• 4 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,110 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Em chẳng biết là có cái topic này chưa, có rồi thì Mod đẩy hộ cho em với nhá.
    Số là em đã nghe giới thiệu nhiều về Biệt Phủ Thành Chương, em định cuối tuần đi lên đó chơi cho biết nhưng chưa có chỉ dẫn nào cụ thể về:
    1. Đường đi.
    2. Biệt phủ có mở cửa thoải mái cho mọi người vào không hay phải có điều kiện gì?
    Bác nào đi rồi hoặc có thông tin gì về địa điểm này thì chỉ bảo em với nhá. Tks các bác nhiều nhiều ạ.:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi bạn,

Minh đi phủ Thành Chương 2 lần rồi, nói chung là đẹp, nhưng giờ đang xây thêm mấy căn nhà kiểu bungalow nữa, tu bổ & có nhiều cây cối hơn, tuy thế nhưng mình thích kiểu hoang sơ như ngày trước hơn, nhìn phong cảnh thoáng hơn

Phủ Thành Chương trên đường đến sân bay Nội Bài, đến đoạn ngã tư rẻ vào đường quốc lộ đi Thái Nguyên

Vào cửa ko mất phí, chỉ phải đăng ký tên vào sổ thôi. Sáng: 09h:00 - 11h30, chiều 1h30 - 5:00

Đi vào chủ nhật hoặc thứ 7 thì vui & đông

Ở đấy có hồ vào mùa nhiều nước nhìn đẹp lắm

Mang đồ nguội đi ăn thì khá vui

Good trip :Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay7681 Xem bài viết
    Số là em đã nghe giới thiệu nhiều về Biệt Phủ Thành Chương, em định cuối tuần đi lên đó chơi cho biết nhưng chưa có chỉ dẫn nào cụ thể về:
    1. Đường đi.
    2. Biệt phủ có mở cửa thoải mái cho mọi người vào không hay phải có điều kiện gì?
    Bác nào đi rồi hoặc có thông tin gì về địa điểm này thì chỉ bảo em với nhá. Tks các bác nhiều nhiều ạ.:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,110 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Tớ hỏi thêm tí nữa, cứ thẳng đường quốc lộ lên Thái Nguyên đi rồi hỏi người ta chỉ tiếp ạ? Đường có khó đi không? có loằng ngoằng lắm ko? Bạn có thể chỉ cụ thể đường hơn một tí nữa không?
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ hỏi thêm tí nữa, cứ thẳng đường quốc lộ lên Thái Nguyên đi rồi hỏi người ta chỉ tiếp ạ? Đường có khó đi không? có loằng ngoằng lắm ko? Bạn có thể chỉ cụ thể đường hơn một tí nữa không?
    Đường dễ đi lắm, khi rẽ vào đường đi Thái Nguyên bạn hỏi người dân ở gần đấy là được, hỏi Dốc Dê Diều > Phủ Thành Chương

Good luck
    • 159 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi từ đây đến đó khoảng bao xa. Nếu đi bằng xe máy thì mất bao lâu. Mình định đi xe máy và cho trẻ con đi cùng nên phải hỏi trước. Sợ nếu đi xa quá và đường mà khó đi thì các bé sẽ bị mệt. Cảm ơn bạn nhé.
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Mất khoảng 45 km bạn ạ, đi xe máy cũng Ok mà.
    Trên đường ra sân bay nội bài có đường rẽ Vĩnh Yên, thì bạn rẽ tay trái, đi thêm khoảng 5km nữa thì rẽ tay phải chỗ đó là ngã ba, đường chạy sau sân bay nội bài. Cứ thẳng đường mà chạy khoảng hơn 10km ngay ngoài đường đã nhìn thấy tháp của phủ rồi, đến dốc Dê Diều đi quá lên 1 đoạn nữa rẽ phải thì là lối vào biệt phủ thành chương. Xem cũng hết khoang 1 hour thôi sau đó đi về ra khỏi cổng bạn rẽ trái luôn, cứ chạy thẳng là ra Hồ Đông Quan. Có nhiều nhà vườn lắm. Bạn có thể vào Sóc Sơn đà lạt quán ngay bên hồ.
    Để chiều rảnh mình up hình cho mọi ngưòi xem nhé
    • 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

1. Đường đi.
    Đứa em tớ mới đi tuần trước bảo bây h vào mất phí 50k/1 người đấy bạn ah
    • 1,189 Bài viết

• 2,946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar27 Xem bài viết
    Đứa em tớ mới đi tuần trước bảo bây h vào mất phí 50k/1 người đấy bạn ah
    50k là mấy hôm đầu năm khuyến mại nhé. Giờ đã lên 100k/pax rồi nhá.
    • 231 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình đi cách đây 04 năm, chẳng mất đồng nào, uống nước vối miễn phí.

CẢM NHẬN: Là 1 nơi nên đi để biết và thư giãn mà ko quá xa HN
    • 113 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

em vừa đi Việt Phủ tuần trc này, em chụp nhìu ảnh lém!! đẹp và nên đi ạ!
    chị vào link blog của em mà coi nhé!
    http://blog.360.yahoo.com/blog-_FGCI...ZAra3h4-?cq=1:)
    • 4,280 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

đi hồi free thì thấy muốn đi tiếp, vé 100k thì kiếm chỗ khác đi hay hơn.
    You are my sunshine!

• 128 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chui ra từ nách Xem bài viết
    50k là mấy hôm đầu năm khuyến mại nhé. Giờ đã lên 100k/pax rồi nhá.
    Hội Lê La nhà tớ cũng định đi Phủ Thành Chương, nhưng thấy phí 100k thì nhụt cả ý chí. Vé gì mà cao thế vậy ta
    Sống không giận hờn không oán trách. sống vui cùng với thử thách chông gai. Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai. Sống chan hòa với những người chung sống:Laughing::Laughing:
    • 231 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các bạn ơi, Cho mình hỏi, thời gian mở cửa cho khách vào thăm Biệt phủ?

Mình cảm ơn
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kúc kù ku Xem bài viết
    em vừa đi Việt Phủ tuần trc này, em chụp nhìu ảnh lém!! đẹp và nên đi ạ!
    chị vào link blog của em mà coi nhé!
    http://blog.360.yahoo.com/blog-_FGCI...ZAra3h4-?cq=1:)
    Blog có public đâu....????????????
    • 113 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teo_dc Xem bài viết
    Blog có public đâu....????????????

em để public mà..lâu ko vào giờ mới biết có comment của các mẹ...
    nếu ai vẫn muốn đi thì nên đi luôn cho biết ạ...
    • 676 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kúc kù ku Xem bài viết
    em để public mà..lâu ko vào giờ mới biết có comment của các mẹ...
    nếu ai vẫn muốn đi thì nên đi luôn cho biết ạ...
    Bạn có ảnh nào thì cho xem thử với!:Battin ey:
    • elc
    • 6 năm
    • 672 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Bác ơi đặt tên nhầm rùi ah. "Việt phủ"- ngôi nhà người Việt, chứ không phải "Biệt phủ" đâu.
    :Rose:
    Có một điều mà người cha của họa sĩ Thành Chương là nhà văn lão thành Kim Lân vẫn trăn trở mấy năm qua là việc đặt tên cho biệt phủ. Đầu tháng 4/2004 vừa qua, sau một thời gian dài suy ngẫm, nhà văn Kim Lân gọi con trai đến và nói: “Thầy vừa nghĩ tới một cái tên, gọi là “Việt Phủ Thành Chương” thì đầy đủ ý nghĩa hơn, vì không những đây là khu lưu giữ rất nhiều di vật, di sản văn hóa thuần Việt qua nhiều thời kỳ lịch sử, mà còn lưu giữ được các giá trị về tâm linh truyền thống, thêm nữa lại gắn với dấu ấn sáng tạo nghệ thuật của người đã có công xây dựng khu vực này”.

http://vietbao.vn/Van-hoa/Viet-phu-t.../45122549/181/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi elc; 21/07/2009 vào lúc 11:50 PM.
    • 270 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Tớ cũng lên đây 2 lần rồi, nói chung rất thích, cảm thấy thư giãn và thoải mái vô cùng. Hồi tớ đi năm ngoái cũng chưa mất phí. Nhưng tớ nghĩ mất vé cũng đúng thôi, người ta đầu tư hàng chục tỉ đồng vào đấy, mở cửa free cho hàng chục nghìn lượt người mấy năm qua rồi còn gì,. Bây giờ thu vé chắc cũng chỉ là để hạn chế người vào thôi.
    Mọi người vào đây xem ảnh này http://www.vietcaravan.com/4rum/showthread.php?t=2100
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

em di từ hồi mới tỉnh tình tinh, cũng phải 4 năm rồi. Cũng chẳng có gì thú vị đặc biệt, nhưng nếu ai thuộc tuýp yêu thich thiên nhiên, văn vẻ tí thì sẽ thích.
    • 134 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thonondeokinhlao Xem bài viết
    em di từ hồi mới tỉnh tình tinh, cũng phải 4 năm rồi. Cũng chẳng có gì thú vị đặc biệt, nhưng nếu ai thuộc tuýp yêu thich thiên nhiên, văn vẻ tí thì sẽ thích.
    Nơi này rất thích hợp cho gia đình nào có em bé đấy ạ, tha hồ chạy nhảy, không khí mát mẻ trong lành.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2