó bạn.
    - Công viên có phòng vip , tổ chức sự kiện . Nhà hàng , khuôn viên rộng 2 ha
    - Không tính phí chụp hình ( free )
    - Địa chỉ : 26/11 Tran Van Muoi St., Xuan Thoi Dong Ward, Hoc Mon Dist., Hoc Mon District, Thành phố Hồ Chí Minh
    Các bạn cứ đi gần đến đó có cờ xí cắm ngoài đường cứ theo cờ xí là đến được...hehe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi candy_funny; 24/02/2014 vào lúc 02:49 PM.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gần nhà mình ye ye
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH5; 24/02/2014 vào lúc 11:38 PM. Lý do: Vui lòng không trích dẫn bài viết dài
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Theo nguồn tin mới nhận dc từ 1 người bạn là công viên đã chính thức đi vào hoạt động rồi đấy các mẹ...
    Cùng nhau dắt cả nhà đi vi vu nào...hihi
    • t2k
    • 4 năm
    • 63 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

check in cho các mẹ đi đây, search đường luôn cũng dễ

https://www.google.com/maps/dir//10....m3!4m2!1m0!1m0
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

oh, cái này giống khu du lịch nhà hàng bình quới phải hok bác?
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Hình thức giống với Bình Quới đó bạn, mình cũng chưa đi nên chưa biết nữa...hehe
    Để cuối tuần này rủ cả nhà đi rồi về review thêm cho các mẹ nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi candy_funny; 11/03/2014 vào lúc 04:55 PM.
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Đã đi về nè các mẹ, review lại chút cho các mẹ nắm sơ sơ đây....hihi
    Nói đúng hơn đây là công viên coi cá, vì điểm đặc biệt ở công viên này chủ yếu được mang lại từ những chú cá đẹp, độc và lạ mắt.
    Hơi thất vọng vì công viên quá nhỏ so với sự tưởng tượng ban đầu.
    1. Vé vào cổng được bán với giá 50k/người , đây là mức giá mà khách tham quan vào đây phần đông đều than phiền, vì số tiền bỏ ra không tương đương với dịch vụ mà họ kỳ vọng. Thiết nghĩ nếu có tổ chức dã ngoại hoặc picnic tại đây thì không ổn, thứ nhất khuôn viên nhỏ, thứ 2 ko được đi lên cỏ => ko được trãi bạc trên cỏ nên không picnic ăn uống được đâu.
    2. Chi phí chụp hình nếu các photo vào đây có tổ chức chụp cho các bạn mẫu mặc đồ Nhật là 300k/3h ( chứ ko phải free như những lời mình nghe đồn đại...hihi ).
    3. Vì khu du lịch này đặt gần khu trồng trọt và chăn nuôi của các hộ nông dân huyện Hóc Môn nên có mùi khó chịu cho du khách trong suốt chuyến đi.
    4. Tuy nhiên cảnh sắc ở đây đúng là rất độc đáo và lạ mắt, cuối tuần đổi gió cũng hay hay...
    Dưới đây là 1 số ý kiến cá nhân của iem, các anh chị em nhẹ tay chém nha...hehe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi candy_funny; 17/03/2014 vào lúc 10:42 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyentrang88 Xem bài viết
    Ngay ngã tư Giếng nước, Hóc Môn đi vào đó chị ơi
    Mình đi đường Quốc lộ 22 sẽ thấy hướng dẫn.
    Giá vé vào cổng là 50k nhé

CHổ này gần nhà em, hôm 8/3 em cũng có vào nhưng thú thiệt là em thấy cũng ok thôi, nếu đi buổi trưa thì trời rất nắng đó các mẹ ơi. Sushi 150k một hộp, thấy ko rẻ, rồi anh nhà mình thích uống đá bào siro, ổng cũng nói chổ này bán ko rẻ mà cũng ko ngon lun. Mình chỉ kết quầy bán bánh đặc sản Hóc Môn (quầy cuối cùng) bán bánh sữa, bánh da lợn, bánh qui.. ngon thui

Em thấy các mẹ đi thì nên em đồ ăn nhẹ và có mấy cái bộ bàn đá đó, mình ngồi làm picnic thì ok hơn

Buổi tối thì sáng trưng lun nhé, đèn pha mở sáng lắm nên các mẹ khoảng 5 PM hãy vào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa đi hôm qua về. Sẵn lên nhà chị gái ở Hóc Môn nên mới ghé luôn.

Theo lời như bạn Candy nói thì đúng là ko có gì đặc biệt ngoài xem cá Koi và chụp hình với cây cảnh ít ỏi. Vì cây nằm trên cỏ và ko đc dẫm lên cỏ nên hầu như ko có chỗ nào mát nếu ở ngoài trời (hên là mình đi tầm 5h, 6h đã về vì ko có j để chơi nữa).

Khuôn viên thì quá nhỏ nhé. Nếu có ý định vào xem cá Koi okie, vì cá rất to và rất đẹp

Có điều bực mình nhất là các nhân viên ở đang mang loa phát thanh và nói liên tục câu "Xin quý khách đừng giẫm lên cỏ, xin cám ơn!", nói liên tục ko ngừng nghỉ cách nhau vài giây, mặc dù ở đây có các biển báo ko dẫm lên cỏ rồi.

- Giá vé 50k/người
    Chỉnh sửa lần cuối bởi conieu; 17/03/2014 vào lúc 03:09 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conieu Xem bài viết
    Mình vừa đi hôm qua về. Sẵn lên nhà chị gái ở Hóc Môn nên mới ghé luôn.

Theo lời như bạn Candy nói thì đúng là ko có gì đặc biệt ngoài xem cá Koi và chụp hình với cây cảnh ít ỏi. Vì cây nằm trên cỏ và ko đc dẫm lên cỏ nên hầu như ko có chỗ nào mát nếu ở ngoài trời (hên là mình đi tầm 5h, 6h đã về vì ko có j để chơi nữa).

Khuôn viên thì quá nhỏ nhé. Nếu có ý định vào xem cá Koi okie, vì cá rất to và rất đẹp

Có điều bực mình nhất là các nhân viên ở đang mang loa phát thanh và nói liên tục câu "Xin quý khách đừng giẫm lên cỏ, xin cám ơn!", nói liên tục ko ngừng nghỉ cách nhau vài giây, mặc dù ở đây có các biển báo ko dẫm lên cỏ rồi.

- Giá vé 50k/người
    Đấy chị, ngồi nghe hoài mà đâm ra bực mình luôn. Thêm cái vụ mùi hôi phát tán toàn khu du lịch nữa, nói thiệt là ko vì mấy em Cá Koi độc đáo này là em đã về từ lâu rồi...hihi
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Eo. Nghe mấy chị review là em hết hứng thú rùi. Giống Đại Nam thời trước lúc mới mở, đi vô ko có bóng cây nắng nóng kinh khủng. Thế thôi chắc em ko dám đi
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhìn đẹp thật để hôm nào chở vợ con qua đó tham quan cuối tuần 1 hôm mới được
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tula... Xem bài viết
    Eo. Nghe mấy chị review là em hết hứng thú rùi. Giống Đại Nam thời trước lúc mới mở, đi vô ko có bóng cây nắng nóng kinh khủng. Thế thôi chắc em ko dám đi
    Thiệt là có cá Koi đẹp lắm mẹ, đi cho biết cũng đáng, nhưng đúng như lời mẹ nói là nắng nóng, ít bóng râm và nhiều cái còn hạn chế lắm ...hihi
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tobuteetee Xem bài viết
    Ngay ngã tư Giếng nước, Hóc Môn đi vào đó chị ơi
    Mình đi đường Quốc lộ 22 sẽ thấy hướng dẫn.
    Giá vé vào cổng là 50k nhé

CHổ này gần nhà em, hôm 8/3 em cũng có vào nhưng thú thiệt là em thấy cũng ok thôi, nếu đi buổi trưa thì trời rất nắng đó các mẹ ơi. Sushi 150k một hộp, thấy ko rẻ, rồi anh nhà mình thích uống đá bào siro, ổng cũng nói chổ này bán ko rẻ mà cũng ko ngon lun. Mình chỉ kết quầy bán bánh đặc sản Hóc Môn (quầy cuối cùng) bán bánh sữa, bánh da lợn, bánh qui.. ngon thui

Em thấy các mẹ đi thì nên em đồ ăn nhẹ và có mấy cái bộ bàn đá đó, mình ngồi làm picnic thì ok hơn

Buổi tối thì sáng trưng lun nhé, đèn pha mở sáng lắm nên các mẹ khoảng 5 PM hãy vào
    Coi bộ cái công viên này ko làm hài lòng các mẹ rồi, nói chung đi cho biết với thiên hạ đó mà...hehe