DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Cho mình hỏi đi Yên Tử bằng xe khách???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.64K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 532 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Hai vợ chồng mình định CN này đi Yên Tử. Sáng đi chiều về. Mình hỏi tour của 1 số công ty DL nhưng ít người quá nên họ không nhận. Có lẽ bọn mình sẽ phải tự đi bằng xe khách. Có bạn nào biết xe hãng nào đi từ bến nào chất lượng cao thì chỉ mình với. Mình ở Hà Nội. Cám ơn các bạn nhiều:Rose::Rose::Rose:
    Không ai thương con bằng mẹ. Không ai yêu mẹ bằng con!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,702 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuangKid Xem bài viết
    Hai vợ chồng mình định CN này đi Yên Tử. Sáng đi chiều về. Mình hỏi tour của 1 số công ty DL nhưng ít người quá nên họ không nhận. Có lẽ bọn mình sẽ phải tự đi bằng xe khách. Có bạn nào biết xe hãng nào đi từ bến nào chất lượng cao thì chỉ mình với. Mình ở Hà Nội. Cám ơn các bạn nhiều:Rose::Rose::Rose:
    Nếu bạn muốn đi Quảng Ninh bằng xe chất lượng cao thì bạn ra bến xe Mỹ Đình nhé, đi xe của hãng Hoàng Long, Kumho Việt Thanh ấy (ở bến Lương Yên cũng có xe của Hoàng Long nhưng bên này ko nhiều xe bằng Mỹ Đình). Mấy hãng xe ấy xe to, mới, đẹp, chỉ chở khách đúng số ghế, phục vụ lịch sự, giá cũng rẻ nữa. Xe đi tới Uông bí (lối rẽ vào Yên tử) thì bạn xuống xe đi xe buyt/taxi/xe ôm vào Yên Tử.
    Chúc vc bạn 1 chuyến hành hương vui vẻ và có ấn tượng tốt về QN quê tớ nhé hihihi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dung 266; 01/04/2009 vào lúc 08:40 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hiện tại Hanoi chỉ có điạ chỉ 52 Lý Quốc Sư thường tổ chức tour Yên Tử ( giá 380k trọn gói ) số dt: 38261721 gặp Mr Vinh + Lân. Bạn cứ nói là bạn của Đại ( 0979 822 330 ) sẽ được giá tốt nhất. Tại đây có bán vé xe đi Yên Tử 2 chiều , nếu công ty này không có ngày khởi hành theo ý bạn - bạn có thể đến 32 Nguyễn Công Trứ gặp Ms Mai trưởng phòng vé ở đây để mua vé xe Hanoi - Yên tử nhé!
    Chúc gia đình bạn có chuyến đi vui ve!
    • 416 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Nếu chị mua đc vé ở chỗ c tinhtai chỉ thì tốt quá.Nhưng nếu ko mua đc vé, cũng ko đi ké đc đoàn nào thì hơi gay vì xe khách HN-QN thì rất nhìu,chất lượng cũng ok nhưng xe chỉ chạy ngang chỗ rẽ vào Yên Tử thôi.Từ đường quốc lộ vào đến chân núi, bắt đầu leo còn >10km nữa,dường đổ bêtông đẹp nhưng hơi ngoằn ngoèo,lên dốc xuống dốc dữ lắm.Nếu chị vào dịp lễ hội sau tết thì có nhìu xe may ra còn đi ké đc chứ,ngày thg vắng hoe kiếm đâu ra xe.E không rõ năm nay có xe bus vào đến chùa chưa ko nữa(mọi năm ko có đâu),mọi năm bọn e toan đi xe máy,rất cơ động chạy 1 mạch vào đến nơi luôn.Mà chị định sáng đi chiều về là phải xuất phát từ HN sớm lăm đấy nhá, chứ nếu ko xuống núi trễ wa là hết xe về HN đấy.Chúc cả nhà đi vui vẻ, đi chùa ngày thường là thích nhất, ko đông đúc chen lấn j cả.
    • 54 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Theo thông tin mình nhận được thứ 7 hàng tuần sẽ có tour Yên Tử ghép khách. Liên lạc 62969197 để nhận lịch trình và thông tin chính xác nhất ( giá 380k thôi và có cáp treo 2 chiều lên tận chùa Đồng - ăn trưa + vé thắng cảnh + xe đưa đón).
    • 107 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình định sang tuần tới này đi Yên tử nhưng không rõ là đi như thế nào. các bạn cho mình hỏi nếu như mình đi bằng xe máy.. thì tuyến đường đi thế nào. từ Hà nội - Yên tử khoảng mấy tiếng? còn đi xe khách thì không biết liệu đến đường rẽ vào yên tử có bắt được xe vào đến nơi không. còn đặt tour thì nếu tháng này đi thì không biết người ta có tổ chức tour không. bạn nào biết tư vấn giúp cho mình nhé. mình cần gấp. Rất mong tin
    cảm ơn các bạn
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh09 Xem bài viết
    Mình định sang tuần tới này đi Yên tử nhưng không rõ là đi như thế nào. các bạn cho mình hỏi nếu như mình đi bằng xe máy.. thì tuyến đường đi thế nào. từ Hà nội - Yên tử khoảng mấy tiếng? còn đi xe khách thì không biết liệu đến đường rẽ vào yên tử có bắt được xe vào đến nơi không. còn đặt tour thì nếu tháng này đi thì không biết người ta có tổ chức tour không. bạn nào biết tư vấn giúp cho mình nhé. mình cần gấp. Rất mong tin
    cảm ơn các bạn
    Chào bạn. Nếu có điều kiện bạn đi xe máy sẽ chủ động hơn, đi đường Bắc Ninh khoảng 2,5 tiếng. Mình e bg ko phải là mùa lễ hội nên sẽ không có xe buýt đưa khách vào đến chùa.Từ ngoài đường to đi khoảng 10km thì sẽ đến Yên Tử.Ah, trên đường vào Yên tử bạn nên ghé qua chùa Lân nhé. Rất đẹp. Bạn có thể nghỉ tối ở chùa Hoa Yên để sáng mai tiếp tục cuộc hành trình. Bạn đi Yên Tử mùa này chắc sẽ mệt hơn vì nắng nóng, bạn nên mang theo vài chai nước nhỏ để uống dọc đường( nhưng mang càng nhẹ càng tốt. Hii) Mình toàn tự túc đi nên không biết các công ty du lịch có làm tour đi Yên Tử mùa này ko, bạn tham khảo thêm nhé. Mình là người ở đây nên Tết năm nào cũng cố gắng đi 1 lần. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu có nhu cầu thuê xe có lái đi lễ hội, du lịch bạn thử tham khảo giá xe tại www.thuexehanoi.vn
    rất nhiều xe cho bạn chọn và thoải mái xem xe :Smiling:
    http://www.thuexehanoi.vn thuê xe du lịch 4 -45 chỗ giá hợp lý, xe đẹp, hướng tới lợi ích khách hàng, thuê xe trực tuyến