DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Có nên cho Bé 9 tháng đi du lịch ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các bạn, con mình được 9 tháng , mình đang muốn hai VC va con đi du lịch Hạ Long hoặc Sầm Sơn.... đi 1 đêm 2 ngày, nhưng mình đang phân vân vì sợ bé còn bé sợ về ốm. Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình xem có nên đi không và đi đâu hợp lý, chăm sóc bé như thế nào cho tốt khi đi du lịch? Xin chân thành cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 vật dụng nhỏ nên mang theo khi du lịch

8 thứ đồ “lặt vặt” sau đây cực kì nhỏ gọn, hữu ích để bạn mang theo khi du lịch. Chuyến du lịch sẽ...

• Chuẩn bị bữa ăn dọc dường cho bé khi đi du lịch

(Webtretho) Khi đang trên đường du lịch, giờ giấc sinh hoạt có thể xáo trộn, thậm chí bữa ăn giấc ngủ cũng không đúng nếp. Nhưng đó là đối với bạn, còn với các bé, bạn vẫn nên cố gắng giữ nếp ăn ngủ bình thường của bé. Để việc này có thể khả thi, bạn có thể chuẩn bị những bữa ăn "rút gọn" cho bé...

• Dinh dưỡng cho bé khi đi du lịch nước ngoài.

Hi các mẹ. Mình tìm mãi mà không thấy có topic nào nói về vấn đề này, nên mạn phép mở topic này, mong nhận được chia sẻ của các mẹ nhé. Sắp tới mình cho 2 bé đi du lịch nước ngoài 1 tuần. Bé lớn gần 4 tuổi, đã ăn cơm nên không lo ngại lắm. Còn bé thứ 2 mới 16 tháng, còn đang ăn cháo. Mình tham...

• 5 trải nghiệm có thể bạn chưa thử khi đến Đà Lạt

Đà Lạt là một địa điểm du lịch quá “quen mặt” ở Việt Nam, tuy nhiên có thể còn nhiều điều thú vị ở...

• Càng Cua Gắp Ngọc xem ai khéo hơn nào!

Với những bé hiếu động thì các trò chơi rèn luyện tính kiên nhẫn, sự kiên trì và khéo léo luôn nằm...

• 653 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân quá đang định cho bé đi Đà Nẵng bằng máy bay mà bé nhà mình cũng chỉ 7t thui. Có nên k nhỉ?
    • 175 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Phân vân gì nữa, con mẹ khỏe, an ngủ tốt thì cho đi. Nhà mình tuần sau đi ĐN đây, bé mới có 8t thôi, có vấn đề j đâu mà lo nhỉ???
    • 87 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thực ra 9 tháng thì đi chơi thoải mái. Bạn nhà mình cũng chỉ có 2 tháng là mình cho đi Đà Nẵng phơi nắng tắm biển rồi. Nhưng cũng phải mất nhiều thời gian để take care bé. Tuy nhiên, nếu bạn đi Hạ Long hoặc Sầm Sơn chỉ có 2 ngày/1 đêm thì mình thấy khá vất vả vì thời gian di chuyển nhiều ( 3 tiếng đi và 3 tiếng về), sẽ rất mệt vì bé 9 tháng là cũng khá nghịch rồi, ngồi trên xe là bé sẽ thấy khó chịu đấy vì phải ngồi yên một chỗ.

Nếu đi thì đem theo sữa và các đồ dùng cơ bản của bé dùng trong 2 ngày. Có thể đặt cháo xay cho bé ở khách sạn để ăn. Nói chung nếu đã đi chơi thì phải xác định chuyện ăn uống sẽ ko được đúng lịch và đảm bảo như ở nhà đâu nhé.
    • 879 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

bé 9 tháng đi ngon lành rồi bạn ơi, con tớ 4,5 tháng đã đi chơi tít mù rồi. có điều ấy nên cân nhắc lại là đi dài ngày hơn, 3 ngày 2 đêm. vì thời gian di chuyển đối với bé là dài, đi đến nơi, chưa kịp hoàn hồn đã về rồi. mà đi tắm biến thì tốt cho các bé, cả nhà nghỉ ngơi thời gian dài dài một chút. chúc nhà ấy có chuyến đi chơi vui vẻ.
    • 1,038 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

Đi vô tư chị ạ, nhưng chị nhớ đem theo đồ dung cho bé như tã, sữa,…. Thằng em em mới 7 tháng mà mợ lôi từ NY về đây có sao đâu, miễn sức khỏe bé tốt là đi vô tư hihi
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xin chan thanh cam on cac ban cac me da tu van cho minh.
    • 249 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Đi được bạn ạ, nhà mình còn đi 2 vợ chồng + 2 con sinh đôi cơ. Cháu về trộm vía rắn rỏi hơn. Thậm chí, cháu chậm nói, nhưng đợt di Thái Lan về tự nhiên nói được nhiều lắm. Kinh nghiệm đi là nhớ mang theo 1 bình thủy đựng nước nóng để pha sữa, úp cháo hay ăn mỳ tôm cho bố mẹ nếu cần, hihi. Tã sữa thì đến nơi mua cũng được, bây giờ đầy đủ mà. Nhưng đi Hạ long thì phải chuẩn bị đủ đấy nhé, ngủ tàu là ko mua được đâu
    We go dancing in the moonlight, with the starlight in your eyes...

• 2,717 Bài viết

• 2,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthanh1309 Xem bài viết
    Chào các bạn, con mình được 9 tháng , mình đang muốn hai VC va con đi du lịch Hạ Long hoặc Sầm Sơn.... đi 1 đêm 2 ngày, nhưng mình đang phân vân vì sợ bé còn bé sợ về ốm. Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình xem có nên đi không và đi đâu hợp lý, chăm sóc bé như thế nào cho tốt khi đi du lịch? Xin chân thành cảm ơn
    con nhà mình đứa lớn đứa nhỏ đều 5 tháng là vác đi ầm ầm rồi, hehehe đi tốt, ra biển thích lắm

Nhưng mà địa điểm biển Hạ Long và sầm sơn mình đều ko thích, tắm chán lắm, và bãi biển ko thích cho trẻ nhỏ

Thời gian: 1 đêm 2 ngày là quá ngắn cho bé vì bạn đi như vậy mất nửa ngày đi, nửa ngày về rồi, như vậy trẻ rất mệt, bạn cần phải có thời gian cho bé nghỉ ngơi nữa chứ, đi tốt nhất là 3 đến 5 đêm cho bé còn có thời gian thích ứng, nếu con bạn còn đang ti mẹ thì đi rất nhàn, ngoài ra mang thêm đủ sữa và mua thêm cháo ở KS ( bảo họ xay thịt cá cho mình luôn thì ko lo về chuyện ăn

Phương tiện di chuyển: nếu mà đi đâu bằng tàu thì OK hơn, hehehe đi một đêm sáng đến nơi bé ngủ trong khi đi thì đỡ mệt hơn đi ban ngày. ví dụ đi cửa lò hay quảng bình

Nhớ mang đủ thuốc men dự phòng, mũ nón đầy đủ, quần áo cho cả trời nóng và trời lạnh, ko cho bé ra ngoài vào khoảng thời gian giữa trưa còn buổi sáng hay buổi chiều cho bé ra biển là có lợi cho bé lắm đấy, con nhà mình ở Hà nội thì ốm chứ đi chơi nắng gió vô tư chả ốm bao giờ heheheh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)